๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 12:45:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1038137 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 09:23:54 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        ว๊าย...อีตาซับฯ
ตัวอะไร นะ  กินได้เหรอ
เห็นทำท่าน้ำลายไหล เชียว... คิก คิก คิก คิก
คั่วแม่เป้งอร่อยม๊ากมาก โปรตีนสูง แถมเป็นอาหารชั้นสูงของคนอิสาน เพราะมันดั้นไปอยู่บนต้นไม้ และถ้าเอามาแกล้มกับสิงโตสงสัยหมดเป็นลังๆ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 09:56:58 AM »

ผมแปลกอยู่อย่างนึงครับป๋า แป๋ง-รักในหลวง ครับ คนอิสานกินเนื้ออย่างน้ำตกมันจะออกสุกๆดิบๆ(แดงๆดำๆตรงบริเวณที่อย่าง) ก็หาว่าคนอิสานไม่มีวินัยในการกินชอบกินสุกๆดิบๆ แต่พอพวกฝรั่งกินแบบมีเดี่ยม(มันก็สุกๆดิบๆเหมือนกันแหละหว้า)กลับหาว่าอร่อยถูกหลักโภชนาการสะงั้น และคนอิสานกินก้อยปลาดิบก็หาว่ากินของไม่ถูกสุขอณามัย แต่พอคนญี่ปุ่นกินซูชิปลาดิบกลับมาว่ากินสดๆมันได้รสชาติ เฮ๊อคนอิสานหน๋อ  ปล.จะไปไหน จะอยู่ใกล้หรือไกล พกติดตัวเสมอ "ปลาร้า"
อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งรู้ว่า ต้มขมมันแซ่บ น้ำลายหก เยี่ยม

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 10:44:38 AM »

อาทิตย์ที่แล้วเพิ่งรู้ว่า ต้มขมมันแซ่บ น้ำลายหก เยี่ยม

ถ้ามีโอกาสไปตรวจงานที่อุบลฯ  ลองไปชิมต้มขม+ก้อยขม+ตับหวานขมที่"ร้านลาบยาใจ"นะครับน้าจอย  ร้านอยู่ถนนรอบเมืองระหว่างห้างแม๊คโครกับบขส.(อยู่ตรงโค้งพอดี)  รับประกันขมอร่อยร้านเปิดตั้งแต่ 07.00-15.00น.  ที่สำคัญต้มร้านนี้ปล่อยให้เย็นจะไม่เป็นไข เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 10:48:00 AM »

อืม  มีแต่คนชอบของขมๆ กันทั้งนั้นเลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สำแดงว่า .....แล้ว คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 10:50:23 AM »

ว๊าย...อีตาซับฯ
ตัวอะไร นะ  กินได้เหรอ
เห็นทำท่าน้ำลายไหล เชียว... คิก คิก คิก คิก
คั่วแม่เป้งอร่อยม๊ากมาก โปรตีนสูง แถมเป็นอาหารชั้นสูงของคนอิสาน เพราะมันดั้นไปอยู่บนต้นไม้ และถ้าเอามาแกล้มกับสิงโตสงสัยหมดเป็นลังๆ
        อยากมีโอกาสลองชิมสัก ครั้ง ครับ คิก คิก คิก คิก

ถ้ามีโอกาสไปตรวจงานที่อุบลฯ  ลองไปชิมต้มขม+ก้อยขม+ตับหวานขมที่"ร้านลาบยาใจ"นะครับน้าจอย  ร้านอยู่ถนนรอบเมืองระหว่างห้างแม๊คโครกับบขส.(อยู่ตรงโค้งพอดี)  รับประกันขมอร่อยร้านเปิดตั้งแต่ 07.00-15.00น.  ที่สำคัญต้มร้านนี้ปล่อยให้เย็นจะไม่เป็นไข เยี่ยม
        กินเสร็จขอลงบัญชีลุงแป๋ง ขำก๊าก
อืม  มีแต่คนชอบของขมๆ กันทั้งนั้นเลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สำแดงว่า .....แล้ว คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
        รอด ไป เรา เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:04:54 AM »

นานมาแล้วหล่ะประมาณปี  ๔๙  ผมได้มีโอกาสไปลิ้มลองเพิงขายอาหารข้างทางถนนวงแหวนไปนครปฐม(ผมไม่แน่ใจว่าใช่ถนนวงแหวนตะวันตกไหม๊) เขียนชื่อว่า "ลาบเป็ดยโส" ก็เลยไปสั่งลาบเป็ด,ลาบเป็ดใส่เลือด,ต้มกระดูกเป็ด,ยำน้ำตก,ก้อย และหัวเป็ด-ปีกเป็ด-ตีนเป็ดคลุกเกลือทาดีย่าง เด็กเซิร์ฟถามผมว่าไอ้ หัว+ตีน+ปีกเป็ด ทาดีแล้วมันจะกินได้เหรอพี่ โฮ๋ผมแทบอยากย้ายร้านแสดงว่ามันของปลอม...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:07:54 AM »

แล้วไม่ไปด้วยกันเหรอ คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:11:00 AM »

แล้วไม่ไปด้วยกันเหรอ คิก คิก

ไม่ไปด้วยหรอกครับ  แต่ผมจะรออยู่ที่โน่น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:18:25 AM »

นานมาแล้วหล่ะประมาณปี  ๔๙  ผมได้มีโอกาสไปลิ้มลองเพิงขายอาหารข้างทางถนนวงแหวนไปนครปฐม(ผมไม่แน่ใจว่าใช่ถนนวงแหวนตะวันตกไหม๊) เขียนชื่อว่า "ลาบเป็ดยโส" ก็เลยไปสั่งลาบเป็ด,ลาบเป็ดใส่เลือด,ต้มกระดูกเป็ด,ยำน้ำตก,ก้อย และหัวเป็ด-ปีกเป็ด-ตีนเป็ดคลุกเกลือทาดีย่าง เด็กเซิร์ฟถามผมว่าไอ้ หัว+ตีน+ปีกเป็ด ทาดีแล้วมันจะกินได้เหรอพี่ โฮ๋ผมแทบอยากย้ายร้านแสดงว่ามันของปลอม...
        ร้านอิสานที่ยังไม่เคยเข้า ผมต้องทดสอบ
โดยการส่งภาษาก่อน ครับ ว่าจริงหรือปลอม ครับดาบ
        อาทิตย์ก่อน ชื่อร้านมีคำว่าโคราช
ผมถาม"แม่นโคราช แท้ไหม่น่ะ"
พี่ผู้หญิงสวนกลับ "ป๊ะ...แก่ จิเอายังไงน่ะ หึ จิกิน อะไร๋ก็บอกมาดุ๊"
ว่ะ โอ๊ย ว่ะ.......................... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:20:05 AM »

อ่ะ กลับเข้ามายังหัวข้อกระทู้หน่อย

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้มีใครได้ดูไม๊ อยากทราบว่าเขาทำรายการอาหารอะไรมาโชว์ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:22:24 AM »

ลักษณะเหมือนแมงมันคั่วของทางเหนือครับ แม่เป้งอยู่บนต้นไม้ แต่แมงมันรูอยู่ในดินหากินยาก ปีหนึ่งจะได้กินครั้งนึง

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:22:47 AM »

นานมาแล้วหล่ะประมาณปี  ๔๙  ผมได้มีโอกาสไปลิ้มลองเพิงขายอาหารข้างทางถนนวงแหวนไปนครปฐม(ผมไม่แน่ใจว่าใช่ถนนวงแหวนตะวันตกไหม๊) เขียนชื่อว่า "ลาบเป็ดยโส" ก็เลยไปสั่งลาบเป็ด,ลาบเป็ดใส่เลือด,ต้มกระดูกเป็ด,ยำน้ำตก,ก้อย และหัวเป็ด-ปีกเป็ด-ตีนเป็ดคลุกเกลือทาดีย่าง เด็กเซิร์ฟถามผมว่าไอ้ หัว+ตีน+ปีกเป็ด ทาดีแล้วมันจะกินได้เหรอพี่ โฮ๋ผมแทบอยากย้ายร้านแสดงว่ามันของปลอม...
       ร้านอิสานที่ยังไม่เคยเข้า ผมต้องทดสอบ
โดยการส่งภาษาก่อน ครับ ว่าจริงหรือปลอม ครับดาบ
        อาทิตย์ก่อน ชื่อร้านมีคำว่าโคราช
พี่ผู้หญิงสวนกลับ "ป๊ะ...แก่ จิเอายังไงน่ะ หึ จิกิน อะไร๋ก็บอกมาดุ๊"
ว่ะ โอ๊ย ว่ะ.......................... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
นั่นเด่ะนั่นเด่ะเกื่อบจิอ๋ดกิ๋นเขาแล้วไมเหล่า  ว่ะเอ๊อๆๆๆๆๆๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:25:41 AM »

อ่ะ กลับเข้ามายังหัวข้อกระทู้หน่อย

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้มีใครได้ดูไม๊ อยากทราบว่าเขาทำรายการอาหารอะไรมาโชว์ครับ
ไม่ได้ดูครับช่วงเวลาดังกล่าวตรงกับแบตมินตั้นเลยดูแบตแทน ช่วงนี้ขอกีฬาฟีเวอร์หน่อยครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:25:57 AM »

นั่นเด่ะนั่นเด่ะเกื่อบจิอ๋ดกิ๋นเขาแล้วไมเหล่า  ว่ะเอ๊อๆๆๆๆๆๆ
       จิโดนตะหลิวหึสากกะเบือเคาะหัวนั่นเด่ คิก คิก คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 11:26:47 AM »

ภาพ เอามาจากเวบนี้ครับ  Grin

http://www.chiangsaenlife.com/blog/space-367-do-blog-id-31.html

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 731
  พิมพ์