๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 09:01:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC ไม่มีจัดแบบ .45 แถวเดียวบ้างเหรอครับ  (อ่าน 17211 ครั้ง)
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 05:36:10 PM »

IPSC ไม่มีจัดแบบ .45 แถวเดียวบ้างเหรอครับ เพราะถ้าเอาแถวเดียวไปยิงกับแถวคู่เสียเปรียบและไม่สนุกเพราะมัวแต่เปลียนแม็ค ก็เหนื่อยแล้ว แถมถ้ายิงพลาดเยอะ กระสุนไม่พอยิงอีก ถ้าจะใช้แถวคู่ พอขึ้นระดับสูง ก็ต้องไปเล่น .40 ทางสมาคม พอจะมีจัดแบบ แถวเดียว .45 บ้างไหมครับ

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 07:47:42 PM »

มันอยู่ที่จำนวนนักกีฬาด้วยส่วนหนึ่งครับ  ผมว่าถ้ารวบรวมได้ในจำนวนหนึ่ง สมาคมจัดให้แน่นอนครับ  Grin Grin Grin

ยังไงเดี๋ยวรอผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้องมาตอบอีกครั้งนะครับ

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 08:25:19 PM »

มีครับ. Grin Grin Grin เห็นบอกว่าจะเริ่มจัดแข่งขัน เรียก classic division

ใครมีแถวเดี่ยวเตรียมซ้อมไว้เลยครับ ไม่นานได้ยิงแน่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 08:49:09 PM »

มีเเน่ๆครับ Classic Division ใช้ปืน1911 อย่างเดียวเลยครับแต่ยี่ห้ออะไรก็ได้ caliberไม่ต่ำกว่า .40
ตอนนี้ผมเองกำลังดูRuger SR1911 อยู่เหมือนกัน แต่อยากได้.40ไม่เห็นมีใครทำ  เลยเฮอะ

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 08:45:26 AM »

เฮีย ส้ม จะลงมาบีบ division นี้อีกเหรอ  เศร้า กินยากอีกแล้ว สงสัยต้องรีบ ๆ แล้ว เรา ซ้อม ๆ รอไว้

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:22:10 PM »

เฮีย ส้ม จะลงมาบีบ division นี้อีกเหรอ  เศร้า กินยากอีกแล้ว สงสัยต้องรีบ ๆ แล้ว เรา ซ้อม ๆ รอไว้

เอามาซ้อมลง Standard ไปก่อนได้เลยนะครับ Grin Grin Grin เล่นก่อนสนุกก่อน

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 07:06:25 PM »

ไม่ต้องกลัวเฮียแกครับ เฮียแกทั้งดูแลการแข่งขันและแข่งด้วย ยิงไปยิงมาเผลอๆแกเลิกแข่งครับเพราะมีแต่คนมาเรียกบ่อย  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

warshake
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 03:43:22 PM »

อยากลงด้วยครับ ถ้าจะมันมาก เปลี่ยนแม็กกันให้วุ่นเลย
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 04:24:16 PM »

อยากลงด้วยครับ ถ้าจะมันมาก เปลี่ยนแม็กกันให้วุ่นเลย

มันสนุกกันตรงนั้นแหละครับ Grin Grin Grin วุ่นๆแล้วยัง A หรือไม่ มีแตะประกันหรือเปล่า

1911 มีกันเหมือนสามัญประจำบ้าน ลองเอมาเล่นกันครับพี่น้อง

ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 07:14:56 PM »

ผมว่าไม่น่าจะใช้กระสุนเยอะเหมือนแข่งแถวคู่ นะ ครับเพราะถ้าเปลี่ยนแม็คบ่อย ๆ มันไม่สนุกต้องมานั้งกังวลเรื่องกระสุนจะพอไหม แค่เปลี่ยนแม็คก็เหนื่อยแล้ว

vq
Full Member

คะแนน 9

โอ๊คอ๊าค

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2011, 09:17:21 PM »

ผมว่าไม่น่าจะใช้กระสุนเยอะเหมือนแข่งแถวคู่ นะ ครับเพราะถ้าเปลี่ยนแม็คบ่อย ๆ มันไม่สนุกต้องมานั้งกังวลเรื่องกระสุนจะพอไหม แค่เปลี่ยนแม็คก็เหนื่อยแล้ว
อ่านแล้วงง ช่วยอธิบายหน่อย ว่ามันใช้กระสุนต่างกันยังงัย
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 08:33:41 PM »

เรียกว่า Classic Division ครับ จะมีการโหวทเพื่อบรรจุเพิ่มเข้าเป็นอีกหนึ่ง Division ของ IPSC ในการประชุมใหญ่สมาพันธ์ฯ ช่วงการแข่งขัน World Shoot ที่กรีซในเดือนตุลาคมนี้ ถ้าผ่านการโหวท ก็จะเริ่มบรรจุในกฏใช้แข่งตั้งแต่ปี 2012 ทีนี้ก็เตรียมตัวกันเลยบรรดาแถวเดี่ยวทั้งหลาย  หลงรัก มาสนุกกันครับ

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 01:26:36 PM »

เวลาแข่งเขาใช้สนามแข่งเดียวกันหมด ไม่ว่า open หรือ revolver

ถ้ามีก็ต้องใช้สนามเดียวกันหมด ดิวิชั่นเดียวกันก็ยากง่ายเท่าเทียมกัน ไม่ได้เปรียบเสียเปรียบกัน

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 05:43:23 PM »

เปลี่ยนแม๊กบ่อยๆก็สนุกครับ เพิ่มทักษะ สติ และ สมาธิ 

ลูกโม่ แข่งสนาม 32 นัด ก็แข่งกันได้ไม่ต่างจาก แถวคู่ครับ  สนุกคนละแบบ ยิงคนละแผน Grin

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:43:05 PM »

สนุกที่ยิงกันได้หลายแผนด้วย Grin Grin Grin

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์