๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 02:37:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บไว้ได้แค่ตัวเดียว..G19 กับ Sig 229 ปวดใจอย่างแรงจะตัดตัวไหนดี?  (อ่าน 3910 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 09:48:45 AM »

๒๒๙ ผมว่า มันอวบและหนัก
แม้ว่า จะนึกถึง ชื่อ ชั้น
ถามว่า ได้ลองจับถือ ดูแล้วหรือยังครับ
คงจะตัดสินใจได้............

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
j ni
รักปืนยิ่งชีพ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 10:03:27 AM »

เก็บไว้ทั้งหมดหมดเลยครับ
ถ้าเป็นผมซื้อมาแล้วจะขายทำไมครับ
เก็บไว้สะสมจะดีกว่าอีกอย่างปืนก็แพง
ขึ้นทุกวันถ้าจะขายก็ลองเก็บไว้อีกสักหน่อย
เผื่อไม่ชอบกระบอกไหนจะได้ขาย
ถ้าเกิดรีบขายกระบอกเก่า อยู่ๆเกิดไม่ชอบ
กระใหม่ คิดว่ากระบอกเก่าดีกว่าแต่ขายไปแล้ว
จะเสียดายเอานะครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 10:44:26 AM »

กัดฟันเก็บสองตัวเลยค่ะ  Grin

อยากให้ผู้หญิงทุกคนคิดแบบนี้จังเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
toparm-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 11:13:28 AM »

ถ้าเก็บไว้ได้ก็เก็บเถอะครับ แต่ถ้าปล่อยตอนนี้ G19 กำลังได้ราคาน่าจะทำกำไรได้สบายครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 11:26:13 AM »

ไม่ต้องไปรับซิกฯ ก็จบ
ไหนจะค่า ป.3  ป.4 เอามาก็ไม่ได้แม่นกว่ากล็อก  คิก คิก

แสดงว่าครูดำ ไม่ชอบ ซิก  คิก คิก Grin

ผมก็ไม่ชอบซิก

อยากให้ผู้หญิงทุกคนคิดแบบนี้จังเลย

ขอให้คิดแค่ปืน นะ   ยิ้มีเลศนัย

....ตามล่า...อีตอแหล
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 11:34:23 AM »

เท่าที่ทราบ น้องเค้า ดูแล auto อยู่ ๕ กระบอก เป็น ๙ พารา ซะ ๓ .. 

CZ ๗๕ D Compact, SiG ๒๒๖ , Glock ๑๗ ที่เหลือ เป็น .๒๒ และ .๔๕

เป็น คอ auto ที่เลือกใช้อาวุธปืน.. เพื่อการป้องกันตัว ล้วน ล้วน ครับ .  เยี่ยม

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:01:19 PM »

ว่าตามพี่ Ro@d ครับ คือมันคนละอารมณ์เลย G19 เหมาะสำหรับใช้ไม่ต้องทะนุถนอม... ส่วน P229 สวยกว่า งดงามกว่าครับ(แพงกว่าอีกด้วย)...

แต่ถ้าจะเอาใช้งานลูกเดียวไม่มานั่งพินิจพิจารณาความงามแล้วทั้งสองกระบอกกินกันไม่ลงครับ...

มีข้อแตกต่างด้านการใช้งาน(เฉพาะนายสมชายมือเล็กเหนี่ยวไกดับเบิ้ลของซิกสุดปลายนิ้วพอดี) คือออโต้ดับเบิ้ลหากกำด้ามให้ยิงนัดแรกถนัด... เมื่อปืนลั่นนัดแรกแล้ว จะต้องขยับมือใหม่เพื่อให้ยิงนัดที่สองให้ถนัดครับ...

พี่สมชายครับ ตอนนี้G19 แพงกว่าแล้วครับพี่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:06:55 PM »

เท่าที่ทราบ น้องเค้า ดูแล auto อยู่ ๕ กระบอก เป็น ๙ พารา ซะ ๓ .. 

CZ ๗๕ D Compact, SiG ๒๒๖ , Glock ๑๗ ที่เหลือ เป็น .๒๒ และ .๔๕

เป็น คอ auto ที่เลือกใช้อาวุธปืน.. เพื่อการป้องกันตัว ล้วน ล้วน ครับ .  เยี่ยม

ถ้าผู้หญิงทุกคนเป็นเช่นนี้คือ ชม ชอบ รัก และสะสม ปืน คงไม่มีใครกล้ามาหักอกคุณเธอเป็นแน่แท้
แล้วเพลงอกหักจะขายไม่ออก

+ ให้เลยครับพี่โร้ดและคุณเวนดี้....อิ อิ...ชอบให้ผู้หญิงเป็นคนแกร่ง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:08:56 PM »

ชอบกล็อกก็น่าเก็บเอาไว้...

ไม่ชอบกล็อกก็ควรปล่อยออก...

ส่วน 229 อย่างไรไม่ควรพลาดอยู่แล้วครับ...น้ำลายหก
เป็นแฟน Sig เหรอครับคุณหมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:14:47 PM »

ถ้าผู้หญิงทุกคนเป็นเช่นนี้คือ ชม ชอบ รัก และสะสม ปืน คงไม่มีใครกล้ามาหักอกคุณเธอเป็นแน่แท้
แล้วเพลงอกหักจะขายไม่ออก

+ ให้เลยครับพี่โร้ดและคุณเวนดี้....อิ อิ...ชอบให้ผู้หญิงเป็นคนแกร่ง

น้องเค้า อาจไม่ใช่ มีปืนเพื่อการสะสม .แต่เป็นแบบ เลือกมี เลือกใช้ เพื่อการป้องตัว ไปตามวัตถุประสงค์ที่ต่างกัน  นะครับ

+ ๑  คืนให้แล้ว ครับ ถ้าจำไม่ผิด กดแต้มให้ไม่น้อย กว่า ๓๐ แล้วละ.  Wink

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:18:04 PM »

ขอบคุณครับพี่โร้ดผมก็จะตาม+ให้ตลอดเช่นกัน

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:32:36 PM »

พี่โร้ดชอบดูหนังแนวทนายว่าความหรือเปล่าครับผ ชอบมากดูหลายเรื่อง เช่น
 Devill advocate
 La Amistad
 The Green mile
 Shaw Shank redemption

โดยเฉพาะเรื่อง The Fraction ที่นำแสดงโดย Antony Hoppkin เป็นการหักเหลี่ยมเฉือนคมระหว่างทนายกับผู้ร้าย (Antony) และมีปืนกล็อก 19 เข้าฉากด้วย ผมอยากให้ดูเพราะมันส์มาก ไม่ใช่มันแบบยิงกันจอตุงแต่มันแบบหักเหลี่ยมคูกัน ผู้ร้ายยิงเมีย แล้วท้าให้มือกฎหมายจับ...สุดๆครับเรื่องนี้จบแบบหักมุมจนผมนึกไม่ถึงผมยกหัวแม่มือให้2ข้างเลย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 12:39:57 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณ Gunchon

ถ้าแบบ แนวกฎหมาย ผมชอบ แบบสืบสวน สอบสวน จับกุมผู้กระทำผิด อย่าง
Miami Vice . อย่าง FBI หน่วยวิเคราะห์พฤติกรรม.  ครับ.

แต่ประเภท ว่าความในศาล ที่ปรากฎอยู่ีในหนัง เป็นระบบลูกขุน แตกต่างจากบ้านเรามาก

และถึงจะเป็นแบบ บ้านเรา ที่แล้วมา หนังก็ทำมาแบบออกทะเล  ไม่เอาอ่าว ไม่ได้ความครับ.  ตกใจ

ECT_AT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 01:14:25 PM »

ไม่น่าตัดสินใจยากหากได้ลองยิง SIG
หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 28, 2009, 01:22:40 PM »

SIG229  งามแต้ๆ

โต้ง
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์