๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 11:29:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนสั้น ระยะ 10 เมตรครั้งที่สอง......อะแฮ่ม  (อ่าน 3049 ครั้ง)
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 08:43:43 PM »

ยิงเยอะๆครับแล้วจะเห็นผล   กลุ่มกระสุนจะดีขึ้น  แล้วกระเป๋าเงินจะแฟ๊บลง ยิ้มีเลศนัย
ถะถะถะถะถะถูกต้องนะค๊าบบบบ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 09:19:29 AM »

ยิงเยอะๆครับแล้วจะเห็นผล   กลุ่มกระสุนจะดีขึ้น  แล้วกระเป๋าเงินจะแฟ๊บลง ยิ้มีเลศนัย
ถะถะถะถะถะถูกต้องนะค๊าบบบบ

ขอเล่าขำๆว่า มีเงินน้อยจะยิงได้ดี ....
สมัยที่กระสุน WIN .38 SPL LWC  ราคานัดละ 4.75 บาท ผมไม่มีเงินพอซื้อยกกล่อง 50 นัด
ขอซื้อแค่ 10 หรือไม่ก็ 25 นัด ครึ่งกล่อง เช่าปืน S&W K-14 ของสนาม ยิงได้ทั้งวัน
จากที่อ่านตำรายิงปืน พยายามให้เข้าใจ ตีความ ยิงจริง ระยะยิง 25 เมตร ยิงมือเดียวแบบปืนแข่งขันระบบสากล
ยิงแห้งเป็นร้อย แล้วใส่กระสุนนัดเดียวในโม่ หมุนรัสเซียนรูเล็ต จ่อหัว เอ้ย ไม่ใช่ .... ยิงเป้า อ่านศุนย์-ขานเป้า ทุกครั้งที่นกสับ
ผลจริงที่ได้ ทุกนัด หาคำตอบให้ตัวเอง ว่าเกิดได้อย่างไร เพราะอะไร ทั้ง + และ -
เป็นความเคยชินมาจนถึงทุกวันนี้

เพลานั้น...ถ้ามีเงินเป็นถัง คงสาดกระสุน ยิงใส้เดือน ยิงนก ยิงเป้าข้างๆ สนุกไปเลยครับ  Cheesy

ว่าแต่ว่า ..... ท่านจขกท. ตอบได้ไหมครับ ว่ากระจุกสามนัดที่ขอบบนวง 9 ของท่าน เกิดจากการจัดศูนย์ลั่นไกที่สมบูรณ์ หรือว่าเป็นความผิดพลาดที่ซ้ำกัน ... สามครั้ง  ไหว้
โอคุง
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 02:59:54 PM »

จริงๆแล้วมันเคลื่อนเป้าน่ะครับ เล็งที่x แต่ไปโดนตรงนั้น
เพราะว่ายังไม่รู้ว่าเล็งศูนย์ที่ตรงไหนจึงจะพอดีเป้า

คือไม่รู้ว่าตัวx ต้องเล็งอยู่ที่บนหรือตรงกลางของศูนย์หน้าอ่ะครับ
เพราะปกติยิงปืนยาว ผมจะเอาเป้าหมายไว้ที่ระดับกลาง
ของศูนย์เล็งหน้าซึ่งก็แม่นยำดี

แต่ดูที่ยิงปืนสั้นเหมือนจะไม่ใช่ พอดีกระสุนหมดก่อน
เอาไว้คราวหน้าค่อยลองใหม่ครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2011, 09:31:56 AM »

เล็งตำแหน่งเดิมไว้ครับ จี้xก็จี้ให้ตลอด ขอให้ได้กลุ่มแน่นเป็นกระจุกแบบสั่งได้เป็นพอ
การปรับศูนย์หรือเล็งเผื่อ ค่อยทำทีหลังกับกระสุนที่เราเลือกใช้ประจำหรือกับกระสุนที่ใช้ติดปืน Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์