๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 06:24:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับ "พระ" ที่ใช้ชีวิตเยี่ยง "มหาเศรษฐี"  (อ่าน 19471 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 10:02:30 AM »

กรณีซูเนโอะ ผมว่าสีกา "เล็งผลเลิศ" จากการ "กระตุกจีวร" อ่ะนะ  น้ำลายหก
พระอายุขนาดนั้น สรีระสังขารแบบนั้น จะมีผู้หญิงกี่คน ที่ "อยาก" เอาเป็นผัว  แบร่
พวกแนวเฮีย แนวป๋า โดน "มารยาหญิง" เข้าไป เท่าไหร่ก็ควัก  เยี่ยม
ซูเนโอะนี่ก็น่าจะด้วย   บู่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ จับกัง อ่ะ  ฮา

"สีกา แอน"  เล๊ะ  เป็นโจ๊กโดน สิบล้อบี้ แล้วอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 " นรก "  ถึงแม้ว่ามันจะ  มาช้า 
แต่มัน   มีจริง  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
http://www.thaienews.blogspot.nl/2013/06/blog-post_6569.html

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 10:39:03 AM »

กรณีซูเนโอะ ผมว่าสีกา "เล็งผลเลิศ" จากการ "กระตุกจีวร" อ่ะนะ  น้ำลายหก
พระอายุขนาดนั้น สรีระสังขารแบบนั้น จะมีผู้หญิงกี่คน ที่ "อยาก" เอาเป็นผัว  แบร่
พวกแนวเฮีย แนวป๋า โดน "มารยาหญิง" เข้าไป เท่าไหร่ก็ควัก  เยี่ยม
ซูเนโอะนี่ก็น่าจะด้วย   บู่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ จับ กัง อ่ะ ฮา

55555  เอออ.. ทำนองนั้นแหละ  ฮา
ยาย  "เสียดาย"  ค่อนข้างจะเศร้า กับกรณีนี้ อ่ะ ฮา ยี๊

นี่แหละ  ที่เขาเรียกว่า  "มารยา ร้อยเล่มเกวียน " อ่ะ ฮา
"บาป" ตายห่าเลย  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"พระ หรือ อรหันต์"  ที่ไหน จะทนได้ อ่ะ ฮา
เวลาเวลา  "สีกา"   เปิดนม  วับแวม ใ้ห้ดู  ฮา
"เจ้ากู"  สติ  ก็ตะเหลิด  ไม่อยู่กับเนื้อกับตัวแล้วอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก
ขอแก้ไขนิดนะครับ ยายบ๊าบ ถ้าเป็นพระ ที่บรรลุตั้งแต่ชั้น พระอนาคามี ถึง พระอรหันต์
เรื่องกามท่านตัดได้หมดแล้วครับ
จะมีใครยั่วอะไรยังงัย ก็ไม่เป็นผล
ส่วนเรื่องพระที่ลาจากความเป็นพระไปแต่งงานหรืออยู่กินกับผู้หญิงนั้น
ผมกลับมองว่าเป็นเรื่องดีกว่าที่จะมีทำอะไรไม่ดีในผ้าเหลืองซะอีก
เรื่องกรรม หรือเรื่องเนื้อคู่ในอดีตนั้น บางครั้งไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ
ประวัติครูบาอาจารย์หลายๆ ท่าน (อย่างในประวัติหลวงปู่มั่น ที่เขียนโดยหลวงตามหาบัว) ก็กล่าวเอาไว้
พระดีๆ ยังมีอีกเยอะ ทุกอย่างอย่าเหมา เลยครับ
คนเราถ้ารู้จักใช้ปัญญาโดยละเอียด
ดูข้อวัตรปฏิบัติของพระแต่ละองค์ ก็น่าจะรู้ ว่าพระองค์ไหน ที่น่ากราบ
หรือกราบได้อย่างสนิทใจบ้าง
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 11:10:23 AM »

ส่วนเรื่องพระที่ลาจากความเป็นพระไปแต่งงานหรืออยู่กินกับผู้หญิงนั้น
ผมกลับมองว่าเป็นเรื่องดีกว่าที่จะมีทำอะไรไม่ดีในผ้าเหลืองซะอีก

ประเด็นนี้ ต่างความคิดครับ บางคนว่า "ดี" ที่ลาจากสถานะเดิมไป "ง่ายๆ" ถือว่า "จบ"  เศร้า
บางคนคิดมากหน่อย ก็ตั้งข้อสังเกตุว่า "ความสัมพันธ์ เริ่มเมื่อไหร่" เพราะสึกปุ๊บก็ออกสื่อปั๊บ  ตกใจหน้าซีด
เรื่องน่าจะเริ่มต้น ตั้งแต่ "ตอนอยู่ในสถานะเดิม" หรือเปล่า !? แล้ว "ปัจจัย" ล่ะ นำพาไปมากน้อยแค่ไหน  น้ำลายหก

ผมก็เห็นด้วยว่าอย่า "เหมา" เพราะทองยังไงก็ยังคงมีอยู่ ดินไม่สามารถ "กลืน" ทองไปได้  เยี่ยม
แต่ก็อย่า "โง่" ไปดูดินเป็นทองเข้า  มันจะมาเจ็บใจทีหลัง  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 11:14:27 AM »

ปอ ลอ  ทุกวันนี้ ผมก็ยังแขวนพระออกจากบ้านทุกวันนะ  ไหว้

แต่ไม่เคยยกมือไหว้ พวกนั่งเฝ้าตู้เช่าพระ สักเต็มตัว แล้วก็พวกผ้าเหลืองไอแผ่ด อ่ะนะ  โดนชก

ไร้คำกล่าว............................................
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 11:22:38 AM »

ขอแก้ไขนิดนะครับ ยายบ๊าบ ถ้าเป็นพระ ที่บรรลุตั้งแต่ชั้น พระอนาคามี ถึง พระอรหันต์
เรื่องกามท่านตัดได้หมดแล้วครับ
จะมีใครยั่วอะไรยังงัย ก็ไม่เป็นผล
เรื่องกรรม หรือเรื่องเนื้อคู่ในอดีตนั้น บางครั้งไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ
ประวัติครูบาอาจารย์หลายๆ ท่าน (อย่างในประวัติหลวงปู่มั่น ที่เขียนโดยหลวงตามหาบัว) ก็กล่าวเอาไว้
พระดีๆ ยังมีอีกเยอะ ทุกอย่างอย่าเหมา เลยครับ
คนเราถ้ารู้จักใช้ปัญญาโดยละเอียด
ดูข้อวัตรปฏิบัติของพระแต่ละองค์ ก็น่าจะรู้ ว่าพระองค์ไหน ที่น่ากราบ
หรือกราบได้อย่างสนิทใจบ้าง

สนับสนุนข้อความนี้ครับ ภูมิธรรมระดับโสดาบัน , สกิทาคามี ยังเป็นผู้มีกิเลสอยู่

แม้จะเบาบางลงแต่ก็ยังมีความยินดีในกามอยู่....2ขั้นนี้แม้ฆราวาสก็ยังเป็นได้ เจอเองมาแล้ว

เท่าที่ได้ยิน ได้อ่านมาไม่เคยพบว่าคุณมิตซูโอะเขาอวดอ้างว่าเป็นอรหันต์นะครับ

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 11:32:01 AM »

เออ....ดู ท่าน  ไม่ไ้ด้มี   " sex symbol "  อะไร ที่น่า ขย่มเลยอ่ะ ฮา
หน้าตา  ท่าทาง  พื้นๆ  ไม่ได้มีไฮไลท์  หรือ จุดน่าสนใจ อะไรเลย อ่ะ ฮา

เอออ...ถ้าไปปล้ำ  " คุณ พระ อันทวง "  ยายก็ว่า น่าเหมาะดี อ่ะ ฮา

บอกอีกที  บอกอีกครั้ง  ยาย  "เศร้า" มาก อ่ะ ฮา

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=eWl41i1TvuI#at=174

ถ้าผมให้ข้อมูลยายว่า คนที่ฝึกจิตผ่านขั้นจิตรวม ไปหาระดับเริ่มทำความรู้จักกับจิตผู้รู้ในตนได้

จะมีสมรรถภาพในเรื่องทางเพศถึงระดับ"สั่งได้" อยากให้คู่ขาเสร็จซักสิบกว่าครั้งใน1เกมส์ก็ทำได้บ่อยๆ แค่4:1นั่นเด็กๆเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น

ยายจะหันมาฝึกบ้างไหมครับ?

คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 12:45:01 PM »

ถ้าผมให้ข้อมูลยายว่า คนที่ฝึกจิต   ผ่านขั้นจิตรวม
ไปหาระดับ  เริ่มทำความรู้จักกับจิตผู้รู้  ในตนได้

จะมีสมรรถภาพในเรื่องทางเพศถึงระดับ"สั่งได้"
อยากให้คู่ขาเสร็จซักสิบกว่าครั้งใน1เกมส์ก็ทำได้บ่อยๆ

แค่4:1นั่นเด็กๆเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น

คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่มอม อ่ะ  ฮา

คงไม่ใช่  "คนขาย เค๊ก"  หรอกนะ ฮา

ยาย  ไม่เสียเวลา " ฝึก  "  หรอก อ่ะ ฮา  แลบลิ้น
55555 ใช้  " Vibrator " ง่ายกว่า อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 02:09:06 PM »

ถ้าผมให้ข้อมูลยายว่า คนที่ฝึกจิต   ผ่านขั้นจิตรวม
ไปหาระดับ  เริ่มทำความรู้จักกับจิตผู้รู้  ในตนได้

จะมีสมรรถภาพในเรื่องทางเพศถึงระดับ"สั่งได้"
อยากให้คู่ขาเสร็จซักสิบกว่าครั้งใน1เกมส์ก็ทำได้บ่อยๆ

แค่4:1นั่นเด็กๆเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น

คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่มอม อ่ะ  ฮา

คงไม่ใช่  "คนขาย เค๊ก"  หรอกนะ ฮา

ยาย  ไม่เสียเวลา " ฝึก  "  หรอก อ่ะ ฮา  แลบลิ้น
55555 ใช้  " Vibrator " ง่ายกว่า อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายใช้ไอ้ที่แหย่ปูนตอนเทคอนกรีตลงไปในแบบเลยหรือครับ...

แสดงว่ายายบรรลุโสดาบันไปแล้ว... เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 08:23:57 PM »

คิดอีกทาง เค้า สึกไปรับกรรมเก่า ได้มั้ยครับ
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 09:19:23 PM »

พวกนี้ บวชเปลืองข้าวสุก เศร้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 09:41:56 PM »

Smiley เรื่องอาจารย์มิซูโอะมีมิติที่ซ่อนลึกกว่าที่เห็นครับ ลองไปค้นหาประวัติฝ่ายหญิงดีๆ ไม่ใช่เรื่องรักใคร่ที่ฉาบอยู่แค่เปลือกนอก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 11:28:18 PM »

เห็นข่าวทางวัดกำลังจัดงานเปลี่ยนผ้าคลุมรูปปั้นพระจำลอง (ขอเรียกว่าปลอมดีกว่า กรมศิลปฯแจ้งแล้วว่ายังไม่ได้อนุญาติ) โอ้โหนี่มันกำเริบขนาดนี้เชียวเหรอ เลียนแบบงานอันเป็นมงคลของประเทศชาติ

ไม่กำเริบได้ไงครับ พระอินทร์ก็เพื่อนมัน พระพุทธเจ้าก็เข้าเฝ้ามาตั้งหลายครั้ง  แล้วยังจะเกรงกลัวอะไรอีก  ไอ้นี่ไม่เห็นนรกไม่หลั่งน้ำตา   ไม่กล้ากลับมาก็อ้างศิษย์ไม่สามัคคีกัน  สงสัยต้องให้เจ้าหน้าที่บ้านเมืองหรือคนดีๆ ในสังคมสามัคคีกันหาเงินให้มันมั้ง มันถึงจะว่าสามัคคี  ( 555 เรื่องอะไรจะกลับมาให้เชือด ไปแบบพี่เหลี่ยม มีเงินเยอะแยะ อยู่ไหนก็ได้สบายจะตาย )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2013, 11:31:28 PM โดย konklong » บันทึกการเข้า

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:49:34 AM »

Smiley เรื่องอาจารย์มิซูโอะมีมิติที่ซ่อนลึกกว่าที่เห็นครับ ลองไปค้นหาประวัติฝ่ายหญิงดีๆ ไม่ใช่เรื่องรักใคร่ที่ฉาบอยู่แค่เปลือกนอก

ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่า  ครูผู้เชี่ยวชาญสอนคนอื่นว่ายน้ำข้ามห้วยแห่งความทุกข์ แต่ดันมาจมน้ำตายแบบน้ำตื้นด้วย
แล้วที่นายมิซูโอะอ้างว่าเป็นเพราะบุษเพสันนิวาส คู่บารมี นั้นซึ่งต่างกับเรื่องที่ตนเคยบวชเรียนแล้วสั่งสอนคนอื่น
ว่าให้เน้นปัญญา แต่มีอะไรที่ทำให้สติปัญญาที่ฝึกมานาน กลับเปลี่ยนไปคิดเรื่องความเชื่อแบบนั้น  ที่แปลกใจว่า
สังขารทั้งสองนั้นเสื่อมถอยลงทุกทีไม่สวยงามเหมือนต้นซากุระ ไม่รู้คิดได้อย่างไร  เวรกรรม 555

จริงๆแล้วอยากให้เป็นเคสน่าศึกษาหาความจริง เพื่อป้องกันศาสนาที่เสื่อมโดยสงฆ์ หรือ ฆารวาสในศาสนาพุทธ
หรือจากที่อื่นครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
Hero Member

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:32:32 AM »

ยายใช้ไอ้ที่แหย่ปูนตอนเทคอนกรีตลงไปในแบบเลยหรือครับ...

แสดงว่ายายบรรลุโสดาบันไปแล้ว... เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  พี่เบิ้ม อ่ะ  ฮา

จานโฉมชาย  (ฮา)    ประสบการณ์   แกเยอะ  อ่ะ ฮา

เดี๋ยวก็ยิง  เดี๋ยวก็ซันเจี่ย  เดี๋ยวก็ตกสะพาน 
เดี๋ยวก็รถเมล์ทับ เดี๋ยวก็เนคไท หนีบ ฮา  ยิ้มีเลศนัย

คราวหน้า  คราวต่อไป  "หนี"  ให้รอดน๊าาาาา ฮา
ถ้าไม่รอด  โดนรวม "สี่คดี"   ก่อนด้วยแหละ อ่ะ ฮา

ถ้าไม่  "ขังลืม"  ก็  ประหาร   เหมือนพี่ เท่งทึง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 จาน  จ๊าน   เค - วอเตอร์   "แม้ว"  ซื้อไปแล้ว ใช่มั้ย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

งั้นชวนยายบ๊าบก๊งเหล้าดีกว่า...
จะเตรียมว๊อดก้าเอาไว้ให้ ใสแจ๋ว กลิ่นหอมสมุนไพรหมักจากไซบีเรียละมุนลิ้น(มีบัวหิมะหมื่นปีด้วย),
แล้วผสมด้วย Methyl alcohol อย่างดีบริสุทธิ์ 50 เปอร์เซ็นต์(ที่เหลือเป็นเอทธานอลดั้งเดิมของว๊อดก้า)...

นั่งก๊งเหล้าแล้วยายบ๊าบเมาหลับสบายยยยย... แฮ่ๆ...

Ha Ha Ha  ฮา  " Oh yes "  จานโฉมชาย (ฮา)  อ่ะ  ฮา

ข้อหาที่  "หก"  พยายามฆ่า โดยใช้สารพิษ ใส่ในอาหาร ให้กิน  ฮา
แหมมมม.... จะชวยยาย  "ดริ๊ง"  ดั้นใส่  Methyl alcohol  ฮ่า

Vodka from siberian  เนี่ยะ  ฮา
มันเป็น  The best of siberian Vodka แล้วอ่ะ ฮา
ไม่ต้องเติม  Methyl alcohol  ร๊อกส์  อ่ะ ฮา

เพราะของ  Original  made from Ethyl alcohol   อ่ะ ฮา

5555  จะปรุง สูตรพิเศษ  ใส่ Methyl alcohol  ต้องนัดพี่  เท่งทึง  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   พี่ dig ni teng  เท่งเอ้ง  เท่งทึง อ่ะ ฮา

จาน โฉมช๊าย (ฮา)  แกจะเลี้ยง  Vodka  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

กรรมกร
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 08:38:24 AM »

ซูเนโอะ ออกสื่อแล้ว ขอให้หยุดเรื่องนี้ได้แล้ว  แบร่

Door แล้วตอนเมียมันเปิดตัวออกสื่อ มันไม่ได้บอกผัวก่อนรึไงอ่ะ(วะ)  ยี๊

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 12
  พิมพ์