๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:34:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35525 35526 35527 [35528] 35529 35530 35531 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25849968 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #532905 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 01:01:20 AM »

เรื่องเวปไม่เคลื่อน ผู้คนหดหาย อาจจะด้วยหลายสาเหตุ 1ในนั้นคือเศดกิจที่ผ่านช่วงพีคไปหลายปี ช่วงที่ปืนขายดีเทน้ำเทท่า ไม่พอขาย ต้องกราบกรานจองร้านปืนกว่าจะได้ซักกระบอก ยุคปืนสวัสดิการก็ขายกันเป็นแสนๆกระบอก ซื้อกันอย่างขนม คนมีก็ซื้อสด คนไม่มีผ่อนกันอ่วม เหมือนรถคันแรก 55

แถมกะทู้เก่าพันๆกะทู้ ความรู้เต็มไปหมด ไม่ต้องมาถามแล้วรุ่นนั่นดียังไง รุ่นนี้ยังไง (รู้แค่มีตังในกระเป๋าและขอป.3ง่ายๆพอ55)

แถมเฟสร้านปืนเต็มไปหมด จิ้มดูได้เลย  อยากได้รุ่นไหน

ถ้าเอาเรื่องการเมืองก็น่าจะมีส่วน คลื่นการเมืองนับสิบปีมานี้รุนแรง แตกแยกกันไปหมดทุกภาคส่วน แม่แต่ญาติพี่น้องยังทะเลาะกัน อย่าว่าแต่ในเวปบอร์ด

ไอ้กระผมก็ไม่ค่อยทัน ยุครวมตัวกันใหญ่โต  ทันแค่ยุคกลางด้ามขวาน ก็ถือว่าพีคมาก มิตติ้งกัน30-40-50คน  ก็ถือเป็นมิตรภาพที่ดี ตอนนี้หลายท่านก็อายุมาก(ผมยังแอบแก่เลย)  55

เอาเป็นว่าสิงอยู่เวปนี้มานับสิบปี ก็รู้สึกซาบซึ้งกับความกรุณาของเจ้าของสถานที่   ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #532906 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 01:09:59 AM »

เล่นกับตะเกียงเจ้าพายุรึปล่าวนั่น

55555   พี่แพนด้า  โฉบ ไปกระทู็อื่น  บ้างดิ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ออกไปข้างนอก  โลกกว้างกว่าเยอะ  คุยจริงบ้าง  เท็จบ้าง  คุยกันสนุกๆ อ่ะ ฮา 5555

การตั้งกลุ่ม  ตั้งก๊วน  มันมี  " ข้อจำกัด "  คนแปลกหน้า  ไม่กล้าแวะ อ่ะ ฮา 5555

คุยกันสนุกๆ  อย่าถือสา หาความ  อย่าหมั่นใส้   ดีกว่า  อ่ะ ฮา

เวปปืน   เหลือกันไม่กี่คน  กี่กลุ่ม  แล้วยังต้อง  แบ่งพรรค และพวก  เนี่ยะ อ่ะ ฮา

วันนึง  วิ่ง  " สามโพสต์ ห้าโพสต์ "  เวปจืด อ่ะ ฮา

5555  แปลก  แต่กระทู้   "  ขวาน "  วิ่งกันจัง อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ข้างนอกมัน  อะไรก็ไม่รู้อ่ะยาย

มีสารพัดแบบ  ไม่ค่อยอยากวัดดวงเวลาคุยกะใครที่เราไม่รู้หน้ารู้หลัง

หน้าเดิม ๆ คนเดิม ๆ หายจ้อยไปเกือบหมดแล้ว ด้วยว่า มีไลน์กลุ่ม มีเฟสกลุ่ม ให้คุยตามกติกาเงื่อนไขที่ทันสมัย

ไม่รู้ว่า เพื่อนของยายจะตัดสินใจยกเลิกบอร์ดนี้ซะวันไหน....  คงอ้างว้างพิลึกเนาะ

เหมือนเว็บมีด คุยกันอยู่ดี ๆ สมาชิกค่อย ๆ หายไปเรื่อย ๆ จนเว็บก็หายตามไปในที่สุด

นี่ เว็บไซต์สตอรี่ ในหนังสือก็หายไปพักใหญ่แล้ว (ข้อเขียนของผมไปอยู่ในหนังสือหลายหนด้วย)

ถ้าการแบ่งพรรค แบ่งพวก ข้างนอกนั่น กว้างขวางจนพิพาทกัน  ผมก็คงหดหัวอยู่แต่ในนี้แหละ

ไม่รู้หน้า ก็กรองเอาแต่ข้อความก็ได้นี่นา ที่จริง คราวก่อนเคยเห็นท้ายิงท้าต่อยกันด้วย

ผมก็แอบสมเพชในใจ ไอ้บ้าเอ๊ย.... กว่ามึงจะไปทะเลาะเขาถึงโน่น มึงต้องหายืมตังค์ค่ารถทัวร์ก่อนสินะ

ถ้าตกผลึกความคิด ว่าต่างคนต่างอัตตา เอาแต่ข้อความของอีกฝั่งได้อย่างเดียว แล้วมันจะทะเลาะคนอื่นไปเพื่อ..?

.........

เอาเหอะยาย ถ้าพอมีเวลา กะเดี๋ยวจะออกไปสูดอากาศข้างนอกให้บ่อยกว่าเดิมละกัน

ขนาดเวปใหญ่ๆ ยังเละไปหมด แม้กระทั้งพันทิพ  ตั้งแต่มือถือสมาร์ทโฟนราคาไม่กี่พัน  เวปบอร์ด เฟสต่างๆ ด่ากันเละเทะ ทั้งทิ่มแทง เย้ยหยั่น ด่าทอ กลายเป็นอะไรไม่รู้  จนต้องเลี่ยงอย่างจานปราชว่าจริงๆ  นานๆผมถึงไปเฉียดที  มันเละมาก  สาระไม่ค่อยมี  แม้แต่คนตั้งกะทู้มีสาระ  แปบเดียวก็เละ จนไม่ต้องเอาความรู้กัน  สังคมไทยมาไกลเกินเยี่ยวยาแล้วจริงๆ   Smiley

ถ้าคิดง่ายๆก็คน100พันวรรณนะ  หลายสิบล้านคน มาอยู่ในที่แบบพอๆกัน ด่าใครก็ได้  เด็กๆก็ด่าผู้ใหญ่ได้  เป็นมิติลึกลับ  ที่สะท้อนด้านมืดของคนออกมา  ยังดีนะ มีพรบ.คอมฯ  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #532907 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 10:43:44 AM »

5555   ขออภัย  " ด้านขวาน " ด้วยคร๊าบ  ที่เคยล่วงเกิน หรือ เคยทิ่ม เอาไว้ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้ามขวาน  เมื่อก่อน  ครู บ้าบอ และ พี่อะไร  พี่ใส คล้ายมุสลิม มีเครามีหนวด อยู่หาดใหญ่ อ่ะ ฮา 5555

ยายก็เคย  หนุงหนิง  คุยเล่น  หยอกล้อ  ไม่เคยโกรธ ถือสาหาความกัน อ่ะ ฮา 55

ยุคแรกๆ คุยสนุก  อำไปอำมา  แต่ตอนหลัง กลางๆ สมาชิกมากขึ้น ก็เลยมีกลุ่ม ตั้งก๊วน กันอ่ะ ฮา

พอมีกลุ่ม  มีก๊วน  มันก็เกิด  " นี่พวกกู  นั่นไม่ใช่  "  คุยกันไม่เหมือนเดิม แล้วอ่ะ ฮา

พวกเล่นปืน  มีปืน  มีกันทุกคน  " สภาพจิต " มันต้องแน่น  มั่นคง อ่ะฮา

55555  เพื่อนๆ  ยายขอโต๊ด  อย่าบอกตำรวจนะ  เดี๋ยวยาย  " ตีปาก " ตัวเอง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มาบ่อยๆครับยาย   

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #532908 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 10:46:37 AM »

5555   ขออภัย  " ด้านขวาน " ด้วยคร๊าบ  ที่เคยล่วงเกิน หรือ เคยทิ่ม เอาไว้ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

ด้ามขวาน  เมื่อก่อน  ครู บ้าบอ และ พี่อะไร  พี่ใส คล้ายมุสลิม มีเครามีหนวด อยู่หาดใหญ่ อ่ะ ฮา 5555

ยายก็เคย  หนุงหนิง  คุยเล่น  หยอกล้อ  ไม่เคยโกรธ ถือสาหาความกัน อ่ะ ฮา 55

ยุคแรกๆ คุยสนุก  อำไปอำมา  แต่ตอนหลัง กลางๆ สมาชิกมากขึ้น ก็เลยมีกลุ่ม ตั้งก๊วน กันอ่ะ ฮา

พอมีกลุ่ม  มีก๊วน  มันก็เกิด  " นี่พวกกู  นั่นไม่ใช่  "  คุยกันไม่เหมือนเดิม แล้วอ่ะ ฮา

พวกเล่นปืน  มีปืน  มีกันทุกคน  " สภาพจิต " มันต้องแน่น  มั่นคง อ่ะฮา

55555  เพื่อนๆ  ยายขอโต๊ด  อย่าบอกตำรวจนะ  เดี๋ยวยาย  " ตีปาก " ตัวเอง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มาบ่อยๆครับยาย   

5555  ขอบคุณ  พี่กระจง อ่ะ ฮา 55555

พี่ใส  หาดใหญ่  นอนคิดทั้งคืน " ชื่อรัย "  นึกออกแล้วอ่ะ ฮา

5555  " พี่เข้ม "  คนใจดี  อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
pisal_rn
Sr. Member

คะแนน 204

« ตอบ #532909 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 11:06:37 AM »

ผมกดบวกให้ยายบ่อยนะ.. Grin
Hero Member

« ตอบ #532910 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 07:00:07 PM »

ผมกดบวกให้ยายบ่อยนะ.. Grin

5555  พี่ไพศาล   อย่า  " ฝืน ธรรมชาติ "  เล้ย อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้ปุ่ม  " Smite "  จิตแพทย์วิเคราะห์แล้ว  ยืนยัน 100 %  คนกดมีปัญหาทางจิต อ่ะ ฮา 5555  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ทฤษฏีการตลาด ( อีกแล้ว )  บอกว่า  "  There's no such thing as a free lunch "  อ่ะ ฮา 55555   แบร่ แบร่ แบร่

ตุรกี  แปลว่า  " ไม่มี ของฟรี ในโลก "  ทุกอย่่างมีต้นทุน  คนกด Smite  ก็มีต้นทุน อ่ะ ฮา  55555  งอน งอน

55555  มันนึกว่ากดเท่าไหร่ก็ได้  นึกว่าของฟรี  " เสียเงิน " ค่าไฟ  เสียเวลาค่าออนไลน์  เว้ย 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #532911 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 07:56:34 PM »

ขออนุญาตสมาชิกชาวด้ามขวานครับ
ยายเรียกผมว่าคากิ ผมนิไม่รู้เลยว่าหมายถึงอะไร
ข้อเท้าหมูหรือส้นตี หมู ผมโง่นิ แต่ก็ดีกว่าพวกขาใหญ่หน่อยหนึ่ง
คนบางคนแปลกมากชอบแบบว่า ขอเหนือกว่าเมิงนิดหนึ่งในทุกเรื่อง
หนึ่งในทุกที่ เป็นของชอบยายบ๊าบเลย Grin

555 พี่  คากิ  เนี่ยะ  เป็น  " วีไอพี " ของยายเลย อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่เคย  " ขบ "  ซักครั้ง  มีแต่  หยอกเย้า  เหมือนสาว จีบหนุ่มอ่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แปลกนะ  เวลาถูกโฉลก  ไม่ต้องถาม  เวลา  " ตกฟาก " อ่ะฮา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

55555  เอา เอา  ยายเอา  " คากิ " มาฝาก อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

how to do a screenshot on a pc

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #532912 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 08:06:51 PM »

ทำงานรวดเดียว ๒๑ ชั่วโมง ไม่ได้พักเลย งานเสร็จแล้วก็ได้เวลานอนสิครับ

งานนี้ถ้าจ้างแบบงานทั่วไปไม่มีใครมาทำแน่ๆครับ

55555 พี่กระจง  โม่  ควง ยี่สิบเอ็ด ชั่วโมง  กวาด  " สี่เด้ง  ห้าเด้ง " เลยมั้งส์ อ่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #532913 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 08:17:55 PM »

สู้ของผมได้มั้ยยาย นัวแซ่บ ไม่เลี่ยน ใส่รีด้วย อิอิ  ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #532914 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 08:19:53 PM »

สู้ของผมได้มั้ยยาย นัวแซ่บ ไม่เลี่ยน ใส่รีด้วย อิอิ  ขำก๊าก

5555  โธ่  " เขย " ยาย กะว่าจะเจอ  ซีฟู๊ด อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #532915 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 08:32:53 PM »

5555  โธ่  " เขย " ยาย กะว่าจะเจอ  ซีฟู๊ด อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เมื่อวาน   ตอนโซ มุดไป  " Macro "  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เปิดตู้แช่  ว๊าา  " แซลมอล " ดี๊พ บูลซี  แซลมอลเทร้า  ที่บ้าน ห้ากิโล ยังไม่เปิดถุงเลย อ่ะ ฮา  5555

เดินผ่านอีกสองตู้  เจอ  " ขนมจีบ ใส้ปู "  สี่สิบลูก  อันนี้อร่อย อ่ะ ฮา 5555

ช่องใกล้ๆกัน  " ซาลาเปา " ใส้หมูสับ  เออ อันนี้ก็น่าอร่อย โยนมาอีกถุง อ่ะ ฮา 5555

( ซาลาเปา เวลาหยิบ  " พลิกดูก่อน " ใส้อะไร ถั่วดำ ถั่วแดง  หมูหยอง  ยายเคยหยิบผิด ถั่วดำ )

เดินเข้าไปอีกนิด  เจอ  โปรดักส์ใหม่ ตัวนึง   " คากิ  พะโล้ " เออ  โยนอีกถุง ฮา

พอกลับถึงบ้าน  ใครแว๊  เอา   " กลับแกล้ม " มาทิ้งไว้อีก สามถุง ฮา

เฉาะเลย  สามถุง  มีแต่ของทอด  "  ทับทิมแล่ ทอดกรอบ  กระเพราะปลายำ คังผัดฉ่า " อ่ะ ฮา

ไอ้สองถุงแรก  ไม่เวิร์ค  ทอดเสร็จใส่กล่อง ไอร้อนออก  " เสียกรอบ " เลยอ่ะ ฮา

ไอ้อานิสงฆ์  " คัง ผัดฉ่า "  สามสี่คำ  ดื่มกับ จ๊างซ์ เอ็กซ์ปอร์ต    อ่ะ ฮา

55555  ชีวิตดี๊ดี  " ตกงาน " ตอนชรา อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #532916 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 08:38:15 PM »

ผมก็ว่าเกษียณได้40กว่าๆนะยายๆว่าไงล่ะครับแบบยายไงเก็บกินอิอิ ไหว้

Hero Member

« ตอบ #532917 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 08:41:51 PM »

555  เมื่อคืน  วาดหวัง    เช้านี้เจอ  " พี่ อารากิ หรือ พี่คากิ "  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เผลอตื่นสาย  เก้าโมง  ระบบ warning  มันปลุกให้ตื่น " เข้าส้วม " อ่ะ ฮา 5555  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

พอเสร็จธุระ  ล้างมือสะอาด  เดินมาโต๊ะทำงาน    เฮ้ย  "Korea Red Ginseng  "  อ่ะ ฮา 555  ยี๊ ยี๊ ยี๊

555   คนเตรียม  เขามอบรางวัล  สำหรับปฎิบัติการณ์ ดีเด่น   " เมื่อคืน " อ่ะ ฮา 5555 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #532918 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 08:46:35 PM »

อ๋อย วันนี้ตามยายไม่ทันอีกแล้ว
 ไหว้ สวัสดีครับไว้ก่อนละกันครับ

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #532919 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 08:46:58 PM »

เฮ่อ....

ไอ้น้องที่ทำงาน เป็นลูกจ้าง ไม่ใช่ลูกน้องผมหรอก แต่มันดีกะทุกคน มีค่าพอแก่การคบหาและช่วยเหลือ

ผมรู้ว่ามันมีใบผ่าน ภาค ก ของ กพ. ผมเลยยุให้มันไปสอบ จนท.ปกครอง

มันก็สมัครนะ พอวันศุกร์เย็น ผมจะกลับบ้าน ไปหาของฝาก เจอเมียมันที่ตลาด ถามดูผัวเธอเดินทางไปสอบรึยัง

เค้าสอบที่ธรรมศาสตร์รังสิต มันต้องไปแต่ศุกร์เย็น แต่เมียมันบอก มันยังอยู่บ้าน...

อ้าว แล้วยังไงเนี่ย... ??
หน้า: 1 ... 35525 35526 35527 [35528] 35529 35530 35531 ... 35790
  พิมพ์