๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 10:29:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มท. ออกคำสั่งเก็บปืนไรเฟิล "ร้ายแรง" เป็นการชั่วคราว  (อ่าน 11214 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 04:38:05 AM »

ต่อไป
ปืน Air Arms Twice ไม่มีอานุภาพร้ายแรงอะไรหรอก
แต่อาจจะถูกระงับการนำเข้าโดย...กระทรวงวัฒนธรรมฯ...ก็ได้...ไม่แน่...
มันอยู่ในดุลยพินิจของทางการเขา Huh
ก็...มันมีรูปลักษณ์ล่อแหลม...ต่อวัฒนธรรมอันดี...ก็เป็นได้  แลบลิ้น

ท่านรัฐมนโธ...ต้องหาแสวงหาและโชว์ผลงาน ช่วงโค้งสุดท้าย
แถมได้ออกสื่อวิทยุ หนังสือพิมพ์ TV ฟรีๆ  น้ำลายหก
เพื่อให้พวกเราๆได้รู้จัก...ผลงาน...กระมัง  คิก คิก

คุณ แตงโม หวานช่ำ ครับ
    เมื่อเช้าผมยังเห็นท่านรัฐมนโธของกระทรวงวัฒนธรรมฯ...ออกรายการTV เกาะติด+ตามเรื่องแม่ชี..อยู่นาน คิดแล้วเหนื่อยใจ ขอรับ ตกใจหน้าซีด

เรื่องไม่เป็นเรื่องครับ เรื่องแบบนี้ถ้าไม่เอามาออกเป็นคลิป ไม่มีการบันทึก
ก็จะมีคนรู้แค่ในศาลาธรรมแห่งนั้น แล้วมันก็จะผ่าน ๆ ไป ไม่มีประเด็นที่จะต้องมาแย้งกันในภายหลัง
อันที่จริงอาจจะมีเรื่องหนักหนากว่านี้ ที่มันไม่ได้ออกมาให้เราเราได้ยลกัน
ประมาณว่าถ้าได้เห็นกับตา ได้ยินกับหู ก็อาจพากันร้องว่า รับไม่ด้าย.ย.ย  รับไม่ด้าย.ย.ย

ผมเองก็สนใจเรื่องนี้ ติดตามตลอด ด้วยผมก็เป็นคน ทำ มะ ทำ โม  อยู่เหมือนกัน (ขอ ถุย..ส์..ใส่ตัวเองสักครั้ง)
ดังจะเห็นนิยายเรื่องสั้นเกี่ยวกับการสอยนกพิราบ ออกมาให้อ่านเป็นระยะ ฮิ ฮิ
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 01:11:13 PM »

ผมกลับมองว่าเป็นการเจตนาตั้งต้น

หากเจตนาใช้เป็นสื่อเพื่อสอนให้รู้  ....มันก็เจตนาที่ดี  แม้รุปแบบมันจะตรงๆจนทำให้ กาทรวงบางกาทรวงรับไม่ได้ๆๆๆๆ อ๋อย อ๋อย

ไม่ใช่เหมือนนักวิชาเกินในทีวีบางคน ไม่คิดจะทำอะไรเลยคอยจับผิด ตินั่นตินี่ แบร่ แบร่ 
ทำเหมือนรู้แต่ไม่คิดที่จะเริ่มทำ หรือไม่เคยทำ...พูดได้ทุกอย่าง..แต่ถามว่าจะแก้ปัญหายังงัยตอบไม่ได้ทุกที บู่ บู่

ว่าแต่ผมบ่นขนาดนี้ผมจะบาปไหมเนี่ย.... ตกใจ ตกใจ

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:04:43 PM »

ไม่บาปครับ...ไม่ต้องไปสแกนกรรมก็ได้ครับ...5555 ว่าแต่ว่าพรุ่งนี้ไปร่วงวงกันให้ได้นะครับที่ 33 หมู่ 3  (หวังว่าฝนคงไม่ตกนะครับ..)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:31:55 PM »

ไม่บาปครับ...ไม่ต้องไปสแกนกรรมก็ได้ครับ...5555 ว่าแต่ว่าพรุ่งนี้ไปร่วงวงกันให้ได้นะครับที่ 33 หมู่ 3  (หวังว่าฝนคงไม่ตกนะครับ..)

ตกแล้วครับ...สายรายงานมาว่าตกตั้งแต่เช้าจนเย็นยังไม่หยุดเลย....แต่ตกที่บ้านพี่เบิ้มนะครับ........55555

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:34:06 PM »

ยินดีกับชาวไรเฟิลด้วยครับที่ศาลปกครองมีคำลั่งทุเลาแล้ว Wink ไหว้

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 02:38:18 PM »

ชลบุรีตอนนี้ตกหนักครับ

หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์