๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:28:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการก่อสร้าง  (อ่าน 5809 ครั้ง)
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 04:05:54 PM »

ทำตัวแบบนี้เดี๋ยวพอถึงเวลาเกษียณ...แล้วจะรู้สึกว่าตัวเองนั้นเหมือนขี้วัวที่อยู่บนถนน...ถูกเหยียบถูกย้ำแบบไร้ค่าขนาดเอาไปทำปุ๋ยเขายังไม่เอา...นับอะไรกับวันตายงานศพพี่คนนี้คงเงียบเหงาน่าดู...แทนที่ช่วงที่ปฏิบัติหน้าที่ได้น่าจะสร้างคุณงามความดี...ให้เขารักให้เขาศรัทธา...อยู่อย่างมีเกียรติมีศักดิ์ศรี...พอเกษียณไปก็ยังมีคนรักและเคารพ...แบบนี้เกษียณไปมันจะต่างอะไรกับหมาหัวเน่าตัวหนึ่งเท่านั้น...
ครับพี่ เขามีเรื่องรอบบ้านครับ หลังบ้านของเขาเวลากลางคืนไม่มีสิทธิ์เปิดฝักบัว เนื่องจากเสียงปั้มน้ำดัง ทำให้เขานอนไม่หลับ ก็ต้องรองน้ำไว้ตอนกลางวัน  แม้แต่ใบกล้วยข้ามไปหลังคาบ้านเขานิดหนึ่ง เขายังโทรตามให้มาตัดใบกล้วย ณ เวลานั้นเลยครับ  Wink

ใจเย็นที่สุดครับเอ๋ ปัญหาทุกอย่างต้องมีทางแก้.......

ท่าทางแล้วเราก็จะลงหลักปักฐานตรงนั้นยาว.....

ขอให้ผ่านพ้นอุปสรรค์ไปด้วยดี
ขอบคุณครับพี่เข้ม ถ้าไม่มีอะไรที่เหลือบ่ากว่าแรงคงอยู่ยาวครับ Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 04:18:16 PM »

แรงจัง คู่กรณีคุณเอ๋
คงไม่เคยสะดุดกระมัง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 04:19:19 PM »

ทำตัวแบบนี้เดี๋ยวพอถึงเวลาเกษียณ...แล้วจะรู้สึกว่าตัวเองนั้นเหมือนขี้วัวที่อยู่บนถนน...ถูกเหยียบถูกย้ำแบบไร้ค่าขนาดเอาไปทำปุ๋ยเขายังไม่เอา...นับอะไรกับวันตายงานศพพี่คนนี้คงเงียบเหงาน่าดู...แทนที่ช่วงที่ปฏิบัติหน้าที่ได้น่าจะสร้างคุณงามความดี...ให้เขารักให้เขาศรัทธา...อยู่อย่างมีเกียรติมีศักดิ์ศรี...พอเกษียณไปก็ยังมีคนรักและเคารพ...แบบนี้เกษียณไปมันจะต่างอะไรกับหมาหัวเน่าตัวหนึ่งเท่านั้น...
ครับพี่ เขามีเรื่องรอบบ้านครับ หลังบ้านของเขาเวลากลางคืนไม่มีสิทธิ์เปิดฝักบัว เนื่องจากเสียงปั้มน้ำดัง ทำให้เขานอนไม่หลับ ก็ต้องรองน้ำไว้ตอนกลางวัน  แม้แต่ใบกล้วยข้ามไปหลังคาบ้านเขานิดหนึ่ง เขายังโทรตามให้มาตัดใบกล้วย ณ เวลานั้นเลยครับ  Wink
มันเพี้ยนสุดเลยครับ แถวบ้านผมก็มีอยู่คนหนึ่ง พอแก่ปลดเกษียนเดินล้มพวกยังเฉยเลย อ๋อย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 04:32:01 PM »

พี่เอ๋โหลด พรบ.ควบคุมอาคารปี 2522 มาอ่านดูครับ แนวทางแก้ไขมีเยอะ  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 04:43:41 PM »

เจ้าที่แรง...เอาใจช่วยครับเอ๋

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 05:33:26 PM »

ขออนุญาตออกความคิดเห็นกรณีนี้นะครับ ไหว้

ก่อนการก่อสร้าง น่าจะทำการบ้านเล่นๆก่อน เป็นการขว้างหินถามทาง ถามคนแถวนั้นว่า ถ้าผมจะสร้าง....(นอกเหนือจากบ้าน) แถวนี้ดีมั้ย... พี่คิดว่างัย... เป็นไปได้มั้ย..ฯลฯ

ถามเล่นๆ พูดคุยในเชิงปรึกษา ถามให้รอบทิศอาณาเขตพื้นที่ สิ่งแรกที่เราจะได้แน่นอนคือเพื่อน รอบๆเราเขาไปใคร ทำงานอะไร นิสัยใจคอเช่นไร คุยกันแค่ไม่กี่คำก็น่าจะ

ดูออกว่าเสียงตอบรับเป็นอย่างไร กรณีนี้ เสียดายที่ท่านเจ้าของกระทู้ไม่ทำการบ้านก่อน เพราะการสร้างหอพักจะบดบังบ้านเขา แสง สี เสียง กลิ่น ขยะ ฯลฯตามมาแน่นอน

หอพักจะบดบังบ้านรอบข้าง ขยะเอย ก้นบุหรี่เอย ตากผ้า น้ำฝน ฯลฯ มันจะลงไปหลังคาบ้านเค้า อันนี้ต้องเข้าใจ... ตามกฎหมาย สิ่งก่อสร้างแต่ละฝ่ายต้องห่างจากรั้วสองเมตร

ถ้ารู้จักกันตั้งแต่แรก น่าจะคุยหาทางออกร่วมกันได้ คนรู้จักผมก็เคยเจอปัญหาเช่นนี้ เราไม่มีบารมีใหญ่โต หรือเป็นผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ จะทำการใหญ่ต้องทำการบ้านเยอะกว่า

ทะเลาะกับคนระดับเดียวกันมันจบยาก เพราะต่างฝ่ายคิดว่าแน่พอ จะยอมหักไม่ยอมงอให้กัน เริ่มต้นแบบนี้...เหนื่อยแทนครับ เล่าจากที่เคยเจอมาน่ะครับ... ถ้าคิดจะเป็นศัตรูกัน

เขาคงไม่หยุดแค่นี้หรอก คงหาทางแกล้งเราไปเรื่อยๆ +1 เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 05:40:14 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 06:47:15 PM »

ว่าตามคุณsoveat ชุมไพร และคุณzamphol ครับ ..... กฎหมายเป็นกติกากลางของสังคม .....
แต่การใช้กฎหมายเราต้องทำถูกต้องมาแต่ต้นด้วย.....

เห็นภาพผมยังห่วงว่า ได้ดำเนินการขออนุญาตปลูกสร้าง และระบุวัตถุประสงค์การใช้อาคารมาเรียบร้อยแล้วหรือยัง
เพราะคนไม่มีสักกี่คนที่จะยินดี.....หากข้างบ้านสร้างอาคารสูงทำหอพัก

ถ้าเราทำถูกต้องแล้ว.....การจัดการข้อขัดแย้งขุ่นเคืองก็จะง่ายขึ้น.....เป็นเฉพาะด้านสัมพันธภาพ
แก้ได้ด้วยปัญญาและการเจรจาครับ  ไหว้
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 06:48:41 PM »

ขออนุญาตออกความคิดเห็นกรณีนี้นะครับ ไหว้

ก่อนการก่อสร้าง น่าจะทำการบ้านเล่นๆก่อน เป็นการขว้างหินถามทาง ถามคนแถวนั้นว่า ถ้าผมจะสร้าง....(นอกเหนือจากบ้าน) แถวนี้ดีมั้ย... พี่คิดว่างัย... เป็นไปได้มั้ย..ฯลฯ

ถามเล่นๆ พูดคุยในเชิงปรึกษา ถามให้รอบทิศอาณาเขตพื้นที่ สิ่งแรกที่เราจะได้แน่นอนคือเพื่อน รอบๆเราเขาไปใคร ทำงานอะไร นิสัยใจคอเช่นไร คุยกันแค่ไม่กี่คำก็น่าจะ

ดูออกว่าเสียงตอบรับเป็นอย่างไร กรณีนี้ เสียดายที่ท่านเจ้าของกระทู้ไม่ทำการบ้านก่อน เพราะการสร้างหอพักจะบดบังบ้านเขา แสง สี เสียง กลิ่น ขยะ ฯลฯตามมาแน่นอน

หอพักจะบดบังบ้านรอบข้าง ขยะเอย ก้นบุหรี่เอย ตากผ้า น้ำฝน ฯลฯ มันจะลงไปหลังคาบ้านเค้า อันนี้ต้องเข้าใจ... ตามกฎหมาย สิ่งก่อสร้างแต่ละฝ่ายต้องห่างจากรั้วสองเมตร

ถ้ารู้จักกันตั้งแต่แรก น่าจะคุยหาทางออกร่วมกันได้ คนรู้จักผมก็เคยเจอปัญหาเช่นนี้ เราไม่มีบารมีใหญ่โต หรือเป็นผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ จะทำการใหญ่ต้องทำการบ้านเยอะกว่า

ทะเลาะกับคนระดับเดียวกันมันจบยาก เพราะต่างฝ่ายคิดว่าแน่พอ จะยอมหักไม่ยอมงอให้กัน เริ่มต้นแบบนี้...เหนื่อยแทนครับ เล่าจากที่เคยเจอมาน่ะครับ... ถ้าคิดจะเป็นศัตรูกัน

เขาคงไม่หยุดแค่นี้หรอก คงหาทางแกล้งเราไปเรื่อยๆ +1 เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้
ก่อนที่ผมจะสร้างตรงนี้ ผมซื้อที่ไว้ 2 ปีแล้วครับ ด้านหน้า ด้านหลัง ด้านข้าง (เจ้าปัญหา ) ก็มีความสนิทสนมกันดีครับ รู้จักกันมาก่อน
ก่อนที่จะลงมือเขียนแบบ ผมก็เคยคุยกับบ้านเจ้าปัญหา ภรรยาเขายังแนะนำให้เราทำ 2ชั้นเลยครับ ตอนแรกผมจะทำชั้นเดียว ส่วนบ้านที่อยู่ด้านหลัง ซึ่งเขาก็มีบ้านอีกหลังซึ่งอยู่ติดกับบ้านผมเหมือนกัน ก็รู้จักกันดี  Wink ท้ายที่สุดผมก็ยังไม่อยากมีปัญหาอยู่ดีครับ แต่ถ้าไม่มีทางเลี่ยงทุกอย่างก็คงเป็นไปตามกฎหมายครับ ไหว้ เบื้องต้นผมแจ้งทางผู้บังคับบัญชาท่านนี้ไว้แล้วครับ Wink
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 06:50:09 PM »

ว่าตามคุณsoveat ชุมไพร และคุณzamphol ครับ ..... กฎหมายเป็นกติกากลางของสังคม .....
แต่การใช้กฎหมายเราต้องทำถูกต้องมาแต่ต้นด้วย.....

เห็นภาพผมยังห่วงว่า ได้ดำเนินการขออนุญาตปลูกสร้าง และระบุวัตถุประสงค์การใช้อาคารมาเรียบร้อยแล้วหรือยัง
เพราะคนไม่มีสักกี่คนที่จะยินดี.....หากข้างบ้านสร้างอาคารสูงทำหอพัก

ถ้าเราทำถูกต้องแล้ว.....การจัดการข้อขัดแย้งขุ่นเคืองก็จะง่ายขึ้น.....เป็นเฉพาะด้านสัมพันธภาพ
แก้ได้ด้วยปัญญาและการเจรจาครับ  ไหว้
ทำถูกต้องทุกอย่างครับ
มีอย่างเดียวที่ไม่ค่อยจะถูกครับ คือ ผมดั้นไปสร้างใกล้บ้านคนมีปัญหาครับ บางทีดูแล้ว เขาก็คงเป็นโรคจิต กลัวคนมาทำร้ายหรือเปล่าไม่ทราบนะครับ เพราะบ้านเขาปิดตายทุกทาง เข้าได้ทางเดียวคือทางประตูหน้าครับ หลังคาทุกด้านปิดทึบทั้ง 4 ด้าน ...
ขอบคุณครับพี่ธำรง น้ากวาง พี่zamphol ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 06:59:28 PM โดย ภูกามยาว » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 07:00:54 PM »

เป็นผมก็คงมึนเหมือนกันครับน้าเอ๋  ....  ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ  ......  ใช้สติแก้ปัญหา (โดยละม่อม)   Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 08:01:58 PM »

ในภาพ หลังคาสีเขียวติดรั้วลวดหนามไว้ด้านบนเหมือนว่าเขาจะกลัวขโมยเข้าบ้าน

ลองเข้าไปพูดคุยเจรจาเรื่องสร้างกำแพงสูงติดลวดหนามด้านบนป้องกันขโมยเข้าบ้านเค้าดู

บอกเค้าไม่ต้องกลัวขโมยเพราะทางเราจะสร้างกำแพงสูงไว้ป้องกัน  เผื่อเค้ากลัวเรื่องคนมาอยู่หอพัก

จะกลายเป็นขโมยเข้าบ้านเค้า   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 08:03:25 PM »

เก็บหลักฐานเป็นรูป และวีดีโอไว้ครับ อนาคต อาจได้ใช้ พวกมีปัญหากลับ ผม เจอวีดีโอไปจอดกันไปหลายรายแล้ว

เมื่อ พฤษภาคมที่ผ่านมา ก็เถียงผมไม่ออกไปอีก 1 ราย เพราะจำนนด้วยหลักฐานครับ
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 09:04:59 PM »

ก่อนที่จะลงมือเขียนแบบ ผมก็เคยคุยกับบ้านเจ้าปัญหา ภรรยาเขายังแนะนำให้เราทำ 2ชั้นเลยครับ ตอนแรกผมจะทำชั้นเดียว ส่วนบ้านที่อยู่ด้านหลัง ซึ่งเขาก็มีบ้านอีกหลังซึ่งอยู่ติดกับบ้านผมเหมือนกัน ก็รู้จักกันดี

ก็เริ่มต้นคล้ายกับที่ผมเจอครับ พรรคพวกที่ทำหอพักไปได้รุ่งๆ เพราะได้ทำเลดี บวกกับสาริกาลิ้นทองของมัน ตอนคุยกันข้างบ้านก็ไม่ว่ากะไร เพราะยังไม่สร้าง

พอสร้างเสร็จหอพักบังเขามิดเลย สามชั้นใต้ถุนสูงข้างล่างทำที่จอดรถ ขยะหล่นบนหลังคาเขาบ้าง เสียงดังบ้าง ไปถ้ำมองลูกสาวเขาบ้าง เหมือนกับความสุขเขาหายไป

รอบข้างก็เริ่มแสดงอาการไม่พอใจ แต่ดีที่ได้คุยกันรู้จักกันแต่แรก สำคัญอีกอย่างคือไอ้พวกทะแนะ ไปยุให้เอาเรื่องกับหอพัก อย่ายอมหรืออย่างนี้ต้องฟ้อง..หาเรื่องต่างๆนานา

พอดีเขามีอาชีพขายกับข้าวของกิน ก็เลยเสนอไปว่า ตอนเช้าหรือตอนเย็นๆ มาตั้งโต๊ะขายของหน้าหอพักได้ หลังมาขายดี มีครบทุกอย่าง เหล้า ยา ปลาปิ้ง ถุงยาง ฯลฯ

สรุปคือ ผลประโยชน์สมยอม win-win แล้วทุกคนจะมีความสุข  โชคดีครับ ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 09:07:37 PM »

เจอเพื่อนบ้านไม่ถูกกันแย่ยิ่งกว่าแย่...เพราะยกแผ่นดินหนีไม่ได้...เฮ้อ  ผมล่ะมึนแทน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pong CB1300sf
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:01:03 AM »

กระทบกับเพือนบ้าน ต้อง เน้น เจรจาครับ
ยิ่งท่าน ลงทุนไปแล้วถ้าเป็น ศัตรูกันจะไม่มีความสุขเลย

เอาแค่ คู่กรณีมายืนด่าหน้า ตึก ให้ลูกบ้านได้ยินก็แย่แล้ว  กรณีนี้มีปืนร่วมด้วย หนักไปกันใหญ่  หัวเราะร่าน้ำตาริน
คนเช่า แค่ย้ายออกไปอยู่ที่ใหม่ แต่ ท่าน ยกบ้านไปตั้งที่ใหม่ไม่ได้

ด้วยความเคารพ ลองเข้าไปพูดคุยกันอีกครั้ง และเอาเจ้าหน้าที่ (ตร. อบต.)เข้าไปด้วยสอบถามว่าปัญหาที่เค้าพบเจอคืออะไร
จับประเด็นและคิดเป็นข้อข้อนำมาปรับปรุง อาคารเรา คนของเรา  เพราะขนาดยังสร้างไม่เสร็จ ยังขนาดนี้ ถ้าเปิดทำการแล้ว
มีคนเช่าแล้วจะเสียหายมากกว่า ลองคิดทางแก้ไขในใจแต่ยังไม่ต้องบอกเค้า คนพวกนี้ ได้ไม่รู้จักพอ

ส่วนคนงาน และผู้รับเหมา ลองผูกมิตรด้วยการ ช่วยซ่อมบ้านเค้า ในส่วนที่ติดกับเรา หรือ เข้าไปช่วยแก้ไขในจุดที่เค้าต้องการ
(เรื่องเงินไม่ต้องคิดว่าจะได้ อาศัยแค่ผูกมิตร )  เสียเงินอีกนิด คิดว่าซื้อเพือนบ้าน

ดูจากภาพแล้ว  ระยะ ร่น ได้ตรงตาม กม. กลับกันบ้าน ข้างข้าง กลับต่อหลังคาลํ้าเข้ามา กินที่เรา เค้าผิด ยิ้มีเลศนัย
จากรั่วลวดหนาม ท่านเจ้าของบ้าน ลองเสนอจะ สร้างกำแพงให้เค้า ดีมั้ย ที่ใครที่มัน มีกำแพงกันสูงซัก 3 เมตร
ต่อ เหล็กกันปืนสูงซัก 1 เมตร น่าจะจบ  (ลองเอาจุดนี้เข้าตี) น่าจะยอมอ่อนลงบ้าง

ปัญหาที่พี่เจอ ผมจบด้วยด้วยกำแพง รอบบ้าน สูง 3 เมตร+ เหล็กกันปีน 60 ซม  ยาว รอบพื้นที่ของเรา หมดไปหลาย  อ๋อย

การสร้างกำแพงอาจเสียเงินเยอะแต่เป็นเรื่องที่สมควรลงทุนทำ เพราะจะเป็นการแสดงเส้นแบ่งเขตที่ชัดเจน
ตัดปัญหาในอนาคตไปได้หลายเรื่อง และเพิ่มความปลอดภัยในผู้เช่า ที่สำคัญ คือ ที่ใครที่มัน

อีกส่วนที่ดูแล้วต้องแก้ไข คือ หลังคา ชายคาท่านไม่มีรางนํ้า บ้านที่มากัดกับท่าน อาจโรคจิตกลัวนํ้าเข้าบ้าน
เพราะนํ้าที่ลงจากหลังคา มีมวล และแรงถ้าลงแล้ววิ่งเข้าหลังคาบ้านข้างข้างคงดูไม่จืด   ลองเสนอจะติดรางนํ้าเพิ่มให้
ดูเค้าว่า ยังไง

ให้ระวังเรื่อง จุดทิ้งขยะด้วย ในเมื่องเป็นปัญหามาก  ต้องอยู่ในที่ไม่รบกวนเค้าและเพือนบ้านรอบข้าง
ถังต้องปิดมิดชิดป้องกันเรื่องกลิ่น (ผมพึ่งเจอมา อ๋อย )
อ่านจาก ข้อความเรื่อง ใบกล้วย ท่านอาจโดนโทรตามให้มา เอากลิ่นออกไปให้พ้นบ้านเค้า อีกด้วย คิก คิก

การดำเนินการทาง กม. ขอให้เป็นทางเลือกสุดท้าย เพราะหาทำแล้ว เป็นการสร้าง ศัตรู ถาวรขึ้นมาข้างบ้านท่าน
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปล. ผมเคยเจอ ปัญหาแนวนี้ หลายครั้ง  จบด้วยการเจรจาตลอด ไม่คิดปะทะ เพราะ มันเสียมากกว่าได้

อีกเรื่อง  ตี หมาอย่าให้จนตรอก ครับ ถ้ามันจนตรอกจะมาแว้งกัด เรื่องจบยากทำเสียโอกาสทางธรุกิจ
อย่าว่าผม หน้าเงินเลย ก่อสร้าง ลงทุนเยอะ ยิ่งถ้ามีเรื่อง ดอกเบี้ยมาร่วม  เสียเวลามากไม่ได้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 09:13:37 AM โดย Pong CB1300sf-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์