๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 04:26:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่าน สมช ที่มี .38 Super อีกครั้งครับ  (อ่าน 848 ครั้ง)
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:07:05 AM »

ปืน .38 Super ของท่านระบุขนาดกระสุนในใบ ป.4 เป็นขนาดเท่าใดครับ  9 มม. หรือ .38 Super ที่ต้องเรียนสอบถามเพราะว่า
ปืนกระบอกนี้ ระบุขนาดกระสุนเป็น 9 มม. ครับ แล้วเวลาผมขอ ป.3 จะต้องขอขนาดเท่าใดและเวลาตัดโอนจะมีปัญหาไหมครับ
ทะเบียนอยู่จังหวัดเดียวกันกับภูมิลำเนาผม คือเกรงว่าถ้าผมรับโอนจะมีปัญหาเพราะตัวปืนระบุกระสุนอีกขนาดใบ ป.4 เป็นอีกขนาด
เรียนสอบถามท่านผู้มีความรู้ช่วยตอบกระทู้ด้วยครับ ขอบพระคุณครับ  ไหว้  ไหว้  ไหว้

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:21:20 AM »

ไม่มีปัญหาครับ
ครอบคลุมไปหมด ในขนาด
จะเก้าสั้น เก้ายาว  เก้าพารา

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
sorrachat - รักในหลวง
HS7FVZ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:41:44 AM »

คงไม่มีปัญหาหรอกครับ
ของผมก็ระบุว่า 9 เหมือนกัน

ผึ้งน้อย พเนจร ศรีษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน
โอ_อุดร - รักในหลวง
อยากสูงให้เขย่ง อยากเก่งให้ขยัน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

มีปืน ต้องมีสติ

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:49:13 AM »

เรียนถามต่ออีกนิดนะครับ งั้นก้อแสดงว่าตอนขอ ป.3 ก้อขอเป็นพกสั้นกึ่งอัตโนมัติ  ขนาด 9 มม. 9 นัด ถูกต้องไหมครับ  ไหว้  ไหว้

จงเชื่อในสิ่งที่ทำ      และจงทำในสิ่งที่เชื่อ

คนชั่วได้พบกับชัยชนะ    ก็เพราะคนดีนิ่งเฉย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:52:15 AM »

เรียนถามต่ออีกนิดนะครับ งั้นก้อแสดงว่าตอนขอ ป.3 ก้อขอเป็นพกสั้นกึ่งอัตโนมัติ  ขนาด 9 มม. 9 นัด ถูกต้องไหมครับ  ไหว้  ไหว้

ปืนสั้นกึ่งอัตโนมัติ  ขนาด 9 มม.  พร้อมกระสุน 12 นัด ครับ

oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:52:47 AM »

ไม่ระบุ 9 นัด จะดีกว่าครับ    เยี่ยม

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 12:09:30 PM »

ของผมใบ ป 4 ของเจ้าของเดิมเขียนไว้ว่า 9 มม แต่ตอนผมนำไปโอนแล้วเสร็จ  ป 4 เป็นชื่อผม  เขียนว่าขนาด 38 Super ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์