๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 12:40:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อายุการใช้งานโครงปืนโพลิเมอร์  (อ่าน 4660 ครั้ง)
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 10:15:41 PM »

ถ้าไม่ยิงอาทิตย์นึงหลายร้อยนัด คงจะทนไปนานละครับ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 10:30:08 PM »

หลงรัก เดี๋ยวอีกซัก 20 ปี ผม จะมาแจ้งผลให้ทราบอีกทีนะครับ หลงรัก รอนะ หลงรัก Grin Grin Grin

รอไม่ไหวครับ............. ใจมันเรียกร้องงงงงงงงงงงง

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 12:23:07 AM »

ผมว่าน่าจะเกินนะครับ 30 ปีนะ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 07:54:17 AM »

ถ้าไม่ยิงอาทิตย์นึงหลายร้อยนัด คงจะทนไปนานละครับ Cool Cool Cool

อาทิตย์นึงหลายพัน ผมว่ายังนานเลยครับ

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 10:06:20 AM »

Coolยิงแล้วเก็บนี่สิไม่ทน เพราะเก็บอย่างเดียวม่ายล้าง ม่ายเช็ด ม่ายห้ายเมียรู้ เมียรู้เมื่อไหร่ซวย Cool

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 10:12:34 AM »

เขาว่า กัน ว่า ขยะพลาสติก ฝังดิน อยูได้ นับร้อย ๆ ปีเลยครับ .... พวก โพลีเมอร์ นี้ไม่แน่ ทางบริษัท ผู้ผลิตสามารถ "วางยา" เอาไว้ได้ ... เช่น รองเท้า/เสื้อผ้า นัก กีฬา ... โดยเฉพาะ Nike 3-5 ปี หากวางไว้เฉย ๆ โดยไม่ใช้ ทุก ๆ ส่วน จะ เสื่อมสภาพ หมดอายุไป เอง
วัสดุทำรองเท้าที่เก็บแล้วเสื่อม ส่วนใหญ่จะเป็นพวกยาง พลาสติคเกรดทั่วไป
โพลีเมอร์ไม่ใช่พลาสติคทั่วไป เช่น ถุง ของเด็กเล่น ฯลฯ เป็นเคมีที่ผ่านกระบวนการต่าง ๆ ที่เขียนไปพวกเราก็จะงงกับศัพท์ครับ แต่อยู่ได้จนชั่วลูกชั่วหลานแน่ถ้าเก็บไว้ดีแบบทั่วไป
..

Smiley..คิดเหมือนกันครับ..  โพลีเมอร์ไม่ใช่พลาสติคทั่วไป.. อาจถือเป็นวัตถุแห่งยุค. 
     โลกเราเคยผ่านยุคสัมฤทธิ- เหล็ก- ทองแดง .. เป็นการพัฒนาวัสดุไปตาม ความเจริญก้าวหน้าของมนุษย์..

.. ด้ามพลาสติก ของตระกูล Walther  และด้ามปืน ออโตเมติก ของยุโรป ใช้ พลาสติก มาก่อนสงครามโลกครั้งที่สอง
     ก็ยังทนทานใช้อยู่ถึงทุกวันนี้  พลาสติกแข็งเกรด ต่ำกว่า โพลีเมอร์..

ถึงชั่วลูก ชั่วหลาน..  ปืนอาจ เหลือลำกล้องเท่านั้นที่เป็นเหล็ก ก็ได้ครับ..  ตกใจ

อิ อิ ไม่แน่ครับ ลำกล้องอาจเป็นพวกคาร์บอนไฟเบอร์ หรือ เซรามิก หรือผสมๆ กันให้ทนความร้อนได้ดี

คิดเล่นๆ ครับ เรียนสายศิลป์

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 11:19:18 AM »

หลงรัก เดี๋ยวอีกซัก 20 ปี ผม จะมาแจ้งผลให้ทราบอีกทีนะครับ หลงรัก รอนะ หลงรัก Grin Grin Grin

รอไม่ไหวครับ............. ใจมันเรียกร้องงงงงงงงงงงง

:Smiley Ok. งั้นเดี๋ยว เอา 26 พี่เอ็มมาให้ผม ทดสอบให้ครับ  Grin Grin Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 11:20:52 AM »

:Smiley Ok. งั้นเดี๋ยว เอา 26 พี่เอ็มมาให้ผม ทดสอบให้ครับ Grin Grin Grin Grin Grin
อีก 20 ปีจะมีแรงเหลืออยู่เหร๊อ :Smiley :Smiley :Smiley
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 08:29:07 PM »

ไม่รู้ใครจะว่าโพลิเมอร์ไม่ดียังไงแต่ก็อยากได้อยู่ดี เห็นว่า มกราคม ปี 49 เขาจะให้ไปรับแล้ว เย้.....ดีใจจังเลย อยากให้ถึงวันนั้นเร็ว ๆ จัง น้ำลายหก หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์