๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 07:28:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะลุย 1864 โค้ง (จากใต้ สู่เหนือ ไม่รู้กี่โค้ง... )  (อ่าน 40558 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 02:22:23 PM »

จะค่อย ๆ ลงนะครับ....แก่แล้ว  อ๋อย   คิก คิก คิก คิก
กระย่องกระแย่งไปเรื่อย ๆ กว่าจะลงภาพหมดทริปคงต้องเป็นเดือน... คิก คิก

เริ่มเดินทาง จากหาดใหญ่ครับ...
วันที่ยี่สิบเช้า ล้อหมุน ไปกันสองคัน...

จุดหมายแรกที่แวะคือ สวนนายดำ
ชุมพรครับ...แหล่งรวมส้วมแปลก...
แต่กาแฟอร่อย(มาก).... Cheesy   น้ำลายหก

วันที่เดินทาง ฝนตก ตลอดทาง ตั้งแต่ สุราษฏร์ จนถึงประจวบนู่นเลยครับ...

อันนี้จอดรถและก็เดินชมส้วม...เอ๊ย สวนนายดำกันครับ..  Grin

เก้าอี้ชุมนี้ไม่เหมาะสำหรับคนเป็นริดสีดวงครับ.... คิก คิก

ป้ายอะไรครับ... คิก คิก

นี่ครับ...บอกทางมายังเจ้านี่...

นี่ครับ นายดำ ตัวจริง เสียงจริง  แต่ไม่ดำจริงครับ.... Grin

ปิดท้าย...

กาแฟเลิศรส อันโอชะครับ...

ได้เวลาแล้วก็เตรียมตัวเดินทางกันต่อไป
เพื่อไปนอนพักคืนแรกที่ สมุทรสงคราม ตลาดน้ำอัมพวาครับ... Cheesy

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:45:15 PM »

รอดูครับพี่ตุ้ม  แต่รบกวนสักนิด  ในRep.เดียว พี่ลงรูปน้อยๆก็ได้ครับ ไม่เกิน5ภาพยิ่งดี ไม่งั้นดูไปมันด็ดีดดึ๋งดั๋งๆ
เปมือนป๊อบคอร์นเลย

ขอบคุณครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 03:50:44 PM »

มารอดูด้วยคนครับลุงตุ้ม Grin

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 04:51:15 PM »

มารอดูด้วยคนครับลุงตุ้ม Grin

ตามดูในกระทู้ด้ามขวานก็ได้ครับ มีเยอะกว่านี้อีก... Grin

ที่มาตั้งไว้ตรงนี้เพราะเสี่ยเบิ้ม ผู้ดูแลห้อง แกบอกว่าให้มาโพสเก็บไว้ที่นี่ดีกว่า
ภาพจะได้อยู่เป็นหมวดหมู่ไม่หายไปไหน...

ถ้าอยู่ที่ด้ามขวานแป๊บเดียว กระทู้เลื่อนไปใกล คนมาทีหลังไม่ได้ดูกัน... Grin

รอดูครับพี่ตุ้ม  แต่รบกวนสักนิด  ในRep.เดียว พี่ลงรูปน้อยๆก็ได้ครับ ไม่เกิน5ภาพยิ่งดี ไม่งั้นดูไปมันด็ดีดดึ๋งดั๋งๆ
เปมือนป๊อบคอร์นเลย

ขอบคุณครับ

คิ คิ  รับทราบครับ.... Cheesy
            น่าฉงฉาน...คนเน็ทช้า.... คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:06:45 PM »

ออกจากหาดใหญ่ บึ่งไปตลอด....
แต่มีฝนตกช่วงเริ่มจากสุราษฏร์ จนถึงชายแดนเมืองเพชรฯ
ไปถึงเมืองแม่กลองก็ประมาณหกโมงเย็น แต่มืดตึ๊ดตื๋อแล้ว... บู่

ถามทางเค้าไปยังตลาดอัมพวา...เพื่อเข้าีที่พัก..(เกือบไม่ได้ซะแล้ว)

เข้าที่พักเรียบร้อย ก็ออกเดินไปยังตลาด...ซึ่งห่างจากที่พักไม่ใกลนัก
ประมาณสองร้อยเมตรได้...

มีทางเดินปูเป็นทางโดยเฉพาะ มุ่งหน้าสู่ตลาดอัมพวากลางคืน
ผ่านบ้านชาวบ้านซึ่งส่วนใหญ่จัดเป็นโฮมสเตย์กันหมดแล้ว....
ราคาก็ไม่ถูกนัก...นับว่าเป็นพื้นที่เศรษฐกิจของแถบนั้น... บู่

ถึงแล้ัว  Cheesy

มีเรือจัดให้ บริการพาไปดูหิ่งห้อยกัน...
พวกเราไ่ม่ได้ไปกัน.... และช่วงเวลานี้ หิ่งห้อยไ่ม่มี..
แต่ก็ได้มีรายการลอยกระทงสายให้ดูกันแทน...

ทางเดินริมน้ำ...ก็มีผู้คนนั่งกินของกินกันเป็นกลุ่ม ๆ
แบบนั่งติดพื้น หรือนั่งบนเก้าอี้เตี้ย ๆ

อัตราค่าบริการเรือพานำเที่ยว...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:09:40 PM »

ที่พัก และที่กิน ขึ้นชื่อของที่นี่....
วงนี้กำลังตั้งวงดวดจอห์นนี่เรดกันอยู่... น้ำลายหก น้ำลายหก

มีที่นั่ง สำหรับเด็ก ๆ ด้วย..

เดินดูสินค้าข้างทางไปเรื่อย ๆ
ส่วนใหญ่เป็นของที่ระลึก และเสื้อผ้าแนวกุ๊กกิ๊ก.. Grin

นี่ก็บริเวณริมทาง.. เฮฮา หน้าตาบ่งบอกถึงความสุขกัน...

ส่วนร้านนี้เป็นร้านที่ผมวางเป้าหมายไว้...
แต่ ไม่ีมีที่ว่างเลย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน เต็มตลอดเหมือนเล่นเป็นเก้าอี้ดนตรี...

ทำไมต้องอยากนั่งที่นี่ด้วย....
เพราะเป็นร้านอาหาร..มีดนตรีสดเล่นกล่อมให้ฟังด้วย...
นักร้องเป็นนักร้องรุ่นเดอะ มากประสพการณ์
แนวเพลงเหมาะสำหรับวัยมาก...ทั้งไทย และสากล..  เยี่ยม  น้ำลายหก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:10:17 PM »

ยาวไปครับจารตุ้ม Goooooooooooooooooooooooooood.  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:11:26 PM »

อ้ะ ต่อ ๆ ครับ...  Cheesy Cheesy

นี่สภาพเส้นทางเดินตลาด....ช่วงที่คนหลบหลีกหายไป....
                                     ปกติ  เดินกันให้ควั่ก...
                                     หากเป็นช่วงวันหยุดยาว ไม่อยากคิด... ตกใจหน้าซีด

ตลาดน้ำ เป็นการค้าขายเป็นหลักของที่นี่ด้วย....
ตะโกนสั่ง หรือสั่งน้อง ที่คอยบริการอยู่ริมตลิ่งก็ได้....รับบริการให้อย่างดี...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:13:38 PM »

อันนี้เห็นพี่เล็กยืนแลอยู่นาน....แล้วไม่ยืนแลเปล่า...
                                        ขึ้นไปนั่งขย่ม(อาน)ซะด้วย.... บู่

หิวอ่ะ....ได้แกล้มเบียร์เย็น ๆ ...  น้ำลายหก

มองจากฝั่งตรงข้าม...

เดินไป เดินมา ประมาณสามทุ่ม....
สั่งอาหารจากเรือมานั่งกินที่ร้าน ชานชาลา...
แต่ไม่รู้ทำไม...เจ้าของร้านที่นั่งอยู่ข้าง ๆ เห็นพี่เล็ก
                    เรียกลูกน้องยกเก้าอี้ขึ้นโต๊ะ....ปิดไฟไล่แขกพ้น...
                    กินไม่ทันเสร็จที... บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:17:08 PM »

หลังจากพี่เล็กโดนไล่....พวกเราก็ไม่รู้จะอยู่ได้อย่างไร...ก็คงต้องกลับ....
ระหว่างเดินกลับที่พัก แวะซื้อลีโอขวดเล็กสองขวดหิ้วกลับติดมือไปด้วย.... Grin

นี่คือสภาพที่พักของพวกเราครับ...
ห้องสะอาด เงียบสงบ...สบาย ๆ
เจ้าของอัธยาศัยดีมาก...ยิ้มแย้ม พูดคุยต้อนรับตลอดเวลา...
วันหลังหากมีโอกาส คงเข้าใช้บริการอีก... Grin Grin

จบอัมพวา....เตรียมตัวเดินทางไปอยุธยา เพื่อรับนายแพะร่วมเดินทางเข้าไปที่ตากต่อไปครับ...  Cheesy

โดยจุดมุ่งหมายที่จะไปพักในคืนต่อไป คือ ทางไปแม่สอด     "อุทยานแห่งชาติ พระเจ้าตากสิน"ครับ

เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:19:46 PM »

เยี่ยม สวยครับ   ชอบครับ

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:33:59 PM »

ทุกอย่างสวยอย่างลงตัวมากครับ  เยี่ยม
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 09:44:34 PM »

สวนสวย บ้านน่าอยู่

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 11:10:21 PM »

น่าไปจังค่ะ...สวยมาก... เยี่ยม

สวนลุงดำเปลี่ยนแปลงไปเยอะเลย...  Cheesy

หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 10:50:19 PM »

ภาพสวยครับ  เอาไป ๑ แต้มก่อนครับค่าเหนื่อย  ผมจะติดตามเรื่อย ๆ นะครับ  ขอบคุณครับที่นำภาพมาให้ชม ภาพขาวดำทำให้นึกถึงบรรยากาศเก่า ๆ  ดีครับ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
หน้า: [1] 2 3 4 ... 20
  พิมพ์