๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 05:16:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ TOZ 78-01  (อ่าน 37853 ครั้ง)
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:54:38 PM »

กำลังจะทำเรื่องขอใบรับรองความประพฤติ  เพื่อทำใบ ป.3  .22 อยู่พอดีเลยครับ  ก็เล็งๆ Toz อยู่เหมือนกันครับ

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 03:42:33 PM »

อยากได้มั่งจัง 

ราคาครึ่งของCZ แต่คุณภาพไม่เป็นรองจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม
johnpan
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 09:42:08 AM »

น้ำลายหก
Freedom_predator
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 03:14:59 PM »

.ถ้าจะติดกล้อง ต้องหาขาตัวนี้ หรือไม่ก็ลิวโพล น่ะครับถึงจะติดได้ นอกนั้นหลวม.  เป็น สปอร์ตแมท รุ่น E59

.ของผมกระบอกนี้ตอนถ่ายรูป ยังหาขาใส่ไม่ได้ ต้องเอาขาที่ทิ้งแล้วมาตะไบใส่.. ตอนนี้เปลี่ยนใส่ ขา E59 แล้วล่ะ..

. ขาสปอร์ตแมท ตัวนี้ ก็ติดไม่ได้น่ะครับหลวม  ผมซื้อตัวนี้มาต้องเอาไปติดปืน CZ 452..

กระบอกนี้ไม่มีศูนย์หน้า-หลัง เป็น TOZ รุ่นอะไรครับ 78....... ผมกำลังหารุ่นนี้อยู่ครับ

ลำหนา รุ่น 78-04 L ครับผม

50 เมตร พาดยิง กล้อง 3-9x40
AO.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 04:28:02 AM »

.ถ้าพาดยิงโดยไม่ได้จับ หรือถ่วงลำกล้อง ปืนมันก็จะกระโดดนิดนึงจนรู้สึกได้ครับ.  คราวหน้าจะถ่วงลำกล้องให้หนัก..

..จากการทดสอบ กระสุน เรมิงตัน ทันเดอร์โบลท์  กลุ่มดีสุด ยิงเข้ารูเดียวกันก็มี.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 04:34:54 AM โดย AO. » บันทึกการเข้า
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2011, 09:38:07 AM »

ว่าจะเอา HDD ไปยิงเหมือนกัน  วันหลังขอ CPU AMD  ด้วย   อิอิ
klingpangpoo
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2011, 10:48:09 PM »

เป้า 25 ม.ใช้ศูนย์เปิดยิงหรือเปล่าครับ  ปืนดีฝีมือเยี่ยมราคาถูก
phairat
กมฺมุนา วตฺตตี โลโก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 98

สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:46:50 AM »

ช่วงบ่ายคล้อยๆ อากาศกำลังดีก็ออไปสวนหลังบ้านโดยพาน้อง Toz ออกไปด้วย ตรงปากลำกล้องชี้ไปก็คือเป้าหมาย

แล้วก็ขยายออกมาดู

ต้องเดินออกไปตั้งใหม่เพราะพอยิงโดนมันก็หล่นจากที่ตั้งสูงประมาณ 1.5 ฟุต ยิงไป 2 นัด โดยลูก CCI หัวดำ
ดูด้านหน้า รูเล็กๆ

ดูด้านหลัง มันทะลุและโป่งๆ

ระยะ 50 เมตรนี่ ถ้าติดกล้องแล้ว ไม่น่าจะเป็นเรื่องยากสำหรับทุกๆท่านเลยครับ

แถม DVD อีก 1 ตัว ที่เปลี่ยนหน้าที่จากการอ่านแผ่น มาเป็นเป้ากระสุนเนื่องจากมันเกิดอาการ อ่านไม่ออก แถมด้วยอมแผ่นอีกต่างหาก เลยเหนี่ยวไปซะ 3 เม็ด
เรียงดำดับ...

ดูชัดๆ

โดนไป 3 ฐาน อ่านแผ่นไม่ออก หนึ่ง อมแผ่นไม่ยอมคาย สอง หมั่นใส้ สาม

เทียบกับลูกกระสุนที่ยังไม่ได้ยิง รูทำไมยังกะ ขนาด 9

ด้านหลัง ไม่ทะลุแต่กระแทกพลาสติดหลุดออกมา

purintr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:02:33 AM »

สนามราชนาวีบางนา  ชัวร์
ชิมิครับ
phairat
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 98

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 09:08:53 AM »

สนามราชนาวีบางนา  ชัวร์
ชิมิครับ

ปรกติใช้สนามนี้ครับ ใกล้บ้าน

phairat
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 98

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 09:11:11 AM »

วันนี้ เริ่มจาก สนามหลังบ้าน กะว่าจะลองสมุดหน้าเหลือง จนแล้วจนรอดหาไม่ได้ เนื่องจากแม่บ้านเอาไปชั่งกิโลขายหมด ค้นไปค้นมาก็เจอ หนังสือเล่มกำลังพอดี Reader's Digest +กล่องกล้องส่องทางไกลทีซื้อมาครั้งที่แล้ว จับหนังสือใส่กล่องได้ 10 เล่มพอดิบพอดี

เอากล่องใสหนังสือวาง ระยะประมาณ 30-40 เมตร กดไป 2 เม็ด ครั้งแรกแค่เลือน ครั้งที่สอง ล้ม

แกะออกมาจากกล่องเล่มแรก

และต่อๆมา ถึงเล่มที่ 4

และมาหยุดตรงเล่มที่ 5 พร้อมหัวกระสุนที่เป็นเศษๆ

tasanman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:31:06 PM »

TOZ ราคาหน้าร้านเท่าไหร่ครับ ทีแรกจะเอา CZ455 แต่ดูผลงานแล้วไม่แตกต่าง ช่วยแนะนำร้านด้วยครับ
จอมโจร
จอมโจร.... ชื่อนี้ มีความหมาย
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 09:59:42 PM »

เท่าที่รู้ TOZ ไม่มีวางขายร้านทั่วไปครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------
TOZ ที่สภาพดีๆ  ตอนนี้จะเหลือแต่ตัวที่ไม่มีศูนย์ แล้วครับ

(ส่วนตัวที่มีศูนย์นั้น  จะมีตำหนิที่โครงไม้แทบทุกตัว)

จึงแจ้งมาให้เพื่อนสมาชิกทราบไว้ก่อนตัดสินใจครับ

------------------------------------------------------------------------------------
ลืมบอกไปว่า.... วันนั้ไปคลังปืน สน.อส. มาอีกแล้วครับ (ยังไม่เข็ดครับ)

ผมก็ยังเจอเปรตขอส่วนบุญอีกเหมือนเดิม (คราวนี้มีเปรตหน้าใหม่มาเพิ่มอีกด้วย 555)

เห็นมีหลายคนไปซื้อปืนสั้น  และหลงกลตกเป็นเหยื่อหลายคน (สงสัย ไม่เคยเข้ามาอ่านในเว็ปฯ เลย)

พอมีเหยื่อหลงกล.... เปรตมันรีบโทรฯ เรียกพวกเปรตเข้ามาช่วยกันหลอกเหยื่อทันทีเลย

ผมก็ยืนฟังมันคุยโทรฯ อยู่ข้างๆ มัน....

มันคุยโทรฯ กันอย่างไม่อายเลย.... ไม่สนใจว่าผมจะได้ยินเรื่องที่มันพูดกันหรือเปล่า

จนผมรู้สึกละอายใจแทนเลย ที่ดันแอบฟังมันคุยกันครับ 555 55
phairat
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 98

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 03, 2011, 10:08:59 PM »

ผมก็เล็งๆ สโตกเกอร์อยู่ โทรไปถาม ก็ยัง 29500 อยู่ แต่ต้องโทรเบอร์กลางของ สน.อส.นะครับ อย่าโทรไปร้านปืน โดน 33000 แน่ๆ

nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 02:36:23 PM »

ทีแรกเห็นเพื่อนรับ TOZ มา
บอกตรงๆว่าไม่ชอบเอาซะเลย  ยิ้มีเลศนัย
แต่ตอนนี้ไปทำใบตอบรับไว้แล้ว  คงได้รุ่นวาร์มินท์ ไม่มีศูนย์แน่เลย  อ๋อย
มัวแต่โอ้เอ้ๆ อดได้รุ่นมีศูนย์เปิดมีเกลียวปลายลำกล้องเลย หุหุ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์