๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 07:30:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น Glock 26 กับ Kahr PM9  (อ่าน 5496 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 11:55:12 PM »

Huh อยากให้ไปลองจับ บริหารกลไกดู ชอบ/ถนัด อันไหนเลือกอันนั้น ส่วนตัวหากเน้นพกพาเป็นหลักเชียร์ Kahr ครับ... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2005, 12:03:17 AM »

Kahr pm9 แบนบางกระทัดรัด...........เป็นคำตอบสุดท้ายครับ น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2005, 12:31:22 AM »

Huh อยากให้ไปลองจับ บริหารกลไกดู ชอบ/ถนัด อันไหนเลือกอันนั้น ส่วนตัวหากเน้นพกพาเป็นหลักเชียร์ Kahr ครับ... Cheesy

Cheesy เห้นด้วยอย่างยิ่งกับพี่ visith คับ...

ลองจับ ลองเหนี่ยวไก ลองชัก ลองซ้อมพก ดูคับ...

ถนัดกระบอกไหนก็เลือกกระบอกนั้น...

่ส่วนตัวชอบ kahr แต่ดันใช้กล็อกคับ...  :Smiley
---น้ำตาเสือดำ---
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2005, 01:18:11 AM »

ผมเป็นสาวก ป๊าดสะติกคนนึงครับ แต่.... 26เนี่ยเคยลองกำดูแล้วมันไม่มิดยังงัยไม่รู้ง่ะครับ ส่วน PM9 ไม่เคยสัมผัส อ่ะครับ อาภัพมากๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

...จูบเย้ยจันทร์...     นโปเลียนกล่าวไว้ว่า..."พระเจ้าจะอยู่ข้างผู้ที่มีปืนใหญ่ที่สุด"...
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2005, 01:27:27 PM »

Grin

รู้ทันจริงนะพี่เสือ..

ว่าแต่ว่า เคยเห็นใบ ป.3 รับโอนหลวงพ่อหวดมั้ยพี่เสือ โอนเสร็จ ออก ป12 ขึ้นคอเลย
Shocked จ๊ากซ์.......... โทษฐานสะกดหลวงพ่อทวดผิด....อดซะโดยดี Grin

นี่เลย... นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา... เหอเหอเหอ  ข้ามากะพระ  Wink

ให้ผมแทนก็แล้วกันเนอะ คุณวุฒิ  Grin

Grin ในฐานะที่เฮียกล็อกท่องคาถา "หลวงปู่ทวด" ได้แล้ว  ก็ถือขลังพอแล้วนะเฮียกล็อก  ขอองค์พระอยู่กับผมต่อไปเถิด  ตัวเฮียกล็อกไม่ต้องใช้พระหรอก เพราะถือว่าท่องคาถาได้แล้ว ไปไหนก็แคล้วคลาดปลอดภัยดี Grin Grin

Grinปล. มีแต่คนจ้องจะเอาหลวงปู่ทวดเรา  เฮ้อ...ดีนะสมัยก่อนเป็นเซียนมวยเก่า  อาศัยออกตัวเก่งอ่ะ.. Grin Grin Grin 

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 22, 2005, 01:34:36 PM »

หากถ่ายภาพลงมาต่ำอีกนิดคงต้องเซ็นเซอร์แน่ ๆ ฐานไม่น่ามองเพราะหัวนมดำ อิ อิ อิ
ฮิม (Him ...)
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 22, 2005, 07:50:10 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแสดงความคิดเห็นครับ
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 26, 2005, 03:30:28 PM »

มือผมกำเบอร์เรตต้า92ได้(ใช้อยู่ด้วย) พอมากำ 26(ก็ใช้ด้วย) เรื่องด้ามสั้นนั้นก็จริงอยู่ครับ แต่ส่วนตัวแล้วเห็นว่า ความเชื่อถือสูง (ตั้งแต่ยิงมาไม่เคยติดขัดแม้แต่นัดเดียว-ทั้งคู่เลย) น้ำหนักเบาซึ่งเหมาะ-สอดคล้องกับวัตถุประสงค์ในการพก จึงเชียร์ 26 ครับ อ้อ แต่พอใช้แม็กฯที่เสริมปลายก็จะพอดีรับนิ้วก้อยได้ครับ ผมจึงใส่ที่เสริมนี้ไว้แม็กฯเดียว คือยาวอันสั้นอัน แล้วเลือกใช้ตามโอกาส อยากซ่อนมิดที่สุดก็ใส่แม็กฯสั้น ถ้าสถานการณ์อนุญาตให้หน่อยก็ใส่แม็กฯยาว แต่กับท่าน"จขกท"จะเหมาะกับตัวไหนก็พิจารณาดูนะครับ
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 26, 2005, 03:49:23 PM »

สำหรับผม  ถ้าถามว่าเมื่อขึ้นลำแล้วเหน็บเอว มั่นใจกระบอกไหน  ผมเลือก คาร์ครับ ไกยิงง่ายกว่าเซฟกว่า เบา-บาง งานละเอียด แต่ว่าลูกไม่ดก  แต่แค่ 8-9 นัด ผมว่าเหลือๆยังเยอะกว่าลูกโม่อีก

ลองพิจารณาดูครับ  Grin

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
ฮิม (Him ...)
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 26, 2005, 06:21:02 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นครับ
po-pe-ye
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 26, 2005, 06:46:04 PM »

เลือกpm9เพราะใช้อยู่
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์