๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 03:22:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยครับ เกี่ยวกับธุรกิจอะไหล่จักรยานยนต์  (อ่าน 2978 ครั้ง)
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2007, 10:30:20 AM »

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆในเว็บนี้ ผม"โจ๊ก"นะครับ ตั้งแต่ผมได้รู้จักเว็บนี้ละได้อ่านกระทู้ต่างๆมา ปีกว่าๆแล้ว
รู้สึกว่าเว็บนี้เป็นอะไรที่ได้ความรู้มากกว่าเรื่องปืน และเป็นกันเองมากด้วยอะไรถูกอะไรผิดเราก็ช่วยบอกกัน
ผมเองก็มีธุรกิจอยู่แล้วทำร่วมกันกับภรรยา(จำหน่ายวัสดุสำนักงาน)
ละอยากทำธุรกิจประเภทอะไหล่รถมอไซ(อะไหล่+ซ่อม)
อยากทราบรายละเดียดว่าการซ่อมแต่ละรายการปกติเค้าคิดค่าใช้จ่ายประมานเท่าไร
เช่น ปะยาง,เปลียนน้ำมันเครื่อง,เปลี่ยนผ้าเบรก,ตั้งโซ่,ประมานนี้ครับ
อะไหล่ ส่วนมากสั่งซื้อจากทางไหน ผ่านเซล์แมนหรือเปล่า
ผมอยู่ภาคอีสานตอนล่างครับ(อำนาจเจริญ)
ใครที่พอมีประสบการณ์หรือทำธุรกิจประเภทนี้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

หากเป็นการที่ไม่สมควรที่โพสถามในที่แบบนี้ ก็แจ้งมาได้นะครับ จะได้แจ้งลบกระทู้นี้

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
หน้า: [1]
  พิมพ์