๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:49:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34092 34093 34094 [34095] 34096 34097 34098 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25822941 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #511410 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:21:59 PM »

ไม่ใช่หรอกครับน้ากัน นั่นมันท่าเรือแหลมกรวดที่จังหวัดกระบี่เลยแหละครับ

ส่วนเรื่องทะเลหมอกเขาเหล็กนั่น ผมอำ พาให้เข้ารกเข้าพงเฉย ๆ

...เรื่องเก่าะจำ เป็นเรื่องน้ำท่วมปาก ที่ผมต้องตัดสินใจออกไปอย่างนั้น เพื่อให้ความทรงจำดี ๆ ของทริปก่อนหน้ายังคงอยู่

ไม่มีสิ่งใด จีรังยั่งยืนดอกครับ .....

...เกาะจำ เป็นที่ ๆ เหมาะกับแนวของทีมเรามาก จนไปเยือนซ้ำแล้ว ซ้ำอีก หลายรอบ

แต่วันหนึ่ง ก็มีความเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น ไม่ได้เปลี่ยนที่สถานที่ ...

แต่สถานภาพของบางสิ่งเปลี่ยนแปลงไป ทำให้อีกหลายสิ่งที่เกี่ยวเนื่องกันได้รับผลกระทบ

ปล่อยให้มันเป็นไปตามครรลองของมันดีกว่า ถ้าสิ่งใดเกินกว่ากำลังเราจะเหนี่ยวรั้ง...   ไหว้
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #511411 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:25:21 PM »

Embarrassed         บู่ บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511412 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:27:23 PM »

บังคับให้มานั่งแลป้าแก่ ๆ คิ้วประหลาดอยู่ได้... อ๋อย อ๋อย บู่

พี่ตุ้มครับ ช่วยออกแบบทริปเที่ยวภาคเหนือให้หน่อยครับ มีเวลาราว ๕ วันครับ นั่งเครื่องไปแล้วไปเช่ารถพร้อมคนขับที่โน่นครับ หลักๆที่อยากไปก็คือ ดอยอ่างขาง ปาย ปางอุ๋ง สวนราชพฤกษ์ ดอยสุเทพ สวนสัตว์เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์ ครับ

เผื่อพี่ตุ้มยังไม่เห็นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #511413 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:28:53 PM »

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #511414 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:33:06 PM »

ไอ้ฟายย......โง่ตั้งนาน  สงสัย ทำไมพันทิปจุจู่ ตัวหนังสือมันเล็กลงๆ จนแทบอ่านไม่ได้  หาทางแก้จนไม่มีปัญญา(ไม่รู้ยังไม่ยอมถามใครนะ โง่ซ้ำ2)  งั้นไม่เข้าพันทิพก็ได้  เลยไม่เข้าพันทิพนานละ อ่านไม่ออก   อืมม..... เศร้า

แล้วจุจู่ตะกี้เวปอื่น  ตัวหนังสือย่อลงๆๆ เฮ้ยๆๆ...ไรว่ะ   ทำไงดี Huh 

กดไปเจอปุ่มzoom in   zoom  out 

ไอ้ฟายเอ้ยยย... หัวเราะร่าน้ำตาริน   คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511415 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:34:04 PM »

ไม่ใช่หรอกครับน้ากัน นั่นมันท่าเรือแหลมกรวดที่จังหวัดกระบี่เลยแหละครับ
ส่วนเรื่องทะเลหมอกเขาเหล็กนั่น ผมอำ พาให้เข้ารกเข้าพงเฉย ๆ
...เรื่องเก่าะจำ เป็นเรื่องน้ำท่วมปาก ที่ผมต้องตัดสินใจออกไปอย่างนั้น เพื่อให้ความทรงจำดี ๆ ของทริปก่อนหน้ายังคงอยู่
ไม่มีสิ่งใด จีรังยั่งยืนดอกครับ .....
...เกาะจำ เป็นที่ ๆ เหมาะกับแนวของทีมเรามาก จนไปเยือนซ้ำแล้ว ซ้ำอีก หลายรอบ
แต่วันหนึ่ง ก็มีความเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น ไม่ได้เปลี่ยนที่สถานที่ ...
แต่สถานภาพของบางสิ่งเปลี่ยนแปลงไป ทำให้อีกหลายสิ่งที่เกี่ยวเนื่องกันได้รับผลกระทบ
ปล่อยให้มันเป็นไปตามครรลองของมันดีกว่า ถ้าสิ่งใดเกินกว่ากำลังเราจะเหนี่ยวรั้ง...   ไหว้
ผมเดาไม่ผิดเลยท่านPandanus ต้องอำอะไรผมเล่นอีก กับคำว่า ทะเลหมอก เขาเหล็ก  ก็พยายามนั่งคิดตั้งนานนะ  ขำก๊าก
   ที่ผมถามถึง เพราะยังจำเรื่อง และ รูปที่เพื่อน ๆ ไปเที่ยวเกาะจำได้อยู่ครับ ได้เห็นหน้าหล่อ ๆ ของเพื่อน ๆ ในนี้แทบจะทุกท่าน  เยี่ยม
จำได้ถึงรูปของเรือที่ข้ามฝั่งกัน ถึงได้คิดว่า ท่านtum610 กลับไปเที่ยวอีกกับครอบครัวครับ
   ผมเป็นหมาเฝ้าบ้านนานแล้ว ได้เห็นที่เที่ยว ที่มีคนนำมาเล่าให้ฟัง  นำรูปมาลงให้ดู  ก็สนุกไปด้วยครับ เดี๋ยวนี้  แค่ไปนั่งตก
ปลาริมแม่น้ำป่าสักบ้านผม  ก็ยังทุลักทุเลน่าดู  อ๋อย
   บางครั้ง นั่งคิดถึงในหลาย ๆ จังหวัดที่ได้เคยไปมาสมัยทำงาน ก็ได้มาชดเชยกับตอนนี้ ที่ไปเที่ยวไหนไกล ๆ ไม่ไหวแล้ว
ก็พอมีความสุขย้อนหลังได้เหมือนกัน  คิดแบบเข้าข้างตัวเองว่า เฮ๊ย ... เมื่อก่อนนี้ ตรูก็เคยลุยอย่างนี้มาแล้วเฟร๊ยยยยย
  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #511416 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:37:20 PM »

บ้านผมฝนตก ตกแบบว่า ฟ้ารั่วเลย.... เทจั๊ก ๆ ๆ ราว ๆ สี่ห้าชั่วโมง...

เป็นแบบนี้มา สี่ห้าวันแล้ว ตอนบ่ายตกปานฟ้ารั่วทุกวัน

ตอนเย็น ผมไปบ้านแม่ยาย ที่อยู่ห่างไปเกือบ ๆ สิบกิโล

ระหว่างทางก็เห็นเรื่องประหลาด.... พอผ่านเขตอำเภอพรหมคีรี เข้าเขตนบพิตำ ถนนก็แห้ง....

...แห้งแบบว่า มีฝุ่นตรงข้างทางเลยทีเดียว...

แม่ยายถาม... เมื่อคืนตัดยางม้าย ?  ผมบอก ไม่ได้ตัด

แกถาม แล้วคืนนี้ตัดม้าย..... ทำไมไม่ตัดล่ะ จะถูกจะแพงก็ช่าง แต่เราชาวสวนยาง ต้องตัดยาง......

....ผมจะตอบแกว่าไงดีเนี่ย ?? ??
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #511417 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:38:15 PM »

พอดีสัญญากะหลานไว้ว่าจะพาไปครับ....เค้าก็ขอลาหยุดเรียนไว้แล้ว...
ก็เลยต้องพากันไปครับ.. Grin Grin บู่

http://thai.kohjumresort.com/

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #511418 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:38:56 PM »

ไอ้ฟายย......โง่ตั้งนาน  สงสัย ทำไมพันทิปจุจู่ ตัวหนังสือมันเล็กลงๆ จนแทบอ่านไม่ได้  หาทางแก้จนไม่มีปัญญา(ไม่รู้ยังไม่ยอมถามใครนะ โง่ซ้ำ2)  งั้นไม่เข้าพันทิพก็ได้  เลยไม่เข้าพันทิพนานละ อ่านไม่ออก   อืมม..... เศร้า

แล้วจุจู่ตะกี้เวปอื่น  ตัวหนังสือย่อลงๆๆ เฮ้ยๆๆ...ไรว่ะ   ทำไงดี Huh 

กดไปเจอปุ่มzoom in   zoom  out 

ไอ้ฟายเอ้ยยย... หัวเราะร่าน้ำตาริน   คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #511419 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:40:17 PM »

คนโง่ไม่มีจริงครับ

ในโลกนี้ มีแต่ คนที่ยังไม่รู้ เท่านั้น ที่ถูกเรียกว่า คนโง่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #511420 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:42:03 PM »

ได้เงินค่าขายรถตู้พร้อมงานมา....

ได้ถืออยู่สัก สามนาทีกว่า ๆ ได้มั๊ง   บู่
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #511421 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:43:14 PM »

บังคับให้มานั่งแลป้าแก่ ๆ คิ้วประหลาดอยู่ได้... อ๋อย อ๋อย บู่

พี่ตุ้มครับ ช่วยออกแบบทริปเที่ยวภาคเหนือให้หน่อยครับ มีเวลาราว ๕ วันครับ นั่งเครื่องไปแล้วไปเช่ารถพร้อมคนขับที่โน่นครับ หลักๆที่อยากไปก็คือ ดอยอ่างขาง ปาย ปางอุ๋ง สวนราชพฤกษ์ ดอยสุเทพ สวนสัตว์เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์ ครับ

เผื่อพี่ตุ้มยังไม่เห็นครับ

ซีเอ็ด....

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #511422 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:44:34 PM »

คนกะยัง แต่โทรศัพท์หาม่าย....

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511423 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:45:04 PM »

พอดีสัญญากะหลานไว้ว่าจะพาไปครับ....เค้าก็ขอลาหยุดเรียนไว้แล้ว...
ก็เลยต้องพากันไปครับ.. Grin Grin บู่
http://thai.kohjumresort.com/
สวยครับ ตามไปดูแล้ว  เยี่ยม  เค้าออกเสียงว่า เขาอะไรครับ จุม จุ่ม จุ้ม จุ๊ม จุ๋ม  Cheesy

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #511424 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:46:03 PM »

คนโง่ไม่มีจริงครับ

ในโลกนี้ มีแต่ คนที่ยังไม่รู้ เท่านั้น ที่ถูกเรียกว่า คนโง่

คนไม่รู้ไม่ใช่คนโง่ครับ..

แต่คนที่รู้แล้ว แต่ยังไม่รู้....นั่นแหละ..

หน้า: 1 ... 34092 34093 34094 [34095] 34096 34097 34098 ... 35790
  พิมพ์