๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:44:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านอาหารร้านโปรดกันนะคับ  (อ่าน 58824 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 06:38:45 PM »

กลัวจาชั่งจังเลยถ้าไปครบทุกร้าน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 06:54:22 PM »

Grin ขอแนะนำร้านในละแวกใกล้เคียงครับ Grin

Grin ขับรถขึ้นเหนือตอนกลางวัน แวะกินก๋วยเตี๋ยวมื้อเที่ยงที่ร้านก๋วยเตี๋ยว "เจ้เช็ง" อ.พยุหะคีรี ครับ จากกรุงเทพมาตามสายเอเซีย ถึงแยกไฟแดง อ.พยุหะคีรี เลี้ยวซ้าย 100 เมตรอยู่ซ้ายมือ (ตึกแถวแถวแรกห้องแรก) ครับ ก๋วยเตี๋ยวน้ำจิ้มเนื้อรสอร่อย มีทั้งเนื้อและหมูครับ Grin

Grin อีกร้านเหมาะกับการนั่งกินเย็น ๆ ตะวันชิงพลบครับ ร้าน "กินปลา" ทางไปลำบากนิดครับ ถ้ามาจากกรุงเทพทางสายเอเซีย ถึงแยกชัยนาทก็เลี้ยวซ้ายเข้าชัยนาทเลย (เลี้ยวขวามาตาคลีแวะสตรีท 1 ก็ได้นะครับ) พอถึงแยกไฟแดงชัยนาทให้เลี้ยวขวาไปทาง อ.มโนรมย์ ผ่านแยก อ.มโนรมย์ประมาณ 5 กม. จะถึงสะพานคู่ (เก่า+ใหม่) เป็นที่อยู่ของหน่วยงานชลประทานหนึ่ง (จำชื่อหน่วยงานไม่ได้) แต่ถ้าเห็นเป็นสะพานคู่ขนานกันล่ะใช่เลย ให้เลี้ยวซ้ายแล้วเลาะไปตามฝั่งขวาของคลองชลประทาน (คลองอยู่ซ้ายมือ) จะมีป้ายบอกทางไปร้านไปตลอดทาง เข้าไปหน่อยก็ถึงไม่ลึกมากครับ เป็นร้านที่มีแต่อาหารปลาล้วน ๆ ครับ รสชาติอร่อยมาก ปลาสด ๆ อาหารแนะนำ (ที่ผมชอบกิน) มี ปลาผัดฉ่า แกงป่าปลา เนื้อปลาลวกจิ้ม ฯลฯ แล้วแต่จะเลือกเนื้อปลาครับ อร่อยทุกอย่าง บรรยากาศตอนเย็น ๆ ร้านติดแม่น้ำเจ้าพระยาบรรยากาศดีครับ ร้านนี้ต้องให้พี่นาจามายืนยัน เพราะผมพาไปชิมรสชาติมาแล้ว Grin

Grin อีกร้าน ขอออกตัวก่อนนะครับว่าไม่แน่ใจว่าตอนนี้เปิดบริการอยู่หรือเปล่า เพราะได้ข่าวมาว่าปิดกิจการไประยะหนึ่งแล้วกลับมาเปิดใหม่แล้ว แต่หลังจากเปิดใหม่ผมยังไม่ได้ไปครับ เป็นร้านอาหารใต้ ชื่อ "ร้านเรา" ผมไม่ทราบว่ารสชาติแบบใต้แท้ ๆ หรือเปล่า เพราะไม่เคยไปใต้ แต่กินแล้วอร่อยครับ เหมาะสำหรับพาครอบครัวไปดินเนอร์ บรรยากาศตอนเย็น ๆ เงียบสงบ เพลงร่วมสมัยเพราะ ๆ คลอไปเบา ๆ (พาแฟนไปก็โรแมนติคดีครับ) แต่ทางไปก็ลำบากหน่อยเหมือนกันครับ เพราะถ้าเดินทางขึ้นเหนือจะไม่ใช่ทางผ่าน แต่หากแวะพักนครสวรรค์ก็ขอแนะนำครับ ทางไปหากมาจากกรุงเทพทางสายเอเซีย ก่อนถึงนครสวรรค์จะมีแยกทางเลี่ยงเมืองไป จ.กำแพงเพชร ให้เลี้ยวซ้ายไปตามทางเลี่ยงเมือง จะมีสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยา ให้ข้ามสะพานพร้อมเลี้ยวซ้ายไป อ.โกรกพระ ที่ตีนสะพานหลังจากข้ามสะพานแล้วทันที จากสะพานขับไปทาง อ.โกรกพระประมาณ 1 กม. ร้านจะอยู่ขวามือ จะมีป้ายร้านบอกอยู่ แต่แนะนำให้ขับช้าหน่อยครับ เพราะป้ายมองยากเล็กน้อย เจอป้ายร้านแล้วเลี้ยวขวาเข้าไปเลยครับ หรือ ถ้ามาจากทางตัวเมืองนครสวรรค์ จากแยกไฟแดงสะพานเดชาฯ (ห้างบิ๊กซี) ถ้ามาจากจากรุงเทพให้เลี้ยวซ้าย ถ้ามาจากกำแพงเพชร (สายเหนือ) ให้เลี้ยวขวา (เลี้ยวไปทางห้างบิกซีนั่นแหละครับ) ผ่านสถาบันราชภัฏนครสวรรค์ถึงสามแยกตลาดสะพานดำ เลี้ยวขวา (บังคับเลี้ยว) ต่อมาเจอสี่แยกไปแดงแรกเลี้ยวซ้าย ตรงไป อ.โกรกพระ ถึงทางตัดกับถนนเลี่ยงเมืองให้วนลอดใต้สะพาน ไปทาง อ.โกรกพระ ต่อจากนั้นก็ขับช้าดูป้ายร้านด้านขวามือเช่นเดียวกันครับ Grin

Grin ร้านสุดท้าย สตรีท 1 ครับผม ผับเบา ๆ สไตล์ง่าย ๆ เพลงเพราะ ๆ ดนตรีสด ๆ หลายแนวเพลงครับ ทางไปดูได้ตามรูปครับ เยาะเย้ย

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 10:48:36 PM »

ได้ข่าวว่ายำแมงกะพรุนที่ โพซีดอน อร่อย Wink
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 10:52:33 PM »

Grin ร้านสุดท้าย สตรีท 1 ครับผม ผับเบา ๆ สไตล์ง่าย ๆ เพลงเพราะ ๆ ดนตรีสด ๆ หลายแนวเพลงครับ ทางไปดูได้ตามรูปครับ เยาะเย้ย

....คุณปิ๊ก...อย่าลืมส่งบิลเรียกเก็บค่าโฆษณา ร้านที่ว่าด้วยนะครับ.... Grin  Grin  น้ำลายหก  น้ำลายหก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 10:59:44 PM »

....คุณปิ๊ก...อย่าลืมส่งบิลเรียกเก็บค่าโฆษณา ร้านที่ว่าด้วยนะครับ.... Grin  Grin  น้ำลายหก  น้ำลายหก
นั้นนะสิครับเห็นโฆษณาหลายที่แล้ว......มีโอกาศเป็นไม่ได้....ว่าแต่บรรยากาศเขาดีจริง ๆ นะครับ ดนตรีก็เพราะ เจ้าของร้านก็ใจดี(กับสาว ๆ)...เห่อ ๆ Grin
พี่Nattapol เล่นเป็นแผนที่แบบนี้เลยหรือครับ ว่าง ๆ ต้องตามไปเก็บกินสะหน่อยแล้ว คงต้องใช้เวลาสัก 2-3 วันถึงจะกินได้ครบทุก ๆ ร้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2005, 11:36:35 PM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 11:15:05 PM »

เจ๊โอไปไหนหว่า...ปกติไม่เคยพลาดเลยนะ กระทู้เกี่ยวกับเรื่องกินเนี่ย Grin

I am dying... -*-

DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 11:34:00 PM »

ศรีราชา ชลบุรี ครับแนะนำราดหน้านายบุญ เด็ดตรงหมูหมักและแปลกตรงใช้ซอสพริกศรีราชาเป็นเครื่องปรุง ขายมาเป็นเจนเนอเรชั่นที่สองแล้วครับ

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 11:51:36 PM »

ศรีราชา ชลบุรี ครับแนะนำราดหน้านายบุญ เด็ดตรงหมูหมักและแปลกตรงใช้ซอสพริกศรีราชาเป็นเครื่องปรุง ขายมาเป็นเจนเนอเรชั่นที่สองแล้วครับ

...ใครที่ไม่เคยปรุงรสก๋วยเตี๋ยวราดหน้าด้วยซอสพริกศรีราชา..แนะนำให้ลอง..อร่อยจริงๆ..ขอบอก... น้ำลายหก  น้ำลายหก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 20, 2005, 02:16:21 AM »

Grin

กระทู้ของหม่ำมาละ

ผมชอบอาหารญี่ปุ่น ร้านที่ไปบ่อยๆคือ โฮ-ยุ ครับอยู่ตึกแกรมมี่
ขอแนะนำว่าวัตถุดิบดีมากๆ และบริการก้อดีด้วยคุ้มค่าเงินครับ

Grin

ถ้าเป็นอาหารยุ่น ผมชอบทาน Hanaya ที่แถวๆ ถนน มหานครครับ

คิดถึงสิครับ
แต่นานๆ ถึงจะได้ไปกิน
ปากน้ำกาญจนดิษฐ์ มีอยู่ร้าน ใส่เครื่องยังกะยกสวนลงหม้อแน่ะ
(จำชื่อร้าน บ่ได้)
ว่าแต่ท่านเถอะ เมื่อไหร่ โทรจะใช้ได้ หือ..
โทรไปหา ไม่เคย ติดต่อได้เลย

ว่างๆ จะกลับบ้านแล้วไปกินกับข้าวอร่อยๆ(ฝีมือพลอยฟ้ากะพลอยฝน น้ำลายหก น้ำลายหก)
ที่บ้านท่านพี่อีเมล์นะครับ
สองท่านนี้ มีโปรเจคลับตลอด
สำหรับคนชอบเนื้อ
ก๋วยเตียวเนื้อวัดตึก (เวิ้งนครเกษม) เกาเหลาสุดยอด
และสำหรับขาก๋วยเตียวเนื้อหม้อไฟ ต้องสุทธิสาร(ปากซอยอินทามระ 42) ท่าเรือคลองเตยชิดซ้าย
  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เตี๋ยวเนื้ออีกที่ที่ผมชอบไปทาน คือ เตี๋ยวเนื้อนาย ต. อยู่ในซ.วัชรพล เปิปกันั้งแต่สมัยคุณชายถนัดศรียันคุณหมึกแดงแผลงรส  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ได้ข่าวว่ายำแมงกะพรุนที่ โพซีดอน อร่อย Wink

ไม่เชื่อพี่เจษครับ ต้องพิสูจน์  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ปล.ได้ข่าวว่าเย็นตาโฟหม้อไฟก็อร่อย หลงรัก หลงรัก

นั้นนะสิครับเห็นโฆษณาหลายที่แล้ว......มีโอกาศเป็นไม่ได้....ว่าแต่บรรยากาศเขาดีจริง ๆ นะครับ ดนตรีก็เพราะ เจ้าของร้านก็ใจดี(กับสาว ๆ)...เห่อ ๆ Grin
พี่Nattapol เล่นเป็นแผนที่แบบนี้เลยหรือครับ ว่าง ๆ ต้องตามไปเก็บกินสะหน่อยแล้ว คงต้องใช้เวลาสัก 2-3 วันถึงจะกินได้ครบทุก ๆ ร้าน
บรรยากาศดีจริงๆครับ เนื้อแดดเดียวอร่อยมั่กๆๆๆๆ แต่ว่าสาวๆตัวโตไปหน่อย(อันนี้ต้องถามเฮียกล๊อก  Grin Grin Grin )

ร้านอยู่แถวศรีราชาเหรอครับ ขอลายแทงโดยละเอียดด้วยครับ ผมเทียวไล้เทียวขื่อ กทม.-ชลบุรีบ่อยๆ ไปซะจนไม่รู้จะทานอะไรแล้ว แต่ราดหน้าเนี่ยเพิ่งเคยได้ยิน น่าสนใจมากๆครับ Grin Grin  น้ำลายหก น้ำลายหก
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 20, 2005, 02:19:17 AM »

...ใครที่ไม่เคยปรุงรสก๋วยเตี๋ยวราดหน้าด้วยซอสพริกศรีราชา..แนะนำให้ลอง..อร่อยจริงๆ..ขอบอก... น้ำลายหก  น้ำลายหก

Grin สูตรประจำผมเลยล่ะครับพี่วิสิทธิ์ แต่ไม่ได้เลียนแบบร้านเค้ามานะครับ แบบว่า ปรุงราดหน้าไม่เป็นครับ ปรุงทีไรกินไม่ได้ทุกที เลยลองเอาซอสพริกมาใส่ดู เป็นได้รสพอดีครับ Grin

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 20, 2005, 02:31:45 AM »

พี่ใหม่นอนดึกจัง Grin
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 20, 2005, 02:46:49 AM »

พี่ใหม่นอนดึกจัง Grin

Grin เพิ่งกลับมาจากสตรีทครับ เตรียมทำงานต่อ แว่บมาดูกระทู้นิดนึงครับ Grin

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 20, 2005, 05:38:55 AM »

ต้องเก็บค่าโฆษณาซะแล้วว น้ำลายหก อิอิ

ถ้ามมาคอนหวัน อืมมม ร้านอาหารเยอะครับ แต่บางร้านก็ไปยากเหลือเกิน และผมก็รู้น้อยด้วย น้ำลายหก
 ร้านแรก ชื่อร้าน ระเบียงเรือครับ อยู่ทางตลาดใต้  ลงจากสะพานเดชาติวงศ์มา เลี้ยวซ้ายไปเลย ไปจนสุดถนนจะเป็นตลาดสะพานดำ เลี้ยวขวาไปนิดนึง จะเห็นทางเข้าวัดสันคู แต่เลี้ยวซ้ายไปอีกไม่ไกล จะเห็นสวนอาหาร "บ้านอีสาน" เลยจากบ้านอีสานไปอีกไม่ถึงสองกิโล ก็เจอแล้วครับ ร้านระเบียงเรือ  อาหารอร่อย และราคาสมน้ำสมเนื้อทุกอย่างเลย น้ำลายหก อาเจ๊อาเฮียเจ้าของร้านก็เป็นกันเองดีมั่กๆ หลงรัก  ที่บอกไป สองร้านนี้ก็อร่อยนะครับ น้ำลายหก
 หรือถ้าใครขยันขับรถหน่อย และชอบข้าวสารหุงง่าย กินอร่อย   พอลงจากสะพานเดชาติวงศ์ปุ๊บ ทั่นก็ขับตรง ขึ้นมาทางเหนือได้เลยครับ(ทางบิ๊กซีอ่ะ) ขับไปประมาณ17ก.ม. ก่อนถึงทางแยกลาดยาว จะมีทางแยกเข้าทางตลาดสด เข้าทางนั้นเลยครับ แล้วจะเจอร้านขายเครื่องใช้ไฟฟ้า ป้ายหน้าร้านเป็น Panasonic กะ National เข้าทางซอยเล็กๆนั่นเลย แล้วเลี้ยวขวาต่อไปอีกนิดเดียว ท่านก็จะเห็น"โรงสี ไกรกิจรุ่งเรือง" ครับผม เยาะเย้ย ขายข้าวสารพัดแบบ หลายตรา หลายราคาให้เลือก น้ำลายหก เช่น ตราเขาเขียว, สามดาว(มีแถบสีแดงกะสีชมพู),พระอาทิตย์(ตัวนี้ผลิตกันน้อยครับ), ตราพระจันทร์ จะเป็นข้าวหอม85และหอมน.ว. และก็ตรานกอินทรีย์ รู้สึกจะเป็นข้าวท่อน ราคาถูกหน่อยครับ หลงรัก  ราคาก็ กันส์เองครับ เยาะเย้ย ลองดูได้ อาจมีจำหน่ายตามร้านค้าปลีกทั่วๆไปครับ น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2005, 05:59:15 AM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 20, 2005, 05:47:42 AM »

....ยืนยันครับ.... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 20, 2005, 06:04:12 AM »

ที่สำคัญลูกสาวเค้าน่ารักด้วยนะเอ้อ  Grin  Grin  Grin

อันนี้ช่วยได้มากเลยครับ   Grin Grin Grin จากอาหารธรรมดาทำให้อร่อยขึ้นมาได้ทันใด Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 13
  พิมพ์