๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 12:19:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 94 95 96 [97] 98 99 100 101
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊คไบค์+ช๊อปเปอร์  (อ่าน 666525 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1440 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:48:29 AM »

ปีหน้าฮอนด้าออก 500cc ประกอบในไทยครับ
ผลิตชิ้นส่วนในไทยเป็นหลัก
ทดลอง try1 แล้วครับ mass prod. ปีหน้าครับ
รอรถ big bike มีทะเบียนดีกว่าครับผม
จะมีรุ่นไหนมาเปิดตัวบ้างครับ

เครื่องยนต์จะเป็นแบบ 2 หรือ 4 สูบครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
chatchai run
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #1441 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 01:05:46 PM »

500cc สองสูบครับ  ตอนนี้มี 2type กำลัง endurance test
เห็นแล้ว ซี้ดแน่นอน...
ตอนนี้ฮอนด้ากำลังย้ายฐานการประกอบ big bike มาที่เมืองไทยครับ
โดยใช้ supplier ในไทยเป็นฐานการผลิตชิ้นส่วนครับ

ส่วนโมโตครอส ถัดจาก CRF250L
ก็จะเป็นตัวเล็ก 125cc ครับ drawing เสร็จหมดแล้วส่งไปเมืองไทยแล้ว
ไทยฮอนด้า น่าจะสั่ง go! supplier หมดแล้วครับ

ส่วนขนาดที่ใหญ่กว่านั้นกำลังเขียน drawing อยู่ครับ
ถ้าถามทำไมถึงรู้... ก็เพราะเป็นแรงงานไทยฝ่ายออกแบบแต่ทำงานที่ญี่ปุ่นครับผม
อีกอย่างก็เป็นแฟนเวป gunsandgames ครับ... ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1442 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 02:57:23 PM »

500cc สองสูบครับ  ตอนนี้มี 2type กำลัง endurance test
ตอนนี้ฮอนด้ากำลังย้ายฐานการประกอบ big bike มาที่เมืองไทยครับ
โดยใช้ supplier ในไทยเป็นฐานการผลิตชิ้นส่วนครับ

ก็จะเป็นตัวเล็ก 125cc ครับ drawing เสร็จหมดแล้วส่งไปเมืองไทยแล้ว
ไทยฮอนด้า น่าจะสั่ง go! supplier หมดแล้วครับ

ส่วนขนาดที่ใหญ่กว่านั้นกำลังเขียน drawing อยู่ครับ
ถ้าถามทำไมถึงรู้... ก็เพราะเป็นแรงงานไทยฝ่ายออกแบบแต่ทำงานที่ญี่ปุ่นครับผม
อีกอย่างก็เป็นแฟนเวป gunsandgames ครับ... ไหว้
500cc สองสูบ ถ้าขยับเป็นขนาดมาตรฐานทั่วไปที่มีของดีอยู่แล้วจะไม่ดีกว่าหรือครับ

ไม่ต้องดีไซน์กันใหม่อะไรอีกคือเครื่อง 600 ซีซี. 4สูบ ยกมาจาก CBR 600 RR เลยจะจิ๊ดกว่าไม๊ เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1443 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 03:44:25 PM »

เอาเครื่อง 4 สูบมาลงมันง่ายครับ

แต่ราคาคงไปไกลเกินขายได้ ครับพี่ Grin

เครื่อง 2 สูบเล็กกระทัดรัดเหมาะกับเมืองมากกว่า ต้นทุนน่าจะถูกกว่าพอสมควร Smiley
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1444 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 04:03:55 PM »

วันที่ ๕ กรกฎาคม ๒๕๕๕ ได้มีการเผยแพร่ประกาศกระทรวงพาณิชย์ เรื่อง กำหนดให้ตัวถังของรถยนต์นั่งที่ใช้แล้ว และโครงรถจักรยานยนต์ที่ใช้แล้วเป็นสินค้าที่ต้องห้ามในการนำเข้ามาในราชอาณาจักร พ.ศ. ๒๕๕๕

ทั้งนี้ เพื่อความมั่นคงทางเศรษฐกิจและเพื่อประโยชน์ของรัฐในด้านความปลอดภัยของสาธารณชน อันเนื่องจากการนำตัวถังของรถยนต์นั่งที่ใช้แล้วและโครงรถจักรยานยนต์ที่ใช้แล้วเข้ามาประกอบเป็นรถยนต์นั่งและรถจักรยานยนต์ เพื่อจำหน่ายโดยไม่ได้มาตรฐานการผลิต

ประกาศดังกล่าว อาศัยอำนาจตามความในมาตรา ๕ วรรคหนึ่ง (๑) และมาตรา ๒๕ แห่งพระราชบัญญัติการส่งออกไปนอกและการนำเข้ามาในราชอาณาจักรซึ่งสินค้า พ.ศ. ๒๕๒๒ อันเป็นกฎหมายที่มีบทบัญญัติบางประการเกี่ยวกับการจำกัดสิทธิและเสรีภาพของบุคคล ซึ่งมาตรา ๒๙ ประกอบกับมาตรา ๓๒ มาตรา ๓๓ มาตรา ๔๑ และมาตรา ๔๓ ของรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย บัญญัติให้กระทำได้ โดยอาศัยอำนาจตามบทบัญญัติแห่งกฎหมาย รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพาณิชย์โดยอนุมัติของคณะรัฐมนตรี ออกประกาศไว้ ดังต่อไปนี้

ข้อ ๑ ประกาศนี้เรียกว่า “ประกาศกระทรวงพาณิชย์ เรื่อง กำหนดให้ตัวถังของรถยนต์นั่งที่ใช้แล้วและโครงรถจักรยานยนต์ที่ใช้แล้ว เป็นสินค้าที่ต้องห้ามในการนำเข้ามาในราชอาณาจักร พ.ศ. ๒๕๕๕”

ข้อ ๒ ประกาศนี้ให้ใช้บังคับเมื่อพ้นกำหนดหกสิบวันนับแต่วันประกาศในราชกิจจานุเบกษาเป็นต้นไป

ข้อ ๓ ในประกาศนี้

“รถยนต์นั่ง” หมายถึง รถยนต์นั่งส่วนบุคคลไม่เกินเจ็ดคน และรถยนต์บรรทุกส่วนบุคคลที่มีน้ำหนักรถไม่เกินหนึ่งพันหกร้อยกิโลกรัม ตามกฎหมายรถยนต์

“รถจักรยานยนต์” หมายความว่า รถที่เดินด้วยกำลังเครื่องยนต์หรือกำลังไฟฟ้า และมีล้อไม่เกินสองล้อ ถ้ามีพ่วงข้างมีล้อเพิ่มอีกไม่เกินหนึ่งล้อ

“ตัวถังของรถยนต์นั่งที่ใช้แล้ว” หมายความรวมถึง แชสชีส์ หรือแค้ปของรถยนต์นั่งที่ใช้แล้วไม่ว่าจะนำเข้าในสภาพสมบูรณ์หรือในสภาพที่ถูกตัดออกเหลือเพียงบางส่วน

ข้อ ๔ ให้ตัวถังของรถยนต์นั่งที่ใช้แล้วและโครงรถจักรยานยนต์ที่ใช้แล้ว เป็นสินค้าที่ต้องห้ามในการนำเข้ามาในราชอาณาจักร

ความในวรรคหนึ่งไม่ใช้บังคับกับโครงรถจักรยานยนต์ที่ใช้แล้วที่มีขนาดความจุภายในกระบอกสูบตั้งแต่ ๕๐ ลูกบาศก์เซนติเมตรลงมา ตะเกียบรถ และวงล้อ ที่มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางตั้งแต่ ๑๐ นิ้วลงมา

ข้อ ๕ ความในข้อ ๔ วรรคหนึ่ง ไม่ใช้บังคับในกรณีการนำสินค้าดังกล่าวเข้ามาเพื่อเป็นต้นแบบในการผลิตหรือการศึกษาวิจัย ทั้งนี้ ในปริมาณเท่าที่จำเป็น

ประกาศ ณ วันที่ ๒๗ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๕
บุญทรง เตริยาภิรมย์
รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพาณิชย์

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1445 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 04:10:56 PM »

สรุปคือ ฆ่า รถจดประกอบ   Grin

แบบนี้ ผู้ผลิดในประเทศ รักตายเลย คิก คิก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1446 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 06:20:48 PM »

วันที่ ๕ กรกฎาคม ๒๕๕๕ ได้มีการเผยแพร่ประกาศกระทรวงพาณิชย์ เรื่อง กำหนดให้ตัวถังของรถยนต์นั่งที่ใช้แล้ว และโครงรถจักรยานยนต์ที่ใช้แล้วเป็นสินค้าที่ต้องห้ามในการนำเข้ามาในราชอาณาจักร พ.ศ. ๒๕๕๕

ทั้งนี้ เพื่อความมั่นคงทางเศรษฐกิจและเพื่อประโยชน์ของรัฐในด้านความปลอดภัยของสาธารณชน
อันเนื่องจากการนำตัวถังของรถยนต์นั่งที่ใช้แล้วและโครงรถจักรยานยนต์ที่ใช้แล้วเข้ามา
ประกอบเป็นรถยนต์นั่งและรถจักรยานยนต์ เพื่อจำหน่ายโดยไม่ได้มาตรฐานการผลิต

ประกาศ ณ วันที่ ๒๗ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๕
บุญทรง เตริยาภิรมย์
รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพาณิชย์
ขอตัดย่อๆ และเน้นเฉพาะที่สีน้ำเงินนะครับ
เพื่อนคนหนึ่งมันบอกว่า จากข้ออ้างที่ว่า เพื่อประโยชน์ของรัฐในด้านความปลอดภัยของสาธารณชน
ลองคิดดูให้ดีก็แล้วกันรถมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบค์จากนอกที่ร้านนำเข้ามาประกอบบ้านเรานั้น เทียบกับรถมอเตอร์ไซค์เล็กๆประกอบจากโรงงานบ้านเรา
ทุกยี่ห้อนั้น อันไหนจะปลอดภัยมากกว่ากัน เขาเอามาทั้งคันครับไม่ใช่ตัดแก๊สมาแล้วมาเชื่อมกันใหม่
งั้นแสดงว่ามาตรฐานการผลิตรถใหญ่เมืองนอก มันแย่กว่ารถเล็กเมืองไทยหรือครับมันถึงจะไม่ปลอดภัย

พูดความจริงกันซิครับเบื้องหลังมันเป็นอย่างไร ใครได้ใครเสีย จะอวยใคร จะเหยียบใคร Huh

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1447 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 06:31:54 PM »

เอาเครื่อง 4 สูบมาลงมันง่ายครับ

แต่ราคาคงไปไกลเกินขายได้ ครับพี่ Grin

เครื่อง 2 สูบเล็กกระทัดรัดเหมาะกับเมืองมากกว่า ต้นทุนน่าจะถูกกว่าพอสมควร Smiley
ไหนๆก็จะจ่ายแพงแล้ว ขอแบบสุดๆ ไปเลยครับ คิก คิก เยี่ยม

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #1448 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 06:50:50 PM »

ตามลุงดุลมานิ.....กระทู้นี้แหละ Grin หลงรัก

เฮ็ด-ดี ของเรา.... Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1449 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 06:55:35 PM »

ตามลุงดุลมานิ.....กระทู้นี้แหละ Grin หลงรัก

บรรลุฝันไปแล้วคนหนึ่ง

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1450 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 09:15:33 PM »

ไหนๆก็จะจ่ายแพงแล้ว ขอแบบสุดๆ ไปเลยครับ คิก คิก เยี่ยม
น่ากลัวราคาจะแพงจนจ่ายไม่ลงสิครับ

เอาแค่ ซุูเปอร์โฟรื มือ สอง ปี 2008-2011  ราคา 300000 ได้แล้ว ครับ
ถ้ามือ 1 ของใหม่น่ากลัว จะมี 400000 กลาง

ราคาระดับนี้ บางคนก็จ่ายไม่ไหวนะครับ  เดาว่าตลาดหลักก็จ่ายไม่ไหวเหมื่อนกัน
เพราะถ้าจ่ายราคา 400000 ขึ้นส่วนใหญ่จะข้ามไปตัว 1000 CC ขึ้นราคาต่างกันไม่มาก

ฮายาบูซะ 1300 รวมทะเบียน 350000-450000 ยังหาได้ แรงทะลุ 300  คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #1451 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2012, 10:29:06 PM »

บรรลุฝันไปแล้วคนหนึ่ง

ซื้อมา หรั่งทำเหลือคะลักคะลุย  ถอด ถอด แล้วก็ถอด

ยังงี้ น้องเนยกะน้องแยมคงไม่ปลื้ม

http://www.youtube.com/watch?v=qH-LC0iNc7o
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #1452 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 11:47:36 PM »

500cc สองสูบครับ  ตอนนี้มี 2type กำลัง endurance test

ไม่ทราบพอจะมีรูปให้ยลโฉมสักหน่อยใหมครับ ใน pantip ก็พูดถึงเหมือนกัน ว่าปลายปีมี CBR 500 2 สูบจะออกมา ทั้งทรง Sport และ Necked แต่พูดถึงเป็นทำนองว่า ...  Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2012, 11:49:07 PM โดย mrt » บันทึกการเข้า
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #1453 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 12:00:39 AM »

ถ้าตัว Sport ออกมาหน้าตาแบบนี้ เสป็คนี้ (USD + radial mount + floating disk brake+ท่อออกใต้เบาะ)  ขายไม่เกิน 250 K ผมจะไปรอจองตั้งแต่วันแรก ตี 3 เลยเอ้า...  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2012, 12:14:48 AM โดย mrt » บันทึกการเข้า
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #1454 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 08:59:27 AM »

โทษครับ ตัวในรูป เครื่องยนต์ 500 cc. หรือเปล่าครับพี่

หน้า: 1 ... 94 95 96 [97] 98 99 100 101
  พิมพ์