๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 03:31:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับ "พระ" ที่ใช้ชีวิตเยี่ยง "มหาเศรษฐี"  (อ่าน 19468 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 09:59:32 AM »

ยายใช้ไอ้ที่แหย่ปูนตอนเทคอนกรีตลงไปในแบบเลยหรือครับ...

แสดงว่ายายบรรลุโสดาบันไปแล้ว... เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  พี่เบิ้ม อ่ะ  ฮา

จานโฉมชาย  (ฮา)    ประสบการณ์   แกเยอะ  อ่ะ ฮา

เดี๋ยวก็ยิง  เดี๋ยวก็ซันเจี่ย  เดี๋ยวก็ตกสะพาน 
เดี๋ยวก็รถเมล์ทับ เดี๋ยวก็เนคไท หนีบ ฮา  ยิ้มีเลศนัย

คราวหน้า  คราวต่อไป  "หนี"  ให้รอดน๊าาาาา ฮา
ถ้าไม่รอด  โดนรวม "สี่คดี"   ก่อนด้วยแหละ อ่ะ ฮา

ถ้าไม่  "ขังลืม"  ก็  ประหาร   เหมือนพี่ เท่งทึง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 จาน  จ๊าน   เค - วอเตอร์   "แม้ว"  ซื้อไปแล้ว ใช่มั้ย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นชวนยายบ๊าบก๊งเหล้าดีกว่า...
จะเตรียมว๊อดก้าเอาไว้ให้ ใสแจ๋ว กลิ่นหอมสมุนไพรหมักจากไซบีเรียละมุนลิ้น(มีบัวหิมะหมื่นปีด้วย),
แล้วผสมด้วย Methyl alcohol อย่างดีบริสุทธิ์ 50 เปอร์เซ็นต์(ที่เหลือเป็นเอทธานอลดั้งเดิมของว๊อดก้า)...

นั่งก๊งเหล้าแล้วยายบ๊าบเมาหลับสบายยยยย... แฮ่ๆ...

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  จานโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ  ฮา

ข้อหาที่  "หก"  พยายามฆ่า โดยใช้สารพิษ ใส่ในอาหาร ให้กิน  ฮา
แหมมมม.... จะชวยยาย  "ดริ๊ง"  ดั้นใส่  Methyl alcohol  ฮ่า

Vodka from siberian  เนี่ยะ  ฮา
มันเป็น  The best of siberian Vodka แล้วอ่ะ ฮา
ไม่ต้องเติม  Methyl alcohol  ร๊อกส์  อ่ะ ฮา

เพราะของ  Original  made from Ethyl alcohol   อ่ะ ฮา

5555  จะปรุง สูตรพิเศษ  ใส่ Methyl alcohol  ต้องนัดพี่  เท่งทึง  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   พี่ dig ni teng  เท่งเอ้ง  เท่งทึง อ่ะ ฮา

จาน โฉมช๊าย (ฮา)  แกจะเลี้ยง  Vodka  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กินเหล้ากับผมต้องทำใจไว้นะยาย... ผมเมาแล้ว "องค์" ลง อ่ะ ฮา... ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 10:13:20 AM »

Smiley เรื่องอาจารย์มิซูโอะมีมิติที่ซ่อนลึกกว่าที่เห็นครับ ลองไปค้นหาประวัติฝ่ายหญิงดีๆ ไม่ใช่เรื่องรักใคร่ที่ฉาบอยู่แค่เปลือกนอก

ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่า  ครูผู้เชี่ยวชาญสอนคนอื่นว่ายน้ำข้ามห้วยแห่งความทุกข์ แต่ดันมาจมน้ำตายแบบน้ำตื้นด้วย
แล้วที่นายมิซูโอะอ้างว่าเป็นเพราะบุษเพสันนิวาส คู่บารมี นั้นซึ่งต่างกับเรื่องที่ตนเคยบวชเรียนแล้วสั่งสอนคนอื่น
ว่าให้เน้นปัญญา แต่มีอะไรที่ทำให้สติปัญญาที่ฝึกมานาน กลับเปลี่ยนไปคิดเรื่องความเชื่อแบบนั้น  ที่แปลกใจว่า
สังขารทั้งสองนั้นเสื่อมถอยลงทุกทีไม่สวยงามเหมือนต้นซากุระ ไม่รู้คิดได้อย่างไร  เวรกรรม 555

จริงๆแล้วอยากให้เป็นเคสน่าศึกษาหาความจริง เพื่อป้องกันศาสนาที่เสื่อมโดยสงฆ์ หรือ ฆารวาสในศาสนาพุทธ
หรือจากที่อื่นครับ

ตามข่าวว่า คนในวัดเห็นสีกาท่านนี้เข้ามาปฏิบัติธรรมในวัดช่วงเดือน เมษานี่เอง มันจะปุบปับฉับไวขนาดนี้เลยหรือ

จริงๆ ผมไม่อยากพูดถึงเรื่องรักของทิดสึกใหม่กับสีกาผู้นี้เลย รับรู้ผ่านสื่อฟรีทีวีและโซเชี่ยลมีเดียวมาตั้งแต่เริ่มสึกใหม่ๆแล้วกลับญี่ปุ่น
แบบกระทันหันจนพุทธศาสนิกชนงงไปตามๆกันว่าเพราะอะไร จนมีการเปิดตัวของสีกาผู้นี้
 เพราะจากการรับรู้มานั้นก็เห็นว่า ทั้งคู่ทำถูกต้องทั้งทางโลกและทางธรรม

แต่ประเด็นก่อนหน้านั้นแหละในระหว่างที่ครองจีวรอยู่ว่า มันเกิดขึ้นได้อย่างไร คนทั้งคู่เท่านั้นที่รู้ดี

แต่เอาละเรื่องนี้ก็ถือว่า ทั้งคู่ จบลงได้สวยในเรื่องรักระหว่างผ้าเหลืองดีกว่าหลายต่อหลายคู่ที่ผ่านมา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:27:26 AM »

ตามข่าวว่า คนในวัดเห็นสีกาท่านนี้เข้ามาปฏิบัติธรรมในวัดช่วงเดือน เมษานี่เอง มันจะปุบปับฉับไวขนาดนี้เลยหรือ

จริงๆ ผมไม่อยากพูดถึงเรื่องรักของทิดสึกใหม่กับสีกาผู้นี้เลย รับรู้ผ่านสื่อฟรีทีวีและโซเชี่ยลมีเดียวมาตั้งแต่เริ่มสึกใหม่ๆแล้วกลับญี่ปุ่น
แบบกระทันหันจนพุทธศาสนิกชนงงไปตามๆกันว่าเพราะอะไร จนมีการเปิดตัวของสีกาผู้นี้
 เพราะจากการรับรู้มานั้นก็เห็นว่า ทั้งคู่ทำถูกต้องทั้งทางโลกและทางธรรม

แต่ประเด็นก่อนหน้านั้นแหละในระหว่างที่ครองจีวรอยู่ว่า มันเกิดขึ้นได้อย่างไร คนทั้งคู่เท่านั้นที่รู้ดี

แต่เอาละเรื่องนี้ก็ถือว่า ทั้งคู่ จบลงได้สวยในเรื่องรักระหว่างผ้าเหลืองดีกว่าหลายต่อหลายคู่ที่ผ่านมา

แค่เข้ามาปฎิบัติการ.. เอ่ย ปฎิบัติธรรมไม่กี่เดือน สามารถทำให้พระอาจารย์ผู้ที่คิดว่าจะขอบวชตลอดชีวิตเปลื่ยนใจได้
ต้องมีอะไร ลึกซึ้งครับ มากกว่าที่เราเห็น.. หากเป็นพระใหม่อ่อนพรรษา ไม่เข้าใจผัสสะ เวทนา กิเลส และ
อวิชชา อย่างนี้สิ้นสงสัยเลยครับ

จริงอยู่ที่เรื่องนี้มันจบแบบไม่กระทบศาสนาพุทธโดยตรงและ ดีกว่าเณรระยำ  แต่ควรจะศึกษาหาแนวทางป้องกันบรรดาสีกา
ที่ชอบไปคลุกวงในกับบรรดาพระสงฆ์ที่เขาปฎิบัติดีมานาน หรือบรรดาพระสงฆ์ที่ชอบให้สีกาเข้าหาด้วยครับ
หากยังมีเคสแบบนี้เกรงว่า ต่อไปใครๆก็คิดเลียนแบบแล้ว ศาสนาพุทธจะมีใครช่วยสืบทอดพระธรรมกันดีครับ
สงสัยต่อไปต้องเกณฑ์สมาชิกในอวปบวชสืบทอดแทนแล้วเสียแล้วครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:42:17 AM »

บวชตั้งแต่ผมยังไม่เกิดอีกครับไม่น่าเชื่อว่าจะสึกง่ายๆแบบนี้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:08:26 PM »

คิดแบบไม่ให้เครียดครับ  ทุกสิ่งทุกอย่างเข้าตามหลักไตรลักษณ์  เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป  ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:08:58 PM »

ไม่โดนจับระหว่างเป็นพระ เขาจะสึก ว่าอะไรไม่ได้นะ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:10:49 PM »

คิดแบบไม่ให้เครียดครับ  ทุกสิ่งทุกอย่างเข้าตามหลักไตรลักษณ์  เกิดขึ้น ตั้งอยู่ และดับไป  ไหว้

สาธุ Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:11:45 PM »

ศาสนาพุทธจะมีใครช่วยสืบทอดพระธรรมกันดีครับ
สงสัยต่อไปต้องเกณฑ์สมาชิกในอวปบวชสืบทอดแทนแล้วเสียแล้วครับ 555

หมดกันผมว่าถ้าให้สมาชิกแถวนี้บวช Grin Grin Grin

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:17:24 PM »

ศาสนาพุทธจะมีใครช่วยสืบทอดพระธรรมกันดีครับ

หมดกันผมว่าถ้าให้สมาชิกแถวนี้บวช Grin Grin Grin

ไม่หรอกมังครับ  เชื่อว่าสมาชิกเราผ่านโลกมามากแล้ว เข้าใจสัจจธรรม และคงเบื่อหน่ายทางโลก
แบบว่า มืดมา สว่างไป  ดีกว่า สว่างมา มืดไป นะโยม สาธุ

อเสวนา จะ พาลานัง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:21:13 PM »

ไม่หรอกมังครับ  เชื่อว่าสมาชิกเราผ่านโลกมามากแล้ว เข้าใจสัจจธรรม และคงเบื่อหน่ายทางโลก
แบบว่า มืดมา สว่างไป  ดีกว่า สว่างมา มืดไป นะโยม สาธุ

ผมเชื่อว่าสมาชิกเราส่วนมากเป็นคนดีใช้ได้ (ที่เจอมาก็ดีหมด) Grin Grin Grin แต่จะบวชอาจยังไม่พร้อมกันนะครับ  55555

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 01:22:50 PM »

ไม่หรอกมังครับ  เชื่อว่าสมาชิกเราผ่านโลกมามากแล้ว เข้าใจสัจจธรรม และคงเบื่อหน่ายทางโลก
แบบว่า มืดมา สว่างไป  ดีกว่า สว่างมา มืดไป นะโยม สาธุ

กลัวสีกาจะมาจับสึกน่ะซิ
ของมันเคยกินมาอย่าไร มันเคยๆกันอยู่
เหมือนเพื่อนผมว่า หมามันอดกินขี้ไม่ได้หรอก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:13:22 PM »

อ้าว... มันกระเทือนมาถึงผมนา....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 02:56:44 PM »

อ้าว... มันกระเทือนมาถึงผมนา....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

กระเทือนไม่มากหรอกท่านซับผิดแค่ข้อเดียวมั้ง Grin Grin Grin  กินข้าวเย็น

จริงๆนะ เพราะสตรีไม่มี มีแต่บุรุษ เหล้าไม่กินกินเบียร์

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 04:04:03 PM »

กลัวสีกาจะมาจับสึกน่ะซิ
ของมันเคยกินมาอย่าไร มันเคยๆกันอยู่
เหมือนเพื่อนผมว่า หมามันอดกินขี้ไม่ได้หรอก

ผมว่าไม่ทันได้โดนจับสึกหรอก บวชหงิมๆได้2เดือนเจอสีกาสวยๆเข้าไป ยิ่งมองยิ่งสวย เดี๋ยวก็ได้วิ่งตึงๆไปขอสีกาสึก  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 04:08:56 PM »

อ้าว... มันกระเทือนมาถึงผมนา....  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา

อย่างน้าซับเนี่ยะ เหรอ  จะบวช  ฮา

เวลา  "ขานนาค"  พระอุปัชณาย์  ท่านถาม
"อัณฑะ  โสสิ"   จะตอบยังงัย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายว่า "บวช"  ไม่ไ้ด้น๊ะ  ฮา

พี่  Tee News  เขาเพิ่งพาด  "เฮดไลน์"   
" เห็นข่าว แล้วสะเทือนใจ "   เองอ่ะ ฮา
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=229228.0

มีอย่างเดียว   "ที่ทำได้"  ฮา
555555   "ตามนั้น"   อ่ะ  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 12
  พิมพ์