๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 03:55:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: อีกไม่เกิน 48 ชม.เราจะได้นายกคนใหม่ เพื่อนชาวปืนชื่นชมท่านใดครับ  (ปิดการโหวต: ตุลาคม 01, 2006, 04:50:26 PM)
พลเอก สุรยุทธ์ จุลานนท์ - 24 (58.5%)
ดร. สุเมธ ตันติเวชกุล - 7 (17.1%)
ดร.ศุภชัย พานิชภักดิ์ - 10 (24.4%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 34

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อีกไม่เกิน 48 ชม.เราจะได้นายกคนใหม่ เพื่อนชาวปืนชื่นชมท่านใดครับ  (อ่าน 3484 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 11:24:14 AM »

โหวตแล้วครับ...ชอบท่าน..พล.อ. สุรยุทธ์ จุลานนท์  ครับ...เคารพและนับถือท่านมานานแล้วครับ...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 11:28:17 AM »

...เป็นนายกฯ ชั่วคราวเพื่อมาปฎิรูปการเมืองไทย พล.อ.สุรยุทธ์ เหมาะสมดี หลังจากได้รัฐธรรมนูญฉบับใหม่อยากได้นายกฯชื่อ ดร.ศุภชัย...ครับ
แล้วจะมีพรรคไหน ชู ท่านศุภชัย เป็นนายกรึเปล่าครับเนี่ย อยากเห็นเหมือนกันครับ

ผมว่าท่านมาทำงานไม่เกี่ยวกับพรรคการเมืองนานแล้วนะครับ  Grin Grin Grin ถ้ายังอิงพรรคการเมืองอยู่คงไม่ได้ถูกทาบทาม  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 11:31:47 AM »

สำหรับผมท่านไหนก็ได้  เเต่ขออย่างเดียวให้คนไทยเรารักกันครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 12:25:17 PM »

Grinผมชื่นชมท่านองค์มนตรีตามมาด้วย ดร.ซุป  แต่โหวตให้ท่านดร. สุเมธ ตันติเวชกุล ครับ เหตุผลคือ ท่านพลเอก สุรยุทธ์ จุลานนท์ ท่านอยู่สูงแล้วไม่อยากให้ท่านลดตัวลงมาทำเอง............ส่วน ท่านดร.ศุภชัย พานิชภักดิ์..........ผมเบื่อหางเครื่องลิ้วล้อหน้าเหลี่ยมโวยวายเพราะถ้ามาแล้วทำไม่ถูกใจก็มีปัญหาให้พอสะกิดได้บ้าง.........เรา ๆ ที่ติดตามข่าวสารอาจไม่เชื่อครับแต่ชาวบ้านที่เชื่อหัวคะแนน นั้นก็เป็นเหตุเป็นผลที่เพียงพอที่จะเชื่อ........ส่วนท่านดร. สุเมธ ตันติเวชกุล ผมไม่เคยได้ยินชื่อท่าน...........แต่อ่านจากประวัติ ท่านมีความสามารถเพียงพอที่จะเป็นไวทยากร(ตามที่เฮียกล๊อกฯว่านายกควรเป็น).......... Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 03:00:36 PM »

ท่านพล.อ.สุรยุทธ์ จุลานนท์ ครับ ไม่ดีจริงไม่ได้รับโปรดเกล้าฯเป็นองคมนตรี

อีก2ท่านไม่ใช่ไม่ดี แต่ผมเห็นว่าเด่นไปในทางพัฒนาประเทศ,ดูแลเศรษฐกิจในภาวะการณ์ปกติ

นาทีนี้ประเทศไทยต้องการลักษณะผู้นำที่มีกึ๋นในการสยบมารของท่านพล.อ.สุรยุทธมากกว่าครับ .............

เห็นด้วยกับเรื่องสยบมารครับ ถ้ารัฐธรรมนูญร่างได้ดีจริงๆแล้ว คือบล๊อคความไม่ชอบมาพากลของนักการเมืองและผู้บริหารประเทศได้จริงแล้ว ท่านศุภชัยอาจจะเหมาะเพราะเชี่ยวชาญเรื่องเศรษฐกิจ แต่ ณ ห้วงเวลาเช่นนี้ ผมเห็นว่าพล.อ.สุรยุทธ์และดร.สุเมธ น่าจะเหมาะกว่าเนื่องจากรับใช้เบื้องพระยุคลบาทอยู่ มั่นใจได้ว่ารักในหลวงและประเทศชาติของเราแน่นอน การนำพาประเทศไปข้างหน้าไปใน 1 ปีข้างหน้ามั่นใจได้ว่าน่าจะบริสุทธิ์ยุติธรรมที่สุด หลังจากได้รัฐธรรมนูญที่ดีและได้สร้างพื้นฐานทางการเมืองหรือส่วนอื่นๆของประเทศได้ดีพอแล้วถึงจะอยากได้ท่านศุภชัยครับ ถ้าเป็นไปได้ แต่ตอนนั้นอยู่ที่กลไกการเลือกตั้งแล้วครับ ว่าใครจ่อคิวเป็นหัวหน้าพรรคอยู่ในพรรคที่ได้คะแนนเสียงสูงสุด ซึ่งผมไม่ค่อยชอบวิธีนี้ คิดเล่นๆ น่าจะมีการเลือกนายกฯเดี่ยวๆแยกออกมาเลย คล้ายการเลือกประธาธิบดีของสหรัฐฯ แต่ก็คงมีข้อไม่เหมาะสมอีก จนใจหาวิธีคัดเลือกคนดีให้แผ่นดินจริงๆครับ อ้อ เหลือสองท่านแล้ว ผมเลือกพล.อ. สุรยุทธ์ก็ตรงที่ว่า"สยบมาร"นั่นแหละครับ ชั่วโมงนี้อันนี้สำคัญ แต่ขอเชิญทุกท่านเข้ามาช่วยกันด้วยก็ได้นี่ครับ เข้าใจถูกผิดอย่างไร ควรมิควรอย่างไรต้องขออภัยมา ณ ที่นี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2006, 03:04:38 PM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 05:24:46 PM »

Grin ศุภชัย ครับ  อยากได้นายกที่เก่งเรื่องเศรษฐกิจ ครับ Grin
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 30, 2006, 11:12:38 PM »

ถ้าโจทย์ที่ตั้งคือ  " ความมั่นคงและสมานฉันท์ ของชาติ "   เป็นอันดับหนึ่ง
       และ                   " หลายคน สามารถที่จะยกมือไห้วด้วยความสบายใจ "  
       หรือแม้กระทั่ง     " ยักษ์ยังต้องสะดุง " (ลอกสำนวนเขามา)  ...ลองอ่านข่าวข้างล่างดูนะครับ... Wink Wink

........................................................... ........................................................... ..................................................

21:33 น. โทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจแห่งประเทศไทย ได้ประสานสถานีโทรทัศน์ทุกช่อง เพื่อเตรียมการถ่ายทอดสด พิธีรับสนองพระบรมราชโองการ โปรดเกล้าฯ แต่งตั้ง พล.อ.สุรยุทธ์ จุลานนท์ องคมนตรี เป็นนายกรัฐมนตรี ที่ทำเนียบรัฐบาล เวลา 16.45 น. วันพรุ่งนี้ (1 ต.ค.) ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง

บรรยากาศจากทำเนียบรัฐบาล ถึงการเตรียมความพร้อมสถานที่ในการเตรียมการพิธีรับสนองพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯ แต่งตั้งนายกรัฐมนตรีคนใหม่ว่า ในส่วนของกองพิธีการ ขณะนี้ได้เตรียมความพร้อมกรณีที่นายกฯ คนใหม่จะเข้าพิธีรับสนองพระบรมราชโองการที่ทำเนียบฯ ไว้เรียบร้อยแล้ว สำหรับสถานที่ที่คาดว่าจะจัดพิธีรับสนองพระบรมราชโองการฯ ทางเจ้าหน้าที่จัดไว้ที่ห้องสีงาช้าง ตึกไทยคู่ฟ้า ทำเนียบรัฐบาล

http://203.154.97.19/citizen_report/breaking/read.php?lang=T&newsid=216657

หมายเหตุ:  : โปรดอย่าเชื่อมากจนเกินไป เพราะ " กลุ่ม เนชั่น / กรุงเทพธุรกิจ" ลงข่าวผิดมาหลายครั้งแล้วเช่นกัน..

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์