๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 05:27:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟังเฉยๆครับ..ป.3 .45  (อ่าน 4844 ครั้ง)
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 03:04:56 PM »

สวัสดีครับ.. พอดีวันนี้ไปขอ ป.3  ขนาด .45 ที่อำเภอชานเมืองของจังหวัดที่ติดเมืองหลวงนี่ล่ะครับ.. จะซื้อปืนสวดก . สน.สก. ก็เคยได้ยินว่าขอยากบ้างล่ะ..บางที่ (แต่กระบอกแรกขนาด 9 นายทะเบียนคนก่อนไม่มีปัญหาครับ..ขออาทิตย์เดียวได้) ก็เลยเตรียมเอกสารคิดว่าพร้อมนะ ทั้งใบตอบรับจาก สน.สก.  บัตรสมาชิกชมรมของสนามยิงปืนของตำรวจ  สำเนาบัตรข้าราชการ  สำเนาทะเบียนบ้าน  และใบรับรองความประพฤติจากผู้บังคับบัญชา ...แต่เอกสารทั้งหมดไม่ได้ใช้เลยครับ.. (นายไม่ทันดูด้วยซ้ำ)   แจ้งผ่านลูกน้องมาว่า.. ขนาด .45 ตอนนี้จะให้เฉพาะ จนท.ตำรวจ ทหารสายปราบปรามเท่านั้น.. ส่วนข้าราชการอื่นที่ไม่ได้อยู่สายปราบปราม จะยังไม่อนุญาต....  เศร้า   
             ผมก็มาคุยกับ จนท.ที่ทำเรื่องนี้ ว่าพอมีวิธีไหนบ้างครับ..ที่ผมจะได้ ป.3  จนท.ก็บอกว่า..คงต้องรอให้นายย้ายก่อนแล้วล่ะ..ก็คงเป็นเช่นนั้น ผมก็คงต้องรอ เพราะนายเพิ่งมา 2 เดือนเอง..กว่าจะย้ายคงเป็นปี.... แล้วอย่างนี้ Ruger SR1911 ของผมที่จองไว้ปลายปีนี้..คงเป็นหมันแล้ว.. เศร้า  แต่ไม่เป็นไรครับ..ก็เล่าสู่กันฟังเฉยๆ ครับ..ของดีก็คงต้องรอกันหน่อย.. และผมก็ไม่ได้โกรธอะไรเค้านะครับ..ก็คิดว่า ท่านมีดุลยพินิจของท่าน ...ผมก็แค่ สมัยนี้ไม่ได้ ก็รอสมัยหน้า...
             ป.ล. เรื่องเงินไม่ต้องพูดครับ..ท่านนี้ (ลูกน้องบอกไม่รับบบบบ..เพราะกำลังทำผลงานอยู่..ก็ช่วยเชียร์ให้ท่านได้ผลงานตำแหน่งขึ้นไวๆ ท่านจะได้ย้ายเร็วๆ ..โอกาสจะได้เป็นของผมมั่ง.. ยิ้มีเลศนัย) จบข่าว...ขอบคุณครับ.. ไหว้ ไหว้

"มีดแม้จะคมเพียงใด ก็ตัดสายน้ำไม่ขาด"
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 03:12:02 PM »

เหมือนผมเลย.......แต่ผมขอแค่ .38 ยังโดนระงับเลยครับ....ท่านว่ามีปืนมากพอแล้ว (จริงๆก็มีไม่ได้มากครับประมาณ 5 หน่วยเอง)ก็เลยเศร้า ไหว้
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 03:15:43 PM »

ทำใจได้ดีแล้วครับ ซักวันโอกาสจะเป็นของคุณ  Cheesy
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 03:18:08 PM »

เหมือนผมเลย.......แต่ผมขอแค่ .38 ยังโดนระงับเลยครับ....ท่านว่ามีปืนมากพอแล้ว (จริงๆก็มีไม่ได้มากครับประมาณ 5 หน่วยเอง)ก็เลยเศร้า ไหว้
แล้วของท่าน..มีขนาด .45 รึยังครับ?  ของผมมีแค่ 9 มม. กระบอกเดียว...ก็แค่จะขอ .45 ตระกูล 1911 ซักกระบอกก็พอแล้ว..ล่ะครับ..เพราะผบ.ที่บ้านอนุญาตให้แค่นี้..อุตส่าห์กล่อม ผบ.ที่บ้านจนยอมแล้วนะ...ยังอดเลย

"มีดแม้จะคมเพียงใด ก็ตัดสายน้ำไม่ขาด"
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 03:21:51 PM »

ทำใจได้ดีแล้วครับ ซักวันโอกาสจะเป็นของคุณ  Cheesy
ขอบคุณครับ... ก็หวังไว้เช่นนั้นว่าโอกาสคงเป็นของผมมั่ง... เกิดมาชาติหนึ่่งก็อยากได้ 1911 ไว้ครอบครองซักครั้ง.. คิก คิก แต่ก็แอบอิจฉาเล็กๆ สำหรับเพื่อนสมาชิกที่อยู่อำเภอที่นายใจดีขอ .45 ได้ง่ายๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 03:35:21 PM »

น่าจะลองขอเข้าพบและชี้แจงกับท่านนายอำเภอด้วยตนเองนะครับ...

แต่ละบุคคลมีความเห็นมีวิจารนญาณแตกต่างกัน...

ยอมแพ้ตั้งแต่ต้นมือ เหมือนไม่ขึ้นเวทีตั้งแต่ยกแรกครับ... Cheesy
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 03:37:29 PM »

แล้วของท่าน..มีขนาด .45 รึยังครับ?  ของผมมีแค่ 9 มม. กระบอกเดียว...ก็แค่จะขอ .45 ตระกูล 1911 ซักกระบอกก็พอแล้ว..ล่ะครับ..เพราะผบ.ที่บ้านอนุญาตให้แค่นี้..อุตส่าห์กล่อม ผบ.ที่บ้านจนยอมแล้วนะ...ยังอดเลย
ผมมี กล็อก 19 , 17 , 26 , สมิท M67 และเทารัสPT1911 ครับ....... ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 03:53:33 PM »

ท่านจขกท.ตั้งหัวข้อ...เล่าสู่กันฟังเฉยๆ
ผมก็ฟังเฉยๆ   Cheesy
JUTHA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 04:07:23 PM »

ระบบดุลพินิจนี่...แย่มากครับ..กฎหมายฉบับเดียวกันแต่..ปฎิบัติไม่เหมือนกัน...ต่างคนต่างปฎิบัติไม่ปรึกษากัน.    แต่ที่ดูจะเป็นไปในแนวเดียวกัน   คือการเรียกเงินใต้โต๊ะราคาจะใกล้เคียงกัน  มีของจริงให้ดูครับ pm มาได้อยากประจานไอ้ข้าราชการห่วยๆนี่จังเลย    มีท่านใดติดต่อรายการประเภทแฉ ได้บ้างยินดีให้ข้อมูล  แบบไม่ต้องปิดบังใบหน้า   สมเพส  ไอ้ชั่วนี่สุดๆ   ไม่ให้เงิน  แกล้งเอาหลักฐานเพิ่มสารพัด  แถมพิมพ์ลายนิ้วมืออีกเป็นกรณีพิเศษจนหลายเดือนผ่านไป  สุดท้ายบอกไม่ให้   อ้างสั้น 1 ยาว 1
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 04:18:23 PM »

ผมก็เข้ามาฟังเฉยๆตาม จขกท ตั้งไว้ครับ แต่ก็เป็นแรงใจให้ สู้ๆ Grin เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 04:56:46 PM »

ผมเข้ามาอ่านเฉยๆ  ใจหนึ่งอยากให้สู้ครับ   แต่อ่านอีกทีเห็นเขียนว่าเล่าสู่กันฟังเฉยๆ Grin 
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 08:37:46 PM »

ไหว้ ขอบคุณทุกความเห็นครับ... ที่ผมยังไม่สู้ตามกระบวนการ..ก็หลายสาเหตุครับ..แต่ใจคิดว่ายังรอได้ครับ.. เดี๋ยวท่านก็ไป..คิดว่างั้น.. ถ้าสู้เรื่องยาว เสียเงิน เสียเวลา... และอาจจะเสียความรู้สึก ถ้า..ถึงสุดท้ายแล้ว..ถ้าคำตัดสินออกมาว่า..ท่านนายทะเบียนมีสิทธิในการใช้ดุลยพินิจ  เฮ้อ...เหนื่อยใจ..ไม่เป็นไรครับ..รอ รอ รอ รอได้ครับ.. ไหว้ ไหว้

Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 08:41:14 PM »

แล้วของท่าน..มีขนาด .45 รึยังครับ?  ของผมมีแค่ 9 มม. กระบอกเดียว...ก็แค่จะขอ .45 ตระกูล 1911 ซักกระบอกก็พอแล้ว..ล่ะครับ..เพราะผบ.ที่บ้านอนุญาตให้แค่นี้..อุตส่าห์กล่อม ผบ.ที่บ้านจนยอมแล้วนะ...ยังอดเลย
ผมมี กล็อก 19 , 17 , 26 , สมิท M67 และเทารัสPT1911 ครับ....... ไหว้
ท่านโชคดีมาก...ถ้าผมเป็นท่าน ผมไม่ได้ก็ไม่เครียดครับ..มีเกือบทุกขนาดแล้วนี่ครับ.. ตัวเทารัส PT1911 ผมก็สนใจครับ..ที่อยากขอ .45 ก็คิดไว้ว่า..ถ้าไม่ได้ Ruger 1911 ก็เล็งเทารัสนี่ไว้ล่ะครับ.. ไหว้

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 08:45:44 PM »

ตกใจ ตกใจ
โอคุง
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2011, 09:06:46 PM »

ของผม ขนาด 9มม ธรรมดา

กว่าจะได้ ป.3  จนถึง กว่าจะเซ็น ป.4 ให้  ใช้ระยะเวลาทั้งหมดอีกเดือนเดียวครบ 1 ปีพอดีครับ( 11 เดือน )

พระเจ้า!
หน้า: [1] 2
  พิมพ์