๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 09:24:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราเลือกเกิดไม่ได้ ถ้าเลือกได้คงไม่อยากทำแบบนี้ "จ๊ะ คันหู"  (อ่าน 41845 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:43:35 AM »

เรียนตามตรงครับ ดูจากเครื่องประดับ ผมไม่ค่อยจะเชื่อในสิ่งที่น้องเขาพูดครับ (นักศึกษาบ้านจน กับเครื่องประดับจำพวกนี้ผมว่ามันไม่สมเหตุสมผล)
แต่ผมก็ไม่ชอบครับที่เอากระเทย 2 คนมารุมจวกผู้หญิงเพื่อเรทติ้ง

+1 ครับ   ไหว้
เหล็กดัดฟัน     เท่าไหร่
นาฬิกา ข้อมือ   เท่าไหร่

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #106 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:46:26 AM »

Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:48:55 AM »

อ่านๆมาเรื่อยๆ ชักจะเริ่มออกทะเลแล้วครับ แถมเป็นทะเลที่กำลังเกิดพายุด้วย ซัดกันนัวไปหมด

ปล.พี่บังครับ สิ่งใดปล่อยวางได้ก็ปล่อยมันมั่งเถอะครับ ไปรับไว้หมด ไปตามมันตลอด ก็รังแต่จะปวดหัวและไม่สบอารมณ์ครับ

น้องเตือนเพราะยังรักและเคารพพี่บังเสมอครับ  ไหว้

น้องต๊อก  หลงรัก จ๋า  ผมแค่เตะหมาให้ดู อ่ะนะ  อย่าคิดมาก  ซิจ๊ะ  ขำก๊าก  

ไว้ผมไปจัดการกับ น้องต๊อก ที่ กรุงเทพ นะ  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ  ขึ้นไปแล้วจะโทรหา  เยี่ยม

ฮ่าๆ.....กรี๊ด พี่บังคร๊าบ สำหรับผมคงไม่ใช่สเป๊คพี่บังหรอกครับ ฮ่าๆ  คิก คิก........สเป๊กพี่บังต้องแนวปู่แป๋งครับ ถึงจะเหมาะสม......อิๆ  ขำก๊าก

ถ้าขึ้นมากรุงเทพ มีอะไรให้ผมรับใช้ ช่วยเหลือก็กริ๊ง กร๊างบอกได้เลยนะครับ ยินดีเสมอครับพี่บัง   เยี่ยมไหว้ ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:50:56 AM »

อ่านๆมาเรื่อยๆ ชักจะเริ่มออกทะเลแล้วครับ แถมเป็นทะเลที่กำลังเกิดพายุด้วย ซัดกันนัวไปหมด

ปล.พี่บังครับ สิ่งใดปล่อยวางได้ก็ปล่อยมันมั่งเถอะครับ ไปรับไว้หมด ไปตามมันตลอด ก็รังแต่จะปวดหัวและไม่สบอารมณ์ครับ

น้องเตือนเพราะยังรักและเคารพพี่บังเสมอครับ  ไหว้

น้องต๊อก  หลงรัก จ๋า  ผมแค่เตะหมาให้ดู อ่ะนะ  อย่าคิดมาก  ซิจ๊ะ  ขำก๊าก 

ไว้ผมไปจัดการกับ น้องต๊อก ที่ กรุงเทพ นะ  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ  ขึ้นไปแล้วจะโทรหา  เยี่ยม

ฮ่าๆ.....กรี๊ด พี่บังคร๊าบ สำหรับผมคงไม่ใช่สเป๊คพี่บังหรอกครับ ฮ่าๆ  คิก คิก........สเป๊กพี่บังต้องแนวปู่แป๋งครับ ถึงจะเหมาะสม......อิๆ  ขำก๊าก

ถ้าขึ้นมากรุงเทพ มีอะไรให้ผมรับใช้ ช่วยเหลือก็กริ๊ง กร๊างบอกได้เลยนะครับ ยินดีเสมอครับพี่บัง   เยี่ยมไหว้ ไหว้

ช่วยเอาแบ  ไปยิงทิ้ง  ได้ใหม  ครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 11:56:40 AM »

น้องเตือนเพราะยังรักและเคารพพี่บังเสมอครับ  ไหว้

น้องต๊อก  หลงรัก จ๋า  ผมแค่เตะหมาให้ดู อ่ะนะ  อย่าคิดมาก  ซิจ๊ะ  ขำก๊าก 

ไว้ผมไปจัดการกับ น้องต๊อก ที่ กรุงเทพ นะ  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ  ขึ้นไปแล้วจะโทรหา  เยี่ยม

ช่วยเอาแบ  ไปยิงทิ้ง  ได้ใหม  ครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊

กระทู้พี่เบิ้ม เละเป็นโจ็กเลย  เศร้า
+5 แทนคำขอโทษแล้วกันครับพี่เบิ้ม  ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:01:51 PM »

เล่นขึ้อยู่ได้ ออกมาได้แล้วบังอย่าถอยหลังลงคลอง  ออกมาจากจุดนั้นแล้วเข้าไปทำไมอีก

Ha Ha Ha   ฮา  "บัง"  เอ้ย  ยายเห็นด้วยกับ พี่กวาง อ่ะ  ฮา

อย่าไปเอาจริง  จัง  อะไรเลยอ่ะ  เล่น "เวป"   เพื่อความบันเทิง ดีกว่า  ฮา
ต่างคนต่างคิด  ต่างคนต่างเห็น  อ่ะ  ไม่มีอะไร  ที่ผิด และ ถูก ร้อยเปอร์เซ็นต์ อุ่ะ

แหย่ กันแล่น  แค่ให้พอ  "คัน"  พอ "แสบ"  อุ่ะ  ฮา

น้องไข่อายุ 22   "ความคิด"  เขาใช้ได้ทีเดียว อ่ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:21:44 PM »

เล่นขึ้อยู่ได้ ออกมาได้แล้วบังอย่าถอยหลังลงคลอง  ออกมาจากจุดนั้นแล้วเข้าไปทำไมอีก

Ha Ha Ha   ฮา  "บัง"  เอ้ย  ยายเห็นด้วยกับ พี่กวาง อ่ะ  ฮา

อย่าไปเอาจริง  จัง  อะไรเลยอ่ะ  เล่น "เวป"   เพื่อความบันเทิง ดีกว่า  ฮา
ต่างคนต่างคิด  ต่างคนต่างเห็น  อ่ะ  ไม่มีอะไร  ที่ผิด และ ถูก ร้อยเปอร์เซ็นต์ อุ่ะ

แหย่ กันแล่น  แค่ให้พอ  "คัน"  พอ "แสบ"  อุ่ะ  ฮา

น้องไข่อายุ 22   "ความคิด"  เขาใช้ได้ทีเดียว อ่ะคร๊า  ฮา

ครับยาย บอกเหมือน อาโร๊ด เลยครับ (ขออภัยอาโร๊ดที่ต้องเอ่ยนาม)  ไหว้

ผมเองไม่ได้เอาจริงเอาจังอะไรกับ คนนี้หรอกครับ ไม่เลยซักนิด ไม่เคยเก็บมาคิด เพราะทัศนะคติของ เค้า ไม่ได้ส่งผลใดๆ ต่อการดำเนิน ชีวิตผมเลยซักนิด

ระบบคิด แบบเค้า ถือว่า ใช้ได้ แต่ อันตราย ครับ แตะก็นะ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับผมอยู่แล้ว

เอางี้แล้วกันครับ นับแต่นี้ต่อไป ผมไม่ขอ ยุ่งเกี่ยว อ้างถึง-กล่าวถึง ใดๆ กับ นายคนนี้อีก

แต่ไอ้วุฒิ  เอ็งกลับไป คิด ซักนิดนะ

จากข้อมูล จำนวนกระทู้ทั้งหมด มากกว่า 80%  เป็น ทัศนะคติ ด้านลบ / ไม่มีสำมาคาราวะ/ ดูถูกผู้อื่น /วิจารณ์ผู้อื่นเสียๆหายๆ /จาบจ้วงเบื้องสูง   

สุดท้าย เอ็งจะ ตายเพราะคำพูดเอ็ง      สุดท้าย ขอให้เอ็งใช้ชีวิต ที่เหลือให้ดี อย่าไป สะดุด ตีนใครเข้า ล่ะ

...

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #112 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 05:33:39 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=q5QQyh5j9uI&feature=related
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #113 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 09:14:20 PM »

จากข้อมูล จำนวนกระทู้ทั้งหมด มากกว่า 80%  เป็น ทัศนะคติ ด้านลบ / ไม่มีสำมาคาราวะ/ ดูถูกผู้อื่น /วิจารณ์ผู้อื่นเสียๆหายๆ /จาบจ้วงเบื้องสูง   

สุดท้าย เอ็งจะ ตายเพราะคำพูดเอ็ง      สุดท้าย ขอให้เอ็งใช้ชีวิต ที่เหลือให้ดี อย่าไป สะดุด ตีนใครเข้า ล่ะ

ว่าจะอ่านเฉยๆ ไม่ยุ่งด้วยแล้ว  แต่ก็มาสะดุดกับคำนี้  "จาบจ้วงเบื้องสูง"
จะกล่าวหาคน นะ เอาหลักฐานมาดีกว่า  อย่าพูดลอยๆ
ถ้าผมทำจริง ผมติดคุกไปแล้ว  หรือไม่ก็ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็ปนี้ไปแล้ว   จะพูดอะไร คิดก่อนก็ดีนะ
อย่ามาโจมตีกันด้วยเรื่องแบบนี้เลย ผมคนไทย เชื้อสายไทย  พูดไทย(กลาง) ศาสนาพุทธ  ขอยืนยันว่า รักและเคารพในหลวง ไม่ต่างจากคุณหรอก

ผมบอกไปหลายครั้งแล้ว ว่าผมได้ยืนยันตัวตนไปแล้ว หากมีการจาบจ้วงจริง ผมหนีไม่รอดหรอก  อย่าพูดลอยๆดีกว่า เหมือนใส่ร้ายกัน

ทัศนะคติ ด้านลบ / ไม่มีสำมาคาราวะ/ ดูถูกผู้อื่น /วิจารณ์ผู้อื่นเสียๆหายๆ
ส่วนนิสัยแบบนี้ ก็ได้มาจากคุณนั้นแหละ ทำให้ผมดูก่อน ผมเลยทำตาม แต่ผมก็รู้ว่าไม่ดี   อย่างที่ผมบอก  ผมก็เหมือนกระจก ดีมาก็ดีไป  ร้ายมาก็ร้ายไป  ก็สมน้ำสมเนื้อดีนี่
ก่อนจะวิจารณ์ใคร ก็ตักน้ำใส่กระโหลก ชะโงกดูเงาก่อนนะ  เดี๋ยวจะเข้าสำนวน ว่าแต่เขา อีเหนาเป็นเอง เข้าใจไหมหนู๋

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #114 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 11:25:58 PM »

เยาะเย้ย
sit1451
Full Member

คะแนน 53

« ตอบ #115 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:26:22 AM »

เอาเถอะหูของน้องเขา
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #116 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:50:51 AM »

ทราบมาว่าชื่อเพลงใหม่ของอัลบั้มใหม่ วงนี้ ชื่อ "อย่าเอาหูหนี"  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #117 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:55:20 AM »

ทราบมาว่าชื่อเพลงใหม่ของอัลบั้มใหม่ วงนี้ ชื่อ "อย่าเอาหูหนี"  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมจำบันทึกการแสดงสดของโปงลางสะออนได้  มีคำว่า  ใหหนี  ใหขึ้นรถฟรี   

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 10:59:38 AM »

เดี๋ยวต้องติดป้าย บนปกเทป ด้วยครับ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #119 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 11:00:17 AM »

ทราบมาว่าชื่อเพลงใหม่ของอัลบั้มใหม่ วงนี้ ชื่อ "อย่าเอาหูหนี"  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เห็นว่าอากู๋ออกมาปฏิเสธแล้วนี่ครับเจ้

ถ้าน้องจ๊ะโดนโวยวาย วงอื่นโดนอีกเยอะครับ ยกตัวอย่าง วงวาเลนไทม์ ภาคกลางรู้ดีครับ เหมือนนักร้องใส่ชุดชั้นในมาร้องเพลง  ก็แค่กระแสสังคม ไร้สาระ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์