๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 08:06:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไร กับรายการแข่งที่ไม่จำกัดชุดยิง..!!  (อ่าน 25602 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 02, 2006, 11:22:52 PM »

ถ้านักกีฬาทุกคน หรือส่วนมากมีวัตถุประสงค์ในการเข้ามาแข่งปืนสั้นชาวบ้าน
 เพื่อความสนุกสนาน เพื่อผ่อนคลาย เพื่อการกุศล หรือเพื่อได้พบปะเพื่อนคอเดียวกัน
 เขาคงได้รับประโยชน์จากการร่วมกิจกรรมนี้กลับไปบ้านอย่างเต็มเปี่ยม

Grinถึงตอนนั้น การจำกัดชุดยิงหรือไม่ คงไม่ใช่คำถามอีกต่อไป Grin

สำหรับท่านที่ไม่สนุกกับเกมส์แบบนี้ ก็คงต้องหาแมทช์ที่เจ้าภาพจำกัดชุดยิง
 หรือไม่ก็ไปร่วมแข่งขันในระบบ อื่นๆ เช่นระบบสากล ที่มีกติกาชัดเจน หรือ IPSC
 ที่มีการแบ่งคลาสอย่างเหมาะสม ยุติธรรม โลกนี้ย่อมมีทางเลือกเสมอครับ Grin

ตอบได้ชัดเจนดีครับ  Grin Grin Grin นับถือ  Grin Grin Grin นับถือ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 09:32:28 AM »

Cheesy ขอบคุณครับพี่ BSW คุณ carrera และทุกๆ ท่านที่แสดงความเห็นในกระทู้นี้
      โดยเฉพาะคุณ air เจ้าของกระทู้ ที่ถามคำถามที่คาใจนักกีฬาส่วนมากมาตลอด

ความเห็นของผมเป็นเพียงมุมมองหนึ่งเท่านั้น เพราะต้องยอมรับว่าแม้ตัวผมเอง
      ตอนเข้ามาแข่งปืนสั้นชาวบ้านใหม่ๆ กับตอนนี้  ความรู้สึกและมุมมองต่อเกมส์นี้
      ก็เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ   เคยเห็นความพยายามมากมายของนักกีฬารุ่นเก่าๆ ที่พยายาม
      จะทำให้เกมส์นี้มีมาตรฐาน เป็นที่ยอมรับ  รวมถึงพยายามรวมกลุ่มกันเพื่อก่อตั้ง
      เป็นสมาพันธ์ หรือสมาคม เพื่อเป็นศูนย์กลางในการจัดการแข่งขัน จะได้มีกติกา
      ที่เป็นมาตรฐานเดียวกัน และไม่จัดแข่งชนวันกัน แต่ก็ไม่สำเร็จ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพราะระบบชาวบ้าน ก็คือชาวบ้าน ใครอยากจัดแบบไหนก็จัด อยากให้มีประเภท
      ไหน กติกาเป็นอย่างไร ก็สุดแล้วแต่คณะผู้จัดจะคิดขึ้นมา มันก็เป็นเสน่ห์อย่างหนึ่ง
      แต่บางครั้งก็ยากจะให้ถูกใจนักกีฬา  หรือบางทีนักกีฬาก็เหนื่อยที่ต้องวิ่งรอก
      เดินสายยิงติดๆ กันหลายสนาม เหนื่อยกับกติกาของผู้จัดที่ไม่นึกถึงนักกีฬา

ความเห็นของทุกท่านนี่แหละ จะสะท้อนให้เห็นถึงมุมมองที่แท้จริง ของผู้ที่รักการ
      ยิงปืนจริงๆ  ตราบใดที่ยังมีผู้แสดงความเห็นอย่างหลากหลาย ก็แสดงว่ายังมีคน
      ให้ความสนใจเกมส์นี้อยู่

ช่วยๆ กันให้ความเห็นนะครับเพื่อให้เกมส์นี้ยังเป็นอีกทางเลือก สำหรับผู้ที่อยาก
      แข่งยิงปืน แต่ยังไม่รู้จะเริ่มตรงไหนดี เพราะท้ายที่สุดไม่ว่าจะเริ่มตรงไหน
      เพียงขอให้มีคนใหม่เข้ามาเรื่อยๆ และนักกีฬาเก่าๆ ก็ยังคงอยู่ไม่หนีหายไปไหน
      (แม้จะเปลี่ยนระบบไปยิงตามที่ตัวเองชอบ)  ก็ล้วนจะทำให้กีฬายิงปืนเป็นที่รู้จัก
      และยอมรับ พวกเราจะได้มีกีฬาที่เราชอบเล่นกันตลอดไป Grin

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 08:48:06 PM »

น้ำลายหก
ครับ
การแข่งไม่จำกัดชุดยิง ผมว่าอย่าไปสนใจเลยครับ
เวลาแข่งผมก็ไปร่วมแข่ง
แต่ก็ยิงแค่ 5 ชุดยิง
เพื่อทดสอบความสามารถของตัวเราเองครับ
 หลงรัก

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 12:18:05 AM »

ถ้ารู้ก่อนก็คงไม่ไปหรอกค่ะ  อั้นที่ 20 กระดานก็จะไม่ไหวแล้วค่ะ
  หมดเงิน หมดแรง เหลือเกินค่ะ.. 

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 02:47:56 AM »

หลงรักเงินๆๆๆๆค่าชุดยิง คือรายได้ ของกิจกรรม น่าจะจัดแยกกันเลยครับ ว่า ถ้วยประเภทนี้ ปืนสั้นเศรษฐีชาวบ้าน 10เมตร ห้ามยิงน้อยกว่า 50ชุดยิง 5รางวัล รางวัลที่1 ได้ทองคำ5บาทด้วย หลงรัก หลงรัก

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 07, 2006, 11:14:40 PM »

คุณสมยศ แสดงความคิดเห็นที่ดีมากครับ ผมเห็นด้วย100% ทุกท่านที่ คาใจ ลองอ่านความเห็นท่านusedgunsดูหลายๆเที่ยวนะครับ แล้วจะเข้าใจสัจธรรมของการยิงปืนประเภทนี้  Wink ยิงปืนอย่างมีความสุข ต้องสนุกกับปืนครับ  Wink

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 07:10:50 AM »

ความเห็นของผมเป็นเพียงมุมมองหนึ่งเท่านั้น เพราะต้องยอมรับว่าแม้ตัวผมเอง
 ตอนเข้ามาแข่งปืนสั้นชาวบ้านใหม่ๆ กับตอนนี้ ความรู้สึกและมุมมองต่อเกมส์นี้
 ก็เปลี่ยนไปเรื่อย ๆ เคยเห็นความพยายามมากมายของนักกีฬารุ่นเก่าๆ ที่พยายาม
 จะทำให้เกมส์นี้มีมาตรฐาน เป็นที่ยอมรับ รวมถึงพยายามรวมกลุ่มกันเพื่อก่อตั้ง
 เป็นสมาพันธ์ หรือสมาคม เพื่อเป็นศูนย์กลางในการจัดการแข่งขัน จะได้มีกติกา
 ที่เป็นมาตรฐานเดียวกัน และไม่จัดแข่งชนวันกัน แต่ก็ไม่สำเร็จ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณเกษม คำแหงและก่อนหน้านี้อีกหลายท่านก็เคยพยายาม แต่สุดท้ายก็ไม่สำเร็จ

พวกเราจะได้มีกีฬาที่เราชอบเล่นกันตลอดไป Grin

ตบท้ายเยี่ยมเลย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 09:37:23 AM »

พวกเราจะได้มีกีฬาที่เราชอบเล่นกันตลอดไป Grin

ตบท้ายเยี่ยมเลย

ถ้ายังมีลูกปืนให้ซื้อ Grin Grin Grin  ให้ซ้อมมมม  Grin Grin Grin 

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 09:57:49 AM »

ผมอ่านข้อความของคุณ Usedguns แล้วรู้สึกเห็นใจในนักกีฬาที่มีทุนน้อยแต่มีฝีมือ ผมเคยเห็นนักกีฬาที่ยิงดีแต่ท้อเรื่องชุดยิงอยู่บ่อยครั้งจนบางครั้งนักกีฬาเหล่านี้ต้องหยุดไป น่าเสียดายการแข่งขันแต่ละชนิดกีฬาจุดประสงค์เพื่อส่งเสริมและเป็นการขยายจำนวนนักกีฬาไปในตัว แต่ถ้าเป็นอย่างที่เห็นนักกีฬาประเภทนี้ก็จะน้อยลงหรือเติบโตช้า ขออภัยที่ออกความเห็นเช่นนี้ด้วยนะครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 12:55:42 PM »

ผมอ่านข้อความของคุณ Usedguns แล้วรู้สึกเห็นใจในนักกีฬาที่มีทุนน้อยแต่มีฝีมือ ผมเคยเห็นนักกีฬาที่ยิงดีแต่ท้อเรื่องชุดยิงอยู่บ่อยครั้งจนบางครั้งนักกีฬาเหล่านี้ต้องหยุดไป น่าเสียดายการแข่งขันแต่ละชนิดกีฬาจุดประสงค์เพื่อส่งเสริมและเป็นการขยายจำนวนนักกีฬาไปในตัว แต่ถ้าเป็นอย่างที่เห็นนักกีฬาประเภทนี้ก็จะน้อยลงหรือเติบโตช้า ขออภัยที่ออกความเห็นเช่นนี้ด้วยนะครับ

ความรู้สึกนี่ไม่ผิดหรอกครับ  Grin Grin Grin

pug
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 01:47:44 PM »

เพือเป็นไปตามวัตถุประสงค์,เหตุผลของผู้จัด และความเสมอภาคหรือความสมัครใจของนักกีฬา.  ควรจัดแยกประเภท,รางวัล จำกัดชุดยิง และไม่จำกัดชุดยิงครับ.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 01:58:41 PM »

เพือเป็นไปตามวัตถุประสงค์,เหตุผลของผู้จัด และความเสมอภาคหรือความสมัครใจของนักกีฬา. ควรจัดแยกประเภท,รางวัล จำกัดชุดยิง และไม่จำกัดชุดยิงครับ.

จัดได้ก็ดีครับ จะได้แจกกันอีกหลายๆถ้วย  Grin Grin Grin

ถ้วย 1-10 ชุด แจก 3-5 รางวัล
ถ้วย 1-20 ชุด แจก 3-5 รางวัล
ถ้วย 1-50 ชุด แจก 3-5 รางวัล
ถ้วย Open ไม่จำกัดชุด แจก 5-7 รางวัล

รางวัล open รวมชุด 1-10-20-50 ได้ด้วย Grin Grin Grin

K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 03:23:22 PM »

Grin ยิงกี่ชุดจำกัดไม่จำจัด ไม่เท่าไหร่หรอกครับ มือใหม่ กับ มือเก่าเนี่ย คนที่ยิงมาหลายสนามได้ถ้วยไม่รู้กี่ใบผมก็ยังเห็น ลงมือใหม่อยู่บ่อย ๆ  แล้วประเภทมือใหม่ ซิง ๆ จริง ๆ จะเริ่มต้นยังไงดีครับ  ถ้ายิงแล้วมีปรับระดับ ขึ้นไปเรื่อยก็น่าจะดีน่ะครับ อยากให้ประเภทที่บอกว่าเป็นมือใหม่ได้เป็นของพวกที่มือใหม่จริง ๆ  มากกว่าครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2006, 04:54:13 PM โดย KARN » บันทึกการเข้า

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 04:05:30 PM »

มือเก่าเนี่ย คนที่ยิงมาหลายสนามได้ถ้วยไม่รู้กี่ใบผมก็ยังเห็น ลงมือใหม่อยู่บ่อย ๆ 

ผมเห็นเป็นนายตำรวจด้วย   Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 04:07:38 PM »

ถ้ายิงแล้วมีปรับระดับ ขึ้นไปเรื่อยก็น่าจะดีน่ะครับ อยากให้ประเภทที่บอกว่าเป็นมือใหม่ได้เป็นของพวกที่มือใหม่จริง ๆ  มากกว่าครับ Grin

ใช้อะไรปรับระดับดีล่ะครับ เพราะไม่มีสมาคม หรือองค์กรณ์อะไรมาจัดอันดับ   Grin Grin Grin ถ้าทางจะยากนะครับ   Grin Grin Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์