๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:27:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู็้หญิงพกปืนแบบไหนดีคะ  (อ่าน 13818 ครั้ง)
marst_007
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 05:54:23 PM »

ตัวอย่าง นะครับ  เคยเห็น ยาย ที่ อยู่ข้างบ้าน เค้าทำสวนอยู่ เลยไปคุยด้วย ยายพก ลูกซองแฝดสั้นๆ ไว้กับตัวตลอด  เลยครับ .... ยาย เล่าว่า สารพัดประโยชน ครับ ยิง งู ยิงโจร  ยาย แก่ แล้ว ใช้ลูกซอง ยิงยังไงก็โดน  ยัง มีลูกติดตัวอีก6 นัดด้วย ..... ผม อึ้ง เลย  ยาย เจ๋ง จริงๆๆ
    เริ่มต้น ไปเรียน ก่อนก็ดีครับ ถ้าไม่มี เวลาก็ ซื้อติดบ้านไว้ ก่อน
    ลองลูกโม่ก่อนดีไหม ครับ ใช้ง่ายไม่จุกจิก เอาซัก3 นิ้ว 5-6 นัด .38spl เล็กๆ  ( ซ่อนได้เผื่อควงไปแบงค์ )  ซ้อมยิง บ่อย ๆ แล้ว ค่อย ข้ามไป เล่น ปืน ออโต้ หรือ ลูกซอง อ่านของพี่ๆ ที่มี ออโต้ หลายท่านก็ มีลูกโม่ไว้ เผื่อด้วยครับ
ruchi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:00:20 PM »

Grinอยู่ไกลขอรับไม่งั้นจะไปสอนถึงที่เลยขอรับ เศร้า

ในใจอยากได้สิบ
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:04:37 PM »

ที่บ้านมีแต่ผู้หญิง เรยลองหัดยิงปืนที่ฟาร์มบ้างแล้ว
ถ้าอยากมีปืนของตัวเองผู้หญิงน่าจะพกปืนแบบไหน ขนาดไหนดีคะ ยิ้มีเลศนัย
ก็ขอเป็นขนาดที่คุณใช้แล้วคุ้นมืออยู่บ้านก็หา 9มม.ขนาดคอมแพ็คพอออกนอกบ้านก็หาขนาดเล็กๆจับถันดมือพกซ่อนได้แล้วก็ฝึกใช้ให้ค้นมือนะครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:15:05 PM »

น้องเค้าถามแล้ว หาย เงียบเลยครับ

สงสัยว่าจะ กลัว อะไรหรือเปล่า คิก คิก

ไปตั้งหลักก่อนสิท่าน Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:16:30 PM »

ตัวอย่าง นะครับ  เคยเห็น ยาย ที่ อยู่ข้างบ้าน เค้าทำสวนอยู่ เลยไปคุยด้วย ยายพก ลูกซองแฝดสั้นๆ ไว้กับตัวตลอด  เลยครับ .... ยาย เล่าว่า สารพัดประโยชน ครับ ยิง งู ยิงโจร  ยาย แก่ แล้ว ใช้ลูกซอง ยิงยังไงก็โดน  ยัง มีลูกติดตัวอีก6 นัดด้วย ..... ผม อึ้ง เลย  ยาย เจ๋ง จริงๆๆ
    เริ่มต้น ไปเรียน ก่อนก็ดีครับ ถ้าไม่มี เวลาก็ ซื้อติดบ้านไว้ ก่อน

ต้องเรียกคุณยายมหาภัยเลยนะครับ Grin Grin Grin ผมยิงมากๆยังแก่วง

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:17:12 PM »

อาจจะพอกับราร่า ครอฟ ได้เลยนะยาย Grin Grin Grin

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 06:44:19 PM »

อาจจะพอกับราร่า ครอฟ ได้เลยนะยาย Grin Grin Grin

Grin Grin Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 07:32:33 PM »

เข้ามาต้อนรับสมาชิกใหม่ คุณ B_natural9 สู่ "บ้านชาวปืน"

เป็นสิ่งที่ดี่ที่เข้ามาถาม มาหาข้อมูล ประกอบการตัดสินใจ ก่อนซื้อปืน

อีกอย่างที่ควรทำ คือ ทดลองยิงปืนหลาย ๆ แบบ ตามสนามที่มีให้ทดลองยิง

เพื่อหาความชอบ+ความถนัดของตัวเองให้พบ ประกอบการตัดสินใจอีกด้านหนึ่ง

ดูตามนามแฝงแล้ว ใจน่าจะเอนเอียงไปทางปืนเซมิออโต้ขนาด 9 มม.อยู่บางส่วน

ถึงมีเลข 9 ในนามแฝงด้วย

ขอให้ได้ปืนที่ถูกใจครับ และหมั่นซ้อมให้ชินมือ เพื่ออาศัยเป็นเพื่อนได้ทุกสถานการณ์ครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2008, 07:55:07 PM »

ผมว่า .38 เหมาะสมดีครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:30:08 PM »

น้องเค้าถามแล้ว หาย เงียบเลยครับ

สงสัยว่าจะ กลัว อะไรหรือเปล่า คิก คิก
[/quote

ไมไ่ด้หายค้า
แต่ไม่มีเวลาเข้ามาดูอะคะ
ว่าไปถามๆไปเนี่ยก็ยังไม่ค่อยเข้าใจสักเท่ไรเรยนะคะเนี่ย
อิๆๆ
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:30:59 PM »

ที่บ้านมีแต่ผู้หญิง เรยลองหัดยิงปืนที่ฟาร์มบ้างแล้ว

ฟาร์มจระเข้ใช่ไหมครับ Grin Grin Grin 

ถ้าใช่ที่นั่นยอดสีมือมีเยอะเลยครับ
ไคบ้างอะคะ
แนะนำให้รู้จักหน่อยสิ
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 10:59:00 PM »

ขนาดที่ยิงแล้วคุมปืนได้ครับ...

เคยไปหัดยิงที่ฟาร์มจระเข้แล้วได้ลองยิงขนาดไหนแบบไหนมาหรือครับ...Cheesy
ตอนแรกก็ยิง.22อะคะ
แล้วก้มา.45มั้งอะจามไม่ได้
ก็สนุกดี
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:00:59 PM »

ถ้าอยากมีปืนของตัวเองผู้หญิงน่าจะพกปืนแบบไหน ขนาดไหนดีคะ ยิ้มีเลศนัย
ถ้าพกแบบไหน..ก็ต้องเอาแบบมิดชิดครับ..
ล้อเล่นนะ.. ถึงขนาดต้องพกเลยหรือครับ
พกไปไม่ได้นะครับ..ถ้าไม่มีหน้าที่หรือใบอนุญาต
ส่วนติดรถไปพอได้ แต่ต้องระวัง.. เฝ้าบ้านป้องกัน
ชีวิตและทรัพย์สิน แนะนำ .38 ลูกโม่ เหนี่ยวยิง ง้างยิงได้เลย
ขโมยขโจรเจอนัดสองนัดก็เผ่นแล้วครับ..แต่ต้องระวังอย่าให้มัน
เข้าถึงตัวแย่งปืนไปได้หละ.. 5-6 นัดก็เกินพอแล้วครับ
ตกลงลูกโม่กะแม๊กอันไหนยิงง่ายกว่ากานคะเนี่ย
ยังไม่เคยลองใช้ลูกโ่ม่เรยอะ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:03:23 PM »

พกปืนขนาดไหน  ไม่ใช่เรื่องใหญ่  แต่พกไม่มีใบพกเป็นเรื่องใหญ่กว่า  
กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกด้วยนะครับ 
B_natural9
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2008, 11:03:49 PM »

ลูกโม่สเตนเลสครับสำหรับคุณสุภาพสตรี
ใช้ง่ายไม่ซับซ้อน  ดูแลง่าย  ไม่ต้องถอดประกอบ
สมิธหรือทอรัสก็ได้   ไม่ต่างกันมากแล้ว
ดีครับที่คิดป้องกันตนเอง  คนร้ายสมัยนี้น่ากลัวคร้าบ  เยี่ยม
ใช่ๆๆน่ากลัวคะ
เรยต้องป้องกันตัวสักหนอ่ย
แต่ไปลองยิงที่ไรไม่เข้าเป้าสักที
555
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 8
  พิมพ์