๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 06:17:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมร้านปืนตอบแบบนี้  (อ่าน 24533 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 06:40:45 PM »

เขาบอกคิมเบอร์ราคานั้นเพราะเขามีปืนจะขาย อยากจะขาย และเคยขายได้ราคานั้นจริงๆ ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 07:53:02 PM »

ซื้อปืนต้องใจเย็นๆ ครับ ผมเตรียมเงินจะซื้อปืนใหม่ ไปพบข่าว  ปลายปีมีปัญหาการเงินแน่ ก็เลยชะงักไว้ก่อนเดี๋ยวระบบออโต้เศรษฐกิจทำงานราคาก็คงลงมาเอง  คนเราต้องกินต้องใช้ต้องจ้าง
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 07:57:51 PM »

ยังไม่ถึงปลายปีมีข่าวตอนเย็นหนี้เน่าในระบบมากขึ้น สงสัยจะมีแบบเก่าอีกรอบหรือเปล่ามีลางไม่ดีจันทร์บังดวงอาทิตย์ วันที่ 8 ใครอยากดูก็อย่าลืม ตี 1 ถึงตี 2 โดยประมาณ. :Smiley
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 08:03:20 PM »

เจ๊แกคงสับสนในเพศของตัวเอง มาถึงวัยนี้คงเริ่มสู่ยุคทองของวัย :Smiley

อาม่าแกคงหงุดหงิดที่เจ๊แกสับสน :Smiley

เลยเป็นแบบนี้ Cheesy

นานๆมาค่อนแคะคนอื่นวุ้ย Grin

นั่นดิ นานๆถึงจะเห็นที  :Smiley
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 08:41:54 PM »

..เอาแบบตายเป็นตายไหมคับ ให้คุณปิ๊กเอาลงใน อวป.เดือนเลย วัดใจเลย หน้าคอลัมเว็ปไซต์สตอรี่ ถ้ากล้าเอาลง ผมจะยอมเอาเงินที่หลวงจ้างผม เหลือเวลาที่ผมจะทำงานให้หลวงอยู่อีก30ปี ผูกสมาชิกให้อำเภอที่บ้านผม อย่างน้อยๆก้อ 2 อำเภอ ส่งถึงปลัดอำเภอผู้ที่ดำเนินเรื่องการขอ ป.3 ของประชาขน ให้คนที่จะซื้อปืนได้รู้ว่า ร้านไหน มันเอี้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(ลากเสียงยาวๆ).. Angry
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 09:31:56 PM »

ผมเคยโดนไล่มาแล้วครับร้านนี้ เมื่อประมาณเกือบสิบปีก่อนยังจำฝังใจครับ ตอนนั้นทำงานอยู่สวนจิต รับราชการใหม่ แต่งตัวแบบวัยรุ่นทั่วไป (ยีนขาด เสื้อยืด) วันเสาร์มักชอบไปเดินด้อมๆมองๆ ปืนในกระจกแถวหลังวัง พอดีไปเห็น anshutz 1416 ที่ร้านนี้ ชอบสวยมากก็เลยยืนดูนานหน่อย ส่องไปส่องมาเปรียบเทียบกับ cz 452 ที่อยู่ข้างๆ มาเลยครับผู้หญิงค่อนข้างแก่หน้าขาวๆผมก็น่าจะขาว ถามว่ามีใบ ป.3 รึเปล่า ผมก็ตอบยังไม่มีครับ ไล่เลยครับว่าไปยืนบังหน้าร้านเค้าอะไรเทือกนี้แหละ จำฝังใจเลยครับ เคยเขียนระบายไปทีเมื่อประมาณ ห้าปีก่อน ตอนนั้นผมใช้ชื่อเด็กแม่สาย มีคนตั้งกระทู้ร้านปืนในดวงใจอะไรประมาณนี้แหละ ห่างหายจากเวปนี้มาประมาณ สี่ปี เนื่องจากมัวแต่ทำงาน ไม่ได้ต่อเนต ( เคยคิดจะเลิกใช้คอม  Embarrassed ) หลังจากวันนั้นไม่เคยไปมองปืนร้านมันอีกเลย
  ปี 47 เคยถามราคา 1416 ร้านนี้ เค้าบอกว่า 46,000   ราคานี้ ซื้อ 1710 ที่ ฮะกีมี  ดีกว่า

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
ข้าน้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 09:50:39 PM »

ร้านใหญ่บางร้านคนขายใจ(แคบ)เล็ก ไม่เหมือนร้านเล็กบางร้านคนขายใจ(กว้าง)ใหญ่ครับ Grin

ดีใจที่เกิดเป็นคนไทยภายใต้เบื้องพระบาทพระบารมีองค์พระเจ้าอยู่ห้ว...องค์พ่อหลวงของคนไทยทุก ๆ คน ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน...ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ.
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 10:07:23 PM »

...เคยหลงเข้าไปร้านนี้ครั้งเดียว โดนบล็อกตั้งแต่อยู่ปากประตู พร้อมกับสายตาที่ดูแปลก ๆ กับคำพูดที่ตอบเสียไม่ได้....เป็นครั้งแรก และจะไม่เหยียบเข้าร้านนี้อีกเลย...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 08:59:09 AM »

ผมเคยเช็คราคาเหมือนกัน ร้าน อ.และลูก อยากเอาอะไรให้เขาอมไว้จิง ๆ เลย
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 10:00:12 AM »

ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ อย่าไปใช่บริการเลยครับร้านนี้นะครับ
pitsanukorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 10:07:55 AM »

ผมว่าเป็นเทคนิคการขายอย่างหนึ่งครับ Wink โขกได้โขกเผื่อฟลุค Grin
แต่ปัจจุบันเทคนิคแบบนี้ใช้ไม่ได้ผลแล้วครับ เสียใจด้วยนะครับ Cheesy
โชคดีที่มีเว็บ อวป. ช่วยเตือนสมาชิก และแนะนำร้านที่ดีให้ครับ หลงรัก
ผมถือว่าผมเป็นบุคคลหนึ่งที่โชคดีมากครับที่เป็นสมาชิกเว็บแห่งนี้ก่อนที่จะซื้อปืน ก็เลยไม่มีโอกาสแม้แต่จะโทรไปสอบถามราคาร้านที่ว่านี้ครับ หลงรัก
not.2005
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 04:52:24 PM »

ไม่พอใจก็อย่าซื้อครับ ความคิดผม  ชอบร้านไหนซื้อร้านนั้น  ร้านอื่นก็มี
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 07:31:01 PM »

ได้อ่าน.....ตามกระทู้ เลยไม่คิดแม้แต่จะข้ามถนนไปฟากโน้นเลย กลัวค่ะ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 07:47:28 PM »

..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 01:20:11 AM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 07:42:44 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หลงรัก หลงรัก

เมื่อวานได้ไปแถวๆหลังวัง เดินสอบถามปืนที่อยากได้ ปรกติจะสั่งอย่างเดียวครับ ถึงบางอ้อ.....กับบางพลัด เลยว่าทำไมร้านขายปืนที่แขกเป็นเจ้าของนั้นถึงขายได้ขายดีแม้ว่าราคาจะสูงกว่าร้านอื่นๆ เพราะร้านมีเทคนิคในการดึงดูดลูกค้า แค่เข้าไปก็มีน้ำมีกาแฟมาต้อนรับ ไม่ซื้อไม่ว่า เพียงเข้าร้านบอกว่ากำลังหาปืนขนาดนี้ขนาดนั้น นั่งไม่เกินสองนาที ปืนมากองเต็มโต๊ะ พร้อมคำอธิบายเสร็จสรรพ แต่ถ้าเข้าร้านอื่นๆหลายๆร้าน ไม่มี ป.๓ ไม่ต้องพูดมองได้อย่างเดียว ทำเหมือนกับเราเป็นขอทาน แต่บางร้านไม่ถามไม่หยิบให้ พอจับๆๆเสร็จ เช็ดต่อหน้าเลยทำอย่างมือเราสกปรก คุณไปซื้อเพชรยังไม่ทำขนาดนี้เลยครับ

ทั้งหมดเป็นเทคนิควิธีการขายแต่ร้านไม่เหมือนกัน.......จะซื้อปืนยังไงคุณต้องมีเงินอยู่แล้ว ไม่ต้องง้อครับ ร้านไหนไม่ดีไม่ต้องซื้อนานาจิตตังครับ ทั้งหมดอยู่ที่ตัวคุณ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์