๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:37:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยวค่าจ้างม็อบเดินขบวน  (อ่าน 8326 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 07:44:32 PM »

เรียกตัวเองว่า "ปัญญาชน"...............

งานนี้ผมว่าเลศนัยครับพี่ปู  เพราะเท่าที่ผมรู้จักเด็กรามฯไม่ได้ไปร่วมด้วย เนื่องจากได้รับฟังข้อคิดเห็นจากรัฐฯแล้วและจขะรอดูผลงานของรัฐฯก่อน  ที่มีข่าวออกมาเช่นนี้ผมสงสัยว่า(ความคิดผมเองนะครับ)  ฝ่ายที่เรียกร้องอยู่ตอนนี้จะกลั่นแกล้งเด็กรามฯครับ  รอดูกันต่อไปดีกว่าครับเรื่องแบบนี้เป็นเรื่องละเอียดอ่อน  สักวันแหละครับพี่ความจริงจะปรากฎ  ผมว่าจะไม่พูดแล้วนะเนี่ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2007, 08:12:14 PM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 07:49:28 PM »

เรียกตัวเองว่า "ปัญญาชน".............................
 .................................................

งานนี้ผมว่าเลศนัยครับพี่ปู เพราะเท่าที่ผมรู้จักเด็กรามฯไม่ได้ไปร่วมด้วย เนื่องจากได้รับฟังข้อคิดเห็นจากรัฐฯแล้วและจขะรอดูผลงานของรัฐฯก่อน ที่มีข่าวออกมาเช่นนี้ผมสงสัยว่า(ความคิดผมเองนะครับ) ฝ่ายที่เรียกร้องอยู่ตอนนี้จะกลั่นแกล้งเด็กรามฯครับ รอดูกันต่อไปดีกว่าครับเรื่องแบบนี้เป็นเรื่องละเอียดอ่อน สักวันแหละครับพี่ความจริงจะปรากฎ ผมว่าจะไม่พูดแล้วนะเนี่ย

ขอบคุณครับลุงแป๋ง   ต้องรอดูผลลัพธ์กันต่อไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2007, 08:12:56 PM โดย RO 05 » บันทึกการเข้า

APC
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 07:50:34 PM »

เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับสถาบัน แค่คนที่เป็นข่าวอยู่ในสถานภาพ"นักศึกษา"เท่านั้น
ดังนั้นอย่าพยายามโยง ให้ออกไปอย่างอื่นจะมีข้อขัดแย้งกันเสียเปล่า
บุคคลทำไม่ดีย่อมอยู่ที่บุคคลนั้นๆ
สถาบันไม่เกี่ยว
เฮียหมู.45ACP
เฮียหมูรับซื้อปืนมีทะเบียนทุกชนิดเพื่อการกีฬา เหนือ ใต้ ออก ตก ขอให้บอก
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 07:56:33 PM »

คนชั่วเยอะ สมัยนี้ มีทุกที่เลย
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:15:05 PM »

แค่นี้มันยังโกงกันเองแล้วนับประสาอะไรมันจะไม่โกงชาติ สมน้ำหน้าจริงๆ คนจ่ายเงินมาก็โดนอม คนรอรับเงินก็โดนอม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 08:42:30 PM »

อย่างที่พี่ปูพูดครับ  รอดูกันต่อไปดีกว่าการที่เราได้ยินได้รู้อะไรแล้วเอามาวิจารณ์ย่อมไม่เกิดผลดีกับทุกฝ่าย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:37:25 PM »

300x14=4,200.-บาท รายได้ดีไม่เบา น้ำลายหก
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 10:02:43 PM »

อย่างน้อยคดีนี้ มีพยานอีก 182 ปากครับ เชิญมาสอบทั้งหมดแยกห้องรายตัว ความจริงก็ปรากฎ ถึงแม้คุณจะปั้นพยานขึ้นมาผมเชื่อว่า 182 ปาก ให้การไม่ตรงกันแน่ครับถ้าเป็นเรื่องไม่จริง
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 10:35:41 PM »

ขอตามดู ไม่ออกความเห็นครับผม

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 10:36:17 PM »

เอาเข้าไป  เฮ้อ

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 11:29:47 PM »

ครับ ผมก็ยังไม่อยากออกความเห็นในตอนนี้
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 06:32:06 AM »

อย่างที่พี่ปูพูดครับ รอดูกันต่อไปดีกว่าการที่เราได้ยินได้รู้อะไรแล้วเอามาวิจารณ์ย่อมไม่เกิดผลดีกับทุกฝ่าย

เคยได้ยินข่าวแบบนี้มานานแล้วครับ แต่ที่แสดงความคิดเห็น มิใช่ว่าฝ่ายโน้นหรือฝ่ายนี้ผิด ยังไม่ถึงกับขั้นวิจารณ์หรือระบุว่าสถาบันนั้นๆผิดหรือไม่ผิดครับพี่แป๋ง เพียงแต่ไม่เห็นด้วยกับการกระทำของคนเพียงกลุ่มหนึ่งเท่านั้น และรู้สึกทุเรศกับคนกลุ่มนี้ทำเป็นออกมาตีโพยตีพายหลังจากที่ถูกเบี้ยวเงินค่าจ้างและ ทำไปโดยเห็นเพียงแค่เงินเพียงอย่างเดียว โดยไม่รู้ว่าสิ่งที่ตัวเองกระทำไปนั้นเป็นเรื่องที่ควรหรือไม่ควร ซึ่งก่อนจะรับเงินน่าจะรู้บ้างว่า เราทำแบบนี้ สมควรแล้วหรือไม่...
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 07:54:09 AM »

ตอนได้รับเงินค่าจ้างแล้วเงียบทั้งๆที่สิ่งที่ทำนั้นมันไม่ถูกต้อง พอไม่ได้รับเงินแล้วออกมาโวยวาย มันก้น่าอายนะ ไร้จรรยาบรรณ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 08:15:38 AM »

จะดี.จะชั่ว.อยู่ที่คนๆนั้นครับ.อย่างอื่นไม่เกี่ยว..

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2007, 08:21:25 AM »

จะดี.จะชั่ว.อยู่ที่คนๆนั้นครับ.อย่างอื่นไม่เกี่ยว..

..ครับ มันอยู่ที่ตัวคน
บางคนไปด้วยใจจริงๆ (ทุกฝ่ายทุกกลุ่มนะ ไม่เจาะจง) บางคนก็ไปด้วยใจผลพลอยได้ก็คือเงิน  บางคนก็ไปเพราะเงินค่าจ้างจริงๆ
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์