๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:16:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การพก1911 series70 ระหว่าง ฮาล์ฟค๊อก กับ ลดนกชิดโครงปืน  (อ่าน 13459 ครั้ง)
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 30, 2004, 11:22:38 PM »

ผมจะพกตอนกลางคืนเวลาเดินตรวจในตัวบ้าน ขึ้นลำ เข้าเซฟ เหน็บพุง  เสียวดี   แต่ค่อนข้างมั่นใจว่าปลอดภัย เพราะเท่าที่รื้อดูทุกชิ้นส่วนแล้ว  ตัวเซฟที่ไปขัดกับนก มันก็ใหญ่ดี  ไม่น่าหักง่ายๆ  (มั่นใจเกินไปหรือเปล่า :Smiley
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 12:02:57 AM »

ปกติ พกแบบไม่ขึ้นลำครับ มีบางกรณีที่เห็นว่าไม่น่าไว้ใจก็ขึ้นลำแลัวเซฟครับ
ไม่ชอบขึ้นลำลดนก ง้างนกมือเดียวลำบากติดหางยาวหลังอ่่อน
[/glow]

ปัญหาที่ท่านสีอำพันพบ เป็นเหตุผลนึง ที่ทำให้ปืน 1911 โมเดลของผมไม่ว่าจะเป็น COMBAT ELITE  หรือ 1991 A1 COMPACT ไม่เปลี่ยนหลังอ่อนเป็นบีเวอร์เทล แต่จะคงหลังอ่อนเดิมจากโรงงานที่เล็ก ๆ เรียว ๆ  ทำให้ง้างนกง่ายไม่เกะกะครับ เลยกลับมาคิดว่าที่โคล์ทออกมาตั้งแต่ต้นเป็นปืนต่อสู้ที่ค่อนข้างจะสมบูรณ์แบบ ไม่ว่าจะพกซองนอก นกหางยาวดั้งเดิม คล่องตัวมากเวลาง้างนก ส่วนพกในนกกลมคอมแบท ก็คล่องตัวไม่แพ้กัน เพราะหลังอ่อนสั้นนั่นเอง ทำให้ 1911 โมเดลเป็นปืนต่อสู้ที่ครองใจชาวปืนมาได้เป็นร้อยปี จนถึงทุกวันนี้

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 11:43:19 AM »

ผมก็ว่าอย่างงั้นแหละครับ M 1911 แบบเดิมๆ ผมหมายถึงมีหงอนนก และหลังอ่อนของเดิม  ถนัดที่สุดแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2004, 07:40:10 PM »

ปกติ พกแบบไม่ขึ้นลำครับ มีบางกรณีที่เห็นว่าไม่น่าไว้ใจก็ขึ้นลำแลัวเซฟครับ
ไม่ชอบขึ้นลำลดนก ง้างนกมือเดียวลำบากติดหางยาวหลังอ่่อน
นายสมชายเปลี่ยนนกเป็นของ Wilson เป็นนกหางกลม... แต่หลังอ่อนใช้ของ Commander ครับ... เหตุผลก็เป็นอย่างที่คุณสีอำพันกล่าวไว้แหละครับ... หลังอ่อนหางยาว เวลาเบี่ยงนิ้วโป้ง ง่ามมือจะติดปลายหลังอ่อน...

นายสมชายยืนยันว่าง้างนกมือเดียวไม่ชักช้า และวิธีเลี่ยงง้างนกไม่เจอเวลาฉุกเฉิน เพราะหางนกมันเล็ก... ให้ซ้อมบ่อยๆครับ... กล้ามเนื้อมันมีความจำครับ... ซ้อมบ่อยๆ พอตกใจ... มือคว้าปืนพอด้ามเข้ามือเมื่อไหร่ นิ้วโป้งง้างนกทันทีครับ... ไม่ทันได้ใช้สมองคิด... งานนี้ Spinal Cord ทำงานแทนจ้า... ฮา
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์