๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 07:20:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "สอย" แปลว่าอะไรครับ?  (อ่าน 11930 ครั้ง)
Jono
รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 07:51:15 PM »

ดีใจที่หลบพ้นมาได้ครับ  พยายามคิดยังไงก็คิดไม่ออกว่าผมกะเพื่อน เมียและลูกเพื่อนน่าสอยตรงไหน  ที่แน่ ๆ จำได้ว่าพวกนั้นไม่ใช่วัยรุ่นครับ ประมาณว่า กลางๆ ขึ้นทั้งนั้นครับ  แต่ละขวดที่ดื่มดูแล้วเท่ากับเงินเดือนของคนอีกกลุ่มหนึ่งทีเดียว  เครื่องแบบที่พวกพี่ท่านเหล่านั้นสวมอยู่บอกได้เลยว่าไม่ธรรมดาครับ  ขับรถมากันหลายคัน  หาดแถวระยองครับ  หาดสวยแต่นิสัยคนบางคน(ส่วนน้อยมาก ๆ ครับ)ตรงข้ามกับหาด  เสียดายครับ  เอ  หรือว่าภรรยาของผมกะเพื่อนสวย (มีคนชมบ่อยครับ) Grin Cheesy Wink Smiley Tongue Huh

รักในหลวง
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 08:06:58 PM »

ตัดสินใจถูกต้อง แล้วครับ แพ้เป็นพระ ชนะเป็นเณรครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 08:30:37 PM »

ทำถูกต้องแล้วครับ.....เลี่ยงเสียดีกว่า

แต่ไปไกลๆแบบนั้น ควรมีเครื่องเจาะกระดาษความเร็วสูง ไปด้วยนะครับ............เพราะอาจเลี่ยงไม่ได้จริงๆ จะได้สร้างความสมดุลย์ได้
   ผมชอบคำตอบของคุณมะขิ่นจัง...ตรง..."เครื่องเจาะกระดาษความเร็วสูง"...มีไว้ก็อุ่นใจกว่า....แต่พาลูกเมียไปด้วยควรหลีกเลี่ยงพวกนี้ดีกว่า...พวกเก่งไม่จริง....หรือ..เก่งในเรื่องที่ไม่เข้าเรื่องน่ะ...

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 09:20:00 PM »

Wink เราคนต่างถิ่น เกิดอะไรขึ้นมักจะเสียเปรียบ คิดในทางดี..เอาแค่ไปนั่งให้ปากคำที่ สน. ก็เสียเวลาไปค่อนวันแล้ว...เลี่ยงได้ก็เลี่ยง ทำหูทวนลมคิดว่าหมามันเห่าไปบ้างก็ได้ เวลาไปเที่ยวกับครอบครัวที่จะต้องไปนั่งร้านอาหาร ผมจะพยายามไม่ไปเข้าใกล้กลุ่มกินเหล้า เพราะนอกจากจะเหม็นบุหรี่แล้ว ยังอาจเจอ "ลูกสอย" ติดพันนะครับ.... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
tinmuja
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 04:55:04 PM »

มาจากภาษาหมัดมวยครับ"หมัดสอยดาว"(uppercut)แต่มาตอนหลังอันธพาลไม่กล้าใช้หมัดเพราะกลัวโดนสวนกลับมักใช้เครื่องทุนแรงเช่นปืนนี่แหละครับ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 05:11:12 PM »

มาให้คาถาครับ..
ระวัง  แต่อย่าระแวง..เพี้ยง..
หลบไปให้ไกล..ไม่ใช่ถิ่นเรา...เพี้ยง..
หลบไม่ได้..ตอกให้มั่น..ยันไม่ให้มั่ว...รัวเข้าใส่....เพี้ยง..

สุดท้ายนี้  คิดว่าเป็นการขยายอานุภาพของคนถิ่น..ปล่อยไปดีแล้ว 

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 05:40:58 PM »

ถือเป็นโก๋เจ้าถิ่นที่ไม่มีจรรยาบรรณของโก๋เป็นอย่างยิ่ง
เพราะโดยปกติโก๋เจ้าถิ่น......เขาจะหมั่นใส้โก๋กวนๆด้วยกัน
และจะไม่สนใจคนมีครอบครัว เท่าไหร่นัก

ถือว่านอกวงโคจร

งานนี้ที่เขาทำนี่ เหมือนขู่เด็ก ขู่ผู้หญิงมากกว่า
(คงรู้ว่ายังไง...เราห่วงหน้าพะวงหลัง...ไม่กล้าแน่ๆ)

ถ้าเจ้าของกระทู้ไปกะเพื่อนๆหนุ่มๆวัยฉกรรจ์ มันคงไม่กล้า

อ้อ...ใบ้ให้นิดนึง ไม่ใช่ให้พี่ๆประมาทนะครับ
โก๋น่ะ บางที ทั้งเนื้อทั้งตัวม่ายมีอะไรหรอก
เครื่องเจาะกระดาษความเร็วสูงก็ไม่มี....
อาศัยพวกมาก ซักครึ่งคันรถปิคอัพขึ้น ก็ซ่าส์ได้แล้ว

แบบนี้เคยโดนสวนกลับแถวบ้านผม
ปิคอัพตกถนน วิ่งกันกระเจิง หายซ่าส์ไปเลย
เพราะ มีแต่คนสมน้ำหน้า
ตำรวจก็จับคนสวนกลับไม่ได้ ทั้งๆที่รู้ตัวนี่แหละ
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 05:56:52 PM »

คำนี้เคยได้ยินมาตั้งแต่เด็กเช่น สอยให้ร่วง สอยแม่งเลย..... พวกนี้สันดานครับเหล้าเข้าปากแล้วซ่ายิ่งถ้าอยู่กันเป็นกลุ่มๆนี่ยิ่งเพิ่มความซ่า เป็นการด้อยพัฒนาทางสติปัญญาและทางสมองอย่างนึง เกลียดจริงๆพวกนี้แล้วถ้ายิ่งมีปืนพกด้วยล่ะก้อรับรองได้ 100% ต้องให้เห็นด้ามหรือเห็นว่าพกอยู่ด้วยนัยว่ามึงเห็นปืนกูไหมเดี๋ยวเถอะมึงอะไรทำนองนั้น แก้ยากเพราะสันดานแบบนี้ปลูกฝังถ่ายทอดกันมานาน
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 11:29:25 AM »

สอย  คำนี้จะใด้ยินเฉพาะเวลาเจอสัตว์ ระยะไกลในป่า  Grin
ส่อง  คำนื้ใช้เวลาสัตว์ มับมีพุ่มใม้บังอยู่ มันไม่เห็นเรา  Grin
กด  เจอระยะกระชั้นชิด ยิงระดับฮิบ หรือง้างยิงจ่อๆ

คำเหล่านี้ใช้เฉพาะพรานอย่างพวกผมเท่านั้น( แล้วหมอนั่นเป็นใครวะ )

ใอ้นั่นคงอยากอวดว่าตูแน่  และแน่นอน มันไม่แน่จริงหรอก   ดีแล้วครับที่ไม่ลดตัวไปมีเรื่อง กับมัน   Grin  อย่างงี้ถ้าเจอผมต้อง กดซัก โป้ง อิอิ Grin Grin Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 11:42:43 AM »

คำนี้เคยได้ยินมาตั้งแต่เด็กเช่น สอยให้ร่วง สอยแม่งเลย..... พวกนี้สันดานครับเหล้าเข้าปากแล้วซ่ายิ่งถ้าอยู่กันเป็นกลุ่มๆนี่ยิ่งเพิ่มความซ่า เป็นการด้อยพัฒนาทางสติปัญญาและทางสมองอย่างนึง เกลียดจริงๆพวกนี้แล้วถ้ายิ่งมีปืนพกด้วยล่ะก้อรับรองได้ 100% ต้องให้เห็นด้ามหรือเห็นว่าพกอยู่ด้วยนัยว่ามึงเห็นปืนกูไหมเดี๋ยวเถอะมึงอะไรทำนองนั้น แก้ยากเพราะสันดานแบบนี้ปลูกฝังถ่ายทอดกันมานาน

อือม์ จริงครับพี่พวกนี้จะอวดของแน่นอน ก็ดีนะครับเราจะได้รู้ว่าต้องเจาะตัวไหนก่อน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 11:47:10 AM »

สอยในภาษาอันธพาลหมายถึง จัดการ หรือ เก็บ หรือทืบอะไรทำนองนั้นแหละครับ คิดถูกแล้วครับที่เลี่ยงมาได้ ผมเคยไปนั่งดื่มกับเพื่อนสองคน เจออีกโต๊ะหนึ่งเป็นกลุ่มวัยรุ่นปากเสียถือว่ามากันสี่คนเลยแขวะเพื่อนผม เพื่อนผมเป็นสืบนอกเครื่องแบบ เดินไปที่โต๊ะเปิดชายเสื้อขอค้นตัวเลย เจอของเลยว.เรียกรถสายตรวจมารับตัวไปอบรมมารยาทซะ แต่ถ้าไม่มีเครื่องเจาะกระดาษความเร็วสูงของ พี่มะขิ่น ก็อย่าไปยุ่งกับมันดีกว่า Grin

Polar_Ploy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 11:48:55 AM »

.. ปู .. อร่อยมั๊ยคะ  Grin
evil 01
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 11:50:12 AM »

Grin Grin Grin
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 12:05:21 PM »

Grin Grin Grin ?

Cheesy Cheesy Cheesy
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 12:06:45 PM »

Grin ยินดีที่สามารถผ่านเหตุการณ์มาได้ครับ แต่อย่างว่าครับ หมาเห่าไม่กัดครับ Grin

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์