๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 04:03:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3458 3459 3460 [3461] 3462 3463 3464 ... 3495
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้งูนั่นแหละ (กลายพันธุ์แต่ยังถามเรื่องงูได้) กระทู้มีสาระนะ  (อ่าน 2649683 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #51900 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:02:04 AM »

กล่องข้อความของท่านคมขวาน รักในหลวง เต็มนะครับ  Cheesy ระวังท่านสหายอ๋อง เซียนปลาซิว จะบอกว่า ... มีแต่รูปเด็กหนุ่มๆ ... นะ คิก คิก
เรื่องจริง  ไม่ต้องปิดบัง  ครับ  น้ากันฯ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
โห ... รวดเร็วปานกามนิตหนุ่ม  ชงวางไว้แป๊บเดียว  ท่านสหายอ๋อง  เซียนปลาซิว จัดการเสริฟซะแล้ว  คิก คิก

ไม่ต้องห่วงครับ  เรื่องเผาเพื่อน  ไอ้จักร  เชี่ยวชาน   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #51901 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:07:19 AM »

ไปดีกว่า ... กลัวไม้เรียว  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #51902 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:11:35 AM »

เรื่องผลงานชำนาญการพิเศษ (คศ.3) อยากให้ครูต้นและครูหมูติดตามสืบถามหาคนอ่านผลงานให้ได้
เข้าถึงตัว(แต่ไม่จำเป็นต้องเข้าทางประตูหลัง)
อย่าเชื่อใจว่าใครจะช่วยเราได้ กรรมการอ่านผลงานเท่านั้นที่จะมีสิทธิ เขตฯไม่สามารถสั่งเขาได้
เขียนดีขนาดไหนก็ต้องติดตามผลงาน แอ็คท่า คนอ่านเขาหมั่นใส้แล้วจะจุก
เจอมาแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้จะขายหน้าเขา ใช้ Power ทุกอย่าง เอาให้ผ่านในรอบเดียว
เสียเงินยังมีตกเบิก ถ้าเคิกแล้วจิผูกคอตาย  บู่ผมเอาใจช่วย  เยี่ยม ไหว้
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #51903 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:16:13 AM »

น้องสาวเพื่อนคนนึงครับ เป็นกรรมการตรวจผลงานของสพฐ. อยู่อยุธยา พอถึงฤดูส่งผลงานกัน น้องเค้าปิดโทรศัพท์ ไม่รับแขกเลยครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #51904 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:29:28 AM »

ต้องถึงบ้านครับ... คน ยังกิน ยังขี้ ยังมีรัก มีเกลียด ......อย่างน้อยเอา ปรับปรุงหรือแก้ไข ก็ได้ เยี่ยม
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51905 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:35:55 AM »

พูดกันตรง ๆ
ในกลุ่มครูดนตรี เรารู้จักกันหมด
ที่สำคัญ"รู้มือ"แต่ละคน ว่าเป็นยังไง
พวกเรามีน้อย ไม่กี่คน และทุกคนต่อต้าน
เรื่องงานเอกสาร  รอบนี้พวกเราหารือกันอยู่นาน
ยอมทำใจ  ให้ยอมรับเรื่องนี้  มั่นใจว่าทุกคนมือระดับพระกาฬ
ไม่ผ่านไม่เป็นไร  แล้วก็มั่นใจว่า  คนที่อาย คือคนอ่าน หากพวกเราไม่ผ่าน ครับ
ป.ล.แต่จริง ๆ พวกเราก็โอนอ่อนผ่อนตาม  ในเรื่องเหล่านี้แล้วครับ  
ทุกคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่าไอ้ที่เขาให้ทำ"มีแต่น้ำ"หยิบมาสักเสี้ยวหนึ่งของสิ่งที่พวกเราทำ ครับ
ฟังดูแล้ว ทะนงตัวยังไงไม่รู้เนาะ อ๋อย อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #51906 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:36:15 AM »

ต้องถึงบ้านครับ... คน ยังกิน ยังขี้ ยังมีรัก มีเกลียด ......อย่างน้อยเอา ปรับปรุงหรือแก้ไข ก็ได้ เยี่ยม
  ใช่ครับผม  อย่างที่ท่านHang  Forever บอกไว้เมื่อสักครู่นี้ครับ  "ใช้ Power ทุกอย่าง เอาให้ผ่านในรอบเดียว เสียเงินยังมีตกเบิก
ถ้าเคิกแล้วจิผูกคอตาย"

แล้วก็คอยทนตอนตกเบิกอีกที  น้องคนนึงอยู่ที่ดาบ เอ๊ย กระบี่ ส่งวิชาภาษาไทย ประกาศผลแล้ว - คำสั่งออกมาเรียบร้อย แต่ ...
สองปีแล้วครับ ตังค์ยังไม่ได้เลย
 Cry

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51907 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:37:52 AM »

ดีครับ
ตกเบิกเมื่อไหร่ หลายแสน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #51908 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:40:17 AM »

เอาใจช่วยท่านคมขวาน รักในหลวง และท่านJUNGLE ครับผม  ไหว้

Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #51909 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 11:51:11 AM »

ไม่ใช่ยังงั้นนะหมู
ที่ผมบอกนี่ไม่ใช่ว่าพวกเราไม่เก่ง ไม่มีผลงาน
เมียผมนี่แหละ ส่งไม่ผ่านแล้ว มันบอกวิจัยไม่ผ่าน
ในเขตฯมีไม่ผ่าน 2 คน ถามกันแล้ว ไม่ได้วิ่งเต้นเลย บู่
พวกผ่านน่ะจ่าย ไม่ต่ำครึ่งแสนต่อคน ถ้าจ้างทำเลย แสนสาม เพราะกินทั้งกคศ.และคนอ่าน แลบลิ้น
ไปถามคนอ่านเขาบอกว่า ผลงาน+ใบประกาศ มันเป็นงานด้าน 1-2 เป็นผลการปฏิบัติ/นักปฏิบัติ
ส่วนด้านที่สามเป็นผลงานวิชาการ เขามองเราเป็นนักวิชาการ คือต้องแม่นวิจัย
อ้างอิงงานเขียนทางวิชาการของนักวิชาการต้องพิมพ์เผยแพร่ไม่เกิน 10 ปี เช่นส่งปีนี้ จะอ้างอิงไม่เกิน ปี 47

เราก็ไปติดตาม ไปถามถึงปัญหา แนวทางแก้ไข ซื้อของฝาก คุยกันบ้าง หรือให้ผู้ใหญ่ที่คนอ่านรู้จักพาไป

บางทีบางคนไม่ต้องจ่ายอะไรเลยครับ เขายินดีช่วย โดยเฉพาะสาย สพม.
ผมไม่อยากให้น้องนุ่งเสียใจนั่นน๊า เอาแบบชัวร์ๆเลยดีกว่านะ
เมียผมต้องทำใจเป็นนาน ร้องไห้มาหลายยก ป่วยทับอีก อ๋อย
ก็อายเด็กที่เขาจ้างทำนิ พวกนั้นส่งแป๊บๆ ผ่านแล้ว เฮ้อ ยี๊ บู่
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51910 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 12:05:41 PM »

เข้าใจ ครับอ้าย
ถึงบอกว่าพวกเราเริ่มทำ
จากการ"ทำใจ"ให้ยอมรับ
งานขยะเหล่านี้  ก็โอนอ่อน
ไปตามที่เขาว่า นั่นแหละครับ
        บังเอิญว่า
ไอ้คนที่ผ่าน ๆ มันไม่ได้มี(ห่า)อะไรเลย
ถนัดแต่งานกระดาษ  ทำแต่ตัวหนังสือ ครับ
ทีนี้ให้กลุ่มดื้อที่ทำกันรอบนี้  มันเป็นที่รู้ ๆ กันอยู่
ผลงานเป็นยังไง  ลูกศิษย์เป็นยังไง  ดนตรีมันเห็นชัด
หลาย ๆ คน ควรที่จะไปสอนมหาลัย  ผมเองเคยมีโอกาส
แต่ก็ไม่ไป  กลัวจะโดนเมียตีตาย  เสียไม่ทันได้เกษียณ  ครับ
อ้าว  ออกทะเล แล้ว........................................................... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
        ชักหวั่น ๆ เหมือนกัน
ไอ้ที่อ้ายว่ามา ช่วงหลัง ๆ นี่แหละ
แล้วมันก็(มักจะ)เป็นยังงั้นจริง ๆ เสียด้วย
หรือว่าจะต้องชวนเพื่อน ๆ มาปรับใจ เรื่องนี้ หว่า เศร้า เศร้า อ๋อย อ๋อย อ๋อย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #51911 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 12:14:39 PM »

ผลงานผ่านเมื่อไหร่
เมื่อนั้น  ผมขออนุญาตซื้อปืน
ไม่ต้องใช้หนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชา
แต่ต้องผ่านการอนุมัติจาก ผบ.ทบ.ก่อน อันนี้เรื่องใหญ่(กว่า) อ๋อย อ๋อย อ๋อย
พี่จะส่งช่วงไหนครับ... ผมกำลังปั่นแบบ กคศ.3.1 ให้ทันส่งก่อนสิ้นเดือนนี้... ช่วงนี้ต้องลุยครับ... ไหว้

ขอให้ผลงานท่านJUNGLE ผ่านตลอดโดยไม่มีอุปสรรคใดใดครับผม  ไหว้

ขอบคุณครับ... ไหว้

Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #51912 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 02:40:37 PM »

[/quote]
เมียผม จบ ปวช.คหกรรม ปวส.คหกรรม  ป.ตรี คหกรรมศาสตร์ วค.สวนสุนันทา
ป.โท บริหาร จาก ม.สารคาม ยังไม่รอดเลย พวกแดก มันไม่ยอม  ยี๊
รอบนี้กะจะส่งก่อนตุลานี่แหละ แล้วต้องตาม ผมไม่เชื่อบักผอ.เขตมันแล้ว แบร่

มีน้องที่โรงเรียน เอกวิทย์ เก่งกีฬา เก่งลูกเสือ เป็นโฆษก เป็นกรรมการระดับเขต ระดับภาค คนในเขตรู้ชื่อรู้มือ
เขามาหาผม เรื่องทำผลงาน คศ.3
ผมบอก ผมทำมา 3 รอบ มาได้เซิงประจักษ์รุ่นแรก บู่
ผมถามคุณ ใครๆก็รู้จักคุณ แต่คุณไม่แม่นเอกสาร ผมบอก จ้างเขาทำเลย ยอมเสียเงินดีกว่า เยี่ยม
มาทำเอง ปวดหัว ยังต้องตามผลงาน จ่ายกรรมการ เสียเวลา จ้างเขาแล้วมานั่งเกาหำเล่นที่บ้านสบายๆ เยี่ยม
รอตกเบิกอย่างเดียว

หมู ถามว่าคุณเก่งไหม เก่ง ถ้าคุณได้ คศ.3 ใครจะตำหนิคุณไหม ไม่มีหรอก
อย่าฝืนกระแสเลย .....รู้รักษาตัวรอด เป็นยอดดี....เชื่อเถอะ เยี่ยม
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #51913 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 03:44:08 PM »

ถ้า  ครูหมู  ไม่จ้าง  ไม่จ่ายไต้โต๊ะ  ไม่ใช้เส้นสาย  แล้วผ่าน  เจอกัน  ไอ้จักร  จะกราบงามๆ  ไอ้จักร  สัญญา

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้ ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #51914 เมื่อ: กันยายน 15, 2014, 06:43:11 PM »

ซ้อมกราบ
ไว้รอเลยจักรฯ... เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 3458 3459 3460 [3461] 3462 3463 3464 ... 3495
  พิมพ์