๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 02:43:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บความน้อยใจ เกี่ยวกับปืนของประชาชน  (อ่าน 4423 ครั้ง)
hs9osv
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:49:05 PM »

ถ้าตำรวจคิดแบบนี้ ถ้าเห็นตำรวจรถเสียอยู่ข้างถนนเวลากลางค่ำกลางคืนแล้วแกโบกรถอย่าจอดรับ เพราะแกพกปืนแถมแต่งชุดครึ่งท่อนเราก็นึกว่าโจรเหมือนกับแก
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 02:06:59 PM »

ถ้าตำรวจคิดแบบนี้ ถ้าเห็นตำรวจรถเสียอยู่ข้างถนนเวลากลางค่ำกลางคืนแล้วแกโบกรถอย่าจอดรับ เพราะแกพกปืนแถมแต่งชุดครึ่งท่อนเราก็นึกว่าโจรเหมือนกับแก

ตรงกันข้ามหากตำรวจเป็นประชนรถเสียจะเข้าไปช่วยทันที

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 02:59:56 PM »

เฮ๊อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  เกิดมาเพิ่งเคยได้ยินว่าตำรวจชั้นประทวนมองประชาชนเป็นคนร้าย นายตำรวจชั้นสัญญาบัตรเท่านั้นที่มองประชาชนเป็นเพื่อน ภาพพวกนี้ผมคงออกไปจ้องจับผิดเขาเพราะว่าคิดว่าประชาชนเป็นโจรสินะ http://chakkarat.nmpp.go.th/web/news_read.php?id=321  ถ้าตำรวจชั้นประทวนคนไหนที่คิดว่าประชาชนเป็นโจรไปสะทั้งหมดผมขอประนามว่ามัน "ไม่ใช่ตำรวจอาชีพ มันเป็นคนเลวมาเป็นตำรวจ" ผมก็แปลกนะที่ออกมาเปิดเผยตัวสะขนาดนี้ออกมาแก้ต่างให้องค์กรนี้ ผมเริ่มจะท้อแล้วกับการออกมาแก้ต่างให้ต่อไปใครจะโพสอะไรต่อไปผมคงขอบายดูอย่างเดียว ถ้าทุกคนอ่านแล้วแยกแยะว่ามันไม่ทั้งหมด มันแค่บางคนบางกลุ่ม เท่านี้ผมก็ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงยิ่งแล้วครับผม

ดาบเนฟ เปลี่ยนชื่อใช่ไหมครับ?

แค่อยากบอกว่าอย่าน้อยใจไปเลยครับ เราทำดีของเราไปเถิด

คนไม่ดีจริงๆก็แค่ส่วนน้อย...แต่ "ปลาเน่ากลิ่นมันแรง"

อยากบอกแค่นี้แหละครับ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 03:17:21 PM »

เฮ๊อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  เกิดมาเพิ่งเคยได้ยินว่าตำรวจชั้นประทวนมองประชาชนเป็นคนร้าย นายตำรวจชั้นสัญญาบัตรเท่านั้นที่มองประชาชนเป็นเพื่อน ภาพพวกนี้ผมคงออกไปจ้องจับผิดเขาเพราะว่าคิดว่าประชาชนเป็นโจรสินะ http://chakkarat.nmpp.go.th/web/news_read.php?id=321  ถ้าตำรวจชั้นประทวนคนไหนที่คิดว่าประชาชนเป็นโจรไปสะทั้งหมดผมขอประนามว่ามัน "ไม่ใช่ตำรวจอาชีพ มันเป็นคนเลวมาเป็นตำรวจ" ผมก็แปลกนะที่ออกมาเปิดเผยตัวสะขนาดนี้ออกมาแก้ต่างให้องค์กรนี้ ผมเริ่มจะท้อแล้วกับการออกมาแก้ต่างให้ต่อไปใครจะโพสอะไรต่อไปผมคงขอบายดูอย่างเดียว ถ้าทุกคนอ่านแล้วแยกแยะว่ามันไม่ทั้งหมด มันแค่บางคนบางกลุ่ม เท่านี้ผมก็ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงยิ่งแล้วครับผม

ดาบเนฟ เปลี่ยนชื่อใช่ไหมครับ?

แค่อยากบอกว่าอย่าน้อยใจไปเลยครับ เราทำดีของเราไปเถิด

คนไม่ดีจริงๆก็แค่ส่วนน้อย...แต่ "ปลาเน่ากลิ่นมันแรง"

อยากบอกแค่นี้แหละครับ

ครับเปลี่ยนชื่อใหม่เพิ่งไปแจ้งที่อำเภอมา...เอ๊ยไม่ใช่...เพิ่งเปลี่ยนเมื่อวานครับ...ไม่ได้น้อยอกน้อยใจอะไรครับเพียงแต่เป็นการลดระดับการโพสเรื่องราวของหน่วยงานเท่านั้น...และที่เปลี่ยนชื่อก็...เพื่อไม่เป็นการกดดันเพื่อนสมาชิกที่อาจจะติติงการทำงานของเจ้าหน้าที่ตำรวจครับ...ขอบคุณครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 03:56:29 PM »

คืนวันเสาร์ที่ผ่านมา อยากตากอากาศหนาวก็เลยไปค้างคืนที่เขาใหญ่ กับรุ่นพี่ที่เป็นตำรวจ 3-4 คน
ก็ช่วงปีใหม่เขาไม่ได้หยุดกัน หลังปีใหม่เขาก็ไปฉลองกันครับ

พอตกดึก ก็คุยเรื่องปืนกันครับ
แต่มีประโยคที่เพื่อนๆรุ่นพี่ทิ้งท้ายคือ ถ้ามีปืน หรือพกพาปืน เขาบอกว่า
ให้รู้ใว้เลยว่ามีอยู่ 2 พวก คือพวกเดียวกัน (หรือพวก กรู) กับอีกพวกคือ พวกโจร
ผมเลยสอึกเลยครับ ตำรวจเขาคิดกันอย่างนี้เหรอไม่มองว่าประชาชน ที่ต้องการป้องกันชีวิต
และทรัพย์สิน จะมี หรือพกไปด้วย บ้างไม่ได้หรอ
วันนั้นผมก็เอาไปครับ ก็เลยไม่ได้เอามาอวดใคร ดูแต่ของเขาครับ เพราะกลัวเป็นโจร เพราะเราไม่ได้เป็นตำรวจ

แต่คิดๆดูก้อน่าจะจริงเพราะถ้าตอนกลางคืนเห็นคนถือปืน เราก็คงคิด ว่าถ้าไม่ใช่ตำรวจ ก็คงจะโจรล่ะครับ

ตั้งมาเล่นๆนะครับ

ผมว่าคงคล้ายความคิดของประชาชนหลายคน ที่เหมารวมพวกจนท.ตำรวจว่าคบไม่ได้กระมังครับ แหะ ๆ  ไหว้
คนดี ๆ พาปืนเพราะไม่อยากหวังพึ่งตำรวจมีเยอะไป เช่นเดียวกันกับที่ตำรวจดี ๆ ก็มีไม่น้อย อย่างสมาชิกอวป.ในนี้หลาย ๆ ท่าน
อย่าคิดมากครับ แค่การบกพร่องทางความคิดของบางคน อย่างพี่สมชายว่า Grin
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 04:03:31 PM »

เหรียญยังมี 2 ด้าน มีดีน้อยบ้างมีดีมากบ้างตามประสา Grin Grin Grin
Note Wing7
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:42:19 PM »

ถ้าพี่เขาโตมาแล้วยังอุตส่าห์คิดอะไรแบบนี้ได้ อย่าไปคบหาเลยครับ เสียเวลาความเจริญของเรา เอาเวลานั้นมาฝึกใช้อาวุธให้ชำนาญเพื่อเป็นเขี้ยวเล็บของเสือที่หลับอยู่ดีกว่าครับ

พฤกษภผกาสร อีกกุญชรอัดปลดปลง โททนเสน่งคง สำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรี สถิตย์ทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:49:48 PM »

พี่สมชาย ฮา ตอบได้โดนใจจริงๆครับ 
ผมจะจำไว้ว่าโตแล้วห้ามน้อยใจ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ตำรวจในประเทศไทย มีทั้งดีและไม่ดี นะครับ
แล้วแค่ประชาชนพกปืนแล้วบอกว่าเป็นโจร  ตกใจ
แล้วพวกท่านตำรวจตามมาช่วยเหลือดูแลประชาชนดีแค่ไหนครับ
บ้านผมเคยมีปัญหาของถูกขโมยไปแจ้งความกว่าเจ้าหน้าที่จะมา  Huh Huh

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
yala_kabang
สู้เพื่อนแผ่นดิน พิทักษ์ถิ่นปลายด้ามขวานทอง
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 08:02:11 PM »

ฮ่าๆๆปักษ์ใต้บ้านเราตำรวจ-ทหารดีใจจะตายเห็นชาวบ้านมีปืน..เอาไว้ช่วยกันสู้กับท่านโจรไง...........
ชาวอีสาน
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 08:41:19 PM »

ไม่เห็นไปอะไรนี่ครับ เขาก็คุยกันในวงเล็ก ๆ

เราก็คุยกันว่า พวกเขา(บางกลุ่ม) ก็คือ เหลือบสังคม ที่คอยดูดเลือดดูดเนื้อประชาชนอยู่ รู้ไหม

เรามีปืนดีแล้ว ยามคับขันจะให้ ตร.ที่ไหนมาช่วยเหลือได้ทันเวลา.... พึ่งตนเองให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ ครับ
krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:17:29 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากก็เพราะพวกเขาคิดกันอย่างนี้จนกลายเป็นบรรทัดฐานของการตัดสินใจ/เหตุผล/ข้ออ้างในการใช้กำลัง/อาวุธเข้าจับกุม จนกลายเป็นคดีวิสามัญฯที่น่าสงสัยอยู่บ่อย ๆ ซึ่งทุกคดีในตัวของผู้ตายโดยเฉพาะจะต้องมีปืนอยู่ในกำมือเสมอ ล่าสุดนี่ก็คดีวิศวกรระยองครับ เศร้า เศร้า เศร้า
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:41:04 AM »

ผมเคยเจอเพื่อนรุ่นพี่คุยกันขณะกินเหล้าด้วยกัน(ครูทั้งกลุ่ม มีเขา ตร.คนเดียว)
เฮ๊ย..ผมว่านะอย่างครูนี่ผมไม่สอบ ไม่เป็น หรอก   ไม่เห็นมีอำนาจบารมีอะไรให้คนกลัวเกรง....พะนะ

ผมคิดในใจว่า  บะอัก หะอ่า มะรึง เอ๊ย .....โตจนป่านนี้ ยังไม่สำนึกบุญคุณครู ที่ท่านสอนมา
ไม่มีครูมันจะเขียน ก ไก่ ได้ไหม หึย

ข่าวล่าสุด ท่านได้นายดาบแล้วครับ  แต่เมียหย่าเพราะทนนับขวดเหล้าไม่ไหว บ้านแตกหนี้สินรุงรัง
บารมีท่านเยอะจริงๆครับ

ที่ว่านี้ ตำรวจดีๆมีเยอะครับ ตระกูลผมเป็นตำรวจก็หลายคน แต่ไม่เห็นใครเบ่งเหมือนจ่าชัน คนนี้
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:59:57 AM »

พี่สมชาย ฮา ตอบได้โดนใจจริงๆครับ 
ผมจะจำไว้ว่าโตแล้วห้ามน้อยใจ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ตำรวจในประเทศไทย มีทั้งดีและไม่ดี นะครับ
แล้วแค่ประชาชนพกปืนแล้วบอกว่าเป็นโจร  ตกใจ
แล้วพวกท่านตำรวจตามมาช่วยเหลือดูแลประชาชนดีแค่ไหนครับ
บ้านผมเคยมีปัญหาของถูกขโมยไปแจ้งความกว่าเจ้าหน้าที่จะมา  Huh Huh
ยังดีนะครับรับแจ้งความ  ของผมหนักเลย  ของหายใน Site งานไม่รับแจ้งความบ่ายเบี่ยงไปมา  ถามผมรู้ไหมงานตำรวจเยอะไม่มีเวลาไปสืบให้หรอก(ผมคิดในใจ อ้าวแล้วที่ผมมาแจ้งนี่ไม่ใช่หน้าที่ตำรวจหรอ)  ผมรู้ว่าใครขโมยผมจะพาไปที่เกิดเหตุเลย  ในหน่วยงานสืบง่ายจะตาย  เพียงแต่ถ้าเอาตำรวจไปความจริงมันจะปรากฏง่ายขึ้น  และคนที่รู้เค้าก็จะพูด   สรุปไม่ยอมไปครับ  เลยลงบันทึกประจำวันไว้  ผมรู้ว่าใครเอาไปแต่ตำรวจไม่มาจับ  แล้วจะให้ผมทำยังำไงกับขโมยล่ะครับ  นี่แหละครับ ผมว่าหลายๆคนโดนแบบนี้  ถึงได้รู้สึกแบบนี้กัน   ความดีมันจางง่าย  ความโกรธมันคงทน  ยิ่งเวลาเราต้องการพึ่งใครสักคนแต่ดันพึ่งไม่ได้  จำฝังใจเลยล่ะครับ

ส่วนตำรวจดีๆก็มีและผมก็จำฝังใจอยู่เช่นกัน(แต่มันน้อย  ที่สำคัญเพิ่งบรรจุใหม่ครับ เยี่ยม) ไหว้
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:31:33 PM »

ที่  เขาใหญ่  อากาศเย็น ๆ  บรรยากาศสบาย ๆ  อาจจะมี  แอลกอฮอล์  อยู่ในเลือด  จึงพูดจา  แบบคึกคะนอง  สนุกปาก  โดยไม่ได้คิดให้ถี่ถ้วน

อย่าไปสนใจเลย  ครับ  .....  ตำรวจที่  มีเหตุผล  มีเยอะแยะไป

ยามคับขัน  หรือ  จำเป็นจริง ๆ   ที่  เราต้องใช้  ปืน  ....  เรา  ก็  ต้อง  พก  อย่างระมัดระวัง

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์