๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:28:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องกระสุน .22LR  (อ่าน 42556 ครั้ง)
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:36:53 PM »

+1 ให้คุณอรชุนได้ความรู้มาก ขอบคุณครับ.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 08:21:45 AM »

ขอบคุณครับ ขออนุญาต ทอนคืนพี่ๆทุกท่านครับ  ไหว้ ไหว้
SARN
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 01:03:39 PM »

มีความรู้เพิ่มเติมอีกแระ +1 นะครับท่าน
โกแกลง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 07:55:24 PM »

ขอบคุณครับ  +1ให้ คุณ อรชุน
ANAN - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 10:15:03 PM »

+1 ครับคุณอรชุน ขอบคุณที่ให้ความรู้เพิ่มครับ
Yoshiki_Silencer - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 278

ลูกศิษย์ครูหมู (ด้วยอีกคน)

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 10:18:34 PM »

ส่วนผมเอาลูกอาร์ฯหัวทองแดงนัดละ5บาทมาถอดหัวออกแล้วมาเทรวมกันเป็นลูกเดียว เสียงนี้ดังอย่างกับลูกแม็กนั่ม และแรงอีกตางหาแต่ความแม่นอาจจะลดลงเพราะตอนอัดหัดกระสุนผมใช้คีมบีบให้ปลอกมันแน่นจับหัวกระสุน ทำบ่อยไม่ดีแค่ทดลอง ยิ้มีเลศนัย

น่าหวาดเสียวแทน   ตกใจ   เป็นผมไม่กล้าทำเด็ดขาด  นับถือ  นับถือ 

ไม่ว่าจะเกลียดขี้หน้าใครขนาดไหน... แต่ตราบใดที่เขายังถูกต้องตามหลักการ ก็จะต้องปกป้องเขา เพราะสิ่งที่ปกป้องมันมากกว่า บุคคล แต่มันคือหลักการที่จะทำให้ระบบดำเนินต่อไปได้
off370 ยิงก่อนถามที่หลัง
Jr. Member
**

คะแนน 44

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 01:03:43 PM »

ปืน walther p22 สามารถยิงลูกปืน ยี่ห้อ ซีซีไอ CCI รุ่น สติงเจอร์ Stinger
ได้ประครับ
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 01:34:38 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลทุกท่านจริงๆครับ ได้ความรู้ ความคิดเห็น และประโยชน์ มากมาย
ก็เพิ่งทราบว่า Stinger นัดนึงหลายตังค์อยู่ เมื่อเทียบกับ LR มาตรฐานครับ แต่หากเป็นผม จะเลือก-
ใช้ LR อย่างเดียวครับ เพราะสบายใจที่สุด ไม่เลือกปืน และที่สำคัญ LR หัวรู ก็ประสิทธิภาพโอเคแล้ว  ไหว้  ไหว้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 01:38:56 PM »

ปืน walther p22 สามารถยิงลูกปืน ยี่ห้อ ซีซีไอ CCI รุ่น สติงเจอร์ Stinger
ได้ประครับ

P22 ตัวปืนก็ไม่ใหญ่มากนะครับ หากเป็นผมคงแนะนำให้ใช้ลูก LR ปลอดภัยที่สุดแล้ว
ทั้งแรงดัน และแรงขับกระสุน ที่อยู่ในเกณฑ์มาตรฐานอยู่แล้ว น่าจะเหมาะสมที่สุดครับ เพราะ
ลูกแรงๆยิงมากๆนัด เกรงว่าตัวปืนสึกหรอสูง
Jr. Member
**

คะแนน 44

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 02:13:55 PM »

ได้ประครับ
ได้ประครับ

P22 ตัวปืนก็ไม่ใหญ่มากนะครับ หากเป็นผมคงแนะนำให้ใช้ลูก LR ปลอดภัยที่สุดแล้ว
ทั้งแรงดัน และแรงขับกระสุน ที่อยู่ในเกณฑ์มาตรฐานอยู่แล้ว น่าจะเหมาะสมที่สุดครับ เพราะ
ลูกแรงๆยิงมากๆนัด เกรงว่าตัวปืนสึกหรอสูง

walther p22 จะใช่ลูกของอะไรดี ที่โอกาสด้านน้อยที่สุด  และสามารถป้องกันตัวได้ในระดับนึงพอ
คือจะให้แฟนใช้ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 02:23:30 PM »

ได้ประครับ
ได้ประครับ

walther p22 จะใช่ลูกของอะไรดี ที่โอกาสด้านน้อยที่สุด  และสามารถป้องกันตัวได้ในระดับนึงพอ

เท่าที่ผ่านมือมา ก็เคยใช้ของ Win .22LR หัวเคลือบแข็งครับ ยิงจากปืนยาว CZ452
เป็นปืนที่อาผมใช้เฝ้าสวน แล้วได้ลองยิงด้วยกระสุนยี่ห้อนี้ รู้สึกท่านจะเก็บไว้นานเกือบสิบปี
หรือกว่านั้นด้วยครับ กระสุนไม่ด้าน และเสียงก็ดังคมชัดทุกนัดครับ ลองดูยี่ห้อนี้ก่อนก็ได้ครับ

เป็นลูก LR มาตรฐาน แต่เป็นชนิดไฮสปีดความเร็วสูง ก็เพียงพอครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2010, 02:46:52 PM โดย kon tung kru 91_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 03:22:29 PM »

ถ้าใช้ป้องกันตัวด้วยผมแนะนำ Remington YellowJacket หรือ Winchester Expert HV ครับ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 04:04:26 PM »

ตอนนี้ yellow jacket ราคากล่องละเท่าไรครับ stingerกับ cci Hi Velocitorด้วยสนไจมาก อยู่ปักไต้หายากจะไปล่อสัตว์ซะหนอย เพิ่งไปมาแต่ไม่มีถาพมาไห้ดูไว้วันหลังไปจาเอาถาพติดไม้ติดมือมาบ้างแต่เปนยิงเป้านะไม่ไช่ยิงสัตว์ระยะซัก25+มือไหม่อะคับรอชมด้วยนะอีกไม่นานเพื่อนผมมีสวนเลยสบาย น้ำลายหก น้ำลายหก

เวปนี้ไม่สนับสนุนเรื่องยิงสัตว์ครับ   

ส่วนตัวผมชอบ อีเล่ย์คลับซะมากกว่า เสียงเบา แม่น  ไม่เหม็นไขดี  Cheesy

ไปแอบยิงที่ไหนมาครับอีเล่ย์คลับ  เคยเห็นแต่ยิงอีเล่ย์สปอร์ต  ว่างๆจะเอาอีเล่ย์แมทช์กับอีเล่ย์เท็นเอ็กซ์ไปให้ลองยิงเล่นนะครับ
ปืนหาเองด้วยหล่ะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Jr. Member
**

คะแนน 44

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 10:53:32 PM »

ถ้าใช้ป้องกันตัวด้วยผมแนะนำ Remington YellowJacket หรือ Winchester Expert HV ครับ
มีรูป ลูกกระสุนให้ดูมังไมครับ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 11:53:41 PM »

มีรูป ลูกกระสุนให้ดูมังไมครับ

เข้าเป้าของเหลวแล้วบานยังไงลองกลับไปอ่านตั้งแต่หน้าแรกอีกทีนะครับ  ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์