๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:51:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "อู่ตะเภาสามัคคี" ครั้งที่ 12 วันที่ 30-31 ม.ค. 53  (อ่าน 16449 ครั้ง)
wanvai
Sr. Member

คะแนน 31

« เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 04:19:55 PM »

ลูกซองรณยุทธแมทซ์นี้เป็นเมเจอร์แมทซ์ ระดับ Level II นักกีฬา Class U ในทุก Division ไปปรับคลาสที่แมทซ์นี้ได้เลยนะคะ ถ้าต้องการจะร่วมแข่งขัน Inter Match Level III ในวันที่ 20-21 มี.ค. 53

นักกีฬาลูกซองรณยุทธเชิญลงทะเบียนได้ที่หน้าเวปเลยค่ะ แจ้งชื่อ-นามสกุล (ไทยและอังกฤษ), Division และ Class ที่ลงแข่งขัน สนามที่ใช้แข่งขันในแมทซ์นี้เป็นสนามเดียวกับแมทซ์ Level III ค่าสมัครจ่ายหน้างานได้เลยค่ะ

OPEN Division
A   ขจรภัทรณ์  อนะธรรมสมบัติ [Khajornpat Anathamsombat]
U   วิศิษฏ์  โสมาภา  [Wisit  Somabha]
U   รัฐชทรัพย์ นิชิด้า [Ratchasub Nishida]
U   อิทธินันท์  มีโภคี  [Idhinan Mepokee]

MODIFIED Division
B   กชกร  ดิษฐปัญญา [Kotchkorn Distapanya]
C   ปิยะ  จันทรัคคะ  [Piya  Chadaragga]

STANDARD Division
B   อรทัย  เอี่ยวภักดีกุล  [Orathai  Iawpukdeekul]
C   ศิริวรรณ  ทองคำ  [Siriwan Thongkham]
U   ทวีศักดิ์ สิงห์สมบุญ  [Taweesak Singsomboon]

STANDARD MANUAL Division
A   ชวรณ  สุธาพาณิชย์  [Chawaron Sutaphanit]
B   สราวุฒิ  ศิริ  [Sarawut Siri]
B   ภวัต มาบางครุ  [Pawat Mabangkru]
B   สมศักดิ์ สำโรงรักษ์  [Somsak Somrongrak]
B   เรืองศักดิ์ วชิรพงศ์ [RUANGSAK WACHIRAPONG]
C   นรเศรษฐ์ เมฆพะโยม  [Noraseth Mekphayom]
U   บุญประเสริฐ  แขกทอง  [Boonprasert  Kaektong]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 12:47:51 PM โดย wanvai » บันทึกการเข้า
PC.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2010, 07:56:30 PM »

ขอบพระคุณที่แ้จ้งข่าวค่ะ
 ไหว้
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2010, 10:54:44 AM »

Grin Grin Grin

shotgun_trang
ลูกซองรณยุทธ
Hero Member

คะแนน 25

ความเป็นธรรม

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 07:55:52 AM »

พี่เปิ้ล....เตรียม....กระสุน..ให้...สัก..3 ลัง..ด้วย..นะครับ... นักกีฬา..ทาง นี้..ขี้เกียจ..แบก ไป..ก๊าบ..

คาดว่า.. จะ  เหมา..รถ..ตู้..ไป..กาน คร๊าบ...?     ขอ แผน..ที่...เดินทาง..กะ  ที่..พัก..ด้วย..นะครับ

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2010, 10:01:06 PM »

ไม่ได้ไปครับ  เศร้า

SPSC No.057       THPSA No.A-331
S.Malin
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 48

nothing krubbbbb >_<

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2010, 08:33:03 AM »

พี่เปิ้ล น้องเจ๋ น้องเก่ง มีอะไรหนุกๆ ไว้ต่อหลังแมทช์มั้ยคะ จาได้ไปด้วย  หลงรัก หลงรัก

...ปืนยังคงเป็นมิตรแท้..เสมอ ไม่เคยทิ้งเรา ตราบเท่าที่เราไม่ทิ้งมัน...
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 10:26:49 PM »

แผนที่..เดิน ทาง ด้วย ก๊าบ....พี่ น้อง...ๆๆ     ยิ้มีเลศนัย

รู้รัก สามัคคี ทำดี เพื่อความดี
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 16, 2010, 07:29:22 AM »

แผนที่..เดิน ทาง ด้วย ก๊าบ....พี่ น้อง...ๆๆ     ยิ้มีเลศนัย

สวัสดีครับโกเพ้ง  ไหว้  สบายดีนะครับไม่ได้เจอกันนานเลย คิดถุงครับ  Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2010, 09:31:18 PM »

แผนที่..เดิน ทาง ด้วย ก๊าบ....พี่ น้อง...ๆๆ     ยิ้มีเลศนัย

สวัสดีครับโกเพ้ง  ไหว้  สบายดีนะครับไม่ได้เจอกันนานเลย คิดถุงครับ  Grin

คิดถึง...ๆๆ...ก๊าบ...     สบายดี..ครับ..

เมื่อ ไหร๋    ทาง..เหนือ..จะ  จัด..อีก..ครับ..รอๆๆ...นะ  ครับ..

JANGmaerim
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 04:58:52 PM »

ฝากบอกเฮียตี๋ด้วย  ทีมแม่ริม เชียงใหม่ ไปแน่นอน Wink เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 05:02:59 PM โดย JANGmaerim » บันทึกการเข้า
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 09:27:43 AM »

ไปแน่นอนครับ...... หลงรัก    ไหว้

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
JANGmaerim
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 03:23:04 PM »

ขอใบคุมด้วยครับ ไหว้
chakrit
ลุงใหญ่ยะนานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 09:21:58 AM »

ยากไปกัน มีเหตุผลกับผอบอทอบอ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 01:58:35 PM »

คิดถึง...ๆๆ...ก๊าบ...     สบายดี..ครับ..

เมื่อ ไหร๋    ทาง..เหนือ..จะ  จัด..อีก..ครับ..รอๆๆ...นะ  ครับ..

รอเพื่อนสมาชิก พร้อมหน้าพร้อมตามาจัดกันซักรอบครับ  ไหว้ Grin

wanvai
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 10:08:02 PM »

ทางไปสนามยิงปืนอู่ตะเภาจากกรุงเทพฯ...

สนามยิงปืนอู่ตะเภาอยู่บนถนนสุขุมวิท (ทางหลวงหมายเลข 3) ถัดจาก รพ.สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ฯ ถ้าจะไปวรรณแนะนำมี 2 เส้นทางค่ะ...

1. ใช้โทลย์เวย์จากบางนามาลงที่ชลบุรี แล้ววิ่งสุขุมวิทยาวตลอด ผ่านบางแสน-ศรีราชา-บางละมุง-ยาวไปถึงสัตหีบ จนถึง 4 แยกที่ตัดกับทางหลวง 331 ตรงไปอีกหน่อยเจอ 3 แยกที่ถ้าเลี้ยวซ้ายจะเข้า ถ.พลูตาหลวง แต่เราตรงไปจะเห็น รพ.สมเด็จพระนางเจ้าฯ อยู่ขวามือ ขับรถตรงไปอีกหน่อยจะเห็นกำแพงรั้วแนวเขตทหาร สังเกตป้ายบอกทางเข้าสนามยิงปืน ให้กลับรถได้เลยค่ะ เข้าประตูไป 100 กว่าเมตรก็ถึงบริเวณสนามแล้ว

2. ใช้มอเตอร์เวย์จากพระราม 9 แล้วไปลงสุดทางที่ชลบุรี วิ่งออกเลี่ยงเมือง ตรงยาวมาที่ทางหมายเลข 7 (ตามแผนที่) จนสุดทาง ให้เลี้ยวซ้ายเข้าทางหลวงหมายเลข 36 เจอ 4 แยกที่ 2 เลี้ยวขวาเข้าทางหลวงสาย 331 ขับตรงยาวอย่างเดียวจนเจอ 4 แยกที่ตัดกับถนนสุขุมวิท ทางหลวงหมายเลข 3 เลี้ยวซ้ายเข้าสุขุมวิท ตรงมาอีกหน่อยเจอ 3 แยกที่ด้านซ้ายเข้าพลูตาหลวง ให้ขับรถเลยไป จะเห็น รพ.อยู่ขวามือ แล้วไปกลับรถเข้าสนามยิงปืนเลยค่ะ

ลองหาเส้นทางในแผนที่ประกอบดูแล้วกันนะคะ มีไปได้หลายทางเลยค่ะ ถ้าจะเข้าเส้นพลูตาหลวง ไป-กลับแค่ 2 เลน ต้องใช้ความระมัดระวังหน่อย แต่รถน้อย ขากลับไม่แนะนำเส้นทางนี้ เพราะมืดมากไม่มีไฟทาง แถมระยะทางเป็นสิบกิโล

>>แผนที่ทางหลวง<<

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2010, 10:49:34 PM โดย wanvai » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์