๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 07:24:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดแต่ง glock px4 SIG 1911 ที่ เป็น PDW ของ roni HERA KPOS  (อ่าน 120311 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #210 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 07:48:56 PM »

ไม่ชำนาญอย่าทำใช้ไหมครับ

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #211 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 08:11:17 PM »

ไม่ชำนาญอย่าทำใช้ไหมครับ

ทำได้ครับ แต่ ระวังด้วย เท่านั้น อาจเกิดอันตรายได้ ตอนยิง ถึงแม้ว่า แรงดัน ปากลำกล้อง น้อยกว่า แรงดันรังเพลิงมากก็ตาม แต่ก็แรงพอที่จะให้เป็นอันตรายได้
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #212 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 08:34:55 PM »

ครับ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #213 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 09:39:44 PM »

เอาอะไรอุดนะครับ

กาว อีป๊อกซี่ ครับ แบบ 2 หลอดผสมกัน พอกเสร็จ แล้ว เจาะรู้ ให้ตรงกับ รู ลำกล้อง เผื่อใว้นิดหน่อย ผม ใช้ ปลอก 11 เป็นตัววัด คือ วงประมาณ 11 มม. เอาว่ายังไง กระสุนก็ไม่ชนกับกาวที่อุดใว้ เวลายิง แค่หา ที่อุดหู ดี ๆ หน่อย พอ

ที่อุดเพราะ ผมรู้สึกว่า เวลายิงซ้ำ ศูนย์ จะเคลื่อนจากเป้า จ้องกดศูนย์ ลงมา ทำให้ยิงรัวตาม นิ้วสั่งไม่ได้ แต่พออุดปากแบบนี้แล้ว ยิงซ้ำได้อย่างกับ  BB เลย 5555

อ้อ ตัวที่ มีรู ด้านบน ไม่มีปัญหาเวลายิง แต่ ตัวที่มีรู ด้านข้าง เวลา อุดแล้ว ยิงใกล้ ๆ กำแพง แก๊ส จะพ่นใส่กำแพง สะท้อนมายังมือที่จับด้านหน้า ให้พอรู้สึกได้ ไม่ถึงกับ เจ็บ แต่เป็น คราบดำ

+1ครับพี่ไอเดียดี

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #214 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 10:14:27 PM »

ที่คุณเจน แนะนำวิธีการ..  ทำให้ทราบว่า มีทางเลือกใช้ ที่น่าใช้ขึ้นไปอีก..ขอบคุณมากครับ คุณเจน   เยี่ยม

ชุด Roni คืออุปกรณ์ที่ ทำให้ปืนสั้นกึ่งออโต เป็น เหมือนปืนยาว คาร์ไบน์ ลำกล้องสั้น ที่มีพานท้ายช่วยในการยิง ได้ดีขึ้น
กับเป้า ที่เหมือนเป็นมนุษย์ .. พานท้ายช่วยให้ ยิงได้เหมือนปืนยาว ในระยะใกล้  ที่ยึดระยะสั้น กึ่งออโต ออกไปอีก

เมื่อมีชุด Roni เสริมเข้าไปแล้ว เราต้องปรับตัวเอง ให้เหมือน มีปืนยาวชนวนกลางกึ่งออโต อยู่ในมือ..  ไม่ใช่มีปืนสั้นอยู่ในมือ อีกต่อไปแล้ว..   เยี่ยม

คาร์ไบน์ชนวนกลาง ๙ พารา หรือ .๔๐ กึ่งออโต + กล้องจุดแดง เป็นข้อได้เปรียบ ปืนสั้น ทั้งหลาย
และไม่ด้อยกว่า  Rifle .๒๒ กึ่่งออโต ในระยะของปืนสั้น .

ได้ทดสอบ กับ Glock 23  กับเป้า ในระยะสนาม แล้วจับด้วยศูนย์กล้อง จุดแดง ถ้าเป็นคน ก็ดับตั้งแต่นัด แรกแล้ว ละครับ.   เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2011, 10:26:10 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #215 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 07:19:44 AM »

ที่คุณเจน แนะนำวิธีการ..  ทำให้ทราบว่า มีทางเลือกใช้ ที่น่าใช้ขึ้นไปอีก..ขอบคุณมากครับ คุณเจน   เยี่ยม

ชุด Roni คืออุปกรณ์ที่ ทำให้ปืนสั้นกึ่งออโต เป็น เหมือนปืนยาว คาร์ไบน์ ลำกล้องสั้น ที่มีพานท้ายช่วยในการยิง ได้ดีขึ้น
กับเป้า ที่เหมือนเป็นมนุษย์ .. พานท้ายช่วยให้ ยิงได้เหมือนปืนยาว ในระยะใกล้  ที่ยึดระยะสั้น กึ่งออโต ออกไปอีก

เมื่อมีชุด Roni เสริมเข้าไปแล้ว เราต้องปรับตัวเอง ให้เหมือน มีปืนยาวชนวนกลางกึ่งออโต อยู่ในมือ..  ไม่ใช่มีปืนสั้นอยู่ในมือ อีกต่อไปแล้ว..   เยี่ยม

คาร์ไบน์ชนวนกลาง ๙ พารา หรือ .๔๐ กึ่งออโต + กล้องจุดแดง เป็นข้อได้เปรียบ ปืนสั้น ทั้งหลาย
และไม่ด้อยกว่า  Rifle .๒๒ กึ่่งออโต ในระยะของปืนสั้น .

ได้ทดสอบ กับ Glock 23  กับเป้า ในระยะสนาม แล้วจับด้วยศูนย์กล้อง จุดแดง ถ้าเป็นคน ก็ดับตั้งแต่นัด แรกแล้ว ละครับ.   เยี่ยม
ขอบคุณครับ พี่ Ro@d ที่มาแนะนำน้องๆเกี่ยวกับชุด Roni ครับ ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #216 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 11:40:49 AM »

ชุด Roni อาจขลุกขลัก ในการใช้งาน..  ในการเล็งเป้า .  แต่เรื่องเหล่านี้ เราสมผัสได้ตั้งแต่ต้น. และสามารถแก้ไขได้จบ รอการลงงาน จริงเท่านั้น

เพื่อใช้รับมือกับคนเลว-ถ่อย.  จัดแค่พอใช้งาน.. อุปกรณ์ที่ใช้ไม่จำเป็นต้องเป็นของดี ราคาแพง ครับ.
น้ำหนัก + ศูนย์กล้องจุดแดง ที่ไม่รวม ตัวปืน ราว ๑,๙๐๐ กรัม

ต้องขอขอบคุณ คุณ ART รักในหลวง และคุณ chew  ที่ช่วยจัดการให้ .  Cheesy

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #217 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 12:26:33 PM »

ชุด Roni อาจขลุกขลัก ในการใช้งาน..  ในการเล็งเป้า .  แต่เรื่องเหล่านี้ เราสมผัสได้ตั้งแต่ต้น. และสามารถแก้ไขได้จบ รอการลงงาน จริงเท่านั้น

เพื่อใช้รับมือกับคนเลว-ถ่อย.  จัดแค่พอใช้งาน.. อุปกรณ์ที่ใช้ไม่จำเป็นต้องเป็นของดี ราคาแพง ครับ.
น้ำหนัก + ศูนย์กล้องจุดแดง ที่ไม่รวม ตัวปืน ราว ๑,๙๐๐ กรัม

ต้องขอขอบคุณ คุณ ART รักในหลวง และคุณ chew  ที่ช่วยจัดการให้ .  Cheesy

ครับพี่ มีของดีๆ ก็ต้องให้พี่ได้ใช้นะครับ ไหว้

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #218 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 07:44:22 PM »

กล้อง เรดด๊อท กับ กล้อง เล็งกำลังขยาย ไม่มากนัก เวลาใช้งานจริง จะต่างกัน

เรดด๊อท ที่ไม่มีกำลังขยาย จะให้ความคล่องตัว เล็งได้เร็ว มุมมองกว้าง เหมาะสำหรับ การยิงในระยะใกล้ ต่ำกว่า 50 เมตร แต่ข้อเสีย คือ ต้องใช้ แบ็ต ถ้า ไม่มี แบ็ต ก็ใช้งานไม่ได้

กล้องเล็งที่มีกำลังขยาย เหมาะสำหรับ การยิง ระยะกลาง - ไกล เพราะ มุมมอง แคบ ยิงได้ช้า แต่มีข้อดีคือ เห็นเป้าหมายได้ชัด เพราะ กล้อง มีกำลังขยาย

โรนี่ ที่ใส่ กล้องเล็ง แบบ ต่าง ๆ จะเจอปัญหาอย่างหนึ่งคือ ระยะยิง ต่างกัน กลุ่มกระสุน ต่างกันมาก เป็นเพราะ ศูนยเล็ง อยู่สูงกว่า แนวลำกล้องมาก นั่นเอง อย่างเช่น ถ้าตั้ง ศูนย์ ใว้ที่ระยะ 25 เมตร เมื่อเลื่อนเป้ามายิงที่ ระยะ 10 เมตร กลุ่มกระสุน จะกิน ต่ำ กว่าจุดที่เล็ง กว่า 2 นิ้ว
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #219 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:28:17 PM »

อุปกรณ์ การช่วยเล็งของปืน นอกจาก ศูนย์เปิด, กล้อง เรดด๊อท และ กล้อง เล็ง แบบมีกำลังขยายแล้ว อุปกรณ์ อีกตัว ที่พอหามาใช้ได้คือ เลเซอร์ ชี้เป้า

เลเซอร์ เป็น อุปกรณ์ ชี้เป้า ที่ทำให้ การยิง เป็นไปได้อย่างรวดเร็ว โดยที่ไม่ต้อง จับปืน เล็ง และยังยิงได้โดยปืน ห่างตัว เพียงแต่ เล็ง จุดตกกระทบ เลเซอร์ ไปยัง เป้าหมาย ก็ ยิงได้แล้ว

แต่ เลเซอร์ ก็มีจุดเสีย คือ เปิดเผย ตำแหน่งของ ผู้ยิง ว่ายิงจาก ที่ไหนโดยเฉพาะ เวลา กลางคืน แต่ หาก ใช้ เลเซอร์ ในเวลากลางวัน ก็ลด ข้อด้อย ตรงนี้ได้ ส่วนหนึ่ง ข้อเสีย อีกข้อ ของ เลเซอร์ คือ กินไฟ มาก ยิ่งเลเซอร์ แรงเท่าไหร่ ก็กินไฟ เท่านั้น
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #220 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:47:40 PM »

ของผมยังไม่ได้ทำการปาดด้านในของปลอกเลยครับ

ของผมใช้กับG19 แต่ใส่ตำแหน่งอยู่ที่G17 (กลัวปลายลำกล้องกระแทก)

เลยอยากสอบถามอีกครั้งว่าควรปาดออกกี่มิลดีที่สุดครับ เพราะใช้งานแล้วมีปัญหานิดหน่อย

รบกวนอีกครั้งนะครับพี่ๆ

**ปัญหาที่เจอคือตั้งศูนย์ที่ระยะ25เมตร ใช้ลูกจริงตั้งครับ

แต่เวลาไปใช้ลูกซ้อม(หัวตะกั่ว)ยิงกลับไม่เป้นที่น่าพอใจ กลุ่มกระสุนไม่คงที่

ผมคิดว่าระยะห่างของปากลำกล้องกับปลอกทำให้แรงดันของกระสุนซ้อมลดลง

และอีกอย่างล้างยากมากครับ...ตอนแรกใช้ลูกจริงแทบไม่ต้องล้างเลยครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #221 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 08:25:42 AM »

ของผมยังไม่ได้ทำการปาดด้านในของปลอกเลยครับ

ของผมใช้กับG19 แต่ใส่ตำแหน่งอยู่ที่G17 (กลัวปลายลำกล้องกระแทก)

เลยอยากสอบถามอีกครั้งว่าควรปาดออกกี่มิลดีที่สุดครับ เพราะใช้งานแล้วมีปัญหานิดหน่อย

รบกวนอีกครั้งนะครับพี่ๆ

**ปัญหาที่เจอคือตั้งศูนย์ที่ระยะ25เมตร ใช้ลูกจริงตั้งครับ

แต่เวลาไปใช้ลูกซ้อม(หัวตะกั่ว)ยิงกลับไม่เป้นที่น่าพอใจ กลุ่มกระสุนไม่คงที่

ผมคิดว่าระยะห่างของปากลำกล้องกับปลอกทำให้แรงดันของกระสุนซ้อมลดลง

และอีกอย่างล้างยากมากครับ...ตอนแรกใช้ลูกจริงแทบไม่ต้องล้างเลยครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
RONI   ชอบลูกจริงนะครับลูกซ้อมปัญหาเยอะครับทั้งสกปรกตะกั่วติดหน้าสไลด์นะครับ ใช้ glock 19 สามารถลดลำกล้องมาที่ตำแหน่ง glock19 ได้ครับคิดว่าไม่น่าจะชนนะครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2011, 09:13:25 AM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #222 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 08:53:38 AM »

ชน ครับ  ต้อง คว้าน ออก นิดหน่อย ผม ไม่ได้วัดด้วยว่า กี่มิล เพราะ ถอดมาเทียบ แล้ว คว้าน แล้ว เทียบจนพอดี

ถ้าไม่คว้าน สไลด์ จะกระแทกจน แตกก็ได้ แถม ปืนเป็นรอยอีกต่างหาก
ART
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #223 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 09:11:11 AM »

ชน ครับ  ต้อง คว้าน ออก นิดหน่อย ผม ไม่ได้วัดด้วยว่า กี่มิล เพราะ ถอดมาเทียบ แล้ว คว้าน แล้ว เทียบจนพอดี

ถ้าไม่คว้าน สไลด์ จะกระแทกจน แตกก็ได้ แถม ปืนเป็นรอยอีกต่างหาก
ครับ ดีครับที่แนะนำผมใช้ตัวสั้น glock26  ไม่มีปัญหานะครับ และรุ่น น้องใช้ยิงจาก glock 19 ในตำแหน่งลำกล้อง glock17  ใช้ได้เช่นเดียวกับท่าน gUnboy รักในหลวงครับ หลงรัก ไหว้ สรุปว่าควรคว้านนะครับตามที่ท่าน 686 แนะนำนะครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2011, 09:25:41 AM โดย ART รักในหลวง » บันทึกการเข้า

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #224 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 05:01:14 PM »

ขอบคุณครับพี่ ART และพี่ 686 มากครับ

แบบนี้สงสัยคงต้องยิงแต่ลูกจริงแล้วครับ เพราะพร้อมไว้ใช้จริงเวลาเฝ้าบ้าน ไหว้

ตอนแรกยิงลูกจริงชอบมากๆเลยครับ หลงรัก

สรุบ... คงจะไม่เอาไปกลึงออกแล้วครับ

แสดงว่าคอนดิชั่นผมตอนนี้ก็เหมือนกับคุณART ที่ใส่ต่ำแหน่ง19 แต่ยิงด้วย 26 เน้นยิงลูกจริง*

ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2011, 05:02:55 PM โดย gUnbOy - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 28
  พิมพ์