๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:32:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณแน่ อย่าแพ้ ป.2 อย่างนี้ มันต้อง.... แฉ ให้หมด  (อ่าน 182246 ครั้ง)
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #270 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 08:16:37 AM »

กลับมาอ่านต่อจบแล้ว
เย้ๆ 
ได้ปืนมาแล้ว สมใจนึก ยินดีด้วยครับ
นับถือคุณจะเด็ด จะหอม ดอม ดม มากๆเลยครับผม
มีน้ำใจ มาเล่าประสบการณ์ แถมรายละเอียดอีกเยอะแยะ แบ่งปันความรู้กันครับ
บวก แล้ว ให้ และอยากบวกอีก แต่ต้องรอ 1 ชม เดี่ยวมาบวกให้อีก รู้สึกว่า บวกเดียวมันยังน้อยไป สำหรับน้ำใจของท่านครั้งนี้ครับ

ใว้ถ้าผม เม้มเงินอนาคตเมียได้ และ มีปัญญา ไปขอ ป2 จากวังไชยาได้ จะ มาปรึกษามั้งนะครับ
   เยี่ยม

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #271 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 09:57:22 AM »

มีแฟนเพลง PM ถามว่า มีบางรูปในกระทู้ มีเป้าปืนแบบสนามโอลิมปิกด้วยหรือ หาซื้อที่ไหน ราคาเท่าไร
ไหนๆก็ถามกันแล้ว ก็ขอตอบแบบเป็นกระทู้แล้วกันนะขอรับ เผื่อท่านนักนิยมยิงปืนในบ้าน เล่นๆก็เสี้ยนแบบผม จะได้เอาไปใช้กันบ้าง

จากรูปนี้ จะเห็นว่า เป้ากระดาษ ติดอยู่ที่กล่องเหล็ก ด้านหน้าจะมีแขนยื่นออกมา ประมาณ 12 นิ้ว
เอาไว้ติดกล้องวงจรปิดขนาดเล็ก 12 v.ราคา 950 บาท แบบไร้สาย ติดอยู่ด้านหน้าข้างล่าง เอาไว้ส่งสัญญาณภาพไปที่จอ
ทีวีขนาดเล็ก 14 นิ้ว ราคาสองพันกว่า หรือหาซื้อขนาด 12 นิ้วแบบขาวดำก็ได้
ยี่ห้อประหลาดๆ ราคาพันนิดๆ ผมเคยเจอที่ร้านอมร 800-900 บาท ติที่ว่าจอมันนูนโหนกมากไป เลยไม่ชอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 06:59:57 PM โดย จะเด็ด » บันทึกการเข้า
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #272 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 09:59:08 AM »

รูปนี้เป็นตัวภาครับสัญญาณภาพ จากกล้องที่ติดอยู่ กับกล่องเหล็ก ติดเป้ากระดาษ ต่อสายเข้าที่ AV ของทีวี
ก็จะได้ภาพเป้ากระดาษมาโผล่ที่ จอทีวีดังภาพ แม้มันจะดูเอียงๆไปหน่อย แต่ก็ไม่ใช้ปัญหาของการเล็ง
เพราะเราเล็งที่วงดำของเป้า ภาพที่จอทีวีเป็นเพียง สิ่งที่อำนวยความสะดวกให้กับการดูรูกระสุนเท่านั้น
การเห็นภาพลูกกระสุนเจาะกระดาษ หลังยิงก็นับว่าสะดวกดีกว่าการเดินเข้าไปดูที่เป้า

ปกติผมจะยิงเป้าละ 5 นัด เพราะว่าหากมากกว่านี้จะจำตำแหน่งกระสุนตกไม่ค่อยได้
ทำให้เราไม่สามารถวิเคราะห์ผลการยิงของตัวเองได้ ว่าผลการยิงแต่ละนัดมีความผิดพลาดจากอะไรบ้าง
เช่นหลังการลั่นไก ศูนย์อยู่ที่ไหน ซ้ายหรือว่า บนหรือล่าง มันสัมพันธ์กับรูกระสุนหรือไม่ เพื่อจะได้เอามาปรับปรุงการยิงในนัดต่อๆไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 07:01:22 PM โดย จะเด็ด » บันทึกการเข้า
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #273 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 10:00:14 AM »

รูปนี้ เป็นรูปแบบกล่องเหล็ก ที่ผมออกแบบให้ลูกน้องที่โรงงานทำให้  ทำจากเหล็กหนา 3 mm.ขอรับ
ขนาดปากที่รับเป้ากระดาษ ผมวัดจากเป้ามาตรฐานที่เอามาจากสนามยิงปืน เอาไว้เป็นเป้ารับกระดาษ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 07:02:43 PM โดย จะเด็ด » บันทึกการเข้า
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #274 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 10:01:51 AM »

รูปนี้เป็นรูปด้านข้างของกล่อง จะเห็นว่ามีความลึกอยู่พอสมควร มันมีเหตุผลของมัน
อย่างแรกเลยเอาไว้เป็นที่เก็บเสียงตอนกระสุนตกกระทบเป้า

ด้านก้นมีความลึก 10 cm. เอาไว้ใส่เศษผ้า แต่ผมใช้ผ้าเช็ดเท้าของใหม่ เอามาพับให้พอดีช่องนี้
แล้วเอาน๊อตร้อยยึดไว้ เวลายิงเสียงจะดึงแค่ปึ๊กๆ ไม่ดังมากเท่าไหร่ จึงไม่เป็นการรบกวนเพื่อนบ้านยามค่ำคืน

ส่วนด้านหลังทำเป็นมุมเอียง ก็เพื่อ เอาไว้เป็นมุมตกกระทบของลูกปืนเวลา ยิงสูงกว่าวงดำ ลูกจะได้กระทบชิ่งมาจบที่เศษผ้า

ส่วนรูปด้านล่าง เป็นที่สำหรับปล่อยให้ลูกหล่นลงมาเอง เวลาที่เรายิง
ปกติผมจะเอาถุงก๊อปแก็ปจากร้านเซเว่นฯ มาแขวนไว้ ลูกจะได้ไม่กระเด็นตกเรี่ยราด
แค่นี้ก็สนุกกับลูกๆ ในบ้านยามเลิกงานได้แล้ว ยิงไป จิบไป
โอ้ สวรรค์ของคนรักปืนแบบพอเพียงแล้วขอรับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2009, 07:03:33 PM โดย จะเด็ด » บันทึกการเข้า
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #275 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 10:23:45 AM »

สุดยอดน้ำใจ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
po456asd
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #276 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 06:20:55 PM »

พี่จะเด็ดครับช่วยบอกวิธีการทำเป้าหน่อยครับ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #277 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 06:53:01 PM »

พี่จะเด็ดครับช่วยบอกวิธีการทำเป้าหน่อยครับ

ทำตามนี้เลยครับไม่ยาก
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #278 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 11:12:59 PM »

สุดยอดจริงๆครับผมนี้เวลายิงเสร็จต้องเดินเข้าไปดูว่ายิงเข้า 10ไมหรืออย่างดีก็เอากล้องส่องทางไกลมาส่องดูแต่อันนี้เฉียบขาดสงสัยต้องไปหามาใช้บ้างแล้ว  ขอบคุณครับ น้ำลายหก
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #279 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 05:12:14 AM »

ท่านจะเด็ดรบกวนขอถามอะไรนิดหน่อยครับ
ถ้าหากขอนำเข้าปืนสั้นอัดลมแบบท่าน ปืนกระบอกนี้จะมีค่าใช้จ่ายรวมประมาณเท่าไร
ยี่ห้อนี้ทนหายห่วงและไม่ต้องใช้อุปกรณ์เสริม ง้างทียิงที่ ยิงได้สะดวกดี 
เห็นเขาชื่นชมให้5ดาวกันมากเลยสนใจเป็นพิเศษจ่ะ.

ภาพมันยาวนิดหน่อยขออภัย .....    แต่อ่านสะดวกดีนะ.

รุ้นนี้ผมใช้และสั่งจากเวปนี้ซื้อมาตั่งแต่ราคา200นิดๆ......แม่นมากขอเเนะนำ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #280 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:53:34 AM »

สุดยอดจริงๆครับผมนี้เวลายิงเสร็จต้องเดินเข้าไปดูว่ายิงเข้า 10ไมหรืออย่างดีก็เอากล้องส่องทางไกลมาส่องดูแต่อันนี้เฉียบขาดสงสัยต้องไปหามาใช้บ้างแล้ว  ขอบคุณครับ น้ำลายหก

ขอบคุณสำหรับคำชม เล่นเอาเขินเลยล่ะขอรับท่าน coko
ทำเสร็จเมื่อไหร่ เอามาแบ่งดันดูบ้างนะขอรับ
จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #281 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 09:56:46 AM »

ท่านจะเด็ดรบกวนขอถามอะไรนิดหน่อยครับ
ถ้าหากขอนำเข้าปืนสั้นอัดลมแบบท่าน ปืนกระบอกนี้จะมีค่าใช้จ่ายรวมประมาณเท่าไร
ยี่ห้อนี้ทนหายห่วงและไม่ต้องใช้อุปกรณ์เสริม ง้างทียิงที่ ยิงได้สะดวกดี 
เห็นเขาชื่นชมให้5ดาวกันมากเลยสนใจเป็นพิเศษจ่ะ.

ภาพมันยาวนิดหน่อยขออภัย .....    แต่อ่านสะดวกดีนะ.

รุ้นนี้ผมใช้และสั่งจากเวปนี้ซื้อมาตั่งแต่ราคา200นิดๆ......แม่นมากขอเเนะนำ

ผมก็อยากได้ครับรุ่นนี้ ส่งเมล์ไปถามทางโน้นหลายวันแล้ว ยังไม่ตอบกลับมาเลยว่า
เขาจะส่งมาทางเมืองไทยหรือไม่ บางคนก็ว่าส่ง ผมถามไปหลายครั้งแล้ว เงียบตลอด แปลกดีนะ
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #282 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 10:05:41 AM »

คุณจะเด็ดครับผมขอฝากคำถามหน่อยครับคือผมอยากให้ลูกๆหลานๆเริ่มเล่นกีฬาปืนอัดลมแต่มันติดที่ว่าผมอยู่ในบ้านนอกไม่มีชมรมหรือกลุ่มที่เกี่ยวกับกีฬายิงปืนอัดลมเลยถ้าจะขออนุญาตินายทะเบียนซื้อจากนอกนายคงไม่ให้ที่สำคัญผมก็ไม่ใช่นักกีฬาจะอ้างว่าเพื่อกีฬาคงใช้ไม่ได้พอมีคำแนะนำหรือเปล่าครับคุณจะเด็ด ไหว้

จะเด็ด
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #283 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 12:21:47 PM »

คุณจะเด็ดครับผมขอฝากคำถามหน่อยครับคือผมอยากให้ลูกๆหลานๆเริ่มเล่นกีฬาปืนอัดลมแต่มันติดที่ว่าผมอยู่ในบ้านนอกไม่มีชมรมหรือกลุ่มที่เกี่ยวกับกีฬายิงปืนอัดลมเลยถ้าจะขออนุญาตินายทะเบียนซื้อจากนอกนายคงไม่ให้ที่สำคัญผมก็ไม่ใช่นักกีฬาจะอ้างว่าเพื่อกีฬาคงใช้ไม่ได้พอมีคำแนะนำหรือเปล่าครับคุณจะเด็ด ไหว้

ไม่ทราบว่าแนะนำแบบนี้ คุณจะเห็นด้วยหรือเปล่า คือเอาคนที่จะซื้อปืน ย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่กรุงเทพสัก 6 เดือน แล้วไปขอป.3
ที่วังไชยา หรือไม่มีบ้านญาติในกทม. หากจะเอาจริงย้ายมาบ้านผมก็ได้ครับ
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #284 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 12:40:20 PM »

ขอบคุณคุณจะเด็ดที่มีน้ำใจครับ ไหว้

หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 29
  พิมพ์