๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:39:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โทษข่มขืน เราจะช่วยให้มันเป็นไปในทางใดที่ทำให้สังคมสงบบ้าง  (อ่าน 2660 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 01:07:55 PM »

กฎหมายรัฐเท็กซัส : หญิงชายแม้จะสมัครใจร่วมเพศกัน เมื่อฝ่ายหญิงบอกให้หยุด แต่ฝ่ายชายไม่ยอมหยุด ถือว่านั่นคือการข่มขืนแล้ว..(โฮ).. จำมาจากทิปของพิษณุ นิลกลัด   

ทีหลังหนุมสาวต้องทำหนังสือและลงลายเซ็น แสดงความยินยอมก่อนปฏิบัติการ พร้อมกันทั้งสองฝ่ายดีกว่า
เพื่อความปลอดภัยทางกฎหมายและต้องยื่นแต่ละฝ่ายล่วงหน้าทุกครั้งอย่างน้อย๑๒ชั่วโมง
ไม่งั้นอะไรที่ทีแรกทำท่ายอมไปแล้ว มาฟ้องข่มขืนทีหลังกันอุตลุด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 01:08:58 PM »

เป็นผม คงกลั้นใจตายแน่ๆ ฮึ  ยิ้มีเลศนัย
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 02:50:42 PM »

ขำขำนะครับ ขออภัยถ้าซีเรียส Grin คิก คิก ไหว้

สองตายายยากจนไปเก็บเห็ดป่าสงวน โดนคุกไป15ปี แหม่..โคตรเป็นธรรม แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2014, 02:55:23 PM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 03:09:44 PM »

สวีเดนก็เหมือนกันครับ ถ้าบอกให้หยุดแล้วไม่หยุด คุณจะได้ข้อหาข่มขืนทันที  ตกใจ

กฎหมายรัฐเท็กซัส : หญิงชายแม้จะสมัครใจร่วมเพศกัน เมื่อฝ่ายหญิงบอกให้หยุด แต่ฝ่ายชายไม่ยอมหยุด ถือว่านั่นคือการข่มขืนแล้ว..(โฮ).. จำมาจากทิปของพิษณุ นิลกลัด   
ยุโรปเกือบทั้งหมดละครับ  รวมทั้งสามีภรรยาด้วย  เมียไม่ยอมห้ามปล้ำ
ผมเคยคุยกับเพื่อนที่เนเธอร์แลนด์  บอกว่ากฎหมายไทย (ตอนนี้แก้แล้ว) เขียนว่า "ห้ามข่มขืนหญิงที่ไม่ใช่ภรรยา" มันมองผมเหมือนกับหลุดมาจากยุคหิน

ผู้การครับ การกีดกั้นมิให้อยู่ในสังคมของผู้กระทำความผิดนี่มันทำอย่างไร การสร้างนิคมห่างไกลสังคมจะเข้าข่ายไหมครับ
ติดคุกตลอดชีวิตโดยไม่มีลดโทษหรืออภัยโทษ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 05:54:10 PM »

ใครรู้จักเธอ ช่วยบอกเธอทีครับ ว่าตอนนี้ก็ประหารอยู่แล้ว ขอให้เธอรณรงค์ให้ผู้บังคับกฎหมาย"จับตัวผู้ร้ายให้ได้ตัว"เถิดครับ... http://www.posttoday.com/บันเทิง/บันเทิงไทย/305742/บุ๋ม-ปนัดดา-ไปนครฯรณรงค์แก้กม-ข่มขืน...

วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 07:51:31 PM »

น่าสงสารเด็ก  ต่อไปการรถไฟน่าจะมีมาตรการ การป้องกันที่ดีขึ้นนะครับ  เจอบทเรียนบทใหญ่จากคนของตัวเอง   ขอให้เป็นรายสุดท้ายนะครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 10:31:10 PM »

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 05:19:37 PM »

ที่ตรังเข้าไปได้แค่คืนเดียวครับ

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRRd05EazNPVGMwTXc9PQ%3D%3D

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 12:13:07 PM »

ไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ แต่เป็นฆาตกรรมเหมือน แบร่

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 06:03:31 PM »

ไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ แต่เป็นฆาตกรรมเหมือน แบร่

ยังไม่ทำลายสถิติ 6 ปี 6 เดือน นะครับ
เข้าไปวันแรก  จะต้องเป็นนักโทษชั้นกลาง ๆ ก่อน  แต่เมื่อมีการศึกษาดี ก็จะได้ทำงานสาธารณประโยชณ์ในเรือนจำ ได้เลื่อนฐานะเป็นนักโทษชั้นดีมาก  ซึ่งเมื่อวาระสำคัญจะได้รับการลดโทษสูง จำได้ว่านักโทษชั้นดีมากน่าจะได้ลดถึงครึ่งหนึ่งต่อครั้ง

ตรงนี้ ส่วนหนึ่งมาจากความไม่พร้อมของระบบงานราชทัณฑ์ของเรา บวกกับนักโทษล้นคุก  จึงต้องมีการสร้างแรงจูงใจไม่ให้หลบหนี
ถ้าจะมีคำพิพากษาแบบงดลดโทษ งดอภัยโทษ งด Probation  จะต้องเอาตัวไว้ในเรือนจำความมั่นคงสูง  ซึ่งเป็นภาระกับภาษีอากรของพวกเรากันอีก
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 07:59:45 PM »

เห็นในสารคดีเมืองฝรั่งคนที่ต้องอาญาเข้าคุกจะถูกเก็บเงินค่าบำรุงคุกด้วยใช่ไหมครับ

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2014, 10:01:12 PM »

ยังไม่ทำลายสถิติ 6 ปี 6 เดือน นะครับ
เข้าไปวันแรก  จะต้องเป็นนักโทษชั้นกลาง ๆ ก่อน  แต่เมื่อมีการศึกษาดี ก็จะได้ทำงานสาธารณประโยชณ์ในเรือนจำ ได้เลื่อนฐานะเป็นนักโทษชั้นดีมาก  ซึ่งเมื่อวาระสำคัญจะได้รับการลดโทษสูง จำได้ว่านักโทษชั้นดีมากน่าจะได้ลดถึงครึ่งหนึ่งต่อครั้ง

ตรงนี้ ส่วนหนึ่งมาจากความไม่พร้อมของระบบงานราชทัณฑ์ของเรา บวกกับนักโทษล้นคุก  จึงต้องมีการสร้างแรงจูงใจไม่ให้หลบหนี
ถ้าจะมีคำพิพากษาแบบงดลดโทษ งดอภัยโทษ งด Probation  จะต้องเอาตัวไว้ในเรือนจำความมั่นคงสูง  ซึ่งเป็นภาระกับภาษีอากรของพวกเรากันอีก
[/quote ขออนุญาตครับ   ต้องชั้นเยี่ยมครับถึงจะได้ลดครึ่งนึง แล้วก็ลดหลั่นลงมาจากเยี่ยม ดีมาก ดี กลาง  โทษตลอดชีวิตไม่มีตัวเลข อภัยครั้งแรกจะได้ลดโทษเหลือ ๕๐ ปี จากนั้นก็จะได้ลดตามชั้น ถ้าชั่นเยี่ยม และอภัยฯผ่าครึ่งก็จะเป็นโทษเหลือ ๒๕   ๑๒.๖  และ ๖.๓ ตามลำดับ แต่ ส่วนใหญ่ คดี ยาเสพติด(จำหน่าย) และวางเพลิงจะไม่ค่อยได้  หลังจากเป็นนักโทษเด็ดขาด ชั้นจะเริ่มที่ชั้นกลาง ถ้าไม่มีความผิดอะไร จะมีการปรับชั้นทุก ๓ เดือนครับ
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2014, 10:50:41 PM »

แค่สัตว์นรกที่มีการศึกษาดีเท่านั้น บางที่บั้นปลายชีวิตของมัน อาจจะเจอศาลเตี้ยจากใครสักคน ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2014, 10:54:58 PM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์