๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 06:06:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้ ป.2 อย่างนี้ มันต้อง.... แฉ ให้หมด  (อ่าน 182247 ครั้ง)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #210 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:28:34 PM »

ขอบคุณมากครับคุณจะเด็ดที่เล่าเรื่องมีสาระได้สนุกสนานมากๆ
วันก่อนจะบวกให้มากกว่า1ทางเวปไม่ยอม วันนี้มาดันกระทู้และ+ให้อีก1
รอรีวิว และรอ+อยู่นะครับ.

อยากรู้ว่าถ้าขอ ป.2มาได้แล้วจะมีใครรับจ้างเดินเรื่องบ้าง ถ้ามีจะได้ไปขอ
ให้ไปเดินเรื่องเองกลัวถูกพวกเจ๊ๆ..จูบเอาจ่ะ.

ขอตอบแฟนเพลงสายัญก่อนนะขอรับ

ผมว่า เรื่องเดินเองได้มันก็ดี แต่ผมลองมาแล้ว เสียอารมณ์นะ และสุดท้ายได้ของออกมา ค่าใช้จ่ายออกของ แทบไม่ต่างจากใช้ชิบปิ้งหรอกขอรับ ถูกกว่ากันไม่กี่บาท
เจ้แกตัวจริง แกน่ารักนะขอรับ แกตั้งใจเดินเรื่องดีมาก ผมยังคิดถึงเจ้แกทุกลมหายใจ อยากจะไปจ๊วบแกอีกสักหน
แต่เห็นทีต้องเป็นกระบอกต่อไปแล้วละนะ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #211 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:36:55 PM »

โอยไปเข้าพงไพรถ่ายรูปนก(แต่บริจาคเลือดให้ทั้งยุง คุ่น ทาก)มา 4 วัน กลับมาแทบขาดใจ(บังไพรร้อนอิ๊บอ๋าย เย้ย !!ไม่ได้อ่านหลายวันต่างหาก) น้ำลายหก
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวสุดมัน ( มาก ๆ ) จะติดตามรอภาค 2 และ 3 นะครับ ทดสอบเมื่อไหร่ ผ่าเมื่อไหร่ จะรอชมผลงานครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมเล็งไว้แล้ว โครงการหน้า อัดลมยาวเบอร์ 2 จะเอาไปไล่ล่าไก่ป่าที่ไร่

ท่านจะเด็ดครับผมว่าสอยไก่เป้าดีกว่าไหมครับ ไก่ป่าให้มันเหลือพันธุ์ให้ลูกหลานได้เห็นตัวเป็น ๆ บ้างน่าจะดีกว่านะครับ เศร้า

นั้นซิ ความจริงมันก็ไม่ใช่ไก่ปงไก่ป่าอะไรหรอก ก็เขียนให้มันดูแนวป่าๆหน่อยเท่านั้นเอง
ไก่พวกนี้ผมเลี้ยงมันกับมือ รวมทั้งหมูป่าด้วย โดยเฉพาะหมูป่านี่ ทางราชบุรีเลี้ยงกันเป็นหมูบ้านเลยขอรับ ใครอยู่ทางนั้นช่วยมายืนยันตัวตนหน่อย
เวลาเฝ้าไร่ หรือมีมิตติ้งในหมู่เพื่อนฝูง ก็ล่าพวกไก่เลี้ยงธรรมชาตินี่แหละขอรับ
ส่วนไก่ป่าตัวจริงเสียงจริง ต้องไปลงเขื่อนศรีฯ มันจะอยู่ตามซุ้มไผ่หัวเกาะ แต่พวกนี้ทั้งโรค ทั้งพยาธิ แถมไรอีก ต่างหากนะขอรับ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #212 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:43:46 PM »

ขอบคุณครับ ได้ความรู้ แนวทางการดำเนินการ

ขอความกรุณาคุณจะเด็ดช่วยสรุปขั้นตอนที่ถูกต้องให้ได้ไหมครับ เพื่อเป็นแนวทางให้ผู้อื่น
ได้ทำอย่างถูกต้อง ไม่เสียเวลา ขอบคุณครับ ไหว้

ได้ครับท่าน ผมขอรวบรวมสติ และสมาธิก่อนนะขอรับ จะสรุปแนวทางเป็นข้อๆตามลำดับหล่อเลยนะขอรับ
ขอผลัดเป็นพรุ่งนี้นะขอรับ จะเด็ดจะมาโพสถ์กันนะขอรับ

pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #213 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 05:51:38 PM »

นั้นซิ ความจริงมันก็ไม่ใช่ไก่ปงไก่ป่าอะไรหรอก ก็เขียนให้มันดูแนวป่าๆหน่อยเท่านั้นเอง
ไก่พวกนี้ผมเลี้ยงมันกับมือ รวมทั้งหมูป่าด้วย โดยเฉพาะหมูป่านี่ ทางราชบุรีเลี้ยงกันเป็นหมูบ้านเลยขอรับ ใครอยู่ทางนั้นช่วยมายืนยันตัวตนหน่อย
เวลาเฝ้าไร่ หรือมีมิตติ้งในหมู่เพื่อนฝูง ก็ล่าพวกไก่เลี้ยงธรรมชาตินี่แหละขอรับ
ส่วนไก่ป่าตัวจริงเสียงจริง ต้องไปลงเขื่อนศรีฯ มันจะอยู่ตามซุ้มไผ่หัวเกาะ แต่พวกนี้ทั้งโรค ทั้งพยาธิ แถมไรอีก ต่างหากนะขอรับ
  ออ ขออภัยท่านจะเด็ดด้วยครับที่เข้าใจผิด นึกว่าท่านจะไปล่าไก่ป่า ในป่า  ไหว้ ถ้าเป็ทางราชบุรีพอทราบอยู่ ดังนั้นผมอุ่นใจแล้วเพราะมันเป็นสัตว์เลี้ยง คิก คิก
ยิงแฮ่มโลด เยี่ยม
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #214 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 06:11:34 PM »

ผมเลี้ยงปล่อยตามธรรมชาติในสวน........เลี้ยงแล้วล่าไม่ลง....ลูกไก่ป่าน่ารักมากครับ แม่พาเก็บหนอนเก็บแมลงกิน

จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #215 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 06:12:20 PM »

ออ ขออภัยท่านจะเด็ดด้วยครับที่เข้าใจผิด นึกว่าท่านจะไปล่าไก่ป่า ในป่า  ไหว้ ถ้าเป็ทางราชบุรีพอทราบอยู่ ดังนั้นผมอุ่นใจแล้วเพราะมันเป็นสัตว์เลี้ยง คิก คิก
ยิงแฮ่มโลด เยี่ยม

วันลอยกระทง หากมีเวลาก็ขอเชิญมิตติ้งไก่ปิ้งกันนะขอรับ จะย่างให้กินแบบสุดฝีมือเลยขอรับ เนื้อร่อนไม่ติดกระดูกเลยล่ะขอรับ แถมน้ำจิ้มกระเหรี่ยง แซ้บแต้ๆก่า
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #216 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 06:14:34 PM »

ผมเลี้ยงปล่อยตามธรรมชาติในสวน........เลี้ยงแล้วล่าไม่ลง....ลูกไก่ป่าน่ารักมากครับ แม่พาเก็บหนอนเก็บแมลงกิน

เฮ่อ !! น้าธำรง   เอารูปแม่ไก่เลี้ยงลูกมาให้ดู ป๋มก็ใจอ่อนยวบเลยขอรับ เอาเป็นว่ากินไก่ห้าดาว ก็แล้วกันนะ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #217 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 06:16:53 PM »

เยี่ยม ไหว้ หลงรัก
403-414-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #218 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 07:45:34 PM »

เฮ่อ !! น้าธำรง   เอารูปแม่ไก่เลี้ยงลูกมาให้ดู ป๋มก็ใจอ่อนยวบเลยขอรับ เอาเป็นว่ากินไก่ห้าดาว ก็แล้วกันนะ

ดีครับท่านจะเด็ด เยี่ยม  บ้านผมอยู่ระยองแล้วแฟนชอบทานปูดำ แต่ปูดำเนื้อจะแน่นทานอร่อยต้องนึ่งตอนเป็นๆ  ตอนหลังผมเลยบอกไปว่าเราอร่อยแต่เค้าค่อยๆร้อนจนตายยังมีของอร่อยที่ไม่ต้องทรมานขนาดนี้ โชคดีแฟนผมเข้าใจไม่สวนกลับ Grin ตอนนี้ที่บ้านไม่ซื้อสัตว์เป็นมาทำอาหารแล้วครับ

ความฝันอันสูงสุด http://www.youtube.com/watch?v=WhJukD1WWEY&feature=related
decoded
..... ...... ...... ... .. .
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #219 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 09:33:28 PM »

ท่านจะเด็ดรบกวนขอถามอะไรนิดหน่อยครับ
ถ้าหากขอนำเข้าปืนสั้นอัดลมแบบท่าน ปืนกระบอกนี้จะมีค่าใช้จ่ายรวมประมาณเท่าไร
ยี่ห้อนี้ทนหายห่วงและไม่ต้องใช้อุปกรณ์เสริม ง้างทียิงที่ ยิงได้สะดวกดี 
เห็นเขาชื่นชมให้5ดาวกันมากเลยสนใจเป็นพิเศษจ่ะ.

ภาพมันยาวนิดหน่อยขออภัย .....    แต่อ่านสะดวกดีนะ.

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์
decoded
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #220 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 09:40:19 PM »

ไหนๆ ก็ไหนๆแล้ว
ขอแถมแบบPCP.สักกระบอก เห็นราคาไม่สูงมากนัก ถึงมือที่บ้านเราจะมีราคาประมาณเท่าไรครับ.

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องเอามาโชว์
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #221 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:17:49 PM »

ท่านจะเด็ดรบกวนขอถามอะไรนิดหน่อยครับ
ถ้าหากขอนำเข้าปืนสั้นอัดลมแบบท่าน ปืนกระบอกนี้จะมีค่าใช้จ่ายรวมประมาณเท่าไร
ยี่ห้อนี้ทนหายห่วงและไม่ต้องใช้อุปกรณ์เสริม ง้างทียิงที่ ยิงได้สะดวกดี 
เห็นเขาชื่นชมให้5ดาวกันมากเลยสนใจเป็นพิเศษจ่ะ.

ภาพมันยาวนิดหน่อยขออภัย .....    แต่อ่านสะดวกดีนะ.

ตัวนี้ผมก็สนใจเหมือนกันครับ  ผมก็ขอ ป 2 ตัวนี้เหมือนกัน  แต่เวปที่ผมจะสั่งตอนนี้ไม่มีของครับ ส่วนราคา คร่าวๆ
 375 + ค่าขนส่ง 130  = 405 x 34 บาท   =13770 x30% ของราคาของ รวมค่าขนส่งด้วย = 13770+4131  = 17901 บาท(ยังไม่รวมค่าเดินเรื่องของชิปปิ้งแล้วแต่ตกลงกัน)
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #222 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 11:24:05 PM »

ไหนๆ ก็ไหนๆแล้ว
ขอแถมแบบPCP.สักกระบอก เห็นราคาไม่สูงมากนัก ถึงมือที่บ้านเราจะมีราคาประมาณเท่าไรครับ.

อันนี้ถ้าถึงมือเรา  ยังไม่รวมค่าเดินเรื่องของชิปปิ้งและอื่นๆอีกนิดหน่อย  แต่รวมภาษีแล้ว  32,221 บาท ครับ
decoded
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #223 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 09:06:09 AM »

ขอบคุณมากครับคุณcokoขอ+ให้ครับ
เจ้า IZH-Baikal IZH 46M Match Pistol ราคาทีว่าอยากได้ แต่ไม่มีเวลาและชำนาญการเดินเรื่อง
หากให้คุณ coko สั่งพ่วงและเดินเรื่องไปพร้อมกันให้ด้วยได้ ยินดีตอบแทนค่าเหนื่อยให้ครับ
เป็นไปได้ไหมครับหากเพื่อนสมาชิกจะสั่งของจากที่เดียวกันเพื่อออกของพร้อมกัน โดยที่ป.3ไปจัดการกันเองก่อน
คุณcoko หรือท่านใดที่มีเวลาพอที่จะจัดการเรื่องนี้ อาจงานเข้าและมีรายได้เสริมจ่ะ.

po456asd
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #224 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 02:33:38 PM »

ฟังจพี่ะเด็ดเขียนแล้วเพลินดีจัง... เนอะ
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 29
  พิมพ์