๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:33:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กุญแจรถยนต์สำรอง  (อ่าน 8313 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 05:50:07 AM »

เรื่องสัญญาณ กันขโมยผมไม่ได้ติด ที่ร้าน แต่ ผม ทำเอง ใช้วิธีง่ายๆ แต่ ใช้ได้ในพื้นที่จำกัด

เท่าที่หลายคนเห็นผมทำแล้ว มีแต่คนให้ผมทำให้เขาคนละชุด ต้นทุนไม่เกิน 1000 บาท แต่

ใครเห็นก็ชอบครับ

คุณโรจน์ทำกันขโมยยังไงครับ..

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 06:40:01 AM »

ติดรีเลย์เข้าไป ก็ได้แล้วครับ แต่หาที่ติดที่มันลับตาหน่อยครับ ทำสวิทซ์ซ่อนไว้ในที่ ๆ ขโมยจะไม่รู้หรือค้นหาช้า  ต้นทุนไม่ถึง 1,000 แน่นอนครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 07:34:28 AM »

เรื่องสัญญาณ กันขโมยผมไม่ได้ติด ที่ร้าน แต่ ผม ทำเอง ใช้วิธีง่ายๆ แต่ ใช้ได้ในพื้นที่จำกัด

เท่าที่หลายคนเห็นผมทำแล้ว มีแต่คนให้ผมทำให้เขาคนละชุด ต้นทุนไม่เกิน 1000 บาท แต่

ผมใช้ความถี่ ครับ คือ ต่อวงจรเพิ่ม จาก จุดนี้นะครับ เบรคมือ ประตูสองข้าง สวิทเบรคเท้า แต่สัญญาณ จะไม่ดังที่รถครับ หากมีการเปิดประตู หรือ ปดเบรคมือ หรือเยียบเบรคเท้า และอื่น แล้วแต่เราจะต่อ การส่งสัญญาณ มีการเข้ารหัสเป็นเลขฐาน 16 จำนวน 3 ชุด จะส่งสัญญาณ ทุก 3 นาที หาก ไม่มีการส่งสัญญาณ เครื่องรับ จะไปทำให้วงจร เตือนดังหรือ มีการ กระทำกับจุดที่เราทำก็ร้องเหมือนกัน แยกแบตออกจากชุด ของรถ ตอนนี้กำลังทดลองความสมดุลของสวิทปรอทครับ

เพิ่มเติม ครับ ระยะทางได้ตั้งแต่ 1-200 เมตร แล้วแต่อุปกรณ์และกำลังส่งที่จะทำ และตอนนี้ผมกำลังทำให้ โทรหาด้วย กำลังทดลองเชื่อม

เข้าวงจร โทรศัพท์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 07:37:18 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 08:29:36 AM »

ผมใช้ความถี่ ครับ คือ ต่อวงจรเพิ่ม จาก จุดนี้นะครับ เบรคมือ ประตูสองข้าง สวิทเบรคเท้า แต่สัญญาณ จะไม่ดังที่รถครับ หากมีการเปิดประตู หรือ ปดเบรคมือ หรือเยียบเบรคเท้า และอื่น แล้วแต่เราจะต่อ การส่งสัญญาณ มีการเข้ารหัสเป็นเลขฐาน 16 จำนวน 3 ชุด จะส่งสัญญาณ ทุก 3 นาที หาก ไม่มีการส่งสัญญาณ เครื่องรับ จะไปทำให้วงจร เตือนดังหรือ มีการ กระทำกับจุดที่เราทำก็ร้องเหมือนกัน แยกแบตออกจากชุด ของรถ ตอนนี้กำลังทดลองความสมดุลของสวิทปรอทครับ

เพิ่มเติม ครับ ระยะทางได้ตั้งแต่ 1-200 เมตร แล้วแต่อุปกรณ์และกำลังส่งที่จะทำ และตอนนี้ผมกำลังทำให้ โทรหาด้วย กำลังทดลองเชื่อม

เข้าวงจร โทรศัพท์ครับ

เป็นคลื่นวิทยุ ส่งเสียงเตือน ไปที่เครื่องรับที่อยู่ที่ตัวเรา.. ระยะ ๒๐๐ เมตร +/-
นำเครื่องส่ง ต่อใช้กับไฟประตูรถ.. ถ้าจะตัดสัญญาณ ก็ปิดประตู หรือปิดไฟประตู  แต่ต้องหน่วงคลื่นส่งเอาไว้ นิดนึง

ผมเคยใช้ กันขโมย แบบนี้ จนเครื่องรับหายไป เหลือแต่เครื่องส่ง .. ถ้าเริ่มจากตรงนี้ และใช้ Link กับมือถือ จะเยี่ยมมาก  Grin

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 12:45:12 PM »

กุญแจมีชิฟทำกุญแจสำรองมาเปิดได้สตาร์ทไม่ได้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์