๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 06:51:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้ ป.2 อย่างนี้ มันต้อง.... แฉ ให้หมด  (อ่าน 182257 ครั้ง)
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #180 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 06:39:02 PM »

ผมเข้ามาอ่านในเว็บบอร์ดนี้นานแล้วเหมือนกันแต่ไม่เคยตอบกระทู้ไหนเลยเจอกระทู้
ท่านจะเด็ดเข้าไปอดใจไม่ไหวเลยครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัยสุดยอดจริงๆครับลีลาการเขียน ไหว้ ไหว้
+1 ไห้เลยครับ

ขอบคุณแฟนเพลงครับ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #181 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 07:15:27 PM »

อีกหนึ่งชั่วโมงต่อมา ตอนนี้ก็สามโมงเกือบครึ่งเข้าไปแล้ว จอดรถได้ก็ไม่มีเวลาคุยกะท่านยามผู้ปรารถนาดีด้วยแล้ว อย่างไงเวลาที่เหลือต้องทำเพื่อเธอ เพื่อปืนกระบอกนี้ให้สำเร็จ เอามันออกมาจากกล่องกระดาษใบนั้นให้จงได้

เจ้เงี้ยวอยู่ไหน ผมได้ป.2 มาแล้ว มาทำเรื่องต่อให้เป็นการด่วน เท่าไรเท่ากันผมยอมเจ้แล้ว ยอมหมดทั้งตัวและหัวใจ
เจ้แกก็ดีใจหายรีบชิ่งมาทันอกทันใจ วิ่งมาเห็นหน้าอกหน้าใจกระเพื่อมบึ๊บๆ ล่ายซีอาตี๋เดี๋ยวเจ้จัดฮ้าย ตอนนี้ผมมีหน้าที่วิ่งตามเจ้ครับ เจ้วิ่งขึ้นชั้น 2 ผมก็ตามติดตูด เซ็นต์ตรงนั้น ตรงนี้ ตรงโน้น ไม่มีเวลาอ่านเลย ช่างมันเถอะขอเอาปืนออกมาอย่างเดียวก็พอแล้ว พอเจ้รู้ว่าผมทุ่มทุนสร้างเท่านั้นแหละเจ้เงี้ยวของผมไม่มีอิดออด เจ้ก็สานเจตนารมณ์ผมได้อย่างไม่ขาดตกบกพร่อง

จนถึงเวลาตรวจปืน ผมมือไม้สั่นไปหมด อดตื่นเต้นไม่ได้ เหมือนตอนแต่งงานแล้วกำลังส่งตัวเข้าหอ อู๊ยๆๆๆ เสียวตูดวาบๆ ตัดเลยน้องพี่ฉอดจะเช็คหมายเลขปืนหน่อย แกละออกมาแล้วเลขที่ออก 0355 เป็นหมายเลขปืน ผมเดาเอานะอันกระบอกนี้เป็นกระบอกที่ 355 ของโรงงาน AERON ACZ 101 นะขอรับ ตอนนี้มันตกมาอยู่ในมือผมแล้ว ครับปี้น้อง

4 โมงเย็นพอดี เห็นพนักงานเริ่มเก็บโต๊ะกลับบ้านกันแล้ว อย่ากระนั้นเลย กลับมั่งซิ เก็บปืนใส่กล่องเดินถือใบผ่านมาที่ทางออก จะเอ๋ !! เจ้เงี้ยวรออยู่ปากกะตู ยิ้มหวานจ๋อยเลย
จะกลับแล้วหรืออาตี๋
กลับแล้วครับ ขอบคุณอาเจ้มากเลยครับ ไม่ได้เจ้วันนี้ผมไม่ได้ออกของแน่ๆเลย
เจ้เดินเรื่องให้ซุกๆเลยนะ เจ้คิดค่าดำเนินการไม่แพง หรอกเป็นค่าธรรมเนียม ค่าโน่น ค่านี่ ค่านั้น และก็ค่าตัวเจ้ สิริรวมเลี้ยวก็ 1000 บาท นะอาตี๋นะ
อ้าวเจ้ ต้องเสียตังค์ด้วยหรือ ผมนึกว่าเจ้เป็นพนักงานในศุลกากรเสียอีก ผมแกล้งมึนขอรับท่านผู้ชม
บ้าซิ อาตี๋ เจ้มีใบเสร็จให้อีเอาไปเบิกล้วยนะ
ผมก็ควักจ่ายเจ้แกไป 1000 บาท นึกว่าจะจบ
อาตี๋อ้า ค่าตัวเจ้วิ่งโน่นนี่อีก 300 นะ
อ้าวมันไม่ได้อยู่ใน 100 นั้นด้วยหรือเจ้
ม่ายอยู่หน่อ น่านะนึกว่าช่วยเจ้
เอ้า เอาก็เอา ไหนๆก็ได้ปืนมาแล้ว เอ่อ..เจ้ผมขอไรเจ้อย่าง
อาตี๋ลื้อจาขอไรล่ะ
เจ้ผมขอหอมแก้มเจ้ทีหนึ่ง แลกกันนะเจ้
โอ้ ล่ายซีอาตี๋ เจ้ยกให้ลื้อทั้งตัวเลยฮิๆๆ ฮี่ๆๆ
ผมยังไม่ทันตั้งตัวเลย เจ่เงี้ยวของผมคว้าคอจะเด็ดหมั๊บเข้าให้ แล้วเจ้ก็ทำปากจู๋ๆ จ๊วบเข้าโหนกแก้มผมเต็มๆ แถมมีลิ้นรัวอีกต่างหาก โธ่ตู ไม่น่าไปล้อเล่นกะแกเลย แกเอาจริงหว่ะ คนงี้มองกันตาเหลือกเลย คงลุ้นนะว่าตูจะจูบตอบมั๊ย  พวกเมิงเดาผิดแน่นอน คนอย่างตูมีรึ... จะไม่ตอบโต้บ้าง  จ๊วบๆ สองทีซ้อนๆซอกคอเข้าให้ เค็มประแล่มๆดีเหมือนกัน บ๊ายเจ้...เจอกันอีกทีเมื่อไหร่ค่อยมาตบจูบกันต่อ

เสร็จสิ้นเรื่องราวได้ก็เสียเวลาไปทั้งวัน ขับรถไปกลับสุวรรณภูมิ-หัวลำโพง สองรอบ หมดตังค์รวมๆประมาณ 2000 บาท ก็ถือว่าได้ประสบการณ์มาฝากแฟนเพลงกัน นะครับ

คอยติดตามตอนต่อไป ในช่วงทดสอบและผ่าปืน เร็วๆนี้ครับ ตอนนี้ขอยังรันอินไปก่อนครับ

ท่านจะเด็ดน่าจูบปากแถมไปอีก2ทีเผื่อคราวหน้าต้องไปใช้บริการ เจ๊เค้าอาจจะตีตั๋วเด็กให้เผลอๆไม่คิดตังบริการฟรีก็ได้นะครับ Grin

โอ้ว!!! แค่สองจ๊วบ ก็กลับไปล้างลิตเตอร์ลีนครึ่งค่อนวันแล้ว ... เสียศูนย์ไปสองวันเลยขอรับท่าน
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #182 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 08:06:40 PM »

เท่าที่อ่านมาขั้นตอนการออกของค่อนข้างยุ่งยากพอสมควร บู่
งานนี้คงต้องจ้างชิปปิ้งออกของให้น่าจะดีกว่า
แต่ถ้าใครอยากลอกรสจูบของเจ๊ ก็ไม่ว่ากัน  จูบบบบ หลงรัก

tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #183 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 08:30:03 PM »

มึนครับ...

กับระบบ พิธีการ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #184 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 08:44:48 PM »

มึนครับ...

มันเป็นช่องทาง จุดๆๆๆๆ  ของเขา  เขาจึงสร้างระบบให้มันรัดกุมเล็ดลอดมิได้มั้ง ขอรับ

403-414-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #185 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 09:14:20 PM »

มึนครับ...

มันเป็นช่องทาง จุดๆๆๆๆ  ของเขา  เขาจึงสร้างระบบให้มันรัดกุมเล็ดลอดมิได้มั้ง ขอรับ

ผมก็เคยโดนให้วิ่งขึ้นวิ่งลง(อำเภอ) สุดท้ายเอาไปฝากพวกแล้วไปนอนรอที่บ้านครับ Grin

ความฝันอันสูงสุด http://www.youtube.com/watch?v=WhJukD1WWEY&feature=related
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #186 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 10:51:26 PM »

มึนครับ...

ผมก็เคยโดนให้วิ่งขึ้นวิ่งลง(อำเภอ) สุดท้ายเอาไปฝากพวกแล้วไปนอนรอที่บ้านครับ Grin

ผมอยากจะเปลี่ยนคำว่า พิธีการ เป็น พิธีกรรม จังครับ กรรมของพวกชาวบ้านชาวช่องที่ต้องจ่ายทั้งภาษีปกติ และภาษีสังคม โดยจำยอม

RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #187 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 11:42:51 PM »

ถ้าพี่ได้มีโอกาสมาออกของกับผม

ผมจะขอโปะภาษีของคราวนี้บวกไปด้วยนะพี่

ราคาปืนที่สั่งเข้ามาเองรวมภาษีอย่างถูกต้องแล้ว ก็ยังถูกกว่าที่ซื้อร้านในประเทศเป็นหมื่นๆ

ผมรู้ว่าภาพลักษณ์ของศุลกากรไม่ดีเท่าไหร่

แต่ถ้าพี่ทำอย่างนี้มันก็ไม่ต่างจากที่พี่มองพวกผมหรอก

ผมอยู่ที่สุวรรณภูมิถ้าท่านใดจะนำเข้าปืนอัดลมและผ่านด่านที่ผมอยู่ โปรดpmมาหาผม

ผมจะช่วยดำเนินการให้โดยไม่ต้องผ่านชิปปิ้ง::014::

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
ฟลุค รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #188 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2009, 11:43:01 PM »

มึนครับ...

ผมอยากจะเปลี่ยนคำว่า พิธีการ เป็น พิธีกรรม จังครับ กรรมของพวกชาวบ้านชาวช่องที่ต้องจ่ายทั้งภาษีปกติ และภาษีสังคม โดยจำยอม

ยุ่งยากก็ไม่ว่าหรอก แต่ไม่ยอมบอกขั้นตอนให้ชัดเจน นี่มันน่านัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2009, 01:02:25 AM โดย riviason » บันทึกการเข้า

ใ้ช้แรงน้อย ๆ ใช้สมองเยอะ ๆ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #189 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 12:15:55 AM »

ผมจะขอโปะภาษีของคราวนี้บวกไปด้วยนะพี่

ราคาปืนที่สั่งเข้ามาเองรวมภาษีอย่างถูกต้องแล้ว ก็ยังถูกกว่าที่ซื้อร้านในประเทศเป็นหมื่นๆ

ผมรู้ว่าภาพลักษณ์ของศุลกากรไม่ดีเท่าไหร่

แต่ถ้าพี่ทำอย่างนี้มันก็ไม่ต่างจากที่พี่มองพวกผมหรอก

ผมอยู่ที่สุวรรณภูมิถ้าท่านใดจะนำเข้าปืนอัดลมและผ่านด่านที่ผมอยู่ โปรดpmมาหาผม

ผมจะช่วยดำเนินการให้โดยไม่ต้องผ่านชิปปิ้ง::014::

ขอจองคิวก่อนเลย  ครั้งหน้าขอใช้บริการนะขอรับ เพื่อว่าพิธีการต่างๆจะได้สะดวกขึ้น
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #190 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 08:22:28 AM »

ขอจองคิวก่อนเลย  ครั้งหน้าขอใช้บริการนะขอรับ เพื่อว่าพิธีการต่างๆจะได้สะดวกขึ้น

ยินดีบริการครับพี่ ไหว้

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
koratmember
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #191 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 09:11:06 AM »

มีประสบการณ์แล้ว ครั้งต่อไปขอฝากด้วยสักกระบอกได้ไหมครับ ครั้งนี้บวกให้สองแล้ว
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #192 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 04:53:52 PM »

มีประสบการณ์แล้ว ครั้งต่อไปขอฝากด้วยสักกระบอกได้ไหมครับ ครั้งนี้บวกให้สองแล้ว

ขอใบป.2 มาก่อนล่ะกัน นอกนั้นรุ่นไหน เดี๋ยวจัดให้ (แนะนำน่ะ ไม่ใช่จัดหา) นะขอรับ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #193 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 06:08:47 PM »

ขอถามซักนิดครับ จากวิธีการนี้ เรานำมาใช้สั่งนำเข้า ปืนที่ไม่ใช่ปืนลมได้เองมั๊ยครับ

อย่าง 9ม.ม. .45 อะไรแบบนี้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #194 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2009, 07:14:42 PM »

ขอถามซักนิดครับ จากวิธีการนี้ เรานำมาใช้สั่งนำเข้า ปืนที่ไม่ใช่ปืนลมได้เองมั๊ยครับ

อย่าง 9ม.ม. .45 อะไรแบบนี้

ไม่ได้ครับ

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 29
  พิมพ์