๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 02:54:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบขอบพระคุณท่าน aot ขอบพระคุณจากใจจริง  (อ่าน 2181 ครั้ง)
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 01:38:25 PM »

ไม่อยากรู้แล้วครับ ใหม่ๆก็อยากรู้พอเวลาเลยไปสักพัก ความอยากรู้ก็เริ่มหายไปหมดแล้ว

ผมจะเล่าเป็นการส่วนตัวให้พี่บุญฟังนะครับ  หากขยายความตรงนี้ผมกลัวไม่เป็นการเหมาะสมครับ เพราะผมกำลังจะกล่าวหาคนขับรถแท็กซี่ที่เอาเปรียบผู้โดยสารน่ะครับ 
แล้วผมก็พูดอยู่ฝ่ายเดียว ทางคู่กรณีไม่มีโอกาสได้โต้แย้ง ณ.ที่ตรงนี้ พูดเข้าข้างตัวเองอยู่ฝ่ายเดียวมันก็ไม่ดีครับ  ให้ทางคณะกรรมการท่าอากาศยานได้ตัดสินก่อนนะครับ  ว่าใครผิดใครถูก   ผมจะมาเรียนให้พี่ๆทุกท่านทราบอีกทีครับ 
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 02:09:31 PM »

ไม่อยากรู้แล้วครับ ใหม่ๆก็อยากรู้พอเวลาเลยไปสักพัก ความอยากรู้ก็เริ่มหายไปหมดแล้ว

ผมจะเล่าเป็นการส่วนตัวให้พี่บุญฟังนะครับ  หากขยายความตรงนี้ผมกลัวไม่เป็นการเหมาะสมครับ เพราะผมกำลังจะกล่าวหาคนขับรถแท็กซี่ที่เอาเปรียบผู้โดยสารน่ะครับ 
แล้วผมก็พูดอยู่ฝ่ายเดียว ทางคู่กรณีไม่มีโอกาสได้โต้แย้ง ณ.ที่ตรงนี้ พูดเข้าข้างตัวเองอยู่ฝ่ายเดียวมันก็ไม่ดีครับ  ให้ทางคณะกรรมการท่าอากาศยานได้ตัดสินก่อนนะครับ  ว่าใครผิดใครถูก   ผมจะมาเรียนให้พี่ๆทุกท่านทราบอีกทีครับ 
ใว้เล่าให้ฟังพร้อมๆกันเลย ให้เรื่องเรียบร้อยก่อนครับ รอฟังได้
ขออภัยครับที่อาจเขียนดูรุนแรงไปหน่อย แต่เป็นความรู้สึกของคนเราจริงๆนะครับ เรื่องอะไรที่ใหม่ๆเราจะตื่นเต้นอยากรู้มาก  พอเรื่องผ่านไปสักพักเราจะรู้สึกสงบนิ่งลงได้มาก 
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 02:40:31 PM »

อ๋อ...เรื่องแท๊กซี่ โอก็เคยเจอที่สุวรรณภูมิ เป็นแท๊กซี่สาธารณะ ที่เวลาขึ้นเค้าบวกอีก50บ.อ่ะค่ะ โอเรียกจากสนามบินไปสุขุมวิท81  พี่ๆเพื่อนๆคิดว่าน่าจะราคาเท่าไหร่คะ โอโดนไปเกือบ400บ. หัวเราะร่าน้ำตาริน ราคาตามมิเตอร์+ค่าทางด่วน+50บ.เลยค่ะ แต่เค้าพาอ้อมมมมมมมมมม...ออกมอเตอร์เวย์ ขึ้นทางด่วน มาลงสุขุมวิท62 ที่ไม่กล้าแย้งเค้าเพราะคนขับทำอารมณ์เสียใส่ว่าไม่อยากไปสุขุมวิทรถมันติด จะขอไปทางตามที่เค้าจะไปแล้วกัน ไหนๆก็ขึ้นรถมาแล้วก็เลยเลยตามเลยอ่ะค่ะ...เลยโดนซะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.พี่aotนิสัยน่ารักมากๆค่ะ(ตำแหน่งไม่ได้ชั้นผู้น้อยแน่ๆค่ะ Grin)

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 03:25:40 PM »

แฟนผมเรียกแท๊กซี่ไปส่งที่บ้านผมที่บางใหญ่ นนทบุรีใกล้ๆวัดสวนแก้ว แท๊กซี่ท่านพาไปที่จังหวัดปทุมธานี
ขับวนอยู่นานแฟนผมคิดว่าต้องโดนจี้แน่ๆ เลยให้จอดแล้วเรียกคันใหม่ให้ไปส่งต่อ
ทุกวันนี้ไม่กล้านั่งแท๊กซี่คนเดียว กลัวแบบสุดๆ Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 06:47:03 PM »

เเท็กซี่สนามบินสุวรรณภูมิเหมือนมัดมือชกครับ  ถ้าไม่ใช้บริการรถลีมูชีนสัมปทานก็ต้องไปนั่งรถแท็กซี่ในวิน  ทางการท่าไม่ยอมให้ผู้โดยสารไปเรียกรถที่มาส่งผู้โดยสารขาออก  ซึ่งแท็กซี่จรมักไม่ค่อยยึกยักเพราะไม่ได้รอคิวในวินนานเป็นชั่วโมงแต่เรื่องความปลอดภัยก็ลดลงเหมือนกัน  แท็กซี่วินถ้าไปส่งไกลๆรอบนอกเมืองมักจะอ้างถึงระเบียบเส้นทางที่กรมขนส่งกำหนดไว้ถ้าเลยเขตที่กรมกำหนดก็จะคิดราคาเหมา  ส่วนใหญ่ที่ยึกยักเพราะรอวินนานเป็นชั่วโมงสองชั่วโมง  ถ้าได้ต่ำกว่าสามร้อยบาทเท่ากับว่าเที่ยวนั้นขาดทุนไม่คุ้มเพราะต้นทางอาชีพอย่างต่ำต้นทุนชั่วโมงละหนึ่งร้อยห้าสิบบาทรอคิวที่สองชั่วโมง 

ถ้าเป็นผมจะไปเรียกรถที่มาส่งผู้โดยสารขาออกถ้ายามจ้องไล่ก็ไม่ไปเป็นสิทธิของเราบอกแท็กซี่ไปเลยมีเรื่องเดี๋ยวพี่เคลียร์ให้  เรื่องความปลอดภัยต่อทรัพย์สินด้อยลงมาก  จะไปโทษเจ้าหน้าที่ที่ไล่รถก็ไม่ได้เพราะหัวหน้าสั่งมาเป็นทอดๆต้องโทษคนสั่ง  ไม่เหมือนที่ดอนเมืองยังพอปล่อยบ้างครับ

เรื่องร้องเรียนมักจะไม่ค่อยได้ผลหรอกครับถ้าคนขับไปก่อเรื่องเเล้วกรมขนส่งตามรถได้ว่าใครเป็นเจ้าของก็บอกให้คนขับไปรายงานตัว  ร้อยทั้งร้อยไม่มีคนไหนไปเลยถ้ามีเรื่องส่งมาเจ้าของรถทราบเรื่องเเล้วไปตามคนขับให้ไปรายงานตัวที่ขนส่ง  วันรุ่งขึ้นมันก็หายจ้อยหนีไปขับที่อื่นเเล้วเรื่องความรับผิดชอบอย่าหวังเลยไม่ใช่รถเค้ามีเรื่องก็หนี  สุดท้ายเจ้าของซวยตามธรรมเนียมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2006, 07:35:26 PM โดย num » บันทึกการเข้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 07:17:12 PM »

อาทิตย์หน้ามีโอกาสได้มาเหยียบสนามบินแห่งความภาคภูมิใจ ไม่รู้ว่าจะ " โดน " แค่ไหนนิ

แต่มีคนแนะว่าจะเรียก Taxi ให้ไปรอที่เขามาส่งผู้โดยสารขาออกนะ ไม่ต้องเสีย 50 บาทและเร็วด้วย

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์