๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 09:02:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนไวรัสเข้าแล้วครับ ช่วยผมที ( ได้ bit 10 ของคุณ ROCK แล้วครับ ไวรัสกระจาย)  (อ่าน 5102 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 12:52:58 AM »

ขออนุญาตครับ

มีท่านใดรับ ลงวินโดว์ใหม่ และจัดการระบบ แชร์ให้ 3 เครื่องมันติดต่อกันได้มั๊ยครับ

แบบว่าสั่งปริ้นทร์ เครื่องไหนก็ได้ประมาณนี้อะครับ มี 3 เครื่องครับ ตอนนี้อาการหนักมาก..ครับ(ผมไม่รู้อะไรเลย)

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่บอกได้เลยครับ สถานที่ ถนน พัฒน์พงษ์ครับ

Wink มีน้องที่อ๊อฟฟิชรับทำอยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ถามแล้ว PM ไปบอกครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
วรกฤษ II
ขี้ฝอยแล้วพยายามทำ....ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 02:10:16 AM »

มีท่านใดรับ ลงวินโดว์ใหม่ และจัดการระบบ แชร์ให้ 3 เครื่องมันติดต่อกันได้มั๊ยครับ

แบบว่าสั่งปริ้นทร์ เครื่องไหนก็ได้ประมาณนี้อะครับ มี 3 เครื่องครับ ตอนนี้อาการหนักมาก..ครับ(ผมไม่รู้อะไรเลย)

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่บอกได้เลยครับ สถานที่ ถนน พัฒน์พงษ์ครับ

Wink มีน้องที่อ๊อฟฟิชรับทำอยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้ถามแล้ว PM ไปบอกครับ

ขอบคุณครับผม แจ้งใหม่มีเพิ่มอีก 1 เครื่องครับ อันนี้แยกต่างหาก อาการหนักมากครับ เพราะเข้าเวปโป๊ประจำ......

สรุปลงวินฯใหม่หมดเลยครับ...ขอโปรแกมต่างๆด้วยนะครับ....

ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง...สิ่งที่ฝันคือต้องเป็นที่ 1 ในเอเชียให้ได้...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 09:03:05 AM »

...จะลง bit plus 9 ก็ไล่ scan ไวรัสเก่าออกด้วยนะคับ...ไม่งั้นมันจะแย่งกันทำงาน..จนเราทำอะไรไม่ได้...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 10:53:40 PM »

ไม่สน bitdefen 10 บ้างก่ะครับ....มี 2 edition เลยนะครับ...ผมเชียร์พี่หมอจนกลายเป็นสาวก bit ไปอีหนึ่งราย...หุๆๆๆ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 07:52:46 AM »

ไม่สน bitdefen 10 บ้างก่ะครับ....มี 2 edition เลยนะครับ...ผมเชียร์พี่หมอจนกลายเป็นสาวก bit ไปอีหนึ่งราย...หุๆๆๆ

"""อยากได้""""

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 08:36:13 AM »

ของท่านวรกฤษ ใช้ระบบแลนด์อยู่ใช้หรือเปล่าครับ

ถ้าใช้อยู่อันดับแรกให้เซ็ตเครื่องที่จะตั้งเครื่องพิมพ์ไว้แล้วadd printer เลื่อกเครืองพิมพ์ที่เราจะใช้ เครื่องจะถามว่าจะแชร์ให้เครื่องอื่นหรือเปล่าเลือก กดแชร์เครื่องพิมพ์ที่เครืองหลัก (เครื่องที่ 1 )

อันดับสองให้ไปเปิดเครื่องที่สองแล้ว add printer เลือก a network printer เครื่องมันจะหาเครืองพิมพ์ที่อยู่ในวงแลนด์ทั้งหมดโชว์ออกมาครับ กด next หรือ กด ok ไปเรื่อย ๆ เครื่องที่สามก็ทำเหมือนกัน

อย่ากลัวเครื่องเสียครับ ถ้าเครื่องเสียลงโปรแกรมใหม่ง่ายนิดเดียว ที่สำคัญต้องใจกล้า

แต่ที่สำคัญท่านวรกฤษเซ็ตเครื่องทุกเครื่องให้ใช้ในวงแลนด์ได้แล้วหรือยังครับ ถ้ายัง pm มาเลยครับ เดียวผมจะบอกวิธีเซ็ตแลนด์ให้ครับ ง่ายนิดเดียว ทำแล้วเพลินดีครับ
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 11:00:26 AM »

อืม....
ลองเอารูปที่พวกทะโมนเซฟไว้ออกมาโพสต์หน่อยสิครับ
เผื่อจะนึกออกว่าโดนไวรัสตัวไหน

ม่าย...ด้าย...คร้าบ,,,,เดี๋ยวโดน ICT ปิดเวป  Grin   Grin   Grin

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Rock
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 11:57:14 AM »

[/quot

ติดต่อมาทางPM ครับ ยินดีครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 12:35:37 PM »

อืม....
ลองเอารูปที่พวกทะโมนเซฟไว้ออกมาโพสต์หน่อยสิครับ
เผื่อจะนึกออกว่าโดนไวรัสตัวไหน

ม่าย...ด้าย...คร้าบ,,,,เดี๋ยวโดน ICT ปิดเวป Grin Grin Grin

หลังบ้านก็ด้าย.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 05:59:56 PM »

ของท่านวรกฤษ ใช้ระบบแลนด์อยู่ใช้หรือเปล่าครับ

ถ้าใช้อยู่อันดับแรกให้เซ็ตเครื่องที่จะตั้งเครื่องพิมพ์ไว้แล้วadd printer เลื่อกเครืองพิมพ์ที่เราจะใช้ เครื่องจะถามว่าจะแชร์ให้เครื่องอื่นหรือเปล่าเลือก กดแชร์เครื่องพิมพ์ที่เครืองหลัก (เครื่องที่ 1 )

อันดับสองให้ไปเปิดเครื่องที่สองแล้ว add printer เลือก a network printer เครื่องมันจะหาเครืองพิมพ์ที่อยู่ในวงแลนด์ทั้งหมดโชว์ออกมาครับ กด next หรือ กด ok ไปเรื่อย ๆ เครื่องที่สามก็ทำเหมือนกัน

อย่ากลัวเครื่องเสียครับ ถ้าเครื่องเสียลงโปรแกรมใหม่ง่ายนิดเดียว ที่สำคัญต้องใจกล้า

แต่ที่สำคัญท่านวรกฤษเซ็ตเครื่องทุกเครื่องให้ใช้ในวงแลนด์ได้แล้วหรือยังครับ ถ้ายัง pm มาเลยครับ เดียวผมจะบอกวิธีเซ็ตแลนด์ให้ครับ ง่ายนิดเดียว ทำแล้วเพลินดีครับ

อ่านแล้วก็ยังงงทำไม่ได้ครับ...ขอบคุณมากๆครับเดี๋ยวว่างๆจะจ้างเขาทำดีกว่าครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 06:15:36 PM »

อ้างถึง

ติดต่อมาทางPM ครับ ยินดีครับ
อ้างถึง
อ้างถึง

..คงต้องรบกวนแล้วละครับ..

..ใช้ bit แล้ว..จาติดจายยย..

...ขอบคุณครับ..

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 28, 2006, 02:52:57 PM »

ของผมก็โดนเข้าแล้วครับ เมื่อวาน จอค้างอยู่ที่หน้าจอแรก กดอะไรๆ ก็ไม่ได้ มันด่าเสียง ติ๊งๆ

ว่าผิดอย่างเดียว  คงยกไปซ่อมอีกแล้วเบื่อจริง ไอ้ศูนย์โซนี่ คราวที่แล้วก็เล่นของเราหายเรียบ

จอภาพก็เริ่มมีจุดบอด พาลเบื่อเลยเป็นบ่อยๆ

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 12:29:02 PM »

สืบเนื่องมาจาก เมื่อต้นเดือนผมต้องไปราชการ ที่นราธิวาส 10 วัน
ทำให้พวกทะโมนที่นี่ ใช้เครื่องผมเข้าเวปใต้ดินกันเป็นที่สนุกสนาน แถมดันเซฟรูปไว้อีกบานตะไท  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทำให้ตอนนี้ โดนไวรัสสารพัดชนิดเล่นงานเข้าให้ครับ  เอาคร่าวๆ นะครับ ใช้งานอยู่ดีๆ เครื่องดับเฉยเลย
บางที่ก็รีสตาร์ทเอง บางทีก็หน้าจอค้าง ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องรีสตาร์ทใหม่ ฯลฯ
ตอนนี้เครื่องเริ่มอืดเต็มที  หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน  รบกวนท่านสมาชิกช่วยหาวิธีกำจัดมันทีครับ
NOD 32 เอาไม่อยู่แล้วครับ ตกใจ   ตกใจ
สแกนก็ไม่เจอ  จะฟอร์แมทเครื่องก็ยังสองจิตสองใจอยู่ข้อมูลก็ไม่ใช่น้อย เฮ้อ....
จะรอช่างประจำหน่วยฯ ก็คงอีกนานกว่าจะมา  หรือต้องปรึกษาหมอ เอ๊ย..ช่างครับ

ต้องขอบคุณคุณ ROCK เป็นอย่างสูงที่เอื้อเฟื้อ bit 10 มากำจัดไวรัส วายร้าย (โหลดเกือบ 4 ช.ม.)ตอนนี้ happy แล้วครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
ชัยวุฒิ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 12:47:57 PM »

ขอความอนุเคราะห์ครับ  พี่ Watt  คือที่โรงเรียนผม  มีห้อง คอมพิวเตอร์เล็กๆ เอาไว้สอนเด็กนักเรียนครับ  อยากวางระบบเคือข่าย
มีเครื่องไม่เยอะครับ  ประมาณ 10 กว่าเครื่อง  อยากใช้ระบบแลนไร้สายครับ เผื่ออนาคตครับถ้ามีคอมเยอะขึ้น  อยากทราบราคาอุปกรณ์ครับว่าควรใช้ยี่ห้อไหน  ราคาเท่าไหร่ครับ Smiley Smiley

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2006, 01:25:42 PM »

ขอความอนุเคราะห์ครับ พี่ Watt คือที่โรงเรียนผม มีห้อง คอมพิวเตอร์เล็กๆ เอาไว้สอนเด็กนักเรียนครับ อยากวางระบบเคือข่าย
มีเครื่องไม่เยอะครับ ประมาณ 10 กว่าเครื่อง อยากใช้ระบบแลนไร้สายครับ เผื่ออนาคตครับถ้ามีคอมเยอะขึ้น อยากทราบราคาอุปกรณ์ครับว่าควรใช้ยี่ห้อไหน ราคาเท่าไหร่ครับ Smiley Smiley

Smiley ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ

ตอบคุณ.CHAIWOOT

- ผมใช้อันนี้ครับ Linksys WRT54GL เป็นอุปกรณ์ประเภท Wireless Broadband Router ทำหน้าที่เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเพื่อแชร์กับ Computer/Notebook/PDA ได้ทั้งแบบมีสาย (Wired) และไร้สาย (Wireless) ต่อกับโมเด็ม ADSL เก่า Micronet SP3350A (ถ้าใช้กับเครื่อง PC ไม่มี Wireless เพิ่ม USB Wireless)

Linksys WRT54GL เหมาะกับใคร?
- ผู้ที่ต้องการเปลี่ยนระบบจากแบบมีสายโดยที่มี ADSL Router อยู่แล้วเป็นระบบไร้สาย
โดยไม่ต้องทิ้งของเดิมและประหยัดกว่าการซื้อ All in one (Adsl modem + Wireless router)
- ผู้ใช้ระบบ Cable และมี Modem ที่เป็น Interface RJ45 อยู่แล้วแต่ต้องการเปลี่ยนระบบเป็นแบบไร้สาย
- ผู้ที่ใช้ระบบไร้สายอยู่แล้ว แต่ต้องการเพิ่มรัศมีของสัญญาณ*
- ผู้ที่ต้องการแชร์อินเตอร์เน็ทจากระบบไร้สายให้กับระบบมีสายแบบปรกติ**
- ผู้ที่ต้องการเชื่อมต่อระหว่างระบบไร้สายเข้ากับระบบมีสายแบบปรกติ**
- ผู้ที่ต้องการแชร์อินเตอร์เน็ทจากระบบแลนในหอพักที่สามารถเชื่อมต่อได้เพียงเครื่องเดียว
- ผู้ที่ ADSL Router มีปัญหาเวลาใช้โปรแกรมประเภท P2P เช่น Bittorrent แล้วค้างเป็นประจำ**
- อื่นๆ
* ขึ้นอยู่กับรุ่นของอุปกรณ์เดิม
** ต้องทำการเปลี่ยนเป็น 3rd Party Firmware จึงจะสามารถทำได้ดี

ผู้ผลิต Linksys WRT54GL คือบริษัท Linksys Inc. ที่ถูกบริษัทเน็ตเวิร์คยักษ์ใหญ่ Cisco Systems เข้าซื้อกิจการ
ในปี ค.ศ. 2003 เพื่อขยายธุรกิจผลิตภัณฑ์ระบบเน็ตเวิร์คโดยมุ่งเน้นผลิตภัณฑ์สำหรับผู้ใช้ตามบ้าน (Home user)
และธุรกิจขนาดเล็ก (SOHO)

งบประมาณราคา
- Linksys WRT54GL หรือ รุ่นที่ใกล้เคียง ประมาณ 2800-3200 บาท
- ADSL Modem ประมาณ ราคา 1800-3500 บาท
- USB Wireless กรณีใช้กับเครื่อง PC ไม่มี Wireless ราคาประมาณตัวละ 1300 บาท

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์