๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:13:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกกระสุนของพี่ๆเป็นแบบนี้มั้ยครับ  (อ่าน 2641 ครั้ง)
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 09:18:23 AM »

กระสุนลูกซองครับ ยี่ห้อS&B ที่เห็นทดสอบกันในหนังสืออาวุธปืนแทบจะทุกเล่ม กลุ่มกระสุนสวย  เยี่ยม

ด้วยความสนใจลูกยี่ห้อนี้ S&B 9 เม็ดและลูกBB ผมเลยเอามานั่งพิจารณาดู ลูกก้อไม่ยาวมากนัก

แต่.... เขย่าแล้วทำไมมีเสียงแซ็กๆๆ เหมือนมันหลวมๆ ข้างในล่ะครับ  ตกใจ ตกใจ

ยี่ห้ออื่นๆ (win  mirage  rio) ไม่มีหลวมเลยครับ

ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:27:23 AM »

รบกวนพี่ๆสมาชิกวานบอกหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
 ไหว้

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 01:20:03 PM »

ไปเขย่าให้แล้ว ^_^

มีเสียง น่าเป็นเสียงดินขับมั้งครับไม่ใช่เสียงกระสุน

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 01:25:58 PM »

ยี่ห้อนี้เป็นเหมือนกันหมดทุกเบอร์เลยเหรอครับ
แล้วดินขับหลวมๆ ไหงถึงยิงได้ครับ  ไหว้

Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 02:12:20 PM »

ผมมีลูก 9 เม็ด กับลูก 70 เม็ด เขย่าดูก็ดังเหมือนกันหมด ( S&B )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 02:23:20 PM »

ผมมีลูก 9 เม็ด กับลูก 70 เม็ด เขย่าดูก็ดังเหมือนกันหมด ( S&B )

พี่ว่ามันเป็นเรื่องแปลกมั้ยครับ ว่าทำไมถึงยิงออก
 ไหว้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 03:20:26 PM »

บางที เพราะเม็ดโฟมหลวม ตามกาลเวลา

ไม่เกี่ยวกับช่วงดินขับ  เพราะมีหมอนขั้นไว้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 03:34:00 PM »

บางที เพราะเม็ดโฟมหลวม ตามกาลเวลา

ไม่เกี่ยวกับช่วงดินขับ  เพราะมีหมอนขั้นไว้

พี่yod ครับ ตามกาลเวลาคือเวลานานใช่มั้ยครับ
แต่ผมเพิ่งจะซื้อมาเองนะครับพี่
 ไหว้

virod
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 04:39:47 PM »

ราคาโกคัพตอนนี้หน้าร้านเท่าไหร่ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 07:11:27 PM »

ปัญหาคือ ใหม่เราเก่าจะที่อื่น

ดูวันที่ผลิตครับ ที่ข้างกล่อง ข้างในกล่อง ที่ฝากล่อง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 02:44:00 PM »

ผมไม่เคยลองเขย่ากระสุนเลยครับ จับใส่ปืนซัดตูมๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  Grin

Pragmatism
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 04:27:02 PM »

ผมว่าอย่าไปกังวลใจเลยครับ อาจเป็นเสียงเม็ดตะกั่วกระทบกัน ก็ฟังเพราะดีนะ  โรงงานมีมาตราฐานในการผลิตครับ ผมใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาเลย
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 05:20:45 PM »

ผมไม่เคยลองเขย่ากระสุนเลยครับ จับใส่ปืนซัดตูมๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  Grin

พอดีอ่านหนังสืออาวุธปืนแทบจะทุกเล่มเลยจะใช้กระสุนยี่ห้อนี้คือลูก 9 กับ BB ทดสอบครับ ด้วยความสงสัยเลยจะเอามาผ่าดูครับ  Grin
แต่ก่อนผ่าดันมาเขย่าซะก่อนครับ มันดังแซ๊กๆๆๆ เหมือนดินปืนหลวมง่ะ  คิก คิก คิก คิก
ผมเอาไปใส่ปืนลูกซองเหนี่ยวลั่นตูม เอ่อแปลกดี ไปเปิดทั้งกล่อง เขย่าดังหมด ทั้ง 2 ขนาด  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
มันจึงเกิดกระทู้นี้ขึ้นมาแหละครับ พี่เจต  คิก คิก คิก คิก
 ไหว้

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 05:24:19 PM »

ผมว่าอย่าไปกังวลใจเลยครับ อาจเป็นเสียงเม็ดตะกั่วกระทบกัน ก็ฟังเพราะดีนะ  โรงงานมีมาตราฐานในการผลิตครับ ผมใช้อยู่ไม่เคยมีปัญหาเลย

พี่ว่าเสียงตะกั่วเหรอครับ  ตกใจ

จริงครับยิงดีไม่มีปัญหา แบบนี้ตุนไว้สัก 10 กล่องดีมั้ยครับ แล้วเก็บไว้ในกล่อง super lock ใส่สารกันชื้น   น้ำลายหก น้ำลายหก

Grin ไหว้

Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 05:48:35 PM »

หน้า: [1] 2
  พิมพ์