๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 10:02:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามั่งครับ... รวมพลคนสามห้าเจ็ดครับ  (อ่าน 66982 ครั้ง)
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 04:47:24 PM »

ปืนแต่ละท่านสวยๆกันทั้งนั้นเลยครับ เคยได้ยิง แต่ยังไม่มีวาสนาได้เป็นเจ้าของครับ

ฝันไว้ว่าอยากได้คานเหวี่ยงสักกระบอก ในชีวิตนี้
คานเหวี่ยงตอนนี้ ราคาไปลิ่วๆ เลยครับ
 หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ ประมาณเท่าไรแล้วครับท่านซับ  คงจะแพงตรงลำกล้องแปดเหลี่ยมมังครับ  ปีหน้าถ้าทำลำกล้องกลีบมะเฟืองทีนี้สองแสนไม่อยู่แน่ๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ตัวลำกล้องเหลี่ยมแพงจริงครับ หายากด้วย 

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 07:59:54 PM »

ถ้าไม่เกี่ยงยี่ห้อ Marlin มีลำกล้อง octagon รุ่น 1894 CB

และ 1984 CBC

Srikrabi
อยากเรียนรู้การใช้ปืนแบบจริงจังครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:59:45 PM »

Grin หวัดดีครับ  Grin
 มีกับเขาเหมือนกันครับ
 ซีเคียวริตี้ ซิก  Wink
ว้าว จะกี่นิ้ว รุ่นนี้ จะมีไว้ในดวงใจตลอดไปครับ ชอบๆ อิอิ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

ผิด ถูก ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำครับ แต่ในขณะที่เราทำ เราทราบมั้ย ว่า สิ่งนั้นมัน ผิด ถูก ดี ชั่ว
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:17:25 PM »

ถอดใจไปแล้วครับ จะหันไปคบ CZ527 เคฟลาร์ แทนแล้ว ถ้ามีวาสนาคงได้มาอยู่ด้วยกันครับ อิอิอิ

ว่าแต่ ดูรูปพี่บุญครั้งแรกๆ ผมว่าหน้าพี่คล้ายๆ สรพงษ์ ชาตรี น่ะครับ แหะๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:55:50 PM »

แหะๆ...โมเดล19 4นิ้ว, ไพธ่อน 4นิ้ว, ไพธ่อน 6นิ้ว และ 686-4 4นิ้ว ค่ะ Grin

ขาดแค่รูเกอร์ sp ก็ครบเบญจภาคีแล้วนะครับ ป้าโอ
ขออนุญาติน่ะครับ กระบอกขวาล่างไม่น่าใช่ 686(.357) น่ะครับ น่าจะเป็น โมเดล 617 (.22lr)มากกว่าน่ะครับ

โอมีอะไร ก็บอกว่ามีแบบนั้นค่ะ ไม่เคยปด สงสัยครั้งต่อไปเวลาใครจะเอารูปลงเนี่ย ต้องมีใบป.4แนบด้วยเปล่าคะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เจ๊ครับ  Mod 19 ผมจองนะครับครับ

กระบอกนี้ก็ .22 ใช่ไหมครับเจ๊ ขำก๊าก ขำก๊าก

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 10:58:38 PM »

แหะๆ...โมเดล19 4นิ้ว, ไพธ่อน 4นิ้ว, ไพธ่อน 6นิ้ว และ 686-4 4นิ้ว ค่ะ Grin

ขาดแค่รูเกอร์ sp ก็ครบเบญจภาคีแล้วนะครับ ป้าโอ
ขออนุญาติน่ะครับ กระบอกขวาล่างไม่น่าใช่ 686(.357) น่ะครับ น่าจะเป็น โมเดล 617 (.22lr)มากกว่าน่ะครับ

โอมีอะไร ก็บอกว่ามีแบบนั้นค่ะ ไม่เคยปด สงสัยครั้งต่อไปเวลาใครจะเอารูปลงเนี่ย ต้องมีใบป.4แนบด้วยเปล่าคะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เจ๊ครับ  Mod 19 ผมจองนะครับครับ

กระบอกนี้ก็ .22 ใช่ไหมครับเจ๊ ขำก๊าก ขำก๊าก

โม่ เบ้อเริ่มขนานั้นคงไม่ใช่ .22 แน่ Grin Grin Grin  ดูดีๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 11:14:38 PM »

Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 11:19:11 PM »

ผมเคยมีทั้ง 686-3  66-1

66 ขายไปด้วยความจำเป็น

686 ขายไปเพราะไม่ชอบ  และได้ราคา

จากที่ยิงมา  ผมชอบ 66 มากกว่า 686 เยอะเลย

พอเจอ 19 ของเจ๊โอ  เลยอยากรื้อฟื้นความหลัง

ส่วนตัวชอบปืนสีดำ มากกว่าสีขาว

ตอนนี้เหลือ ไรเฟิล .357 กระบอกเดียว

ของอิสราเอล Timberwolf   Pump Action

ปืนพ่อทิ้งไว้ให้ครับ

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 09:59:31 AM »

ถ้าไม่เกี่ยงยี่ห้อ Marlin มีลำกล้อง octagon รุ่น 1894 CB

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 01:41:50 PM »

สงสัย Mod 19 จะไม่ได้แหล่ะตัว เพราะเราร๊ากกกกกกก ไว้ใช้ยามแก่(กว่านี้) Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 01:49:56 PM »

ถอดใจไปแล้วครับ จะหันไปคบ CZ527 เคฟลาร์ แทนแล้ว ถ้ามีวาสนาคงได้มาอยู่ด้วยกันครับ อิอิอิ

ว่าแต่ ดูรูปพี่บุญครั้งแรกๆ ผมว่าหน้าพี่คล้ายๆ สรพงษ์ ชาตรี น่ะครับ แหะๆ
สมัยสรพงษ์ดังใหม่ๆ คนทักผิดประจำครับ  คิดว่าสรพงษ์ เป็นพี่บุญ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 02:01:35 PM »

สมัยสรพงษ์ดังใหม่ๆ คนทักผิดประจำครับ  คิดว่าสรพงษ์ เป็นพี่บุญ
ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 02:03:33 PM »

คนบ่เซาหล่อ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #148 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 03:45:42 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อูย ตาลุก อยากได้ตัวล่างจังครับพี่ กระโหลกลายฮาร์ดเคสคลาสสิกซะด้วย

ขอบคุณพี่เจษครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #149 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 04:04:46 PM »

ถ้าไม่เกี่ยงยี่ห้อ ที่พี่เจษหมายถึง มันราคาเบากว่าตัวอื่น หรอครับ (แอบลุ้นในใจ)

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 18
  พิมพ์