๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 07:23:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีปล้นกล็อก ศาลฎีกาตัดสินแล้ว  (อ่าน 7137 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 06:17:20 AM »

จาก Manager Online ครับ

ศาลฎีกาพิพากษายืน ตามศาลชั้นต้น และศาลอุทธรณ์ ลงโทษจำคุก 30 ปี “จ่าทหาร” พาพวกบุกคาร์โก ดอนเมือง ปล้นปืนกล็อก 30 กระบอก พร้อมเครื่องกระสุนมูลค่ากว่า 8 แสน

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9500000047833

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 06:28:09 AM »

พิจารณาถึงขั้นฎีกา ยังยืนความผิดเช่นเดิม ตอนนี้อายุ 40 ติด 30 ปี ออกมาตอน 70 ไม่น่าเลย  ขอบคุณท่านอาจารย์ ที่แจ้งข่าวครับ  Wink Wink Wink Wink

SPSC No.057       THPSA No.A-331
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 06:28:33 AM »

ขอบคุณครับอาจารย์
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 06:37:23 AM »

ขอบคุณครับ..ท่านอาจารย์... หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 07:01:08 AM »

ขอบคุณครับ
จ่าไม่น่าคิดสั้นทำแบบนี้เลย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 07:05:05 AM »

ใจร้อนแท้ๆ Sad
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 07:38:46 AM »

เศร้าใจครับ........จ.ส.อ. หรือจะหาญกล้ากระทำการด้วยความคิดตัวเองตามลำพัง .....โทษนั้นสูงอยู่
แต่บ้านเมืองนี้ ยังมีคนชั่วลอยนวล ทั้งได้รับการนับหน้าถือตา

บางครั้งกฎหมายก็เหมือนใยแมงมุม.....ที่จับได้แมลงตัวเล็ก ส่วนแมลงตัวใหญ่อาจดิ้นหลุดไปได้
บางคนจึงไม่เกรงกฎหมาย......เพราะอาจไม่สำเหนียกว่า.....แม้พ้นกระบิลเมือง....แต่ไม่อาจพ้นกฎแห่งกรรม

:Smiley

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 07:57:44 AM »

เศร้าใจครับ........จ.ส.อ. หรือจะหาญกล้ากระทำการด้วยความคิดตัวเองตามลำพัง .....โทษนั้นสูงอยู่
แต่บ้านเมืองนี้ ยังมีคนชั่วลอยนวล ทั้งได้รับการนับหน้าถือตา

บางครั้งกฎหมายก็เหมือนใยแมงมุม.....ที่จับได้แมลงตัวเล็ก ส่วนแมลงตัวใหญ่อาจดิ้นหลุดไปได้
บางคนจึงไม่เกรงกฎหมาย......เพราะอาจไม่สำเหนียกว่า.....แม้พ้นกระบิลเมือง....แต่ไม่อาจพ้นกฎแห่งกรรม

ชอบ ข้อความนี้ของพี่ธำรง มากครับ
ขอบคุณอาจารย์มากครับ นำข่าวสารมาแจ้งให้ทราบ
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 08:07:28 AM »

ขอบคุณครับท่านอาจารย์ .....

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 08:08:58 AM »

...เป็นคดีที่ทำให้หลายคนหันมาสนใจปืน Glock จนเกิด Glock fever ปั่นราคาปืนสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง จนถึงทุกวันนี้...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 08:16:02 AM »

ขอบคุณครับอาจารย์..

ใช่ครับ.. พี่ธำรง
thanit83
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 09:10:56 AM »

Grin Grin เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้องนะครับ การคำนวนโทษจำคุก จะเริ่มนับตั้งแต่มีการขังคุกครับ ไม่ได้นับหลังจากมีคำพิพากษา ดังนั้นตั้งแต่เรี่มคดีนี้จนถึงปัจจุบัน หากติดคุกเท่าไหร่จะนำไปหักลบออกจาก คำพิพากษาครับ(ระยะเวลาจนถึงปัจุบันน่าจะเหลือโทษไม่กี่ปีหรอกครับ)  Grin Grin 
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 09:14:57 AM »

30 กระบอก 8แสน  Tongue
1กระบอก 2หมื่นกว่าๆ เอ๊..รึเราคิดผิด Tongue

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 09:20:19 AM »

ขอบคุณครับท่านอาจารย์ ผณิศรว

ตอนนั้นราคาGlock แค่สองหมื่นต้นๆเอง

แต่เป็นglock 18 หรือเปล่าครับ

ด้วยความเคารพครับ

Trex
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2007, 09:21:51 AM »

ใช่ครับพี่ธำรง

...เป็นคดีที่ทำให้หลายคนหันมาสนใจปืน Glock จนเกิด Glock fever ปั่นราคาปืนสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง จนถึงทุกวันนี้...
ทำให้ผมซื้อ Glock 19 แพงขึ้น 2,000 บาทครับ
30 กระบอก 8แสน Tongue
1กระบอก 2หมื่นกว่าๆ เอ๊..รึเราคิดผิด Tongue
ไม่ผิดครับ ราคานำเข้า +ค่าใช้จ่ายนิดหน่อย
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์