๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 01:03:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแบคสต๊อพไว้ซ้อมมือ  (อ่าน 5702 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 06:33:23 PM »

ลองป้องกันเศษกระสุนย้อนกลับ โดยใช้แผ่นไม้อัดกว้างหน่อยตามภาพ ก็ใช้ได้เรียบร้อยดีครับ

sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 06:47:33 PM »

ดีครับพี่  เฉพาะแผ่นเห็นเท่าไรครับ   
ถ้าแถวบ้านผมคงต้องล่ามโซ่ด้วย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 07:40:31 PM »

ดีครับพี่  เฉพาะแผ่นเห็นเท่าไรครับ   
ถ้าแถวบ้านผมคงต้องล่ามโซ่ด้วย

งานนี้ช่างเหล็กคิดผมรวมพันเดียว อาจเอาใจที่ได้งานอื่นไปก่อนหน้านี้
ของผมสบายหน่อบ....ละแวกบ้านสวนผมเป็นชัยภูมิปิดครับ     Wink
cm84e
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 07:47:02 PM »

ขอบคุณครับผม  ที่นำมาแบ่งปัน ไหว้
อย่างนี้ยิง free pistol  สบายเลย เยี่ยม

ว่าแต่ถ้าทำให้ยิงแค่ปืน free pistol  นี่  เหล็กหนาเท่าไหร่พอครับอา
คือว่า ไม่มีคนยกช่วย   Grin
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:56:51 PM »

ผมมีแบคสต๊อพอีกอันที่ระยะยิง50เมตร สำหรับยิงFree pistol อยู่ครับคุณcm84e ........ ใช้เหล็กรับกระสุนหนา 3/8"
ตอนแรกใช้ 3/16" เอาไม่อยู่ มีปูดมีดุ้ง แล้วลูก22lr LRN จะแตกเวลากระทบแบคสต๊อพ มากระทบหลังเป้าเป็นรอย ผมใช้แผ่นสักหลาดวางหลังเป้ากันอีกชั้น
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 11:26:20 PM »

ขอบคุณที่แบ่งปันค่ะ เยี่ยม ไหว้ ขออนุญาตเก็บข้อมูลนะคะ Grin

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:55:02 PM »

ขออัพเดท และแก้ไขข้อมูลครับ...........

ผมลองต่อไปด้วยกระสุน 9mm Luger 115gr FMJ และ 147gr LFP พบว่ากระสุนแตกมีเศษอยู่มาก โดยเฉพาะหัว LFP
ก็เลยเอากระสุน 45acp มาทดสอบด้วยอีกรอบ  ....  โดยเอากระดาษมาบังเป็นฉากดูว่ามีสะเก็ดกระสุนไปทางไหนบ้าง

พบว่ากระสุนทั้งหมดมีการแตก มีเศษชิ้นเล็กๆ สะท้อนกลับออกมาได้ ย้อนในมุมตามแนวแผ่นรับกระสุน โดยเฉพาะกับกระสุนที่หัวไม่ได้หุ้มเปลือก

สรุบว่าการใช้แบคสต๊อพแบบนี้ ต้องระวังเศษกระสุนย้อนกลับมาได้ ..... พึงระวังและควรใช้อุปกรณ์ป้องกัน นะขอรับ  ไหว้

ขอบคุณครับพี่ธำรง...สำหรับการทดสอบ

ผมเคยยืนดูเค้ายิงปืนที่สนามนวมินทร์ช่องซ้ายสุด   จะมีเป้าเหล็กหุ่นคนที่ล้มได้   คนยิงใช้ขนาด 9 มม. หัวหุ้มทองแดงระยะ 20 เมตร

ยิงแล้วเป้าไม่ล้ม...หัวกระสุนกระเด็นกลับมาตกอยู่ตรงขาผมครับ   ยัง งงๆ ว่าทำไมกระเด็นไกลขนาดนั้น

ดังนั้นถ้าจะยิงเป้าที่เป็นเหล็ก  สงสัยคงต้องใช้แต่หัวตะกั่ว....เพราะเท่าที่ดูจะบี้ตกอยู่แถวๆเป้า
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 03:59:33 PM »

ขอบคุณครับ ผมใช้แต่ยางรถยนต์ ยิงได้แต่.22เกินกว่านี้เดี๋ยวงานงอก ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์