๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 01:59:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "นัดคราวหน้า คนรักปืนลมเจอกันที่ไหน.......ตามมาเลย"  (อ่าน 412071 ครั้ง)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #1005 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 09:45:10 PM »

น่าเอาไจแอ้นไปลองจัง

ผมเดาว่าด้ามปืนไจแอ้นต้องทำมาจากกิ่งตำแยแน่เลย เจ้าของปืนได้จับแล้วจะคันไม้คันมือเป็นพิเศษ

สงใสจะใช่แน่ๆเลยถึงว่าตั้งแต่ได้มาคันจังเลย ขำก๊าก ขำก๊าก

คันจังเลย คันแบบอยากหาที่เติมลมหรือเปล่าครับ

พรุ่งนี่ช่วงเช้า จะเข้าไปที่บ่อกามิกาเซ่  เนื่องจากชาวบ้านอยากให้ไปสอยอีก 

ช่วงบ่ายต้องไปส่งผบ.ไประยอง

พี่มนตรี เตรียมลมในถังไว้เยอะๆครับ  เสาร์หน้าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเจอกันครับ
    ให้ผมยิงนัดแรกใส่จ่าฝูงก่อน ตอนพวกมันบินขึ้นพี่ก็แจกข่าวร้ายใส่เลยนะครับ จะได้เห็นกามิกาเซ่แน่ๆ อิอิอิ
จัดเต็มที่ไปเลยอยู่ในบ่อลูกรัง ปลอดภัย
 แต่จะอันตรายตรงที่พีพลัดตกบ่อนี่ดิ อิอิ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1006 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 12:21:16 PM »

น่าเอาไจแอ้นไปลองจัง

ผมเดาว่าด้ามปืนไจแอ้นต้องทำมาจากกิ่งตำแยแน่เลย เจ้าของปืนได้จับแล้วจะคันไม้คันมือเป็นพิเศษ

สงใสจะใช่แน่ๆเลยถึงว่าตั้งแต่ได้มาคันจังเลย ขำก๊าก ขำก๊าก

คันจังเลย คันแบบอยากหาที่เติมลมหรือเปล่าครับ

พรุ่งนี่ช่วงเช้า จะเข้าไปที่บ่อกามิกาเซ่  เนื่องจากชาวบ้านอยากให้ไปสอยอีก  

ช่วงบ่ายต้องไปส่งผบ.ไประยอง

พี่มนตรี เตรียมลมในถังไว้เยอะๆครับ  เสาร์หน้าถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดเจอกันครับ
    ให้ผมยิงนัดแรกใส่จ่าฝูงก่อน ตอนพวกมันบินขึ้นพี่ก็แจกข่าวร้ายใส่เลยนะครับ จะได้เห็นกามิกาเซ่แน่ๆ อิอิอิ
จัดเต็มที่ไปเลยอยู่ในบ่อลูกรัง ปลอดภัย
 แต่จะอันตรายตรงที่พีพลัดตกบ่อนี่ดิ อิอิ

ครับผมเสาร์หน้าก็ดีครับเผื่อได้ลมจากเชียงใหม่มาเพิ่มความแม่นให้ไจแอ้นพอดีครับ คิก คิก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1007 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 12:51:22 PM »

เอาหละสิ......ลมเชียงใหม่มันแม่นจริงรึเปล่าเนี่ย..??.....
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #1008 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 01:23:15 PM »

เป็นแค่คำล่ำลือ

พี่ม้า...ขา
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1009 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 02:13:50 PM »

เอาหละสิ......ลมเชียงใหม่มันแม่นจริงรึเปล่าเนี่ย..??.....
บรรดาคลิปชุดล่าสุด อ.dunkที่ลงใน facebook :thai airgun club เป็นผลพวงจากลมเชียงใหม่ครับ ขอบอก
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #1010 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 02:20:41 PM »

บรรดาคลิปชุดล่าสุด อ.dunkที่ลงใน facebook :thai airgun club เป็นผลพวงจากลมเชียงใหม่ครับ ขอบอก
555555555555....

ผมรักในหลวง...ครับ
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #1011 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:59:58 PM »

...วันจันทร์นี้..หยุดชดเชย  น้ำลายหก  ผมอยากไป"สนามเมืองชล" สักครั้ง  Shocked คุณบอส คงว่าง นะครับ  คิก คิก คิก คิก ไหว้

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #1012 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:50:34 PM »

...วันจันทร์นี้..หยุดชดเชย  น้ำลายหก  ผมอยากไป"สนามเมืองชล" สักครั้ง  Shocked คุณบอส คงว่าง นะครับ  คิก คิก คิก คิก ไหว้

ได้ครับพี่  อิอิ

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #1013 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 09:59:29 PM »

...แล้วพบกัน ณ.บ่อ"กามิกาเซ่ " ครับ  หลงรัก คุณ บอส ขอบคุณมาก  ไหว้

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1014 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 09:56:25 AM »

...แล้วพบกัน ณ.บ่อ"กามิกาเซ่ " ครับ  หลงรัก คุณ บอส ขอบคุณมาก  ไหว้

เดียวอาจตามไปด้วยครับ Grin

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #1015 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:50:20 PM »

วันนี้แอบย่องไปดูบ่อกามิกาเซ่ของตาบอสมา

เห็นรูปที่บอสถ่ายมาตอนแรกนึกว่าจะเล็กๆ ที่จริงแล้วยาวและกว้างเป็นร้อยเมตร  เยาะเย้ย

ด้านซ้ายมีพลซุ่มยิงประจำการอยู่สองคน มองเห็นกันไหม  ตกใจ

อันนี้เบื่องหลังพลซุ่มยิงอีกนายหนึ่ง  คิก คิก

เห็นตาบอสยืนสีหน้ากลุ้มใจอยู่ข้างบ่อ กำลังจะเดินเข้าไปถามว่าเป็นอะไร เป็นจังหวะเดียวกับที่พี่มนตรีเดินถือไจแอ้นขึ้นมาจากบ่อ
ไม่ต้องถามและ ตรูรู้แล้ว ลมตาบอสมันโดนสูบไปหมดถังนี่เอง  คิก คิก ถ้าลมเชียงใหม่ไม่มาในเร็ววันนี้ พี่มนตรีชวนใครไปออกรอบรับรองโดนปฏิเสธหมดแน่  ขำก๊าก

มีคนสงสัยกันเยอะว่าทำไมถึงตั้งชื่อว่าบ่อกามิกาเซ่ วันนี้ผมเลยต้องทำหน้าที่นักข่าวจำเป็นไปสัมภาษณ์ตาบอสมา
เจ้าตัวบอกว่าไอ้ตัวนั้นตอนมันโดนยิงจะยังไม่ตายทันที จะมีอาการตกใจบินขึ้นฟ้าซักช่วงหนึ่ง ก่อนจะรู้ตัวว่ามีกระสุนวิ่งผ่านลำตัวมันไป
แล้วก็จะเริ่มเจ็บปวดทำให้บินเป๋ไปมาแล้วก็พุ่งชนกำแพงดิน สิ้นใจตาย เหมือนเครื่องบินญี่ปุ่นตอนกำลังพุ่งเข้าชนเรือรบอเมริกา หรือที่เรียกกันว่ากามิกาเซ่นั่นเอง

ช่วงนี้แดดแรงมากทำให้น้ำในบ่อแห้งไปเยอะ ผนวกกับไอ้เครื่องบินกามิกาเซ่มันทิ้งทุ่นระเบิดไว้ในบ่อเยอะมาก น้ำในบ่อเริ่มกลายเป็นสีเขียวพร้อมทั้งมีกลิ่นมาดามหอมชื่นใจ  อ๋อย
เคยเห็นฝรั่งทำอากาศอัดกระป๋องขาย บอกว่าเป็นโอโซน ขายก็แพงไม่รู้ดมกันไปแล้วได้อะไรขึ้นมานอกจากเงินในกระเป๋าน้อยลง
วันนี้ได้ไอเดียใหม่ว่าจะอัดกลิ่นบ่อนี้ไปขายฝรั่งมั่ง บอกว่าเป็นกลิ่นผายลมของเทพโปรไซดอน  ขำก๊าก กลิ่นมันรัญจวนสุดๆ
ลำพังผมโม้ให้มันฟังคนเดียวมันคงไม่เชื่อ ต้องจ้างพี่นะครับ คำเสือมาช่วยโฆษณาให้ มีโปรโมชั่นแถมถุงพลาสติคใส่อ้วกให้ด้วย  คิก คิก แลบลิ้น ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ก่อนกลับท่านประธานและ พวร ได้เลี้ยงข่าวน้องๆ อีกเช่นเคย เป็นอาหารป่าร้านดังแถวนั้น ขอบคุณครับพี่ทั้งสอง  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ท่านประธานมีน้ำใจกับน้องๆ เช่นนี้ ผมเลยขอใช้โอกาสนี้เนรคุณซะหน่อย  คิก คิก  คิก คิก

ผมยืนดมกลิ่นเทพอยู่ ทันใดนั้นก็เหลือบไปเห็นตลับลูกปืนของท่านประธาน ว่างจัดไม่มีอะไรทำเลยเปิดตลับดู

โอ๊ย พระเจ้าเจี๊ยวมันเยี่ยวได้ นี่มันตลับลูกหรือกระเป๋าโดเรม่อนวะ  ยิ้มีเลศนัย ทำไมมีของอะไรเยอะแยะอยู่ในตลับ

โครสอัพไปดูกันใกล้ๆ

มีเหรียญบาทและเหรียญสองบาทด้วย เชื่อแล้วครับว่าท่านประธานเป็นคนมีกระตังค์  ยิ้มีเลศนัย
อ่ะ นั่นลูกอะไรหน้าตาแปลกๆ หยิบมาดู อ้าวเฮ้ย นี่มันน็อตนี่หว่า มาทำอะไรในตลับลูกปืน
ลูกเบี้ยวๆ ก็มีเพียบเลย เป็นประธานจะยิงลูกธรรมดาได้ไงมันง่ายไป ต้องเบี้ยวๆ นี่แหละ ร้อยกว่าเมตรก็ยิงมาแล้วโดนด้วยก็เพราะไอ้ลูกเบี้ยวนี่แหละ  คิก คิก
ลูกรุ่นนี้ชื่อรุ่นว่า JSB Exact ตับเป็ด ดำมากกกกกกกกกกกกกกก นกโดนยิงแค่ถากๆไม่ตายทันที แต่ก็เป็นบาทยักตายล่ะถ้าโดนลูกนี้เข้าไป
ลูกเบอร์หนึ่งก็มีปนมาด้วย โอววววว ท่านเป็นคนที่เตรียมพร้อมสำหรับทุกสถานการณ์จริงๆ

เขี่ยไปเขี่ยมาเจอวัตถุแปลกปลอมอีกแล้ว นี่วงอะไร จากการพิจารณาอย่างละเอียดถี่ถ้วน ได้ข้อสรุปว่ามันคือต่างหูครับ
แล้วมันมาอยู่ในตลับลูกได้ไงหว่า หรือว่าประธานเอนเอียงไปทางสีม่วงแอบใส่ต่างหูออกงานกลางคืน ไม่น่าใช่ แกแมนซะขนาดนี้
เป็นไปได้กรณีเดียว ต้องเป็นของสาวๆ แน่นอน แต่มาอยู่ได้ไงไม่ทราบได้ มันสมองอันน้อยนิดของผมมิอาจจะหาคำตอบได้ ปล่อยให้เป็นเรื่องของสมาชิกไปคิดกันต่อครับ

ไหว้

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #1016 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:17:06 PM »

Cheesy+1 คุณเอ็กซ์ บรรยายอร่อยมาก สงสัยไปกินเนื้อเก้งมาแหงๆ คิก คิก ชอบตรงนี้มากที่สุด "ลำพังผมโม้ให้มันฟังคนเดียวมันคงไม่เชื่อ ต้องจ้างพี่นะครับ คำเสือมาช่วยโฆษณาให้"ถูกต้องเลยครับ โม้ของแท้ต้องนะครับ คำเสือ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
     Grinตรงนี้ก็ชอบ"หรือว่าประธานเอนเอียงไปทางสีม่วงแอบใส่ต่างหูออกงานกลางคืน" โดนชก โดนชก โดนชก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก หลงรัก ไหว้

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

« ตอบ #1017 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:38:03 AM »

+1 พี่เอ็ก ถ่ายรูปพี่ตุ๊ซะน่ารักเชียว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ทำไปได้ คิก คิก คิก คิก

วันนี้ได้รับเกียติต้อนรับ พวร ซึ่งมาเต็มยศกับชุดพรางทบ

จุดวางของตรงที่ซ้อมตีไก่ชน  นี่ครับโฉมหน้า   นปพร หน่วยปราบพิราบ  ชุดแรก

พวร  มีความมุ่งมั่นมากๆครับ  เยี่ยม เยี่ยม  พี่เค้าทุบสถิติได้แล้วครับ เก้าสิบเมตร เรือบินรบกามิกาเซ่ร่วงเป็นอุกาบาต เยี่ยม เยี่ยม

พอยิงได้สักพักต้องเก็บเชลยศึก

อยู่ไหนน๊า  เห็นร่วงมาตรงนี้นี่นา ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เจอแล้ว เยี่ยม เยี่ยม  ไม่รู้เจออะไรผมก็ถ่ายไว้ก่อนครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แล้วก็หาเชลยศึกลำต่อไป  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จากนั้นก็พักทานข้าวกันเพื่อรอทัพเสริม อิวานิค ซึ่งจะมาสาดข่าวร้ายให้กองบินกามิกาเซ่  เยี่ยม เยี่ยม
เตรียมพร้อมตั้งกล้องกันสักนิด เยี่ยม เยี่ยม

ส่วนผมก็เตรียมตัวลุยต่อ แดดมันร้อน ผมว่าชุ่มเหงื่อ ดีกว่าผิวโดนแดด  เลยห่อซะมิด ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แล้วพี่มนตรีก็ซุ่มพรางแจกข่าวร้ายให้กับฝูงบินกามิกาเซ่ ได้เกินความคาดหมายจริง ยิ้มีเลศนัย สังเกตุจุดพี่ฟ้าตรงโน้น.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

บอกไม่ถูกครับว่าเป็นงัย  แต่ที่แน่ๆผมมีรางสังหอนว่าจะได้รับเกียติต้อนรับพี่ๆอีกเป็นแน่ เห็นพี่มนตรีบอกฝากไว้ก่อนๆอิอิ คงจะแค้น ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
จบท้ายด้วยภาพรวมนปพร หน่วยปราบพิราบ  ชุดแรก   ครับ  ขอบคุณพี่ๆมากนะครับที่เลี้ยงข้าว อิอิ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #1018 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 09:58:10 AM »

Cheesy+1 คุณบอส ภาพและบรรยายเยี่ยม เยี่ยม ชุดพรางของบอสและ พวร คะแนนเต็ม10   พวร อุปกรณ์ครบพะรุงพะรังไหวนะพี่ คิก คิก ก่อนออกศึกดื่มน้ำเยอะๆ กลัวจะเป็นลมในบ่อ ยิ้มีเลศนัย  หน่วย นปพร คงได้ไปเยี่ยมบอสบ่อยแน่ๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #1019 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 10:34:14 AM »

+1 ให้บอส ที่ช่วยเป็นเจ้าบ้านรอต้อนรับพี่ๆ

หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 158
  พิมพ์