๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:46:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนใหม่ มือ 1 ย้อมแมว มีรึเปล่า  (อ่าน 5798 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:13:05 AM »

ย้อมแมวผมไม่ว่า อย่าต้มหมูก็แล้วกัน
ผมเองที่เป็น หมู อู๊ด ๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin Grin Grin

อ้าว......หลงเข้าใจผิดอยู่ตั้งนานว่าเป็น"ลูกปลาน้อย"

A5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 12:51:00 PM »

วันก่อนคุยกันเรื่องรถย้อมแมวขาย วันนี้เห็นกระทู้ปืนก็มีย้อมแมวขายด้วยเลยสงสัยว่าทำไมต้องย้อมแมวด้วย ย้อมอย่างอื่น เช่น ย้อมนกขาย ย้อมหมาขาย ไม่ได้หรือ คำว่าย้อมแมวขายมีที่มาอย่างไรครับ ใครรู้บ้าง Grin Grin Grin

ผมก็ว่าน่าสงสารแมวเหมือนกันนะครับ อยากทราบที่มาเช่นกันครับ ส่วนตัวคิดว่าคงเคยมีการขายแมวพันธุ์ดีๆกัน แล้วจับแมวพื้นๆมาย้อมสีขาย พอถูกนําสีลอก ก็จับติด มั่วนิ่มเอางั้นแหละครับ

ผมเห็นคล้ายๆ กับท่าน e.g.1911 ครับ
คิดว่า คนไทยชอบพูดในลักษณะเปรียบเทียบเชิงอุปมา-อุปไมย   
แมวมีหลากหลายสี  และ สายพันธุ์ 
สีที่หายาก ย่อมขายได้แพงกว่ามาก ....
เป็นไปได้ที่เอาหลักการตรงนี้มาใช้เรียก คนที่ปลอมแปลงของไม่ดี เพื่อให้ขายได้ราคาทีสูงกว่า
เลยเรียกกันว่า ย้อมแมว .....ขาย  คล้ายๆ เป็นการตอกย้ำว่า .........มันแย่มากเปรียบได้กับ   เอาสีมาย้อมแมว ให้ดูแพง ...แล้วก็ขาย
ก็ไม่ทราบว่า เคยมีคนย้อมแมวจริงๆ หรือ เปล่า ..... อาจมีหรือไม่มีก็ได้นะครับ ..
แต่ย้อมปืน.......แล้วเรียกว่า ย้อมแมวขาย ........มีแน่นอนครับ...........

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 01:41:28 PM »

ปืนใหม่ ทะเบียนบุคคลล่ะครับ

เพื่อนผมก็เคยซื้อแบบนี้ครับ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ไทสกล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

ฟ้ากว้าง-สะท้านฟ้า

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 01:46:45 PM »

มีแน่ๆครับ

ลูกบ้าข้าก็มี.. อารมณ์ดีข้าก็อ๊วก
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 01:57:30 PM »

ย้อมแมวนี่ไม่ทราบ แต่ถ้าย้อมหมา เนี่ยท่าน rattra ที่บอร์ดหลังแนวยิง ท่านย้อมเจ้าโมจิ จริงๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 04:44:13 PM »

Grin มีครับ ปืนให่มมาย้อมเป็นปูนเกรด A  หลงรัก

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 06:05:38 PM »

มีครับ...
  เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
มีพี่คนนึง ซื้อปืนใหม่จากร้านยอดนิยมอันดับ 1
ทะเบียนชุมพร ทางร้านบอกว่าของใหม่
เอาใบ ป.3 มาขึ้น ป.4

สภาพปืนมีการลบเลขประจำปืน แล้วสลักใหม่
ปรู๊ปมาร์คต่างๆหายเกลี้ยง  จากนั้นก็ฮาร์ดโครมช่วงล่าง
ผมดูแล้วเป็นการเอารุ่น มาร์คทรี มาย้อมเป็น แพร็กติคัล
แต่ไม่ยักกะมีหัวกวางแฮะ...

มันขายเท่าไรรู้ไหมครับ...160000 ครับพี่น้อง...
....เลวเหนือคำบรรยาย.... Sad

A5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 06:07:09 PM »

มีครับ...
มีพี่คนนึง ซื้อปืนใหม่จากร้านยอดนิยมอันดับ 1
ทะเบียนชุมพร ทางร้านบอกว่าของใหม่

สภาพปืนมีการลบเลขประจำปืน แล้วสลักใหม่
ปรู๊ปมาร์คต่างๆหายเกลี้ยง จากนั้นก็ฮาร์ดโครมช่วงล่าง
ผมดูแล้วเป็นการเอารุ่น มาร์คทรี มาย้อมเป็น แพร็กติคัล

มันขายเท่าไรรู้ไหมครับ...160000 ครับพี่น้อง...

เลวบริสุทธิ์ !!
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 06:36:32 PM »

เดี๋ยวจะลอง พีเอ็ม ไปคุยกับพี่ rattra ว่ามีเทคนิคในการ ย้อมหมายังไง
  เห็นว่ายอมรับว่า เจ๋งมากๆๆ ฝีมือย้อมหมา ยังกับม้าลาย เลย
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 08:12:25 PM »

มีครับ...

ปรู๊ปมาร์คต่างๆหายเกลี้ยง จากนั้นก็ฮาร์ดโครมช่วงล่าง

การย้อมแมวขนาดนี้ น่าจะเข้าข่ายหลอกลวง ต้มตุ๋นแล้วนะครับ
เพราะเป็นการ re make น่าจะแจ้งความเอาเรื่องได้นะครับ
ไม่ทำอะไร ก็เหมือนปล่อยให้คนชั่วลอยนวล Cool

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 08:27:45 PM »

มือ 1 เกรดเอ ทำจากโลหะดาวอังคารไงครับ ราคาก็สูงเป็นพิเศษด้วย
ลอกพี่ปูครับ Grinร้านเขาบอกยิงรถถังได้ด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลอกต่อครับ....อิ อิ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 08:45:41 PM »

ปืนมือหนึ่ง ถ้าดูดีๆ ค่อยๆดู หลายๆร้านไม่น่าจะโดนของย้อมนะครับ...แต่ที่เห็นส่วนใหญ่มักเห็นหมูวิ่งชนปังตอมากกว่าครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:28:57 PM »

ย้อมแมวผมไม่ว่า อย่าต้มหมูก็แล้วกัน
ผมเองที่เป็น หมู อู๊ด ๆๆๆๆๆๆๆๆ Grin Grin Grin

อ้าว......หลงเข้าใจผิดอยู่ตั้งนานว่าเป็น"ลูกปลาน้อย"

เป็นปลาพะยูนครับ  พี่ปู    (เป็นปลาหมูน้อย) Grin Grin Grin

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2006, 09:55:07 PM »

แล้วคำว่า Wink ใส่ตะกร้าล้างน้ำ นี่ ทำไมไม่เอามาใช้บ้างล่ะครับ Grin... Huh โดนชก Cry............แว๊บ...

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 08:50:36 AM »

การย้อมแมวขนาดนี้ น่าจะเข้าข่ายหลอกลวง ต้มตุ๋นแล้วนะครับ
เพราะเป็นการ re make น่าจะแจ้งความเอาเรื่องได้นะครับ
ไม่ทำอะไร ก็เหมือนปล่อยให้คนชั่วลอยนวล Cool

...ขนาดผมจะไปเป็นพยานให้ พี่ที่ซื้อมายังไม่อยากไปแจ้งความเลยครับ
ตอนนี้แกคงนอนไม่หลับแล้วละครับ ตอนแรกว่าจะไม่บอกแล้ว
แต่แกบอกว่าจะพาเพื่อนไปซื้ออีก เลยต้องเบรคก่อน....

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์