๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:26:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้ ป.2 อย่างนี้ มันต้อง.... แฉ ให้หมด  (อ่าน 182255 ครั้ง)
403-414-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #150 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 08:22:05 PM »

เท่าที่อ่านมา 7 หน้า  พอจสรุปได้ว่า  ปืนที่ท่านกะว่าจะเด็ด  สั่งนำเข้ามาแล้วนั้น เป็นปืน BB GUN  ลำกล้อง  6 มม  ไม่มีเกลียว  และใช้เม็ดพลาสติกกลมเป็นลูกกระสุน จึงไม่ต้องนำไปจดทะเบียนอาวุธปืน  อ่านมาตั้งหลายหน้า  ชอบมากที่สุดก็รูปปืนทั้งหลายนั่นละครับ
ผมก็คิดแบบนั้นเหมือนกันและก็คิดว่าต้องเป็นหนังเรื่องยาวแน่ๆ
แล้วก็มีจุดหักมุมที่สุดยอดแน่เลย

ขอตอบแฟนเพลงหน่อยนะครับ  ไม่ได้ตั้งใจหักมุมอะไรดอกครับ
จะเด็ด หางด้วนก็ว่ากันตามเนื้อหา เลยปล่อยให้เดากันสนุกสนาน
ยังมีบางอย่างต้องแฉอีก ไม่งั้นตายตาไม่หลับ

คอยตามๆกันไปนะครับ
และเมื่อถึงบทสุดท้าย ก็หวังว่านักเล่นปืน ชอบปืนทุกท่าน ก็คงจะขวนขวาย หาทางเอาป.2 ออกมาให้ได้กันก่อน หากอำเภอของท่านไม่ยอมออกให้
ก็ย้ายไปอยู่ในท้องที่ออกให้สัก 6 เดือน แล้วค่อยไปขอ.ป 2
ส่วนขั้นตอนการสั่งซื้อ หากไม่สันทัดก็ปรึกษาหารือผมได้ จะเด็ดยินดีให้คำแนะนำแบบถึงกึ๋น ยกเว้นยืมเงินอย่าได้ริมาปรึกษา เดี๋ยวด่าเช็ด
ที่อยู่ตาม อีเมล์ของผมนั้นแหละครับ หรือที่ 081 551 5741 ก็ได้ครับ

กลับมาแก้ไขหลายหน มาวครับพิมพ์ผิดบานเลย เอื๊อก!!
อย่านานนักนะครับ  ผมก็กำลังตึงๆ Grin

ความฝันอันสูงสุด http://www.youtube.com/watch?v=WhJukD1WWEY&feature=related
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #151 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 08:34:54 PM »

ยังไม่รู้ว่าจะขอใบป.2 ได้ไหม
แต่ยังไงขอแม็นเบอร์พี่ จะเด็ด ไว้นะครับ
เดี่ยวคงได้รบกวนโทรขอความรู้แน่ ขอบคุณครับ
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #152 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 08:46:27 PM »

เธอยังโสดอยู่นะ เพราะตรายงที่เธอเหี่ยวฟ้าประทับลงชื่อ ยังระบุนางสาว ฮิๆๆ

ดูแล้วเธอคงเป็น นส. ตลอดไป จากสมญานามที่ท่านจะเด็ดให้ไว้  คิก คิก คิก คิก
pongsirin
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #153 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 09:20:48 PM »

กลับมาแก้ไขหลายหน มาวครับพิมพ์ผิดบานเลย เอื๊อก!!

ท่านจะเด็ด อย่าไปบอกใครเค้าว่าเมา บอกเค้าไปว่า "ไม่เมาครับ แค่ไม่เหมือนเดิม"   พิมพ์ไปแล้วต้องแก้ไขผมเข้าใจครับ เพราะก่อนกดปุ่มตั้งกระทู้ ผมต้องอ่านออกเสียงเลยเทียว
เพราะผมเองก็ "ไม่เมาครับ แค่ไม่เหมือนเดิม" เช่นเดียวกันครับ คิก คิก คิก คิก

ขอให้ท่านจะเด็ด ของเรา จงสุขสำราญ เหมือนดอกไม้บานยามเช้า เหมือนดอกคัดเค้าบานเช้าบานเย็น   เอ้า!!!!!!  กรึ๊บ กะ ระ รึ๊บ กรึ๊บ กรึ๊บ (เพลงที่ผมชอบร้องตอนดื่มกับเพื่อน ๆ ครับ  ยิ้มีเลศนัย)

ด้วยความที่ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม ผมคงรออ่านต่อวันหลังแล้วกันครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก(ติดงอมแงม) รักษาสุขภาพด้วยนะครับท่าน ไหว้ 
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #154 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 09:51:20 PM »

ท่านจะเด็ด อย่าไปบอกใครเค้าว่าเมา บอกเค้าไปว่า "ไม่เมาครับ แค่ไม่เหมือนเดิม"   พิมพ์ไปแล้วต้องแก้ไขผมเข้าใจครับ เพราะก่อนกดปุ่มตั้งกระทู้ ผมต้องอ่านออกเสียงเลยเทียว
เพราะผมเองก็ "ไม่เมาครับ แค่ไม่เหมือนเดิม" เช่นเดียวกันครับ คิก คิก คิก คิก

ขอให้ท่านจะเด็ด ของเรา จงสุขสำราญ เหมือนดอกไม้บานยามเช้า เหมือนดอกคัดเค้าบานเช้าบานเย็น   เอ้า!!!!!!  กรึ๊บ กะ ระ รึ๊บ กรึ๊บ กรึ๊บ (เพลงที่ผมชอบร้องตอนดื่มกับเพื่อน ๆ ครับ  ยิ้มีเลศนัย)

ด้วยความที่ไม่เมา แต่ไม่เหมือนเดิม ผมคงรออ่านต่อวันหลังแล้วกันครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก(ติดงอมแงม) รักษาสุขภาพด้วยนะครับท่าน ไหว้ 

ได้เวลาชนแก้วกันแล้ว เพล้ง กึ๊บ อีกจอกเพื่อมิตรภาพ กึ๊บ อีกจอกเพื่อท้องฟ้าและสายลม กึ๊บ อีกจอกกกกกกก.... ครอกฟรี้ ZZZZzzzzzzzzz
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #155 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 10:30:41 PM »

อ่านครบทุกหน้าแล้วครับ ตาลายไป
เจ๋งครับ ป สอง ออกจนได้
รอชมต่อไปครับ ว่าจะผ่านด่าน ศุล มาไง
เห็นแพลม มาแหละว่า ยำยำ  Grin

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
ฟลุค รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #156 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 10:35:45 PM »

ดูแล้วขั้นตอนมากมายจริง ๆ อย่างนี้หรือเปล่าครับ
1. ขอ ป 2 ทีอำเภอ
2. รับ ป 2 และใบส่งที่อำเภอ
3. ไปแจ้งกับอธิบดีกรมศุลกากรคลองเตย ว่าจะมีการทำเข้าอาวุธปืนตามใบป.2 โดย
4. ที่ศุลกากรคลองเตยสมัครอะไรซักอย่าง รับแบบที่อาคาร 1 แล้วยื่นที่อาคาร 200
2. ไปอาคารเลขาอธิบดีศุลกากร เอาใบนำส่งจากอำเภอ ให้ท่านอธิบดีลงชื่อ
3. เอาใบนำส่งนี้ไปที่ศุลกากรสนามบินสุวรรณภูมิ เสร็จเรื่องจะเหลือใบ ป 2 ส่วนที่ 3 ให้เราใบเดียว แล้วก็สั่งปืนได้
คุณจะเด็ดครับ ช่วยขยายความ paperless หน่อยได้มั๊ยครับ ไม่รู้จักว่าคืออะไรและเพื่ออะไรครับ
ขอบพระคุณครับ ไหว้
(รอฟังตอนไถ่ปืนออกจากศุลกากรอย่างใจจดใจจ่อ) หลงรัก

ใ้ช้แรงน้อย ๆ ใช้สมองเยอะ ๆ
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #157 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 10:42:12 PM »

จะเด็ดจูเนียร์ บวชแถวๆลาดปลาดุกหรือเปล่าครับ สงสัยจะคนบ้านใกล้เรือนเคียง ผมเดาน่ะ

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
tamma
หรอยจังหู
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

สู้โว้ย!!

« ตอบ #158 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 09:26:23 AM »

ชอบชื่อเมล์คุณจะเด็ดครับ i/am/saard...........

ใต้สุดแดนสยาม
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #159 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 10:40:19 PM »

ท่านกะว่า จะเด็ด ตูมๆ ไปไหนแล้วครับ  หัวข้อตกไปหน้า 2 แล้ว  ผมขอกู้ขึ้นมาก่อน  เดี๋ยวหาไม่เจอ  มันจะหมดสนุก  รีบกลับมาไวๆครับ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #160 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 11:22:12 PM »

มาตอบคำถามแฟนเพลงกันหน่อยนะครับ ต้องขออภัยที่หลายท่านผมไม่ได้ตอบ เป็นความผิดของผมเองที่ไม่ได้ย้อนกลับไปดูกระทู้ก่อนๆ มัวแต่เดินหน้าเล่าเรื่องราวอยู่ ไม่ใช่หยิ่งจองหองนะขอรับ แต่พลาดไปจริงๆ ไม่คิดว่าจะมีแฟนเพลงสนใจติดตามกันมากมาย
ก่อนที่จะเล่าเรื่องราวการเอาของออกมาได้อย่างไร ขอตอบแฟนเพลงสักหน่อยนะขอรับกระผม
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #161 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 11:23:12 PM »

จะเด็ดจูเนียร์ บวชแถวๆลาดปลาดุกหรือเปล่าครับ สงสัยจะคนบ้านใกล้เรือนเคียง ผมเดาน่ะ

เดาผิดนะครับ อุ๊ยอยู่ไกลครับ ขับรถเป็นวัน แป้ครับแป้
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #162 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 11:24:24 PM »

ดูแล้วขั้นตอนมากมายจริง ๆ อย่างนี้หรือเปล่าครับ
1. ขอ ป 2 ทีอำเภอ
2. รับ ป 2 และใบส่งที่อำเภอ
3. ไปแจ้งกับอธิบดีกรมศุลกากรคลองเตย ว่าจะมีการทำเข้าอาวุธปืนตามใบป.2 โดย
4. ที่ศุลกากรคลองเตยสมัครอะไรซักอย่าง รับแบบที่อาคาร 1 แล้วยื่นที่อาคาร 200
2. ไปอาคารเลขาอธิบดีศุลกากร เอาใบนำส่งจากอำเภอ ให้ท่านอธิบดีลงชื่อ
3. เอาใบนำส่งนี้ไปที่ศุลกากรสนามบินสุวรรณภูมิ เสร็จเรื่องจะเหลือใบ ป 2 ส่วนที่ 3 ให้เราใบเดียว แล้วก็สั่งปืนได้
คุณจะเด็ดครับ ช่วยขยายความ paperless หน่อยได้มั๊ยครับ ไม่รู้จักว่าคืออะไรและเพื่ออะไรครับ
ขอบพระคุณครับ ไหว้
(รอฟังตอนไถ่ปืนออกจากศุลกากรอย่างใจจดใจจ่อ) หลงรัก

มันคือการลงทะเบียนเป็นผู้ออกของครับ ในกรณีนี้ผมจะเป็นผู้ออกของเอง จึงต้องลงทะเบียน มันเป็นการ ONLINE เพื่อให้ศุลกากรทุกแห่งรับทราบว่า มีนายจะเด็ดคนหนึ่งละที่ได้สั่งสินค้ามาจากต่างประเทศ ทีนี้พอเมื่อของเข้ามาแล้ว เราก็จะๆได้ใช้หมายเลขบัตรประชาชนของเราไปแจ้งกับจุดที่จะออกของ หรือติดต่อกับศุลฯ ในกรณีอื่นๆได้
แต่ถ้าหากเราไม่ได้ไปออกเอง ก็ไม่ต้องไปลงทะเบียน ก็ใช้บริการของชิบปิ้งได้ แต่เราก็ต้องเซ็นต์มอบอำนาจให้เขาไปทำเรื่องราวแทน นะขอรับ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #163 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 11:25:19 PM »

เธอยังโสดอยู่นะ เพราะตรายงที่เธอเหี่ยวฟ้าประทับลงชื่อ ยังระบุนางสาว ฮิๆๆ

ดูแล้วเธอคงเป็น นส. ตลอดไป จากสมญานามที่ท่านจะเด็ดให้ไว้  คิก คิก คิก คิก

เท่าที่ผมสัมผัสมา เจ้าหน้าที่เหล่านี้ทำงานกันตลอดเวลา และอยู่ในสถานที่ ที่ไม่ได้มีความจำเป็นต้องแต่งองค์ทรงเครื่องให้มากมาย เพราะไม่รู้จะเอาไปอวดหนุ่มที่ไหน ก็เลยปล่อยตัวตามวัย พออายุเลยเลขสามจึงดูแก่กว่าจริง จะเด็ดพยายามจะพูดคุยเพื่อว่าจะจีบมั่ง แต่... เธอดุตะพึดตะพือ ไม่รู้พนักงาน หรือข้าราชการไทยเนี๊ยะ ยังติดหล่มการเป็นเจ้าขุนมูลนายอยู่ลึกๆ แม้ปัจจุบันจะบริการดีขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก
ไม่แน่นะหากผมทำใจได้ในสถานะของท่านหญิงเหี่ยวฟ้า เธออาจจะเปลี่ยนจาก นส.เป็น น ได้ในเร็วๆนี้ครับ อันนี้ผมมั่วนะขอรับโปรดอย่าถือสา
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #164 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 11:26:28 PM »

เริ่มเข้มข้นขึ้นตามลำดับ มันส์ได้ใจครับท่านจะเด็ดต่อครับต่อ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณแฟนเพลงครับ ที่ติชมกันมา สายัญ ยินดีรับใช้แฟนเพลงขอรับ
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 29
  พิมพ์