๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 05:28:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันรบหลักคืนสู่เหย้า 50  (อ่าน 20258 ครั้ง)
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 05:35:58 PM »

เอาเป็นว่าผมเล่นไม่เป็นแล้วกันครับ อุตส่าห์เคยทำได้แค่ Class B เท่านั้นเองครับ ยังอ่อนหัดอยู่ ยังไงช่วยแนะนำในนี้ด้วยครับ เผื่อจะได้มีหวังขึ้น class ไปถึง A หรือสูงกว่านี้ครับ ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลา ไปซ้อมเลยครับ + หาลูกซ้อมไม่ได้  เอาแค่ Concept ก็ได้ครับ เผื่อจะ ความคิดกว้างขึ้นมาบ้างครับ     Grin
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 05:41:44 PM »

มอเตอร์ไซด์ ผมเอาไว้ซื้อของอย่างเดียวครับ แข่งกับใคร คงแพ้ครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 05:42:28 PM »

กระทู้นี้ตลกจริงๆเลยวุ้ย  Grin Grin Grin ยังไงเสาร์อาทิตย์นี้นักกีฬายิงปืนก็อย่าลืมไปร่วมสนุกกันนะครับ Grin Grin Grin  กลับเข้าแทรกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2007, 05:50:59 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 05:43:40 PM »

รองเท้าแข่งผมสวยไหมครับ Grin Grin Grin ปรับได้ทั้งหน้าเท้าและน่องเลยนะครับ

แล้วพี่จะวิ่งยังไงครับ Grinเจอ สเตทวิ่งขึ้นบันไดก็ก้าวไม่ออกแล้ว :Smiley :Smiley Grin Grin
 Grin Grin Grin อะฟิ้วววววววววววววว
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 05:50:37 PM »

ผมทราบดีครับ ว่า การวัดค่า PF นั้นต้องมีเพราะมันเป็นกฏ สากลครับ  แต่คุณต้องลองนึกดูดีๆครับว่า เข้า เขียนกฏนี้ ไว้ทำไม    อะไรคือวัตถุประสงค์ของกฏนี้     ก็เพื่อไม่ไห้มีใคร มาเอาเปรียบกันไงครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 05:55:38 PM »

รองเท้าแข่งผมสวยไหมครับ Grin Grin Grin ปรับได้ทั้งหน้าเท้าและน่องเลยนะครับ

แล้วพี่จะวิ่งยังไงครับ Grinเจอ สเตทวิ่งขึ้นบันไดก็ก้าวไม่ออกแล้ว :Smiley :Smiley Grin Grin
 Grin Grin Grin อะฟิ้วววววววววววววว

5555555555 กำลังพูดถึงแข่งมอร์ไซกัน ก็ต้องรองเท้าแข่งมอไซซิท่าน   Grin Grin Grin มีระบายอากาศด้วยนะ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 05:57:14 PM »

num อยู่บนเว็บคุยไรหน่อยเด๊ะ  Grin Grin Grin อยากฟังเสียงอะ  Grin Grin Grin ช่วยหน่อย

แต่พรุ่งนี้เจอกันเปล่าเนี่ยมาสเตอร์

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 06:34:59 PM »

ใส่กันเมียเคาะหน้าแข้ง...   
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 06:40:18 PM »

ใส่กันเมียเคาะหน้าแข้ง...

รู้อีก  Grin Grin Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 06:56:07 PM »

ผมว่ายิงปืนระบบIPSC  ได้เเบ่งความสามารถของนักกีฬาให้เเข่งกับมือระดับเดียวกันนะครับ  ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบกัน  มือระดับคลาส U หรือ C ไม่ได้ไปแข่งกับมือ MASTER ที่มีความสามารถมากกว่า  ยกเว้นเเมทช์ที่ไม่ได้จัดโดยสมาคม  เเละปัจจุบันนี้นักกีฬาใหม่ๆเข้ามามากขึ้นโดยเฉพาะรุ่นโปรดักชั่น 

ในการลงเเข่งครั้งเเรกต้องเข้าใจด้วยว่านักกีฬาคนนั้นๆยังไม่ทราบความสามารถของตนเองว่าอยู่ในระดับใด  แต่อาจจะมีบ้างที่นักกีฬาเก่ามาลงเเข่งในรุ่นที่ตัวเองยังไม่มีมีประวัติ   ตามกฎครั้งเเรกต้องมาหาเปอร์เช็นว่าควรจะอยู่ในคลาสใด   อาจจะไปเบียดนักกีฬาใหม่ที่มาเเข่งในวันนั้นเเต่ก็สุดวิสัยเพราะกฏว่าไว้อย่างนั้น  ซึ่งมือเก่าลงคลาส U แล้วได้คะเเนนไปอยู่ในกลุ่มระดับ MASTER  ครั้งต่อไปก็ต้องไปแข่งกับมือระดับนั้นๆ  ซึ่งต่างกับมือใหม่ๆที่ลงคลาส U ผลออกมาคะเเนนที่ได้อยู่ในระดับคลาส C  ครั้งต่อไปก็เเข่งกับคนที่มีฝีมือเท่ากัน  ที่นี้ก็เท่ากับว่าต้องไปแย่งรางวัลกับมือระดับเดียวกัน  ยิ่งปัจจุบันนี้นักกีฬาใหม่นิยมยิงในรุ่นโปรดักชั่น  ทางสมาคมก็ได้เพิ่มรางวัลให้เป็นรุ่นละ 3 รางวัลในรุ่นโปรดักชั่น 

ทีนี้นักกีฬาใหม่จะท้อเพราะต้องไปแย่งรางวัลกับมือระดับเหนือตนไม่ได้เเล้วเเต่เเพ้เพราะตัวเองขาดการฝึกซ้อมมากกว่าซึ่งมันก็มีความหมายว่าถ้ามีรางวัล 5 รางวัลเเต่เเพ้คะเเนนดันเป็นคนที่ 6 ก็ไม่ได้รางวัลเเล้วนักกีฬาจะเลิกยิงเเข่งขันเพราะไม่ได้รางวัลเลยเหรอ  ทำไมนักกีฬาไม่พัฒนาตนเองให้เลื่อนอันดับมาอยู่ที่  5  4  3  2  1  หรือปรับคลาสเหนือกว่านั้นหละ 

กีฬาควรจะเเข่งในด้านความสามารถถ้าเราเเข่งกับคนที่มีความสามารถเท่ากันเเล้วเราชนะก็เท่ากับว่าเรามีฝีมือมากกว่า  ซึ่งในการยิงเเข่งIPSCในปัจจุบันเป็นเช่นนั้น  ไม่ใช่หวังผลว่าเเข่งแล้วต้องได้อะไรติดมือกลับบ้านทุกครั้งก็พอใจเเล้ว  กีฬาไม่ใช่ธุรกิจที่ต้องลงทุนเเล้วได้อะไรกลับคืน  ยิงเพื่อสันทนาการจะดีกว่าครับ

ฉะนั้นรางวัลจะมากหรือน้อยมีผลน้อยมากกับการเเข่งเพื่อเอาชนะตัวเอง  ถ้าเรารู้เเน่ว่าความสามารถเราไม่สามารถที่จะพัฒนาไปสู้เค้าได้เพราะติดเงื่อนไขของเวลา  หรือ งบประมาณ  เป็นผมก็เลี่ยงไปเเข่งอย่างอื่นที่ผมพอจะใช่งบประมาณเเละเวลาได้เต็มความสามารถของตน  ที่นี้เราก็จะได้ใช้ความสามารถของตนเองไต้เต็มที่โทษอย่างอื่นไม่ได้เเล้ว  ถ้าชนะก็ชนะเพราะฝีมือเพียวๆครับ

ไม่รู้จะเกี่ยวกับจำนวนถ้วยรางวัลรึเปล่าหว่า Grin Grin Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 07:52:55 PM »

เพิ่งเห็นมาสเตอร์หนุ่ม... ทำอะไรเป็นงานเป็นการ ก็วันนี้นี่เอง นับถือๆ  5555  Grin Cheesy

กีฬา มีไว้เพื่อความสามัคคี   Wink

Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 09, 2007, 09:27:06 PM »

งานนี้เล่นเอาคุณคาร์เหนื่อยไปมาก เดี๋ยวไม่มีแรงแข่งนะ

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 10, 2007, 07:55:37 AM »

ผมว่ายิงปืนระบบIPSC  ได้เเบ่งความสามารถของนักกีฬาให้เเข่งกับมือระดับเดียวกันนะครับ  ไม่มีใครได้เปรียบเสียเปรียบกัน  มือระดับคลาส U หรือ C ไม่ได้ไปแข่งกับมือ MASTER ที่มีความสามารถมากกว่า  ยกเว้นเเมทช์ที่ไม่ได้จัดโดยสมาคม  เเละปัจจุบันนี้นักกีฬาใหม่ๆเข้ามามากขึ้นโดยเฉพาะรุ่นโปรดักชั่น 

ในการลงเเข่งครั้งเเรกต้องเข้าใจด้วยว่านักกีฬาคนนั้นๆยังไม่ทราบความสามารถของตนเองว่าอยู่ในระดับใด  แต่อาจจะมีบ้างที่นักกีฬาเก่ามาลงเเข่งในรุ่นที่ตัวเองยังไม่มีมีประวัติ   ตามกฎครั้งเเรกต้องมาหาเปอร์เช็นว่าควรจะอยู่ในคลาสใด   อาจจะไปเบียดนักกีฬาใหม่ที่มาเเข่งในวันนั้นเเต่ก็สุดวิสัยเพราะกฏว่าไว้อย่างนั้น  ซึ่งมือเก่าลงคลาส U แล้วได้คะเเนนไปอยู่ในกลุ่มระดับ MASTER  ครั้งต่อไปก็ต้องไปแข่งกับมือระดับนั้นๆ  ซึ่งต่างกับมือใหม่ๆที่ลงคลาส U ผลออกมาคะเเนนที่ได้อยู่ในระดับคลาส C  ครั้งต่อไปก็เเข่งกับคนที่มีฝีมือเท่ากัน  ที่นี้ก็เท่ากับว่าต้องไปแย่งรางวัลกับมือระดับเดียวกัน  ยิ่งปัจจุบันนี้นักกีฬาใหม่นิยมยิงในรุ่นโปรดักชั่น  ทางสมาคมก็ได้เพิ่มรางวัลให้เป็นรุ่นละ 3 รางวัลในรุ่นโปรดักชั่น 

ทีนี้นักกีฬาใหม่จะท้อเพราะต้องไปแย่งรางวัลกับมือระดับเหนือตนไม่ได้เเล้วเเต่เเพ้เพราะตัวเองขาดการฝึกซ้อมมากกว่าซึ่งมันก็มีความหมายว่าถ้ามีรางวัล 5 รางวัลเเต่เเพ้คะเเนนดันเป็นคนที่ 6 ก็ไม่ได้รางวัลเเล้วนักกีฬาจะเลิกยิงเเข่งขันเพราะไม่ได้รางวัลเลยเหรอ  ทำไมนักกีฬาไม่พัฒนาตนเองให้เลื่อนอันดับมาอยู่ที่  5  4  3  2  1  หรือปรับคลาสเหนือกว่านั้นหละ 

กีฬาควรจะเเข่งในด้านความสามารถถ้าเราเเข่งกับคนที่มีความสามารถเท่ากันเเล้วเราชนะก็เท่ากับว่าเรามีฝีมือมากกว่า  ซึ่งในการยิงเเข่งIPSCในปัจจุบันเป็นเช่นนั้น  ไม่ใช่หวังผลว่าเเข่งแล้วต้องได้อะไรติดมือกลับบ้านทุกครั้งก็พอใจเเล้ว  กีฬาไม่ใช่ธุรกิจที่ต้องลงทุนเเล้วได้อะไรกลับคืน  ยิงเพื่อสันทนาการจะดีกว่าครับ

ฉะนั้นรางวัลจะมากหรือน้อยมีผลน้อยมากกับการเเข่งเพื่อเอาชนะตัวเอง  ถ้าเรารู้เเน่ว่าความสามารถเราไม่สามารถที่จะพัฒนาไปสู้เค้าได้เพราะติดเงื่อนไขของเวลา  หรือ งบประมาณ  เป็นผมก็เลี่ยงไปเเข่งอย่างอื่นที่ผมพอจะใช่งบประมาณเเละเวลาได้เต็มความสามารถของตน  ที่นี้เราก็จะได้ใช้ความสามารถของตนเองไต้เต็มที่โทษอย่างอื่นไม่ได้เเล้ว  ถ้าชนะก็ชนะเพราะฝีมือเพียวๆครับ

ไม่รู้จะเกี่ยวกับจำนวนถ้วยรางวัลรึเปล่าหว่า Grin Grin Grin

อ่านแล้วประทับใจจริงเชียวววววววว Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 10, 2007, 07:57:26 AM »

สมทบทุนสภากาชาดไทย  Grin Grin Grin เชิญนักกีฬายิงปืนทุกท่านร่วมการแข่งขันนะครับ  Grin Grin Grin ใครว่างไปชมก็ได้ครับ

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 10, 2007, 09:30:34 AM »

กำลังจะออกจากบ้านแล้วครับ
พบกันที่สนามคร้าบ
ยิงเสร็จรอบเย็นมี ลาบlส้มตำแกล้มเบียร์ด้วยครับ เชิญมาร่วมสนุกกันครับ Smiley
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์