๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:05:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: สำรวจท่านอยู่ภาคใดกันบ้างครับ......?
ภาคเหนือ - 10 (13.3%)
ภาคเหนือตอนล่าง/กลางตอนบน - 4 (5.3%)
ภาคอีสาน - 9 (12%)
ภาคตะวันออก - 6 (8%)
ภาคกลาง - 15 (20%)
ภาคใต้ - 31 (41.3%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 72

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจท่านอยู่ภาคใดกันบ้างครับ.....?  (อ่าน 4917 ครั้ง)
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 09:32:30 PM »

ล้มเลิกความคิดที่จะถามแบบนี้เถอะครับ  จะอยู่ภาคไหนไม่เห็นจะแปลกตรงไหน  ในเมื่อเราทุกคนก็คือคนไทยด้วยกัน
ผมติดตามกระทู้ท่าน ban.cha(ขออนุญาตไม่เอาคำว่า"รักในหลวง"มาใช้ต่อท้าย)  ผมไม่เข้าใจจริงๆครับว่าท่าน ban.cha
มีจุดประสงค์อะไรที่จะมาทำโพลสำรวจเรื่องนั้นเรื่องนี้ประจำ  เชื่อไหมครับว่าผมไม่เคยเชื่อโพลเอแบค  เพราะผมอยู่หน้าเอแบค
แท้ๆไม่เคยมีคนทำโพลมาถามผมเลย  มันไปถามดาสีดาสาที่ไหนก็ไม่รู้แล้วเอามาลงให้เป็นข่าว  ประเทศไทยมีประชากร
หกสิบกว่าล้านคน  ถามคนเพียงไม่กี่คนยังจะกล้านำมาเป็นมาตรฐานได้หรือครับ 

อุ๊ย ....... คนตั้ยดุแฮะ   ตกใจ

อ้าว...........ปู่แป๋งคนใต้หรือครับ? ผมเห็นในกระทู้ซาวศรีเกษ นึกว่าปู่เป็นไทยอีสานนะครับนี่     แต่จะมาจากใหนเราก็มีพระเจ้าอยู่หัวองค์เดียวกันใช่ใหมครับปู่

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 09:49:15 PM »

ล้มเลิกความคิดที่จะถามแบบนี้เถอะครับ  จะอยู่ภาคไหนไม่เห็นจะแปลกตรงไหน  ในเมื่อเราทุกคนก็คือคนไทยด้วยกัน
ผมติดตามกระทู้ท่าน ban.cha(ขออนุญาตไม่เอาคำว่า"รักในหลวง"มาใช้ต่อท้าย)  ผมไม่เข้าใจจริงๆครับว่าท่าน ban.cha
มีจุดประสงค์อะไรที่จะมาทำโพลสำรวจเรื่องนั้นเรื่องนี้ประจำ  เชื่อไหมครับว่าผมไม่เคยเชื่อโพลเอแบค  เพราะผมอยู่หน้าเอแบค
แท้ๆไม่เคยมีคนทำโพลมาถามผมเลย  มันไปถามดาสีดาสาที่ไหนก็ไม่รู้แล้วเอามาลงให้เป็นข่าว  ประเทศไทยมีประชากร
หกสิบกว่าล้านคน  ถามคนเพียงไม่กี่คนยังจะกล้านำมาเป็นมาตรฐานได้หรือครับ 

อุ๊ย ....... คนตั้ยดุแฮะ   ตกใจ

อ้าว...........ปู่แป๋งคนใต้หรือครับ? ผมเห็นในกระทู้ซาวศรีเกษ นึกว่าปู่เป็นไทยอีสานนะครับนี่     แต่จะมาจากใหนเราก็มีพระเจ้าอยู่หัวองค์เดียวกันใช่ใหมครับปู่

ผมเป็นคนทุกที่ครับ เยี่ยม  อยู่ไหนๆผมก็เป็นคน  ใครเป็นคนไทย  ผมรักหมดทุกคนแต่อย่าถามว่ารักมากหรือน้อยขนาดไหน  เพราะตัวคนที่ผมจะรักต้องพิสูจน์ให้ผมเห็นเอง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:04:53 PM »

ผมอยู่ใกล้ ๆ กับน้าปู   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:15:38 PM »

ภูมิลำเนา ด้ามขวานครับ

ไหนว่าเด็กเต๊บบบ คิก คิก

ส่วนผมด้ามขวานตอนบน เมืองร้อยเกาะ เงาะอร่อยครับ Wink
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:31:22 PM »

ผมอยู่ใกล้ ๆ กับน้าปู   หลงรัก

เวลาลุงปูมากทม.นั่งติดผมเลยแหละ  ผมใกล้กว่า คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:33:02 PM »

ผมอยู่ใกล้ ๆ กับน้าปู   หลงรัก

เวลาลุงปูมากทม.นั่งติดผมเลยแหละ  ผมใกล้กว่า คิก คิก

นึกว่าน้าปูไปไหนต้องมีสาว ๆ นั่งข้างซะอีก  ไหนกลายเป็นปู่แป๋งไปได้ล่ะเนี่ย  Shocked

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Love_Gun
อย่าให้ใครอยู่ในความคิดเรา มากกว่าตัวเราเอง
Hero Member

คะแนน 186

อย่ามัวแต่ฝันอย่ามัวแต่คิด ฝันถึงคิดถึงแต่ประโยชน์ส่วนตัว

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:40:03 PM »

ไหว้                ไหว้

นู๋คน......รักเดวใจเดวค่ะ................ แห่งเมืองกรุงศรีอยุธยาค่ะ Grin

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 11:12:27 PM »

... มีตั้ง 6 ภาคแหนะ ... แฮ่ ๆ ๆ ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 11:38:19 PM »

เป็นคนภาคกลางแต่อยากไปอยู่เหนือครับ หลงรัก หลงรัก
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 11:51:43 PM »

หนุ่มใต้แดนสตอครับ  Grin ไม่หล่อแต่เร้าใจ  บู่

เดี๋ยวนี้คำว่าเร้าจัย วัยรุ่นไม่ใช้แล้วน้าเจษฎ์
เค้าว่า ไม่หล่อ แต่อร่อย   ยิ้มีเลศนัย

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 12:47:46 AM »

อยู่ใต้เกือบสุดเขตแดนครับ 

logo maker" border="0
SMILA
HS9BGB
Hero Member

คะแนน 45

เป็นคนก็ต้องมีคุณค่า หากไร้คุณค่า ก็ย่อมไร้เกียรติ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:12:23 AM »

ก๊กในลิงค์อยู่ใต้ตอนล่างทั้งหมดครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คลิกไปคุยก๋านนา

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=84838.msg2574430

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก             หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2010, 01:14:48 AM โดย SMILA » บันทึกการเข้า

หากชอบมอเตอร์ไซค์ก็ต้องลิงก์ข้างล่างนี้เร้ยครับ
http://www.superfour-club.com/index.php/topic,14482.6570.html

HS9BGB SMILA SONGKHLA HS9BGB SMILA SONGKHLA
ninjaZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 01:22:14 AM »

อุ๊ย ....... คนตั้ยดุแฮะ   ตกใจ

อ้าว...........ปู่แป๋งคนใต้หรือครับ? ผมเห็นในกระทู้ซาวศรีเกษ นึกว่าปู่เป็นไทยอีสานนะครับนี่     แต่จะมาจากใหนเราก็มีพระเจ้าอยู่หัวองค์เดียวกันใช่ใหมครับปู่

ผมเป็นคนทุกที่ครับ เยี่ยม  อยู่ไหนๆผมก็เป็นคน  ใครเป็นคนไทย  ผมรักหมดทุกคนแต่อย่าถามว่ารักมากหรือน้อยขนาดไหน  เพราะตัวคนที่ผมจะรักต้องพิสูจน์ให้ผมเห็นเอง
ผมว่านานาจิตตัง  ชอบก็ตอบ ไม่ชอบก็ไม่ต้องตอบ ไม่เห็นต้องคิดมากอะไรนี่ครับ ไหว้
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 03:24:58 AM »

สวัสดีครับ
              อยากทราบว่าเพื่อนๆสมาชิกชาว อวป. ณ ที่อยู่ปัจจุบันอาศัย
อยู่ภาคใดกันบ้างครับ
                              +ให้ทุกท่านแทนคำขอบคุณ ไหว้

ถามทำไมครับ  น่าจะบอกวัตถุประสงค์บ้าง ?

ถ้าจะหา Correlation บางอย่าง  ต้องดูว่ากลุ่มตัวอย่างเพียงพอหรือไม่ด้วยนะครับ ...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
ninjaZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2010, 03:42:32 AM »

ก๊กในลิงค์อยู่ใต้ตอนล่างทั้งหมดครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คลิกไปคุยก๋านนา

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=84838.msg2574430

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก             หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ภาคใต้เยอะที่สุดครับ หลงรัก
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์