๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 06:05:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมบางร้านปืนแพง ทำไมบางร้านปืนถูกกว่ากันตั้งหลายหมืน  (อ่าน 2784 ครั้ง)
sittiwas21
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 07:55:27 PM »

หรือว่าปืนที่บางร้านขายถูก ใช้วัสดุไม่ดีเท่ากับ ร้านปืนที่ขายราคาแพงกว่ากันและมีของอยู่ที่ร้าน ทั้งที่รุ่นเดียยวกัน และผลิตที่อเมริการเหมือน อย่าง KIMBER COLT แต่ผมลองเช็คราคาในเน็ท เว็บ KIMBER ราคาปืน 1050 US ถ้าเทียบกับเงินไทยก็ประมาน 3X,xxx แต่ถ้านำเข้ามาในเมืองไทยก็มีภาษีเป็นไปไม่ได้หรอกครับจะราคาเท่ากับที่อเมริกา  เป็นไปได้มั้ยครับอย่างปืนราคาถูกกว่าจะใช้วัสดุไม่ดี เคยมีคนบอกผมไว้อย่างนั้น ผมเลยอยากถามความเห็นของเพื่อน ๆ ครับ ช่วยกันตอบหน่อยน่ะครับ จะได้เป็นข้อมูลของคนที่จะซื้อปืนใหม่ จะได้ไม่ต้องโดนพ่อค้าน่าเลือดขายปืนที่แพงกว่าร้านอื่น สี่ห้าหมื่นบาท
worrakit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 10:21:54 PM »

หลายคนซื้อปืนเขาเดินดูหลายๆร้านกันนะครับ  ไม่ก็ซื้อร้านประจำกันเลย   ร้านไหนขายถูกขายแพงเรารู้เราก็บอกต่อกัน
เรื่องปืนถูกแพงยุคนี้คงต้องทำใจกันแล้วละครับ  ลำบากกันทุกคนครับวันนี้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 10:43:06 PM »

เลือกได้ก็ซื้อร้านถูกครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 10:56:02 PM »

หรือว่าปืนที่บางร้านขายถูก ใช้วัสดุไม่ดีเท่ากับ ร้านปืนที่ขายราคาแพงกว่ากันและมีของอยู่ที่ร้าน ทั้งที่รุ่นเดียยวกัน และผลิตที่อเมริการเหมือน อย่าง KIMBER COLT แต่ผมลองเช็คราคาในเน็ท เว็บ KIMBER ราคาปืน 1050 US ถ้าเทียบกับเงินไทยก็ประมาน 3X,xxx แต่ถ้านำเข้ามาในเมืองไทยก็มีภาษีเป็นไปไม่ได้หรอกครับจะราคาเท่ากับที่อเมริกา  เป็นไปได้มั้ยครับอย่างปืนราคาถูกกว่าจะใช้วัสดุไม่ดี เคยมีคนบอกผมไว้อย่างนั้น ผมเลยอยากถามความเห็นของเพื่อน ๆ ครับ ช่วยกันตอบหน่อยน่ะครับ จะได้เป็นข้อมูลของคนที่จะซื้อปืนใหม่ จะได้ไม่ต้องโดนพ่อค้าน่าเลือดขายปืนที่แพงกว่าร้านอื่น สี่ห้าหมื่นบาท

ผมว่าปืนราคาถูกเค้าคงไม่ใช้วัสดุไม่ดีหรอกครับ ใครจะผลิตปืนหลายๆเกรดล่ะครับ เสียภาพพจน์และลูกค้าหมด
แถมยังทำให้กระบวนการทำงานในโรงงานยุ่งยาก ต้องผลิตผลิตภัณฑ์ที่ใช้วัสดุต่างกัน ต้องสร้างมาตรฐานในการควบคุมคุณภาพหลายแบบอีก

ผมว่าราคาต่างกันตอนที่เข้ามาร้านปืนนะครับ  Wink คงมีปัจจัยหลายอย่าง
เป็นต้นว่าปืนจองจะราคาถูกกว่าปืนหน้าร้าน เพราะว่ามีคนซื้อแน่นอน ไม่เสียค่าเสียโอกาสก็เลยขายได้ถูกกว่า
(ไม่ทราบว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า โปรดแนะนำครับ Smiley )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2008, 10:58:12 PM โดย NaiDiputs » บันทึกการเข้า

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
tokchaiya
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 11:11:00 PM »

ปืนยี่ห้อเดี่ยวกัน ราคา ย่อมต่างกัน มันเป็นเรื่องธรรมดา แล้วแต่ร้าน นะคับ ช่วงนี้รู็สึกว่าราคาจะขึ้นอีกแล้ว
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 12:18:32 AM »

แล้วแต่โควต้าของแต่ละร้านด้วยหรือเปล่า(ไม่แน่ใจ)

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
pong1
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 12:29:37 AM »

ทุกวันนี้อยากจะชื้อเพิ่ม..แต่ก็ติดตรงราคาแพงเหลือเกิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 12:57:16 AM »

ผลิตปืนหลายเกรดไม่คุ้มค่าการลงทุนหรอกครับ...

บริษัทผลิตอาวุธปืนในปัจจุบันมีการควบคุมคุณภาพสูงครับ...

ปืนที่ผลิตออกมามีคุณภาพใกล้เคียงกันมาก...

พวกที่ไม่ผ่าน QC ก็ต้องเอาไปทำลายครับ...

ขืนปล่อยปืนตก QC ออกมาโดยใช้ชื่อเดียวกันก็ฆ่าตัวตายชัดๆครับ...คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 08:14:42 AM »

ระวังร้านที่บอกว่าร้านอื่นทั้งย่านเป็นปืนเกรด B ส่วนร้านตัวเองร้านเดียวเป็นเกรด A ครับ...

ถ้ายังสงสัยอยู่ ให้เดินถามให้ครบทุกร้าน... หากร้านอื่นทั้งย่าน รุมด่าร้านเดียว จะเชื่อร้านเดียวที่ถูกรุมด่า หรือเชื่อร้านอื่นทั้งย่านก็ได้ครับ...

แล้วค้นข้อมูลในเว็บให้ดี... จะเป็นเหล่าสมาชิกเว็บรุมด่าร้านนั้นแหละครับ... ฮา
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 08:44:24 AM »

ร้านค้าที่อวดอ้างสรรพคุณสินค้าตัวเองเกินจริงมากๆ
ระวังร้านที่บอกว่าร้านอื่นทั้งย่านเป็นปืนเกรด B ส่วนร้านตัวเองร้านเดียวเป็นเกรด A ครับ...

ถ้ายังสงสัยอยู่ ให้เดินถามให้ครบทุกร้าน... หากร้านอื่นทั้งย่าน รุมด่าร้านเดียว จะเชื่อร้านเดียวที่ถูกรุมด่า หรือเชื่อร้านอื่นทั้งย่านก็ได้ครับ...

แล้วค้นข้อมูลในเว็บให้ดี... จะเป็นเหล่าสมาชิกเว็บรุมด่าร้านนั้นแหละครับ... ฮา
จะซื้อของแต่ละชิ้นต้องพิจารณาให้ดีครับจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของ....ที่ชอบฉวยโอกาศ...
Love EG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 08:59:50 AM »

วัสดุที่ใช้เป็นมาตราฐานเดียวกันครับ ไม่น่าจะมีการแบ่งเกรด เพียงแต่ราคาปืนบ้านเราแพง อาจสืบเนื่องมากจากโควต้าที่ได้ของแต่ละร้าน ส่วนเรื่องราคาที่บางร้านถูก บางร้านแพง อันนี้ก็ขึ้นกับร้านครับ ....ควรพิจารณาข้อมูลก่อนการตัดสินใจ

โควต้ามีน้อย ความต้องการมีมาก บางคนรอไม่ไหว อยากได้ของเร็ว ก็ต้องจ่ายแพงกว่า เป็นสัจธรรม  ไหว้
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 01:00:23 PM »

ร้านที่ขายแพงกว่าหลายหมื่น  นั่นแหละครับแปลกกว่าชาวบ้าน

คำพูดคนย้ายภูเขาได้ทั้งลูก  ภาษาชาวบ้านเรียกว่า โกหก......

น่าแปลกใจที่ยังยืนยงมาได้เป็นสิบปี  โปรดระวังครับ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 09:57:36 PM »

ถามมันทุกร้านเลยครับ
เคยเจอร้านที่ไม่ค่อยมีโฆษณาถูกกว่าทุกร้าน
แต่ไม่เสมอไปนะครับ  หลายองประกอบครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2008, 11:33:28 PM »

ปืนทุกร้านเกรดเดียวกันหมดครับ
สิ่งที่ทำให้ต่างมีเพียงลมปากเท่านั้น
จะมาทำเป็นห่วงท่าน บอกว่าไม่อยากให้ปืนแตกบ้าง ร้านเขาเป็นเกลียวพิเศษบ้าง
ต่างๆนานา เจอร้านพวกนี้หลีกให้ไกลครับ โดยเฉพาะร้านไหนเสิร์ฟกาแฟด้วยแล้ว
ดื่มให้หมดแล้วถอยห่างเลยครับ  อย่าไปฟังที่เขาพูดมาก เดี๋ยวเมาลมปากครับ Grin

SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 08:44:54 AM »

มีวิธีแก้ไขปัญหาราคาปืนแพงครับ คือรีบๆซื้อกันให้พอแล้วเลิกซื้อกัน พอปืนขายไม่ออกร้านปืนก็กดราคาเราไม่ได้ เพราะไม่มีใครซื้อแล้ว คนที่ชอบๆปืนกันก็ซื้อกันหมดแล้ว

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
หน้า: [1]
  พิมพ์