ยิงปืนใน ซีเกมส์ ครั้งที่ 24

<< < (10/11) > >>

Egle:
ขอแสดงความยินดี กับ นัก กีฬา ทุกท่านด้วย ครับ  โดยเฉพาะ
  ปืนสั้นยิงเร็ว บุคคล
เหรียญทอง โอภาส เรืองปัญญาวุฒิ 760.8
 น้าท่าน ยิงปืนตั้งแต่ ผมยังดูด ขวด นมอยู่ เลย มั้ง 
 เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อายุ เป็นเพียง ตัว เลข

INTEND:
ผลสด ๆ ร้อน ๆ ครับ ช่วยท่าน Medcadet ทำงาน

ยิงเป้าบิน ประเภท  Skeet ชาย
ประเภทบุคคลชาย

1. เหรียญทอง    จิรนันท์  หทัยชูเกียรติ  (ไทย)
2. เหรียญเงิน     กฤษดา  วรธรรมพินิจ  (ไทย)
3. เหรียญทองแดง     ยู - จีน (สิงคโปร์)

ประเภททีมชาย

1. เหรียญทอง  -- ทีมไทย
2. เหรียญเงิน -- ทีมฟิลิปปินส์
3. เหรียญทองแดง -- ทีมสิงคโปร์

สกอร์ไม่แน่ใจครับครับ อิอิ

MedCadet:
ผลคะแนน
สกีตทีมชาย
เหรียญทอง ไทย 342
เหรียญเงิน ฟิลิปปินส์ 334
เหรียญทองแดง สิงคโปร์ 328
สกีตบุคคลชาย
เหรียญทอง จิรนันท์ หทัยชูเกียรติ 138
เหรียญเงิน ทพ.กฤษดา  วรธรรมพินิจ 136
เหรียญทองแดง สิงคโปร์ 134

เป็นอันว่าจบแล้วครับสำหรับ ซีเกมส์ แต่รายใหญ่ที่ยังรออยู่คือ Asian Shooting ที่คูเวต ซึ่งเป็นการแข่งขันเพื่อจับจองโควตาโอลิมปิกเพิ่มเติมด้วย
โดยขณะนี้ ไทยเราได้โควตาไปโอลิมปิกแล้ว สามคน คือ จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม, ธัญลักษณ์  โชติพิบูลย์ศิลป์ และ สุธิยา จิวเฉลิมมิตร ครับ

Iamshootinghere:
อ้างจาก: Egle ที่ พฤศจิกายน 29, 2007, 08:38:58 AM

" แต่พี่ว่า อินโด แสบ ว่ะ ถอนทีมแทรปกับดับเบิล ญ ไป อดจัดแข่ง แล้วที่เก็บๆตัวมานี่ เพื่ออะไร??? "   สปีริต ของ ความเป็นนักกีฬา ถึงแม้รู้ว่าแพ้ แต่ก็ต้องขอสู้ จนนาทีสุดท้าย ถ้าไม่บาดเจ็บ หรืออุบัติเหตุเสียก่อน จะไม่ถอนตัว  อันนี้คือความเป็นนักกีฬา  เฮ้อ เป็นไปได้ เนอะ
  ขอแสดงความเสียใจกับ ทีมแทรปกับดับเบิล หญิง ของไทย ด้วยครับ

ที่มีสปิริตคือที่ได้ถอนตัว"นักกีฬา" ของเขาออกไปครับ เพราะจริงๆแล้วบุคคลจากอินโดฯผู้นั้นลงชื่อยิง ประมาณ 3 วันก่อนการแข่งขัน และที่สำคัญ เขาเป็นเจ้าหน้าที่ครับ เพราะฉนั้น การที่NOC ของอินโดฯส่งจดหมายด่วนมาห้ามคนที่ไม่ได้เป็นนักกีฬาของเขาลงแข่งจึงเป็นเรื่องที่สมควรอย่างยิ่งครับ

สมมุติว่า มีแข่งที่อื่นแล้วเราไม่ได้เป็นนักกีฬา แล้วเจ้าภาพมาจ้างให้เราลงไปแข่งเพื่อให้เจ้าภาพได้เหรียญขึ้นมา คุณจะลงไหมครับ คิดว่า NOC ไทยจะให้ลงไหมครับ ถ้าให้ ผมว่า ถ้าไทยได้เป็นเจ้าภาพครั้งหน้า บรรจุมอญซ่อนผ้า งูกินหาง หมากเก็บ ลงไปเลยดีกว่า

MedCadet:
ว่าแล้ว...ว่ามันแปลกๆ...

คิดแล้วก็น่าเศร้า...ไม่น่าอยากได้เหรียญมากจนต้องทำขนาดนี้...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว